Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

toán mercedes

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi tý ạ
E đang đi xe C 300 đời 2010, tự nhiên mấy hôm nay cái điều hòa lúc lạnh lúc ko, e đã đi kt và họ bảo bị thiếu ga, e cho nạp thêm 2 lạng ga thì lạnh luôn, nhưng đến tối nay đưa gấu đi ăn thì lại mất lạnh
Theo các cụ xe e nó bị làm sao ạ, e thấy bảo hỏng lốc lạnh thay hết 40t
BÁC kiểm tra hệ chuyền dẫn CAN-BUS ,SAU ĐÓ RESET COMPUTOR XEM khả quan lám đấy hiiiii ,chúc bác thành công nhé

youngking

Xe tải
Chào các cụ,

Chiều nay khi em đề khởi động xe C300, tự nhiên phần điều khiển ghế ngồi, vô lăng đều ko hoạt động. Các phần điện khác như nghe nhạc, còi, xi nhan, máy lạnh, đèn đóm vẫn bình thường. Xe cũng ko báo lỗi và vẫn đi đc. Các cụ giúp em xem lỗi gì dc ko ạ!

Em cám ơn các cụ đọc tin ợ!

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Em chào cả nhà ạ

Số là trước đây em đi xe cỏ, vừa rồi đua đòi lên đời 1 em C200K W203. Hiện tại em ở Đà nẵng, rất mong các bác đi trước tư vấn cho em gara uy tín ở Đà nẵng để khi vợ 2 của em hắt hơi sổ mũi thì còn có chỗ để chăm sóc ạ. Xin chúc sức khoẻ cả nhà !
Cụ vào An du Đà Nẵng , nếu vào đó cụ alo cho em em nhờ mấy anh em trong đó quan tâm cụ hơn. em trước cùng công ty an du với mấy anh em trong đo

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Chào các cụ,

Chiều nay khi em đề khởi động xe C300, tự nhiên phần điều khiển ghế ngồi, vô lăng đều ko hoạt động. Các phần điện khác như nghe nhạc, còi, xi nhan, máy lạnh, đèn đóm vẫn bình thường. Xe cũng ko báo lỗi và vẫn đi đc. Các cụ giúp em xem lỗi gì dc ko ạ!

Em cám ơn các cụ đọc tin ợ!
Xe cụ khi nổ máy rồi vẫn không điều khiển được ah. Vậy nhiều khả năng cầu chì của hôp SAM điều khiển rồi cụ nhé, cụ mang vào gara chuyên mercedes kiểm tra là ra ngay thôi cụ nhé

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Xe em C200-2002, dạo này hay bị hụt hơi, không theo quy luật nào cả, có khi leo dốc cũng bị, đường bằng cũng bị (chỉ bị với số nhỏ: 1,2,3,4) số 5&6 không bị, gỡ số về 0 đạp ga thì rất ngọt, không bị giật cục hoặc tắt máy đề chạy lại thì Ok. Không biết bị bệnh gif. Nhờ các cao thủ băst bệnh giúp . Thank!
Cụ kiểm tra bướm ga và đo gió nhé. Thường bị 2 thằng này dẫn đến hiện tượng đè ga bhowutj chân ga một khoảng thời gian gây giật và như cụ nói là hụt hơi,

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Em bị bệnh tương tự như cụ. Xin các bác tư vấn sửa gấp ạ.
Cái bệnh này của cụ bị cụm công tắc xi nhan bị gẫy nẫy ở trong rồi, bộ này bổ ra sửa rất tỉ mỉ và tốn công . và kết quả thì có thể à 50/50. những cái nẫy đồng trong đó rất nhỏ nên có thể không phục hồi được. còn xin nhan gạt không trả của cụ thì gẫy nẫy càng với trục lái, cái này khi tháo ra mới biết hướng khắc phục được cụ nhé

youngking

Xe tải
Xe cụ khi nổ máy rồi vẫn không điều khiển được ah. Vậy nhiều khả năng cầu chì của hôp SAM điều khiển rồi cụ nhé, cụ mang vào gara chuyên mercedes kiểm tra là ra ngay thôi cụ nhé
Cám ơn cụ, mai em sẽ đi kiểm tra. Theo như cụ nói cầu chì của hộp SAM bị sao hả cụ? Chi phí dự thế nào ạ?

cefiro92

Xe hơi
Cái bệnh này của cụ bị cụm công tắc xi nhan bị gẫy nẫy ở trong rồi, bộ này bổ ra sửa rất tỉ mỉ và tốn công . và kết quả thì có thể à 50/50. những cái nẫy đồng trong đó rất nhỏ nên có thể không phục hồi được. còn xin nhan gạt không trả của cụ thì gẫy nẫy càng với trục lái, cái này khi tháo ra mới biết hướng khắc phục được cụ nhé
Thế ạ, vậy nếu thay mới thì khoảng bao nhiêu hả cụ.

cefiro92

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em với. Chả là xi nhan phải của em bị hỏng, mỗi lần rẽ thì phải đỡ tay nếu không nó tự nhảy về rất khó chịu. Em định mở tay lái để tháo bộ công tắc ra ngâm cứu xem có cứu được không (chả là em cũng thuộc dạng yêu khoa học mà). Em có thắc mắc là muốn mở cụm công tắc xi nhan thì phải tháo aribag volang, vì vậy phải tháo cọc bình acquy để không làm nổ airbag. Các cụ cho hỏi khi em tháo cọc bình trong thời gian lâu thì chương trình trên xe có bị mất không, có phải vào hãng nạp lại chương trình không, hay là khi lắp lại bình acquy thì chương trình tự khởi động lại về default.

Cám ơn các cụ đã quan tâm.

duhue

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em với. Chả là xi nhan phải của em bị hỏng, mỗi lần rẽ thì phải đỡ tay nếu không nó tự nhảy về rất khó chịu. Em định mở tay lái để tháo bộ công tắc ra ngâm cứu xem có cứu được không (chả là em cũng thuộc dạng yêu khoa học mà). Em có thắc mắc là muốn mở cụm công tắc xi nhan thì phải tháo aribag volang, vì vậy phải tháo cọc bình acquy để không làm nổ airbag. Các cụ cho hỏi khi em tháo cọc bình trong thời gian lâu thì chương trình trên xe có bị mất không, có phải vào hãng nạp lại chương trình không, hay là khi lắp lại bình acquy thì chương trình tự khởi động lại về default.

Cám ơn các cụ đã quan tâm.
------------------
Đây Cụ! Trước hết phải tháo đầu dây nguồn Acquy, và làm theo chỉ dẫn, Cuối cùng trả nguồn. việc này không ảnh hưởng Program hiện hữu:
https://www.youtube.com/watch?v=w7BCiztRuoU
Chúc Thành công.

Chỉnh sửa cuối:

zippo111983

Xe buýt
Xin hỏi cách sửa còi bấm cho đỡ nặng ở mer c w203 đời 2005

Xin chào các cụ ! em đi con mer cỏ W203 đời 2005 , trả là dạo này gấu nhà em mới lấy bằng , em cho lên xe của em để lấi thì gấu kêu bấm còi đau hết cả tay mà sao nặng thế ko ! em muốn hỏi là có cụ nào điều trị đc cái ấn còi nặng của mer c cỏ w203 đời 2005 ko nhỉ! Có cụ nào hay gara nào làm cho cái còi ấn nó nhẹ đi or chế thêm 1 công tắc còi nào nữa đc ko để cho gấu nhà em ấn còi đỡ mỏi tay và đau tay ý mà !

cefiro92

Xe hơi

cefiro92

Xe hơi
Xin chào các cụ ! em đi con mer cỏ W203 đời 2005 , trả là dạo này gấu nhà em mới lấy bằng , em cho lên xe của em để lấi thì gấu kêu bấm còi đau hết cả tay mà sao nặng thế ko ! em muốn hỏi là có cụ nào điều trị đc cái ấn còi nặng của mer c cỏ w203 đời 2005 ko nhỉ! Có cụ nào hay gara nào làm cho cái còi ấn nó nhẹ đi or chế thêm 1 công tắc còi nào nữa đc ko để cho gấu nhà em ấn còi đỡ mỏi tay và đau tay ý mà !
Cụ bảo bà cả dùng ngón cái ấn vào hai góc dưới ở nắp vô lăng ấy. Nhà cháu toàn ấn còi ở hai vị trí ấy, rất nhẹ nhàng thanh lịch chứ không phải dùng cả bàn tay để ấn nắp đâu.

zippo111983

Xe buýt
Cụ bảo bà cả dùng ngón cái ấn vào hai góc dưới ở nắp vô lăng ấy. Nhà cháu toàn ấn còi ở hai vị trí ấy, rất nhẹ nhàng thanh lịch chứ không phải dùng cả bàn tay để ấn nắp đâu.
dạ thưa cụ em toàn ấn ở đấy thôi, nhưng gấu nhà tay yếu ấn ở đấy mãi mới lên, anh em mình đàn ông tay khỏe ấn ở đấy vô tư mà ! chủ yếu là gấu thôi !

cụ ơi! có garage nào sửa mer ở khu vực giảng võ không nhỉ. các cụ chỉ giúp em với! e, xin cảm tạ!

Shinta

Xe tăng
Nh em mi ln i t Mazda sang ch Mec c200 i 2011. V thy u cng l nt m lon mt cc bc mun hi cc bc bt Bluetooth ca em n u nghe nhc, hoc cho em hi c dy cm thng t iphone vo xe nghe ko .thanks cc bc ch gio cho ngi mi mon men ln c con xe c u tin trong i

net80ttn

Xe hơi
Hôm nay nhà cháu phát hiện ra em c200 2011 bị xịt mất 1 loa ở ghế sau ạ, buồn quá :( các cụ chỉ giáo nên làm ntn bh ạ. Nếu thay thì hết tầm bn ạ ?

Đỗ châm

Xe hơi
Hôm nay nhà cháu phát hiện ra em c200 2011 bị xịt mất 1 loa ở ghế sau ạ, buồn quá :( các cụ chỉ giáo nên làm ntn bh ạ. Nếu thay thì hết tầm bn ạ ?
Chia buồn với cụ nhé! cụ thay thì ơi em nhá!