Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em hóng để thi thoảng còn tự sửa đồ trong nhà ạ!

playboy83

Xe buýt
top này hay quá h mới bít ... nhà e cũng có nhiều đò hỏng L-)

phuongan

Xe điện
Em lôi thớt lên nhờ các cụ tiếp ạ.

Tình hình là bạn máy giặt nhà em cũ quá rồi, bạn ấy hay trở chứng quá. Hiện tại bạn ấy đang bị hỏng bảng mạch ạ.

Chi tiết cụ thể như sau: thỉnh thoảng bật Start thì màn hình hiển thị chế độ vắt E1, nút power lúc này không có tác dụng tắt. Bấm tiếp vài ba lần vào Start thì máy sẽ chuyển dần sang Spin E2 rồi E3. Lúc này mới tắt bằng power được rồi bật lại máy và chọn chức năng giặt bình thường.

Tới hôm nay thì nó tê liệt hoàn toàn, cứ ở E1 và bấm nút nào cũng chỉ kêu ting ting ting, nhảy loạn cào cào một lúc thì nó chạy chế độ vắt, ác cái là em mở nắp máy mà nó vẫn thực hiện vắt như thường :((. Em đi rút phích cắm, cắm lại thì máy hiển thị chế độ vắt, hiển thị rõ thời gian, các chức năng khác... nhưng bấm nút nào cũng đơ luôn và không hoạt động, không cả kêu ting ting nữa.

Nhờ các cụ bắt bệnh và tư vấn giùm em hướng giải quyết với ạ.

Rolland

Xe điện
Em lôi thớt lên nhờ các cụ tiếp ạ.

Tình hình là bạn máy giặt nhà em cũ quá rồi, bạn ấy hay trở chứng quá. Hiện tại bạn ấy đang bị hỏng bảng mạch ạ.

Chi tiết cụ thể như sau: thỉnh thoảng bật Start thì màn hình hiển thị chế độ vắt E1, nút power lúc này không có tác dụng tắt. Bấm tiếp vài ba lần vào Start thì máy sẽ chuyển dần sang Spin E2 rồi E3. Lúc này mới tắt bằng power được rồi bật lại máy và chọn chức năng giặt bình thường.

Tới hôm nay thì nó tê liệt hoàn toàn, cứ ở E1 và bấm nút nào cũng chỉ kêu ting ting ting, nhảy loạn cào cào một lúc thì nó chạy chế độ vắt, ác cái là em mở nắp máy mà nó vẫn thực hiện vắt như thường :((. Em đi rút phích cắm, cắm lại thì máy hiển thị chế độ vắt, hiển thị rõ thời gian, các chức năng khác... nhưng bấm nút nào cũng đơ luôn và không hoạt động, không cả kêu ting ting nữa.

Nhờ các cụ bắt bệnh và tư vấn giùm em hướng giải quyết với ạ.
Mợ để máy trong nhà tắm nên dễ bị ẩm board mạch lắm! Mợ thử nghịch với máy sấy tóc xem sao, nhớ là ngắt điện hoàn toàn và mở nắp bảng điều khiển nhé!;) Sau khi đã "hết cách" thì... Mợ biết phải làm thế nào rồi đấy!:))

Rolland

phuongan

Xe điện
Mợ để máy trong nhà tắm nên dễ bị ẩm board mạch lắm! Mợ thử nghịch với máy sấy tóc xem sao, nhớ là ngắt điện hoàn toàn và mở nắp bảng điều khiển nhé!;) Sau khi đã "hết cách" thì... Mợ biết phải làm thế nào rồi đấy!:))

Rolland
Vâng, nhưng nhà chật như lỗ mũi em cũng chẳng biết để nó vào chỗ nào được, lại còn đường nước vào, đường nước ra. Em sẽ làm theo chỉ dẫn và báo cáo ngay nhé.
Cám ơn cụ Râu.

nhq.arch

Xe container
Vâng, nhưng nhà chật như lỗ mũi em cũng chẳng biết để nó vào chỗ nào được, lại còn đường nước vào, đường nước ra. Em sẽ làm theo chỉ dẫn và báo cáo ngay nhé.
Cám ơn cụ Râu.
khôngng ddduwwocj chỗ khác hì mợ lưu ý để máy lên cái giá bằng inox có 4 chân thoáng chứ đừng để lên giá nhựa kín hay được khuyến mãi để cho thoáng đỡ ẩm. hai là có cái quạt thông gió cho phòng thì đỡ ẩm hơn

phuongan

Xe điện

Rolland
Báo cáo là em hết cách ạ :(

phuongan

Xe điện
khôngng ddduwwocj chỗ khác hì mợ lưu ý để máy lên cái giá bằng inox có 4 chân thoáng chứ đừng để lên giá nhựa kín hay được khuyến mãi để cho thoáng đỡ ẩm. hai là có cái quạt thông gió cho phòng thì đỡ ẩm hơn
Em cám ơn cụ, nhà em để lên giá 4 chân thoáng bằng gạch ạ :D, ẩm ở đây là hơi ẩm trong phòng tắm, khi thời tiết ẩm và khi dùng bình nóng lạnh đấy ạ. Phương án làm quạt thông gió thì ko khả thi vì ko có chỗ thông, tường kín sát nhà hàng xóm phía sau rồi :(.

Meczin

Xe tăng
Em đề nghị min mod dán cái sticky cho thớt này đỡ trôi sâu. Từ tối qua đến giờ em đọc mãi không hết. Toàn thông tin hữu ích mà giờ mới biết

hawaco

Xe hơi
Chủ đè Máy giặt:

Em có cái Elextronic dùng được hơn 2 năm, mọi khi vắt ở chế độ "Drain" or " Spin" rất tốt, nhưng dạo này bật chế độ đó vắt thì thấy máy kêu rè rè mà ko chạy or dèn báo ở nút play nháy liên tục ... Bác cho em hỏi máy em bị sao vậy?, thanks

Website
www.facebook.com
Chủ đè Máy giặt:

Em có cái Elextronic dùng được hơn 2 năm, mọi khi vắt ở chế độ "Drain" or " Spin" rất tốt, nhưng dạo này bật chế độ đó vắt thì thấy máy kêu rè rè mà ko chạy or dèn báo ở nút play nháy liên tục ... Bác cho em hỏi máy em bị sao vậy?, thanks
Electrolux phải ko ạ?
Có phải khi chọn Wash thì vẫn giặt, xả vắt bình thường, chỉ khi Drain hoặc Spin mới bị lỗi hay không?

thuviet

Xe buýt
Lão Bụp xem có dán xờ tích ky cho thớt này đi lão ơi

hawaco

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đúng rồi cụ ạ. cụ chỉ giáo cho em với, thanks
Bác thử sấy bo mạch xem sao nhé. Thằng Elec của cụ chưa nhiệt đới hóa nên hay bị ẩm ương. Em dự là cụ để máy giặt trong nhà tắm.

Tiến hành như sau.

1. Rút điện.
2. Tháo nắp máy giặt, để lọ bo mạch ra ngoài.
3. Dùng máy sấy tóc sấy bo mạch. Nhớ để máy sấy xa xa 1 chút kẻo nóng quá lại hỏng bo mạch.:D
4. Sấy khô, lắp vào và thử lại.

Xong thì report bác nhé.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ bụp đưa ra cái thớt này đúng tính chất OF, chã có khác .. hehe. Chứ em thấy giờ OF càng ngày càng loãng, dạng kiểu FB .. gi gỉ gì gi cái gì cũng quăng lên đây.. tốn tài nguyên và nặng tính spam quá.. Hoan hô cụ và các cụ mợ tham gia hỗ trợ cái thớt này.. ;))

bhva

Xe tải
Úi đây rồi. Tìm mãi mới thấy cái thớt này. Em hỏi về nước cái ạ.
Cái vòi nước tầng 1 nhà em nó bị rò.
Nó k chảy từ cái vòi ra, mà ri rỉ từ cái gật gù và nghe tí tách ở bên trong. K ảnh hưởng mấy đến chất lượng cuộc sống, vì cái vòi đó ít khi dùng, nhưng sợ là tích tiểu thành đại, với lại nghe nó tí tách cũng sốt ruột. Cụ nào biết bệnh bảo em với ạ? Có phải thay cái gật gù không? Hay là làm đoạn cao su thay cho cái gioăng ấy là ok? Chắc là phải tháo cả cái lavabo ra xem rồi các cụ nhỉ?

Website
www.facebook.com
Úi đây rồi. Tìm mãi mới thấy cái thớt này. Em hỏi về nước cái ạ.
Cái vòi nước tầng 1 nhà em nó bị rò.
Nó k chảy từ cái vòi ra, mà ri rỉ từ cái gật gù và nghe tí tách ở bên trong. K ảnh hưởng mấy đến chất lượng cuộc sống, vì cái vòi đó ít khi dùng, nhưng sợ là tích tiểu thành đại, với lại nghe nó tí tách cũng sốt ruột. Cụ nào biết bệnh bảo em với ạ? Có phải thay cái gật gù không? Hay là làm đoạn cao su thay cho cái gioăng ấy là ok? Chắc là phải tháo cả cái lavabo ra xem rồi các cụ nhỉ?
Cái gật gù của cụ có những chỗ có thể rò như sau:

1. Ống nguồn nối với vòi.
- Xử lý: Quấn cao su non, thay gioăng cao su bích nối.

2. Gốc cần gạt
- Xử lý: Tháo vòi, thay gioăng cao su tròn bên trong.

3. Chảy đầu vòi
Xử lý: Tháo vòi vệ sinh lại bộ ruột (Gồm 2 miếng Teflon áp sát vào nhau, khả năng bị bẩn nên kênh.

2+3: Thay bộ ruột mới