Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Đang đúng chủ đề bơm,buồn ngủ gặp chiếu manh

Nhà em mới thuê, em thấy nước hơi yếu, không đủ dùng vòi hoa sen. Nhưng em lại thấy ở đấy có lắp 1 cái máy bơm, nhà chủ bảo máy bơm nước đấy dùng để bơm nước từ bể chung vào bể treo gia đình. Tuy nhiên hiện nay bể chung có nước khá ổn định nên không dùng nữa.

Vậy các cụ cho em hỏi:
- Muốn tăng áp lực cho nước thì mình có cần bổ sung bơm tăng áp không?
- Cái bơm kia có phải là bơm tăng áp không, làm cách nào để xác định được bằng mắt thường.

Mong tin các cụ
- Bể treo nếu không đủ độ cao thì nước sẽ yếu, cần phải có bơm tăng áp bác nhé.
- Bơm tăng áp khác bơm thường ở chỗ có thêm 1 bình điều áp và 1 rơ le áp suất. Bác xem trên bơm có thêm 1 bình tròn tròn to to và 1 cục tròn be bé thì đấy là bơm tăng áp. Không có thì là bơm thường.
Hoặc có 1 cách thử khác là bật bơm, mở vòi sau bơm. Thấy nước chảy thì đóng van thoát của bơm, thấy bơm tự dừng thì là bơm tăng áp.
Hoặc là bác chộp ảnh rồi post lên đây:D

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Đội ơn cụ trước, nhà e thì hơi natasa dưới Hà Đông quận. Cuối tuần chủ nhật là tiện nhất cụ nhể, đi lại thì e sẽ đón rước cụ.
ke ke, em làm ngay Cầu Trắng, Hà Đông. Gần rồi:P

Matchia

Xe tải
Cái tivi Samsung nhà em dùng hơn 2 năm rồi (hết bảo hành) lăn đùng ra ko nhận tín hiệu điều khiển nữa (em đã kiểm tra điều khiển vẫn hoạt động bình thường). Các cụ làm ơn tư vấn cho em chỗ nào thay tốt và giá giổ hợp lý (đến nhà càng tốt vì 37 hay 40 inch gì đó vác đi vác lại cũng đến ốm). Đội ơn các cụ nhiều :)

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái tivi Samsung nhà em dùng hơn 2 năm rồi (hết bảo hành) lăn đùng ra ko nhận tín hiệu điều khiển nữa (em đã kiểm tra điều khiển vẫn hoạt động bình thường). Các cụ làm ơn tư vấn cho em chỗ nào thay tốt và giá giổ hợp lý (đến nhà càng tốt vì 37 hay 40 inch gì đó vác đi vác lại cũng đến ốm). Đội ơn các cụ nhiều :)
có thể nó chỉ hỏng mắt nhận ở TV thôi, cụ khéo tay ra chợ giời mua linh kiện về tự thay đc mà.

2ndFACE

Xe tăng
kính cụ, em bên Traphaco hôm trước có qua sinh hoạt với cụ Bụp ở viện phụ sản ạ. em có cái máy giặt giờ lúc bơm nó kêu dữ quá... làm thế nào để nó êm hơn ạ, mình có thể tự vệ sinh bơm được không...nhà em chất lượng nước phình phừong...áp suất yếu ...

QAZ

Xe container
Bơm kêu thường do vòng bi rơ, thay vòng bi mới là được.

TONGIA

Xe lừa
Bẩm cụ Bụp cùng các cụ.

Em có con Funniki 12 ngàn ngất cất trên kho hơn năm rồi.
Giờ muốn check nạp gas rồi treo lên thì gặp cụ nào? Tầm bao tiền ạ?

Website
www.facebook.com
kính cụ, em bên Traphaco hôm trước có qua sinh hoạt với cụ Bụp ở viện phụ sản ạ. em có cái máy giặt giờ lúc bơm nó kêu dữ quá... làm thế nào để nó êm hơn ạ, mình có thể tự vệ sinh bơm được không...nhà em chất lượng nước phình phừong...áp suất yếu ...
Máy giặt kêu hay bơm kêu kụ ơi?

Website
www.facebook.com
Bẩm cụ Bụp cùng các cụ.

Bớ mụ avico, có Gà......

mất gương

Xe tăng
Sang 1 thớt cho tập chung =))

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
at2009 nói:
Thớt bổ ích quá. Em chưa kịp đọc hết các bài nên không biết hỏi có bị trùng không, em đang xây nhà sắp tới cũng phải lắp 1 loạt điều hòa, có mấy vấn đề muốn hỏi các cụ chuyên gia điều hòa:
1. Phòng ngủ kín (cửa nhựa lõi thép có gioăng kín) có cần lắp thêm quạt hút gió để đảm bảo đủ ôxy không?
2. Nếu cần lắp quạt gió thì lắp chiều thổi ra ngoài hay thổi vào phòng?
3. Có nhất thiết cứ bật đh là phải bật quạt gió hay chỉ thỉnh thoảng mới bật quạt cũng được.
4. Đường ống đi chôn vào âm tường có được không hay phải để trong 1 hộp kỹ thuật vì có thể phải kiểm tra hay sửa chữa hoặc thay thế còn rút ống ra (vì em để giấu cục nóng trên sân thượng tầng 5 chạy xuống cho phòng tầng 3 mà phía mặt tiền em không muốn để lộ ống).
Các cụ giải đáp giúp em với ợ!
yEm xin phép được "rút lõi" từ Thớt kia để giả nhời mí Cụ như sau:

1+2. Cụ nên lắp quạt gió để không khí được đối lưu hoặc/và nên tạo khe thoáng nhỏ trong phòng (tỉ như khe hở bên dưới cánh cửa chẳng hạn). Nếu lắp quạt thì nên lắp kiểu "đuổi ra" còn nếu tạo "khe" thì không cần! :))
3. Quạt chỉ bật khi phòng đông nhân khẩu thôi... :-"
4. Đường ống nên đi trong hộp kỹ thuật để tiện việc bảo trì, có nhiều cách để "trang trí" HKT sao cho hài hòa với tổng thể Công Trình

Hy vọng Cụ yên tâm!>:D<

Rolland
.

Rolland

Xe điện
Bẩm cụ Bụp cùng các cụ.

Nếu máy chết lốc thì tối đa hai củ chứ nhiêu. :> yEm đùa thôi! Cụ cứ "chỉ định" bừa một Cụ trên này là ổn. ;)

Rolland

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Nếu máy chết lốc thì tối đa hai củ chứ nhiêu. :> yEm đùa thôi! Cụ cứ "chỉ định" bừa một Cụ trên này là ổn. ;)

Rolland

Xao kụ không nhận làm luôn đê, em tài trợ Kỹ thuật, thiết bị, đồ nghề cho mà vọc :))
Mà đồ nhà cụ em thấy như thế là đủ hết để hành nghề rồi kòn giề :))

at2009

Xe tăng
Em đang muốn tìm mua mấy cái hộp tủ điện để chứa át loại mà phần cánh mặt là tấm nhựa kính phẳng rộng gần hết bề mặt tủ, 2 bên viền nẹp màu xám hoặc màu đỏ. Loại này gắn vào nhà nhìn rất đẹp mà không biết của hãng nào. Các hãng thiết bị điện thông dụng em đã tìm hiểu không có. Cụ nào biết loại tủ như trên là hãng gì và bán ở đâu không chỉ giúp em với ợ.

Rolland

Xe điện
Em đang muốn tìm mua mấy cái hộp tủ điện để chứa át loại mà phần cánh mặt là tấm nhựa kính phẳng rộng gần hết bề mặt tủ, 2 bên viền nẹp màu xám hoặc màu đỏ. Loại này gắn vào nhà nhìn rất đẹp mà không biết của hãng nào. Các hãng thiết bị điện thông dụng em đã tìm hiểu không có. Cụ nào biết loại tủ như trên là hãng gì và bán ở đâu không chỉ giúp em với ợ.
090.209.3863, Mợ ấy tên Lương bên Việt Á rất am hiểu về lĩnh vực Cụ đang quan tâm!:> Cụ cứ sử dụng "pass" là "Anh là người quen của "xyz" nên Anh ấy cho sđt...blo... bla...";))
Hy vọng Cụ toại nguyện!>:D<

Rolland

Rolland

Xe điện
Xao kụ không nhận làm luôn đê, em tài trợ Kỹ thuật, thiết bị, đồ nghề cho mà vọc :))
Mà đồ nhà cụ em thấy như thế là đủ hết để hành nghề rồi kòn giề :))
Cơ mà trên nài đầy Cao Thủ về Điện Lạnh đang kêu khóc om sòm đòi về quê bắn chim nên yEm ngại nhắm! X_X Với cả yEm làm lắm nghề cụng moi mỏi cáy thằng người... :)) thời gian đâu mà uống bia?! :-|

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

mất gương

Xe tăng
Cơ mà trên nài đầy Cao Thủ về Điện Lạnh đang kêu khóc om sòm đòi về quê bắn chim nên yEm ngại nhắm! X_X Với cả yEm làm lắm nghề cụng moi mỏi cáy thằng người... :)) thời gian đâu mà uống bia?! :-|

Rolland
Đời mấy tí cụ cứ làm đi em sắo chuyển nghề rồi:D