Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

Doanh mercedes

Xe tải
Tks cụ. Để em thử xem ạ.
Xe em còn bị hiện tưởng thỉnh thoảng đi có tiếng kêu rít như tiếng kêu khi phanh xe bus ấy, em nghe thì là phía bên phụ, khả năng có liên quan đến phanh hoặc dẫn động vì mỗi lần kêu
tay lái hơi rung rung, mà cứ đạp ga thì lại hết, nhả lại kêu, mà kỳ lạ lúc kêu lúc không, hôm trước đem đi khám thì lại đúng lúc ko kêu, cắm máy ktra thì không thấy vấn đề gì, nhưng khi về đi lại thì lại kêu. Cụ có tư vấn gì cho em không ạ?
Vâng thế lúc nào bác qua e cho anh e nó kiểm tra thực tế xem sao ạ.

Doanh mercedes

Xe tải
Xe em E240 -2005, khi xe chạy có tiếng ríc ríc như dế kêu ở khoang máy. Các cụ chản bệnh giúp em với? Tks các cụ
Một phần có thể dây cuaroa nếu bị dây khi kêu bác đổ nước vào sẽ hết. Trường hợp ko hết phải kiểm tra dàn đầu xem có thể ở máy phát hoặc bơm nước ạ.

bm82

Xe đạp
Xe em cửa bên phụ phía trước đóng phải mạnh tay mới sập. Em phải làm sao?

daothienlinh

Xe đạp
Xe của em đời 2012 em đi dạo này thấy xe kêu to kiểm tra thấy bảo dây culoa sắp hỏng, các bác chỉ cho em chỗ thay tốt với ạ

gala

Xe hơi
Glk 2009 có 2 hiện tượng:
- đá xinhan phải thấy tablo sáng luôn đèn báo tablo trái.
- Xoay vô lăng lái chậm hoặc de là nghe cảm giác rung vô lăng.
Các bác kỹ thuật chẩn đoán giúp. Xin cảm ơn!

namstan

Xe đạp
Tubo nào cũng có dầu bôi trơn !!!!!
Tubo các đời máy COM... thì thay dầu tubocom ở khoảng 5-7 vạn ( không là hỏng Com hết mấy chục trai ngay )
Tubo-tuabin chạy bằng áp khí xả thì dùng dầu máy bôi trơn mỗi khi thay dầu máy là ok . Nhầm nhót hết vậy các bác à
Địa chỉ của bác ở bao nhiêu Tam Trinh? Nhà em gần đấy có gì ra cho tiện? Bên bác có tất cả đồ chơi của MEC ko ạ?

mercedes E320

Xe tải
Dear các bác
Nhờ các bác tư vấn chuẩn bệnh dùm em, chả là con mer già của em hiện tại đang bị tình trạng là remote điều khiển đóng mỡ cửa lúc được lúc không,nhưng mà nếu muốn dùng remote thì phải dí sát chìa khoá vào cửa thì mới được nhưng chập chờn lắm, mà khi xe đậu ngoài nắng thì hoàn toàn không lock với unlock được,đậu trong nhà hoặc chổ ko có nắng thì dí sát chìa vào cánh cửa thì lock va unlock ok, khi xe chạy thì vẫn tự động lock, và khi ngồi trong xe thì vẫn lock va unlock bình thường, không biết bác nào bị tình trạng này chưa thì chia sẽ cho em biết với, hoặc cụ nào biết bệnh của nó thì tư vấn dùm em
Ps: chìa khoá em đã thay pin mới
Cảm ơn các bác nhiều

ViHiCo

Xe máy
Xe nhà em W204/2008. Sáng nay điều hòa chỉnh cỡ nào cũng chỉ ra hơi nóng, không còn lạnh nữa. Hiện tượng này bị từ hôm qua nhưng hôm qua nhà em tắt máy đi khởi động lại thì được. Hôm nay thì không. Các cụ vui lòng chẩn đoán giúp với ạ. Em cảm ơn
Van nước sưởi cụ ah

ViHiCo

Xe máy
Hôp
Glk 2009 có 2 hiện tượng:
- đá xinhan phải thấy tablo sáng luôn đèn báo tablo trái.
- Xoay vô lăng lái chậm hoặc de là nghe cảm giác rung vô lăng.
Các bác kỹ thuật chẩn đoán giúp. Xin cảm ơn!
Hộp sô phụ bác ah

ViHiCo

Xe máy
Sang nay đi làm bật đài thấy loa không kêu , kể cả bật CD cũng vậy. Mặc dù cthấy tín hiệu đài , ổ CD ngoài vẫn thấy chạy bình thường, tuy nhiên ổ CD trong cốp xe 6 đĩa thì nhìn màn hình ko thấy nhận đĩa nữa.
Nhờ các bác chỉ giúp em là bị sao vậy. Xe của em là C240 (w203). Tks các bác nhiều.
Xe chay vòng Most nên bác tập trung vào đâu đĩa 6 ổ bác ạ.

ViHiCo

Xe máy
Xe em, C240 sau khi thay nước mát xong đi về thì lại báo lỗi Coolant check level. Em định cứ đi 1-2 ngày mới vào kiêm tra lại vì thấy nhiệt độ máy báo vẫn khoảng 90. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giúp vấn đề có đi tạm dc ko hay phải quay lại xử lý ngay ah?
Bình thường bác ah