Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nói chung không có kỹ thuật thì bạn không nên đụng vào gọi thợ của hãng đến họ làm cho.
Em tháo lanh tanh bành ra rồi cụ à :D
Cảm ơn các cụ, e lại ngâm dấm tiếp vậy - em ngâm nửa buổi mà ko ăn thua
Hình nó thế này ạ

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

huyetanhtuxd

Xe tăng

Maybach Tàu

Xe container
Nhà cụ rất có thể mùi từ ống thoát sàn mà ra , nhà em cũng bị và em xử được rồi , cụ làm thử xem nhá :
- Các đường ống thoát nước của chậu rửa phải có bẫy nước để ngăn mùi , kiểu như cho ống mềm thoát nước võng xuống một ít cho đọng tí nước trong ống .
- Cái chặn rác thoát sàn nó còn có chức năng ngăn mùi , khi cụ mở cái nắp ấy ra sẽ thấy có một rãnh để chứa nước , nếu bị một lý do nào đó mà không có nước trên rãnh thì mùi hôi sẽ xông ngược lên , nếu nhà cụ ít dùng thì thi thoảng cụ đổ vào đấy một ít nước , nhớ luôn đậy cái nắp chặn rác lại .
Em thì xử lý đơn giản vậy thôi nhưng hiệu quả mỹ mãn .Chúc cụ xử lý thành công .
Em vừa về nhà chụp ảnh báo cáo cụ, em sẽ dùng decal bịt kín theo phương pháp loại trừ xem dưa lào, cả cái toilet chỉ có 03 cái lỗ thôi ợ.
Thoát sàn vẫn còn nắp

Bồn tắm đậy kín

Bồn rửa mặt cũng đậy và có lòng vòng:D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Maybach Tàu: Cụ xem chỗ thoát sàn có còn nước không? Nếu hết cụ cho nó ca nước xem.

giangha2k3

Xe tăng
Em vừa về nhà chụp ảnh báo cáo cụ, em sẽ dùng decal bịt kín theo phương pháp loại trừ xem dưa lào, cả cái toilet chỉ có 03 cái lỗ thôi ợ.
Thoát sàn vẫn còn nắp

Bồn tắm đậy kín

Bồn rửa mặt cũng đậy và có lòng vòng:D
Bồn rửa ok rồi , cụ lưu ý cái thoát sàn , cậy nắp lên xem rãnh bên trong còn nước không cụ đổ cho nó ca nước . Bồn tắm nhà cụ hình như còn cái thoát nước tràn thì phải .

Maybach Tàu

Xe container
Bồn rửa ok rồi , cụ lưu ý cái thoát sàn , cậy nắp lên xem rãnh bên trong còn nước không cụ đổ cho nó ca nước . Bồn tắm nhà cụ hình như còn cái thoát nước tràn thì phải .
Cảm ơn cụ, cái đó là hút nước tuần hoàn của máy bơm Jacuzzi thôi ợ. Em đang theo dõi từng thăng ợ :(.

alexmack192

Xe máy
Hình nó thế này ạ link:https://flic.kr/p/pDxeFN

Với trường hợp này thì bác nên thay luôn bộ sợi đốt này đi chứ bác có làm sạch một thời gian nó lại bám cặn thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Hình nó thế này ạ link:https://flic.kr/p/pDxeFN

Dấm ko ăn thua thì cụ dùng Acid Clohidric nhé. Cẩn thận khi dùng. Nhớ pha Acid vào nước, đừng đổ nước vào Acid.

Hoặc dùng hóa chất Z-106 mà ngâm.

Sau khi ngâm thì oánh sạch sợi đốt, nếu thấy dấu hiệu mọt thì phải thay cả sợi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Dko ăn thua thì cụ dùng Acid Cldo ohidric nhé. Cẩn thận khi dùng. Nhớ pha Acid vào nước, đừng đổ nước vào Acid.
Hoặc dùng hóa chất Z-106 mà ngâm.
Sau khi ngâm thì oánh sạch sợi đốt, nếu thấy dấu hiệu mọt thì phải thay cả sợi.
Em ngâm dấm được nửa ngày rồi, tối về kiểm tra xem thế nào em báo cáo các cụ ạ. Hay là em ngâm bằng dấm do Mẹ em nuôi nên không ăn thua nhỉ?
Mà sao cái thanh magie kia nó mòn ít thế, cặn lại bám hết vào sợi đốt - bình này em dùng từ 2007, nay mới tháo ra.

Website
www.facebook.com
Em ngâm dấm được nửa ngày rồi, tối về kiểm tra xem thế nào em báo cáo các cụ ạ. Hay là em ngâm bằng dấm do Mẹ em nuôi nên không ăn thua nhỉ?
Mà sao cái thanh magie kia nó mòn ít thế, cặn lại bám hết vào sợi đốt - bình này em dùng từ 2007, nay mới tháo ra.
Thanh magie là thanh chống ăn mòn các vị trí bằng kim loại trong bình nóng. Nó có tác dụng bám cặn đâu.:D

khiemds

Xe tải
Nhà em có cái máy giặt LG 10kg, mà đến khổ với cái dây curoa. Cứ ba bốn tuần lại phải thay một dây mới. Em kiếm loạn lên mà không có loại tốt, toàn phải mua loại mấy chục ngàn cái ngoài chợ.
Gọi lên hãng thì không có, gọi cho dịch vụ thì hỏi cũng toàn loại dây mà em tìm thấy trên thị trường.
Cụ nào thạo cái này giúp em cái, chỗ nào mua được dây tốt để thay cho nó ổn định.
Em nhớ không nhầm thì nó là FM22 thì phải.

Website
www.facebook.com
Nhà em có cái máy giặt LG 10kg, mà đến khổ với cái dây curoa. Cứ ba bốn tuần lại phải thay một dây mới. Em kiếm loạn lên mà không có loại tốt, toàn phải mua loại mấy chục ngàn cái ngoài chợ.
Gọi lên hãng thì không có, gọi cho dịch vụ thì hỏi cũng toàn loại dây mà em tìm thấy trên thị trường.
Cụ nào thạo cái này giúp em cái, chỗ nào mua được dây tốt để thay cho nó ổn định.
Em nhớ không nhầm thì nó là FM22 thì phải.
Trước hết cụ kiểm tra lại độ rơ, độ lệch trục của puly mô tơ và pu ly thùng giặt. Dây ngoài chợ dùng bình thường cũng được cả vài ba năm nếu dùng cho gia đình. Còn nhà cụ làm dịch vụ giặt là, máy chạy 18/24 thì cũng phải được 6 tháng.

Ko ra bệnh thì đổi máy giặt.:D

khiemds

Xe tải
Trước hết cụ kiểm tra lại độ rơ, độ lệch trục của puly mô tơ và pu ly thùng giặt. Dây ngoài chợ dùng bình thường cũng được cả vài ba năm nếu dùng cho gia đình. Còn nhà cụ làm dịch vụ giặt là, máy chạy 18/24 thì cũng phải được 6 tháng.

Ko ra bệnh thì đổi máy giặt.:D
Cám ơn cụ ạ. Thế kiểm tra hai cái đấy ntn cụ ơi. Hay gọi được thợ nào vào kiểm tra không cụ?

AZUMIDIEP

Xe điện

AZUMIDIEP

Xe điện
Bẩm các cụ, nhà em cần tư vấn và xử lý gấp gấp và gấp ạ, vào đề luôn không bao la nữa là cái Toilet nhà em nó HÔI quá:(, cái toilet này nằm ở tầng 1 và nhà em gần như là không dùng, phải nói là hiếm dùng nhưng việc làm vệ sinh thì tuần nào chị dọn dẹp DV vẫn lau dọn, nhưng chả hiểu sao nó HÔI lắm, mùi thì hơi khó tả nhưng hôi kiểu cống hay sao ý. Toilet này có cửa trước và cửa sau, nếu mở cái cửa sau thì nó đỡ chứ đóng kín thì mùi rất HÔI nên em phán rằng nó phải phát ra từ cái toilet này. Em đã thử bằng cách bịt kín miệng thoát sàn, dùng nước ở bồn rửa mặt, bồn tắm để chắn mùi, đậy nắp cái bồn cầu mà vẫn có mùi.
Các cụ có biết ai xử lý vụ này cho em xin cái giới thiệu với.

Tiện đây em muốn hỏi cụ nào làm dịch vụ "sửa" lại cái giếng khoan em bỏ hoang để thi thoảng em tưới cây luôn ạ.

Xin cảm ơn các cụ:)
Nếu thoát sàn,thoát bồn tắm OK vẫn không hết mùi em e cái Xi phông của cụ ko có nước đọng lại,vì thế mùi hôi đi theo đường này ngược lên lỗ chống tràn của chậu rửa :-?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ ạ. Thế kiểm tra hai cái đấy ntn cụ ơi. Hay gọi được thợ nào vào kiểm tra không cụ?
Kiểm tra độ rơ: Cầm tay lắc lắc 2 cái puly xem có rơ không. Đồng thời kiểm tra bề mặt rãnh, thành puly xem có sứt mẻ, gồ ghề không.

Kiểm tra độ lệch: Dùng 02 thước dài đặt lên puly lớn và pulu nhỏ theo phương song song với đường kính. So sánh độ lệch 2 cây thước là ra ngay.