Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

xamthung

Xe tăng
Các cụ giúp em, cái tủ lạnh nhà em mấy hôm nay bị chảy nước ngăn lạnh ạ, rò cả ra ngoài.
Lý do tại sao hả cụ? Sửa thì mất khoảng bao nhiêu tiền?
Tks các cụ.
Em đoán là gioăng cửa bị hở , cụ thử kiểm tra xem có bị kênh ở đâu hay rách không

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Cụ ơi, em có lò vi sóng điện tử bị hỏng nút khởi động và 1 cái máy giặt cắm không vào điện. Cụ xem giúp em thợ sủa chữa và báo giá . Cảm ơn cụ.

Yêu Ô tô

Xe tải
Nên vệ sinh cụ ạ. Việc có thanh magie hay ko thì cụ phải cho cái đời lên đây thì em mới biết được.:))
Em thấy có chữ s.30 Picenza inox ở mặt trước,còn thông số ở dưới tối quá em chụp ảnh nhìn không rõ.

conmeo1

Xe buýt
Các cụ tư vấn cho em với:
1.Em muốn lắp thêm bình nước nóng năng lượng mặt trời thì có phải đục sửa lại đường ống nước không? (đường ống nhà em là ống kẽm đã dùng được 10 năm ạ) nếu được thì dùng loại nào và chi phí bao nhiêu ạ?
2.Nước trên tầng 2 yếu quá em muốn lắp cái bơm tăng áp thì lắp loại nào bền và đỡ ồn ạ?
Em ko phải là thợ nhưng về nguyên tắc thì sử dụng bình năng lượng mặt trời là nguồn nước nóng mới từ trên mái nên phải có đường ống mới đi riêng cho nước nóng, vì thế nên chắc chắn phải đục sửa lại hệ thống nước nhà cụ rồi. Như hệ thống cũ thì chỉ có 1 đường ống lạnh xuống wc, qua bình đun thì ra nước nóng. Giá thì em ko biết đâu ạ, google + vài cuộc đt là có ngay chứ khó gì đâu. Bơm tăng áp thì theo em cứ chơi loại Panasonic cho lành, quan trọng là cửa hàng và chế độ hậu mãi thôi

jinyo89lie

Xe tăng
cho em hỏi cái tủ lạnh từ đời tống nhà em vẫn dùng tốt nhưng gioăng cánh đã kém rồi thì có thay được gioăng ko ạ ??

Taxi-VIC

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tý: cái máy điều hòa panasonic nhà em đang chạy bình thường thì tự ngắt và không có điện nữa. Bật aptomat lên lại nhảy. Các cụ cho em hỏi cái điều hòa nhà em bị làm sao ạ? Và sửa thế nào ạ. Em cảm ơn các cụ

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
cho em hỏi cái tủ lạnh từ đời tống nhà em vẫn dùng tốt nhưng gioăng cánh đã kém rồi thì có thay được gioăng ko ạ ??
thay thế đuọc cụ ạ.
Các cụ cho em hỏi tý: cái máy điều hòa panasonic nhà em đang chạy bình thường thì tự ngắt và không có điện nữa. Bật aptomat lên lại nhảy. Các cụ cho em hỏi cái điều hòa nhà em bị làm sao ạ? Và sửa thế nào ạ. Em cảm ơn các cụ
Cái này chủ yếu là do Block không khởi động (chủ yếu là nguyên nhân này ) thay tụ khởi động
Kẹt cơ.cụ quá đen :D

Taxi-VIC

Xe tải
Cái này chủ yếu là do Block không khởi động (chủ yếu là nguyên nhân này ) thay tụ khởi động
Kẹt cơ.cụ quá đen :D[/QUOTE]

Thay tụ khởi động đấy có đắt không ạ? Nó nằm trong cục nóng hay lạnh hả cụ?

tailieu

Xe tăng
Các cụ cho hỏi tiền điện mà người thuê phải trả bao nhiêu một số tại các nhà trọ, căn hộ cho thuê phổ biến ở Hn hiện nay? Nhiều chỗ đòi 4500 đ một số thì có cao quá không và dựa vào đâu để đòi giá như vậy?

Yêu Ô tô

Xe tải
Em ko phải là thợ nhưng về nguyên tắc thì sử dụng bình năng lượng mặt trời là nguồn nước nóng mới từ trên mái nên phải có đường ống mới đi riêng cho nước nóng, vì thế nên chắc chắn phải đục sửa lại hệ thống nước nhà cụ rồi. Như hệ thống cũ thì chỉ có 1 đường ống lạnh xuống wc, qua bình đun thì ra nước nóng. Giá thì em ko biết đâu ạ, google + vài cuộc đt là có ngay chứ khó gì đâu. Bơm tăng áp thì theo em cứ chơi loại Panasonic cho lành, quan trọng là cửa hàng và chế độ hậu mãi thôi
Thank cụ,em cũng biết gg+đt là ra nhưng vẫn muốn lên hỏi các cụ nhà mềnh,các cụ tư vấn thêm cho em nào :):)

Website
dieuhoagiagoc.net
Kẹt cơ.cụ quá đen :D
Thay tụ khởi động đấy có đắt không ạ? Nó nằm trong cục nóng hay lạnh hả cụ?[/QUOTE]
Về khoản tiền cho e khất pm riêng nhé cụ.
Ở Cục ngoài trời cụ ạ.Nhưng cụ có biết kiểm tra ko.Kiểm tra kiểu này hơi nguy hiểm nếu cụ ko có đồ nhu bọn e.Cụ cho điện vào 2 đầu tụ.Bỏ ra cho bút điện chập 2 đầu tụ vào.Nó đoánh tét một cái to là ok.Cụ sẽ giật mình đó :D.
Nếu ko có tiếng hoặc nhỏ tí ti thì là e nó đi cần thay.Cụ cầm con tụ đó đi ra hàng mà mua.

Website
dieuhoagiagoc.net
Các cụ cho hỏi tiền điện mà người thuê phải trả bao nhiêu một số tại các nhà trọ, căn hộ cho thuê phổ biến ở Hn hiện nay? Nhiều chỗ đòi 4500 đ một số thì có cao quá không và dựa vào đâu để đòi giá như vậy?
Số tại các nhò trọ tường là theo số kinh doanh 3,500 đồng một số.Tuy nhiên điện nay thường vẫn tính là điện hộ gia đình.Việc giá điện,giá nước là do chủ nhà trọ đặt ra,đắt rẻ tùy thuộc vào người dùng.
E được dùng theo nhà nước.H ứ muốn chuyển đi.:D

QAZ

Xe container
Giá điện sinh hoạt của Nhà Nước đang bổ là hơn 2500d/số.
Giá điện thường từ 2500 đến 5000 tùy chủ, và tùy đợt tăng giá điện của Nhà Nước.

Như tôi cho thuê phòng tại Cầu Giấy thì hiện nay đang tính 3500, trong đó đã bao gồm điện chiếu sáng khu hành lang, cable, internet, tổn hao linh tinh.

sieuga

Xe tải
Oánh dấu ợ...nhà mất điện nóng quá. Cụ nào chỉ e cái cách dùng ắc qui để dùng khi mất điện với. Nhu cầu chỉ càn chạy tầm 2 cái quạt, cùng lắm thê, 01 tivi ợ.

mất gương

Xe tăng
Có cái máy phát 2,5 ký chạy xăng giá 1,5 củ cụ mua không .

Website
dieuhoagiagoc.net
Oánh dấu ợ...nhà mất điện nóng quá. Cụ nào chỉ e cái cách dùng ắc qui để dùng khi mất điện với. Nhu cầu chỉ càn chạy tầm 2 cái quạt, cùng lắm thê, 01 tivi ợ.
cụ có một acquy.Một bộ đổi nguồn (gọi là bộ kích).Rồi đấu dây là xong ngay cụ ạ.

Rolland

Xe điện
Cách thứ nhất: DÙNG UPS (tên họi khác là Kích)

Ưu:
- Dùng được hầu hết các thiết bị điện trong nhà (đèn, quạt...) khi mất điện lưới
- Tiết kiệm chi phí vận hành máy phát, không lo cháy nổ, thích hợp nhất là ở tập thể hay chung cư vì tiếng ồn gần như không có
- Vừa chậy vừa tự động chuyển mạch nếu có điện trở lại, chức năng sạc Accu và bảo vệ quá tải

Nhược:
- Đầu tư ban đầu cao, dùng cáy này nó "đắt theo mục đích" nghĩa là càng dùng dung lượng và dòng tiêu thụ lớn thì càng phải giả nhiều tiền
- Có vẻ hữu ích ở những nơi thường xuyên mất điện lưới còn những nơi hầu như không mất điện thì thành ra đầu tư bị "lõm"
- Accu có "tuổi thọ" nhất định nên sau ít năm sử dụng lại phải mua thay thế

Cách thứ hai: DÙNG ACCU KẾT HỢP QUẠT VÀ BÓNG 12VDC

Ưu: Cho ra một "giải pháp" tuyệt vời đối phó vấy nạn "cắt trộm điện" dững trưa Hè nắng nóng với giá thành chấp nhận được.

Nhược: Hơi lích kích mỗn khi kết nối cùng thiết bị, sau khi dùng lại phải xạc bình bằng thủ công

Hy vọng Cụ hình dung toàn cảnh rồi!>:D<

Rolland

sieuga

Xe tải
Thanks các cụ góp ý. E thì k khoái máy phát lắm ợ, ồn lắm. Nếu vậy nhà cháu muốn chạy được 2 cái quạt như của cụ theo kiểu dùng accu thì giá thành bao nhiêu ạ? Và dc bao lâu? Chứ dùng UPS thì đắt lắm ợ

Chỉnh sửa cuối: