Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

vuquyet

Xe đạp
Chào các bác,
Các bác đã có kinh nghiệm cho em hỏi thủ tục check hãng khi mua xe merc cũ như thế nào ạ? Chi phí?
Đội ơn các bác.

oto16ahn

Xe điện
Chào các bác,
Các bác đã có kinh nghiệm cho em hỏi thủ tục check hãng khi mua xe merc cũ như thế nào ạ? Chi phí?
Đội ơn các bác.
Cụ đánh xe qua đăng kí check xe mua bán , mất 1 h công khoảng 500k . ktta toàn bộ xe cụ ạ

vietdao.dqv

Đi bộ
Em đi xe GLK 250 đời 2015, các cụ cho em hỏi em đã bật tính năng nâng vô lăng lúc rút khóa nhưng đi được một thời gian vô lăng không nâng lên hạ xuống nữa, điều chỉnh bằng cần thì chỉ thò ra thụt vào được thôi, các cụ cho em hỏi như vậy là bệnh gì ạ?

HMH79

Xe hơi
Cụ ơi e nghĩ nếu dây curoa kém thì mở capo lên nó phải kêu rít rít chứ ạ. vs lại của e bật điều hòa lên thì kêu to và đều lắm. nhất là lúc di chậm thì nhận thấy rõ lắm.
Xe em c250 cũng thế, cụ nào thông thái giúp bọn em phát.

oto16ahn

Xe điện
Xe e e280-2006 gần đây bị 2 bệnh sau, các cụ phán cách xử lý giúp e vs ạ?

1. Xe chuyển từ số P sang D sau khoảng 2-4
giây thị giật khục một cái. Cảm nhận là giật lúc mạnh lúc nhẹ; khi chạy trên đường có lúc số rất mượt, lúc thì lại giật khục cái rồi tăng tốc êm;

2. Khi xe đang di chuyển e nghe có tiếng bơm j đó kêu ( hú giống như xe số sàn đi ở số 1 chạy nhanh rồi giảm ga là hú o o vậy) bật điều hoà thì tiếng hú tăng giảm rất đều theo chán ga ạ!
Xe cụ số 1 : cụ mang qua hãng ktra xem có phần mềm mới không , nếu có cụ update phần mềm mới trc . ( nếu cắm xentry k lỗi , nếu có lỗi xử lý )
Ktra dầu , nếu bẩn lâu cụ k thay thây thế dầu lọc
.
Nặng nhất thì thay cái vỉ số cụ nhé .
Số 2 : cụ tháo curoa nổ xem còn kêu không. Nếu hết kêu cụ tháo cho em vòng bi sẻ rảnh ra ktra xem có kêu k,nếu k kêu cụ ktra vòng bi trơn,bi máy phát .
Xe cụ kêu ở mấy vòng bi thôi, vì kêu tăng giảm theo vòng tua

chebon

Xe buýt
Gara nào chuyên đh trên này nhỉ các cụ

Lotus Vũng Tàu

Đi bộ
Chủ thớt cứu em, em đi xe E240 2002 - chạy 211.000km - giờ đã quá già cần phải nghỉ hưu nhưng vì chưa có tiền thay xe khác nên bắt em ấy phải cày thành ra giờ ẻm mang đủ thứ bệnh, chạy vẫn được nhưng em thấy báo lỗi EPS, hôm trước mang ra gara em bị chém gần 30tr nhưng đem về chạy thì vẫn báo lỗi EPS, đem xe lại thì gara không khắc phục và cũng chẳng hoàn lại đồng nào, tình hình rất là tình hình, em ở tận trong Miền Nam, nếu ở Miền Bắc thì em đến gặp chủ thớt xin ăn vạ để được tư vấn sửa rồi à. hiiiii. Xe phụ nữ chạy nên chủ thớt cứu sớm, không có ngày nằm đường chắc chết. Hu hu hu.​

long quangninh

Xe tải
Chủ thớt cứu em, em đi xe E240 2002 - chạy 211.000km - giờ đã quá già cần phải nghỉ hưu nhưng vì chưa có tiền thay xe khác nên bắt em ấy phải cày thành ra giờ ẻm mang đủ thứ bệnh, chạy vẫn được nhưng em thấy báo lỗi EPS, hôm trước mang ra gara em bị chém gần 30tr nhưng đem về chạy thì vẫn báo lỗi EPS, đem xe lại thì gara không khắc phục và cũng chẳng hoàn lại đồng nào, tình hình rất là tình hình, em ở tận trong Miền Nam, nếu ở Miền Bắc thì em đến gặp chủ thớt xin ăn vạ để được tư vấn sửa rồi à. hiiiii. Xe phụ nữ chạy nên chủ thớt cứu sớm, không có ngày nằm đường chắc chết. Hu hu hu.​
Cụ pải nói 30t cụ thay những cái j rồi các cụ thông thái trên đây mới tư vấn dc cho cụ theo phương pháp loại trừ chứ.abs hay esp thì đều liên quan đến hệ thống phanh.trong đấy có nhiều cảm biến lắm ạ.

Lotus Vũng Tàu

Đi bộ
Cụ pải nói 30t cụ thay những cái j rồi các cụ thông thái trên đây mới tư vấn dc cho cụ theo phương pháp loại trừ chứ.abs hay esp thì đều liên quan đến hệ thống phanh.trong đấy có nhiều cảm biến lắm ạ.
Cảm ơn cụ, đứng ở Garage họ nói thay cái gì thì biết cái ấy, ra khỏi gara hỏi lại chẳng nhớ gì hết, cả cái xe nhớ mỗi tên cần gạt nước thôi á, bình thường đi Civic - mua mới, chưa hư lần nào, thích em E240 nên cứ để hoài không bán, bị báo lỗi esp, có Cụ trên diễn đàn chỉ Garage Auto Hightec trên Phạm Hồng Thái, hy vọng sẽ bắt đúng bệnh, không trở thành bệnh ung thư đã đến giai đoạn di căn. hix hix

long quangninh

Xe tải
Cảm ơn cụ, đứng ở Garage họ nói thay cái gì thì biết cái ấy, ra khỏi gara hỏi lại chẳng nhớ gì hết, cả cái xe nhớ mỗi tên cần gạt nước thôi á, bình thường đi Civic - mua mới, chưa hư lần nào, thích em E240 nên cứ để hoài không bán, bị báo lỗi esp, có Cụ trên diễn đàn chỉ Garage Auto Hightec trên Phạm Hồng Thái, hy vọng sẽ bắt đúng bệnh, không trở thành bệnh ung thư đã đến giai đoạn di căn. hix hix
Mẹc bjo thì chẳng có j mà ung thư di căn dc đâu cụ ạ.bắt đúng bệnh xử lý dc hết.trên này toàn các cụ còn chơi dòng s w140 từ năm 9 mấy vẫn sống khoẻ thì xe cụ có j mà lo ợ

Kéo tay

Xe đạp
Em đi xe GLK 250 đời 2015, các cụ cho em hỏi em đã bật tính năng nâng vô lăng lúc rút khóa nhưng đi được một thời gian vô lăng không nâng lên hạ xuống nữa, điều chỉnh bằng cần thì chỉ thò ra thụt vào được thôi, các cụ cho em hỏi như vậy là bệnh gì ạ?
Cụ vừa bấm chạy vừa vỗ nhẹ vào cô lăng là ổn thôi, tôi thường bị vậy.

noways

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, xe em GLK300 đi được 3.5 vạn bây giờ có 1 số lỗi như sau:

1. Service B5
2. Báo lỗi ABS & ESP (lỗi này chập chờn)
3. Lỗi tăng ga thì kêu ù ù, chạy tốc độ ổn định thì hết kêu

Những lỗi này có nhất thiết đưa vào hãng hay làm ở GARA ngoài xin các cụ chỉ giáo.

dunggphutung

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, xe em GLK300 đi được 3.5 vạn bây giờ có 1 số lỗi như sau:

1. Service B5
2. Báo lỗi ABS & ESP (lỗi này chập chờn)
3. Lỗi tăng ga thì kêu ù ù, chạy tốc độ ổn định thì hết kêu

Những lỗi này có nhất thiết đưa vào hãng hay làm ở GARA ngoài xin các cụ chỉ giáo.
Cụ có thể tìm gara chuyên làm mer ở ngoài làm ạ,nếu còn gì khúc mắc cụ có thể để ae trong of tư vấn ạ