Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Whitetiger

Xe tải
Chào các cụ, em có vấn đề với máy giặt cửa trước electrolux không đóng van xả nước. Nước cấp vào bao nhiu thì xả ra cùng lúc hết. E gg thì bảo do van xả ko đóng, bị kẹt. Vậy các cụ cho e phương án sửa chữa ntn với ạ. E xin cảm ơn các cụ.

ndt1235

Xe hơi
Chào các cụ, em có vấn đề với máy giặt cửa trước electrolux không đóng van xả nước. Nước cấp vào bao nhiu thì xả ra cùng lúc hết. E gg thì bảo do van xả ko đóng, bị kẹt. Vậy các cụ cho e phương án sửa chữa ntn với ạ. E xin cảm ơn các cụ.
Nhà mình có con Toshiba trước cũng bị lỗi vậy, gọi thợ sửa hết 400k thay cái van xả luôn.

baogia102

Xe tăng
Van cấp của Electrolux e chưa tháo. Một số loại khác bị hiện tượng như của cụ, e tháo van ra vệ sinh sạch , cái này là do đường thông hơi của màng van bị tắc, cụ lấy kim khâu hoặc vật gì đó tương tự thế thông đường màng van là ngon.

Whitetiger

Xe tải
E cảm ơn hai cụ, để về e thử mở van xả ra xem có dễ vệ sinh lại ko. E nghi do tắc nghẽn vi lâu quá chưa vệ sinh máy giặt
Nhà mình có con Toshiba trước cũng bị lỗi vậy, gọi thợ sửa hết 400k thay cái van xả luôn.
Van cấp của Electrolux e chưa tháo. Một số loại khác bị hiện tượng như của cụ, e tháo van ra vệ sinh sạch , cái này là do đường thông hơi của màng van bị tắc, cụ lấy kim khâu hoặc vật gì đó tương tự thế thông đường màng van là ngon.

gavemaytinh

Xe máy
Cụ nào có kinh nghiệm lắp led neon hắt trần không ạ, em có nhu cầu lắp mà không biết lên dùng không, em thấy loại led dây không được bền.
Em hỏi thêm chút em có nhu cầu mua thảm trải phòng khách cho trẻ con chơi đỡ rét, nhà em ở quê lát gạch, nhu cầu bền dễ giặt, giá phải chăng ạ.
Em cảm ơn

Whitetiger

Xe tải
E cảm ơn hai cụ, để về e thử mở van xả ra xem có dễ vệ sinh lại ko. E nghi do tắc nghẽn vi lâu quá chưa vệ sinh máy giặt
E mở van xả ra, đúng bị kẹt vật cứng làm van ko đóng chặt gây thoát hết nước. Giờ máy chạy ngon rồi ạ. E hỏi thêm 1 đièu là khóa cửa may giặt electrolux cửa trc hay hỏng nhỉ. Thay ở đâu vậy các cụ. Thk so much

unloved14

Xe hơi
Có cụ nào sửa tivi ở khu Xala Hà Đông ko, sửa cho em cái tivi với.

dịch vụ sũa chũa - vệ sinh điều hoà chỉ từ 130k/m
Em hỏi các cụ chút:
- Căn hộ nhà em có 2 WC cạnh nhau, mỗi cái đều có đầu chờ lắp bình nóng lạnh, giờ em muốn chập làm một chỉ xài 1 cái bình để giảm chi phí, giảm cả tiền điện thì có nên ko, việc lắp lại có phức văn tạp ko ạ???.
- Nhà em có phòng ngủ bố trị giữa tòa nhà, giờ mà lắp điều hòa thì phải để cục nóng ngoài trời, từ chố cục nóng đến cục lạnh xa cỡ 10m thì có giải pháp gì ko các cụ????
cụ phải cần thợ lên khảo sát qua , rùi thợ sẽ tư vấn cho chụ giải pháp

tomania

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi về điều hòa Panasonic CU-YZ9UKH-8; lúc mới mua chạy rất êm cả 2 chiều, vừa mới hết bảo hành thì khi bật chiều nóng, cục nóng kêu to, gằn tiếng, để 29 độ mà chỉ hơi ấm chút

cháu ngại lội post quá, nhờ các cụ tư vấn giúp ạ, cháu đang ở trọ và sắp tới định đầu tư cái máy giặt để ngang với bồn nước, nhờ các cụ tư vấn giúp cháu cái máy bơm tăng áp dùng cho mỗi cái máy giặt thôi ạ( đự định mua Electrolux EWF8025DGWA), cháu chỉ cần dùng được và giá cả phải chăng( chứ k cần bền lắm vì cháu ở trọ k tính đến phương án lâu dài).
Cảm ơn các cụ.

nguyenhuy2210

Xe điện
Bồn rửa bát nhà e rỉ nước từ xi phông xuống nền nhà. Cụ nào có mẹo ko ạ? Chắc do lâu ngày cái gioăng nó hỏng ko bịt chặt dc. Em tìm mà ko có giờ chỉ bán cả bộ thôi

formen

Xe lăn
cháu ngại lội post quá, nhờ các cụ tư vấn giúp ạ, cháu đang ở trọ và sắp tới định đầu tư cái máy giặt để ngang với bồn nước, nhờ các cụ tư vấn giúp cháu cái máy bơm tăng áp dùng cho mỗi cái máy giặt thôi ạ( đự định mua Electrolux EWF8025DGWA), cháu chỉ cần dùng được và giá cả phải chăng( chứ k cần bền lắm vì cháu ở trọ k tính đến phương án lâu dài).
Cảm ơn các cụ.
cụ cứ kiếm mấy con loanh quanh ntn.

cutit9999

Xe tăng
Cái lò vi sóng LG nhà em đổ bệnh, đang quay tự nhiên thấy loẹt xoẹt, em thấy phía sau có đánh lửa hay sao đó, chớp sáng, có mùi khét. Em thử lại vẫn bị vậy, cứ chạy phát là bị. Tối về em mới mở ra được. Các cụ tu véo em phát xem có sửa đc hay là vứt mua máy mới ạ?

cutit9999

Xe tăng
Cái lò vi sóng LG nhà em đổ bệnh, đang quay tự nhiên thấy loẹt xoẹt, em thấy phía sau có đánh lửa hay sao đó, chớp sáng, có mùi khét. Em thử lại vẫn bị vậy, cứ chạy phát là bị. Tối về em mới mở ra được. Các cụ tu véo em phát xem có sửa đc hay là vứt mua máy mới ạ?
Báo cáo các cụ là tối về em lôi ra, mở vỏ lò vs, ngó đằng sau thì thủ phạm là 1 chú thạch sùng chui vào, khi bật máy bị giật chết, làm cháy mất tý nhựa. Gắp chú ấy ra bật lại lò lại chạy ngon, vưỡn chưa phải cho đi đồng nát :D

• Vodka
Reactions: lll

largo_kent

Xe buýt
Nhà em có cái máy giặt sấy TOshiba Z8200, bị bẩn nên giờ sấy quần áo ko khô, có bác thợ nào quanh khu vực Hoàng Mai ko ạ? Em định tự tháo ra mà hơi ngại đụng vào.

congaconcon

Xe hơi
Có cụ nào biết chỗ bán sơn ở trong cho lò vi sóng ko. Em sợ mua linh tinh dính sơn độc hại.
Hoặc cụ nào chỉ em tên sơn để em đi tìm.

htkt

Xe hơi
Số là nhà Bác e 5 tầng, nghe theo thợ lắp 02 máy bơm tăng áp 200w (có bình tích áp nhỏ ở bơm) nhưng khi vận hành thì vòi sen cứ bị nóng hoặc lạnh đột ngột và rất khó chỉnh. Xem hình ạ

Cụ @Rolland, cụ @Rickyman, cụ @dongkijote và cụ nào có kinh nghiệm giúp em với. Cám ơn các cụ