Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

linhkienxedien

Xe tải
máy giặt nhà em tự nhiên ko hoạt động , điện năng vẫn vào , các nút bấm vẫn sang mà bấm vào lại ko hoạt động chức năng nào cả , máy giạt nhà em long đứng , hang sam sung , em mới mua đc hơn năm , em để ở nhà tắm lên cũng ẩm ướt . mong các bác giúp em ,em cám ơn , tiện thể em cần mua xe máy số cũ tầm 7,8 tr và em cần bán căn nhà cấp 4 phú viên , bồ đề s 30m2 ,giá 1 tỉ 2 . hì
máy giặt nhà cụ có còn chọn chế độ được không? máy có báo lỗi gì không? Như cụ tả đa phần là lỗi ở mạch điều khiển cụ ah. Cụ thử lấy máy sấy tóc sấy cái mạch nóng lên xem sao. Nếu ko thì gọi thợ gần nhà đến kiểm tra thôi

tantit

Xe tải
Em có cái nhà ở Quê, khoảng 1 tháng mới về 1 lần, Tủ lạnh nên về mới bật hay cứ để nó chạy không trong thời gian mình không có nhà ạ, Nhờ các cụ chỉ giáo

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
em có quả máy geyser nhập, 6 lõi lọc nước máy, giờ em muốn lọc nước giếng khoan thì phải thay đổi thêm bớt lõi lọc thế nào hả mợ. Phiền mợ giúp em
Ơ, sao e đã trả lời chi tiết cụ như vậy mà lại bị xóa đi nhỉ. Hic. K biết cụ có nhận đc trả lời của e k

hailuatn

Xe container
Không được cụ ạ, nếu ko đi thêm dây.. Hoặc cụ bỏ công tắc và dùng ổ cắm. Nhưng dây cho công tắc thường rất bé, ko đủ tải để làm ổ cắm đâu.

Nếu đi dây trong ống cứng thì còn có thể luồn được.
Thank cụ nhé!

hailuatn

Xe container
Vì chỗ trên nên không thêm được đâu cụ ơi - còn nếu chấp nhận bật thiết bị cùng với khi dùng ổ cắm thì cụ thêm ổ cắm luôn :D - khuyến cáo là không nên - dây công tắc kiểu này thường bé, Cụ xem thêm ổ cắm gần đấy cho lành.
Còn tùy vào thực tế nhà cụ thế nào em mới tư vấn rõ hơn được, nếu được cụ cứ up cái ảnh chụp chỗ cái công tắc nhà cụ đã tháo ra lên đây em nghía tý.
Nhưng nếu cụ muốn thêm 1 cái ổ cắm vào đó thì cụ phải đục tường đặt đế âm vào. Rồi sau đó cứ lấy 2 dây lửa và mát chỗ công tắc mà câu sang ổ cắm thôi.
Nhưng cụ cần chú ý là cái dây đang cấp cho công tắc là dây bao nhiêu? cụ làm ổ cắm cho cái gì? nếu làm cho mấy cái đồ công suất lớn như lò nướng, bếp điện... thì khả năng cao là dây mà nhà cụ đang cấp vào công tắc không ổn đâu, quá tải đó.
Em nghĩ cụ làm tạm để cắm cái quạt, cái đèn thì OK.
Chúc cụ thành công :)
Thank các cụ!

Quân Vũ

Xe tăng
máy giặt nhà cụ có còn chọn chế độ được không? máy có báo lỗi gì không? Như cụ tả đa phần là lỗi ở mạch điều khiển cụ ah. Cụ thử lấy máy sấy tóc sấy cái mạch nóng lên xem sao. Nếu ko thì gọi thợ gần nhà đến kiểm tra thôi
không chọn được chế độ nào bác ạ , cắm điện vào đèn báo chức năng sáng mà em ấn mỏi tay ko đc , tại em để ở phòng tắm nên nước hay bắn lên lắm , chắc là hỏng như bác nói rồi , em cám ơn bác nhé

Mon men

Xe tăng
Cụ mua máy ở đâu thì hỏi ở đấy. Hoặc chế.

Có điều máy nano loại gì, hình ảnh nó ra làm sao, chỗ hỏng như thế nào thì có nên đưa lên để mọi người biết và dễ tư vấn hơn không?
Thank cụ bụp để e xem lại máy nhà e loại gì

volts

Xe buýt
không chọn được chế độ nào bác ạ , cắm điện vào đèn báo chức năng sáng mà em ấn mỏi tay ko đc , tại em để ở phòng tắm nên nước hay bắn lên lắm , chắc là hỏng như bác nói rồi , em cám ơn bác nhé
Cụ để ở nhà tắm ẩm thì nó hay bị liệt phím bấm, có thể sấy dùng tạm còn không thì phải thay. Khuyến cáo các cụ không nên để MG trong phòng tắm ẩm ướt, nên để nơi khô, thoáng có mái che...

volts

Xe buýt
Chào các cụ, em quá đà làm vỡ mất cái ren sắt trong cái ngàm trong tường thế này. bây giờ nước nó cứ rỉn ra ầm ầm. có cách nào không hả các cụ, em ko muốn phá gạch ốp tường nhé - Bí quá tịt luôn cái vòi này cũng được ah. Các cụ giúp em nhé

Theo em cụ có thể lấy keo epoxy 2 thành phần vá lại xong lắp đầu bịt lại là ok.

nvh_hn

Xe container
Đã cụ nào dùng thiết bị vệ sinh, nước... của Hàn chưa, giá rổ & chất lượng của nó ổn không ạ?

Quân Vũ

Xe tăng
Cụ để ở nhà tắm ẩm thì nó hay bị liệt phím bấm, có thể sấy dùng tạm còn không thì phải thay. Khuyến cáo các cụ không nên để MG trong phòng tắm ẩm ướt, nên để nơi khô, thoáng có mái che...
cám ơn bác nhiều . em sửa xong cũng định chuyển chỗ khác cho em ấy đứng

anhky

Xe máy
Dạo này cái máy giặt nhà cháu khi vắt hay bị va vào thùng uỳnh uỳnh, có hôm va mạnh quá nên tự động tắt. Bây giờ phải làm sao hả các bác sỹ/kỹ sư

QAZ

Xe container
Dạo này cái máy giặt nhà cháu khi vắt hay bị va vào thùng uỳnh uỳnh, có hôm va mạnh quá nên tự động tắt. Bây giờ phải làm sao hả các bác sỹ/kỹ sư
1. Chân máy bị lệch, thường máy giặt có cái bọt thăng bằng, cân chỉnh kê kích lại.

2. Giảm xóc bị hỏng làm mất cân bằng. Để khắc phục tạm thì bác thử xem cái lồ.ng giặt nó nghiêng phía nào, sau đó cắt ít caosu chèn phía đấy cho nó cân trở lại.

alexmack192

Xe máy
Đã cụ nào dùng thiết bị vệ sinh, nước... của Hàn chưa, giá rổ & chất lượng của nó ổn không ạ?
Đồ của HÀn Quốc nói chung nếu là người dễ tính và ít tiền thì cũng sài tốt nhưng nếu có đk thì bác nên dùng đồ Inax còn có đk hơn thì bác dùngTOTO
HQ họ đánh vào phân khúc giá cả vừa phải và người dễ tính

nvh_hn

Xe container
Đồ của HÀn Quốc nói chung nếu là người dễ tính và ít tiền thì cũng sài tốt nhưng nếu có đk thì bác nên dùng đồ Inax còn có đk hơn thì bác dùngTOTO
HQ họ đánh vào phân khúc giá cả vừa phải và người dễ tính
Em chưa tìm hiểu nhưng em tưởng đồ của Hàn nó phải hơn kiểu inax, toto chứ? Kém hơn mà nó vẫn sống được nhỉ?

DuongTOTO

Xe buýt
Em chưa tìm hiểu nhưng em tưởng đồ của Hàn nó phải hơn kiểu inax, toto chứ? Kém hơn mà nó vẫn sống được nhỉ?
cụ nói thế nghĩa là đồ nào kém hơn là chết ạ. Nói chung là tiền nào của đấy thôi cụ ạ

nvh_hn

Xe container
cụ nói thế nghĩa là đồ nào kém hơn là chết ạ. Nói chung là tiền nào của đấy thôi cụ ạ
Ah không, em nghĩ Hàn nó sẽ hơn kiểu inax, toto. Em cũng chưa dùng & chưa hỏi kỹ nên không rõ, chỉ thấy đứa em nó bảo đang định lắp nên em tham khảo để xem:)