Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

mercedes E320

Xe tải
Cụ nào có ngôi sao 3 cánh gắn nắp ca pô thì pm cháu à
Luôn tiện cho cháu hỏi xe cháu đang chạy bình thường tự nhiên chết máy, xong đề lại nỏ nổ máy chạy bình thường ạ, lổi này thời gian gần đây xảy ra liên tục ạ.
Cảm ơn các cụ.

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
C200 2018 mới lấy hơn tháng, đi chậm tiếng phanh kêu kẹt kẹt.
Cũng c200 2015 đi 5v2, đi chậm rà phanh cũng kêu kẹt kẹt.
Tham khảo khắp nơi thì bảo là tiếng đặc trưng của mer. Mà em không tin là vậy. Chắc phải có cái lỗi j đó mới bị vậy. Vậy Cụ cho em hỏi má phanh kẹt kẹt là do lỗi hay do người dùng.
với c200 2018 mới lấy xong còn được bảo hành không?
Còn c200 2015 thì nên sửa lỗi này như thế nào ạ
Với em hỏi cách vận hành mer c này với.

hienvi

Xe đạp
Chào bác. Theo như bác tả xe bác có thể do thiếu dầu phải kiểm tra xem có đủ ko. Theo kinh nghiệm của em thì vi mạch hộp số của bác bị lỗi cảm biến n1, hoặc n2, n3 , hoặc n4 rồi ạ.
Trừ n4 ra thì bên em thay rời dc chi phí chỉ bằng 1/3 vỉ mới thôi bác à. Vì n4 là hộp dk trung tâm của hộ số.
Như vậy là xe em bị lỗi thiếu dầu hộp số hay lỗi cảm biến ạ, hay do thiếu dầu dẫn đến lỗi cảm biến ....
Xe mới bị hiện tượng như trên đúng 2 lần thôi ạ, nếu không sử lý ngay có ảnh hưởng gì không ạ

Vince AMG

Xe đạp
Chào cccm, có cụ mợ nào đã từng gặp lỗi visai cầu sau (rear differential) trên Merc có 4matic chưa ạ? Em đi GLA 45 AMG mỗi khi nhấp ga ở tốc độ chậm hoặc lúc đánh lái để cua sẽ có tiếng lục khục. Hôm nay em có ra hãng ktra thì xác định nguyên nhân là do visai cầu sau. Vì 10 ngày nữa mới hết bảo hành nên hãng bảo có thể làm thủ tục bảo hành thay mới được. Nhưng lúc sau có bảo em là sau khi tháo van visai cầu sau và lắp lại thì ko còn nghe thấy tiếng nữa nên chưa thể quay + ghi âm để làm claim lên hãng. :-ss Có 1 bác trên forum otosaigon nói từng bị và đã xử lí được ở gara ngoài = phần mềm giá rẻ hơn gấp 10 lần ở hãng báo (20tr vs 200tr thay mới). Bác nào từng bị hay đã khắc phục được chỉ giáo em với :((

oto16ahn

Xe điện
Chào cccm, có cụ mợ nào đã từng gặp lỗi visai cầu sau (rear differential) trên Merc có 4matic chưa ạ? Em đi GLA 45 AMG mỗi khi nhấp ga ở tốc độ chậm hoặc lúc đánh lái để cua sẽ có tiếng lục khục. Hôm nay em có ra hãng ktra thì xác định nguyên nhân là do visai cầu sau. Vì 10 ngày nữa mới hết bảo hành nên hãng bảo có thể làm thủ tục bảo hành thay mới được. Nhưng lúc sau có bảo em là sau khi tháo van visai cầu sau và lắp lại thì ko còn nghe thấy tiếng nữa nên chưa thể quay + ghi âm để làm claim lên hãng. :-ss Có 1 bác tr
ên forum otosaigon nói từng bị và đã xử lí được ở gara ngoài = phần mềm giá rẻ hơn gấp 10 lần ở hãng báo (20tr vs 200tr thay mới). Bác nào từng bị hay đã khắc phục được chỉ giáo em với :((
Cụ làm bảo hành gấp đi nhé ! Gla có lỗi cầu sau nhiều xe dính rồi cụ ạ . em từng làm ở hãng em biết ạ

vantata

Xe buýt
Em phiền các cụ chút. C200 2007 chạy đạp ga từ từ thì xe lên rất đều. Nhưng đạp
Thốc ga xe thì lên 60km/h-80km thì hơi ì và vòng tua lên cao. Qua 80 thì vòng tua về mức bình thường và xe vút lên 100-120 bình thường( có cảm giác như lúc
Đó xả dc hết ga ra xe đi rất vút) xin các cao nhân cho e cách xử lý

Undangyeu

Xe đạp
Em phiền các cụ chút. C200 2007 chạy đạp ga từ từ thì xe lên rất đều. Nhưng đạp
Thốc ga xe thì lên 60km/h-80km thì hơi ì và vòng tua lên cao. Qua 80 thì vòng tua về mức bình thường và xe vút lên 100-120 bình thường( có cảm giác như lúc
Đó xả dc hết ga ra xe đi rất vút) xin các cao nhân cho e cách xử lý
Thứ nhất là tại buzi thứ nhì là tại cái ji bên trong hihi.cụ thử ktra buzi coi vs bướm ga xem có khá hơn ko ạ.ko cụ qua gara kêu ae thợ ktra cho ổn cụ á.

Taiga

Xe hơi
Hnay e lon ton đi vệ sinh giàn lạnh nội soi. Lấy về chạy ngon trớn được 1 tiếng dừng lại mua ít đồ quay ra thì 2 cửa gió giữa ko ra tý gió nào, 2 cửa bên phụ và lái, cửa gió hàng ghế sau vẫn ra bình thường, gió lại thổi ù ù lên trên khe kính nữa, điều khiển tăng giảm quạt gió thì vẫn nghe tiếng gió to nhỏ theo nấc, ấn gió trong gió ngoài cũng ko tác dụng, còi xe tự nhiên thành 2 giọng như kem mút. Sau khi bị, trên đường về e phi vào 1 ổ gà thì thấy gió cửa giữa lên vù vù được vài giây lại tịt, sau đấy cố kiếm ổ gà nữa để phi mà ko ăn thua. Thợ có dùng ống nội soi xịt dung dịch vào dàn lạnh, vệ sinh lọc gió, tháo quạt gió vệ sinh. Giữa mùa hè lại bị phát chữa lợn lành thành què, các cụ tư vấn bắt bệnh giúp e với.

Lúc e quay lại gara thì thấy dùng cái máy đọc lỗi blutooth ( ko phải cái x entry hoành tráng) ra lỗi điều khiển chi đó, nhưng hẹn phải để nguyên 1 ngày họ tháo ktra
Ah mà các cụ cho e hỏi, cái hốc gió ở mui xe, dưới nắp capo có cái quạt , gió nó thổi ra hay hút vào ạ? Lúc e bật vào tháo nắp capo ra check thì thấy gió nóng thổi ra ngoài như vậy là đúng hay sai ( thợ lúc làm có tháo quạt đấy ra vệ sinh) xe e c250 2010
Cái vụ 2 cửa gió giữa đóng nhà em cũng bị một lần. Làm đủ cách nhưng không sao mở ra dc. Iem đi 2 gara các cụ bên đó cũng bảo thôi lúc nào hỏng thì sửa một thể vì phải dỡ cả taplo để gỡ cái lẫy mất tg.

Cuối cùng phát hiện ra lý do rất đơn giản là lọc gió điều hoà bẩn quá. Thay một cái là mở ngon lành ngay. Nếu cụ bật quạt số to, thấy tiếng ù rất to, đặc biệt phía hộp găng tay ( chỗ lọc gió đh), mà gió vẫn yếu, thì cụ thử thay xem sao. Theo suy luận của em vì gió yếu nên xe tự động đóng 2 cửa đó lại để phân phối gió cho 2 cửa 2 bên và của sau. Hình như 2 của giữa và sau thông với nhau nên đóng 2 cái giữa lại thì cửa gió sau sẽ mạnh hơn, tránh trường hợp hàng ghế sau nóng vì gió yếu...

drwatson_qn

Xe hơi
Cụ nào đã từng thay Vacuum door lock chưa, giá rổ ntn, hoặc cụ nào thay rồi cho nhà cháu xin cái hỏng

Terrance

Xe đạp
Có cao nhân nào giúp Em với. Xe Em Mer C200 W205 2016, khi mở lock cửa thì cửa sau bên Tài kêu rột rột như bị tua nhông. Và không lock cửa đấy được sau khi tắt máy.

Anh nhiên

Xe đạp
Có cao nhân nào giúp Em với. Xe Em Mer C200 W205 2016, khi mở lock cửa thì cửa sau bên Tài kêu rột rột như bị tua nhông. Và không lock cửa đấy được sau khi tắt máy.
Cụ gọi cụ này nhé: 0932.388.788. Cụ ấy sẽ tư vấn hỗ trợ cho cụ.

Xe Zin1979

Xe buýt
Đọc 160 trang roài, còn 11 trang nữa. Học, ghi nhớ được khá nhiều. Thanks các CCM

Doanh mercedes

Xe tải
Như vậy là xe em bị lỗi thiếu dầu hộp số hay lỗi cảm biến ạ, hay do thiếu dầu dẫn đến lỗi cảm biến ....
Xe mới bị hiện tượng như trên đúng 2 lần thôi
ạ, nếu không sử lý ngay có ảnh hưởng gì không ạ
Theo kinh nghiệm của em thì phần số của bác bị lỗi cảm biến tốc độ rồi. Vẫn chạy dc nhưng thỉnh thoảng lại bị lại, gây cảm giác khó chịu bác à.

Doanh mercedes

Xe tải
Cơ cấu khoá cửa bị lỗi rồi bác à. Nhẹ thì khắc phục dc ạ. Còn tháo ra vỡ, gẫy thì phải thay a à

drwatson_qn

Xe hơi
Cái này chắc hỏng bộ chốt, nếu bác biết tháo ra thay cái pít tông ben trong là ok, nó bị hở zon nên hơi xì ra ngoài

Trường Cao đẳng Mỹ thuật trang trí Đồng Nai
Mình có chiếc Mercedes - benz 420 sel máy trước đây đi vài chục cây máy yếu để nguội đi tiếp - qua vài lần sửa và thay thế linh kiện mới hiện giờ ra khói đen và vòng tua máy rất yếu - nguyên nhân có đổ 1 hộp làm sạch máy - ai biết lỗi và chỗ sửa xin chia sẻ giùm mình - xin cám ơn nhiều!
số đt:0938171227

Chỉnh sửa cuối: