Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

anhmt

Xe buýt
Có cụ nào biết mua tivi led ở đâu HN giá cả hợp lý ko ợ !

Website
www.facebook.com
Có cụ nào biết mua tivi led ở đâu HN giá cả hợp lý ko ợ !
Cụ hỏi anh Gúc ạ. Mà cũng phỉa đưa ra TV Led hãng nào, model gì chứ hỏi chung chung thế này khác gì oánh đố bọn em.:(

anhmt

Xe buýt
e định mua sony 42 inch . Đang tham khảo xem chỗ nào hợp lý mà

Website
www.facebook.com
e định mua sony 42 inch . Đang tham khảo xem chỗ nào hợp lý mà
He he, mấy món mua bán này cụ cứ tự tìm là hay nhất, em chỉ tư vấn cách sử dụng, khắc phục sự cố thôi. Giá cả giờ tren mạng mênh mông, cực dêc tìm. Các loại TV nói riêng và thiết bị điện tử nói chung đều có bài đánh giá, cụ cứ ngâm cứu cho kỹ.:D

Website
www.facebook.com
Tổng hợp câu hỏi về Cách kết nối đầu DVD và đầu KTS với Tivi của mợ phuongan

Nhờ các cụ tư vấn giùm em với. Tivi nhà em là Toshiba 24HV10 - 24'' / LCD nhưng nó có nhõn 01 cổng video vào. Giờ có cách nào để em dùng được cả đầu KTS và đầu DVD ko ạ?
TV nhà mợ nó có hẳn 3 loại kết nối nhé.
- 1 cổng HDMI, trên TV nhà mợ ghi HDMI
- 1 cổng Component, trên TV nhà mợ ghi ký hiệu Y, Cb/Pb, Cr/Pr, 1 số TV khác ghi ký hiệu chỉ là Y, Pb, Pr hoặc Y, Cb, Cr. (Component Input ->2)
- 1 cổng Composite (-> 1 VIDEO)

Ti vi nhà mợ đây.

Trên lý thuyết (và cả thực tế) mợ có thể kết nối cùng lúc 3 loại thiết bị vào TV nhà mợ

Đầu DVD nào cũng có đường Component . Component Video có ký hiệu Y, Cb, Cr (hoặc Y, Pb, Pr). Mợ nối các đầu nối có ký hiệu tương đương với nhau là được theo hình sau

Còn nối cổng Composite theo hình sau. Nhớ chọn đúng màu nhá.:D

Còn HDMI thì quá dễ rồi.

Chúc mợ thành công. Được thì rì viu phát. Còn ko được thì em qua em kết nối hộ cho.:D Dạo này đang thất nghiệp.:P
Chuẩn rồi cụ Bụp ạ. Em cũng thấy cái component đấy mà tại không biết kết nối.

Cụ quá bộ giúp em thì còn gì bằng :). Em vừa thửa được cái DVD cũ, nhưng hôm qua về tí toáy thế nào chạy được nhõn lần rồi tắc tị, hôm nay hỏi ra hình như là do em để KTS chồng lên DVD. Cụ xem được giúp em cả thể thì tốt quá ạ.
Em xin lỗi vì đọc nhầm model của TV, nhưng may nhờ tài năng của Mod Bụp, mọi sự đã giải quyết xong.
Em xin chân thành cảm ơn Mod nhiều :)
He he, TV nhà mợ hơi bị khù khoằm, đường Component chung đường Composite. May mà còn đường VGA, ko thì phải chơi thêm thằng Selector.
Tổ sư bà 24PB2V có 1 cổng HDMI, 1 cổng VGA, 1 cổng Component chung Composite. Các mợ bó tay vụ này là phải dzồi....
Trong trường hợp oái oăm quá thì ta có thể chơi đầu KTS vào đường anten (nếu như đầu KTS có đường RF ra)
Ngon rồi, ko phải chơi kiểu đấy.=))

Các cổng kết nối của TV nhà mợ ấy đây: Cổng Component kiêm Composite, cổng HDMI và cổng VGA. 2 thằng này có đường Audio input là giắc 3ly.

Đầu KTS chỉ có đường ra Composite nên bắt buộc phải kết nối với cổng Composite, đồng thời cũng là cổng Component trên TV

Còn thằng đầu DVD may sao lại có thêm đường VGA nên chơi luôn đường này lấy hình,

mua thêm sợi giắc 3 ly -> hoa sen thế này để kết nối âm thanh. Đầu hoa sen cắm vào Audio Output của DVD, đầu 3 ly cắm vào TV.

Xong.

Nếu đầu DVD mà ko có cổng VGA thì sẽ phải chơi thêm thằng Selector này. Mỗi lần đổi nguồn phát thì phải thò tay gạt 1 phát.:D

Website
www.facebook.com
Không ạ, câu đấy chia sẻ chân thành mà . Thôi em rút kinh nghiệm lần sau tâm sự vào thớt nhật kí thành viên hay gì đó đại loại như vậy ở box chém gió ạ
Thế cái bình nóng lạnh nhà cụ sao rồi?

su tu

Đi bộ
Thế cái bình nóng lạnh nhà cụ sao rồi?
Ổn rồi anh à ra cửa hàng phân phối Picenza mua cái gioăng mất 120k. Nhưng em vặn cái ốc lục giác to kia căng lắm rồi mà nước vẫn bị rỉ ra, mặc dù rất ít nhưng em vẫn cảm giác k an toàn. Không biết phải làm sao thì nó mới hết rỉ

Website
www.facebook.com
Ổn rồi anh à ra cửa hàng phân phối Picenza mua cái gioăng mất 120k. Nhưng em vặn cái ốc lục giác to kia căng lắm rồi mà nước vẫn bị rỉ ra, mặc dù rất ít nhưng em vẫn cảm giác k an toàn. Không biết phải làm sao thì nó mới hết rỉ

Cụ quấn thêm ít cao su non và cho em xin bài rì viu nhá. Cứ hỏi, cứ làm nhưng ko có report thì ngại lắm.

su tu

Đi bộ
Dạ, cũng phải, nhưng cao su non kiếm đâu đc ạ, có thể em sẽ tìm ở các cửa hàng sửa đồ điện nước. Nhưng em đang nghĩ k biết vòng cao su non ở các cửa hàng sửa ấy liệu có vừa với thanh nhiệt magie ấy k ạ? Vì cái gioăng cao su của nó đã khó tìm lắm rồi ạ

piccolo

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút em đang đinh thay cái điều hòa 1 chiều thành 2 chiều cho em hỏi mấy cái đường ống đồng, bảo ôn có tân dụng lại được không ợ ?

Best Fox

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút em đang đinh thay cái điều hòa 1 chiều thành 2 chiều cho em hỏi mấy cái đường ống đồng, bảo ôn có tân dụng lại được không ợ ?
Có được bác nhé! Tuy nhiên còn phải xem cỡ ống đồng có vừa giắc co cho máy mới không nữa!;)

linhbk

Xe tải
Cụ Bụp ơi, lò vi sóng nhà cháu 2 cầu chì vẫn ok ạ. Mọi chức năng hoạt động bình thường mỗi tội ko nóng được, cụ nghiên cứu giúp nhà cháu với ạ
Đây là lò nhà cháu ạ

Nhà cháu đoán là hỏng đèn ạ. Cụ cho nhà cháu hỏi sửa ở đâu được ạ, lò nhà cháu chưa dùng được mấy đã hỏng rồi. Cụ có cách để kiểm tra đèn và cái tụ đấy ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Nếu 2 cầu chì vẫn nguyên thì mời bác gặp thợ, vì cái này nằm ngoài tầm xử lý của bác và của em. Em cũng đã có nói từ đầu rồi, khả năng bộ biến tần và/hoặc cuộn cao áp của bác đã ra đi.

Em chưa hiểu cái đèn là cái đèn nào?

linhbk

Xe tải
Cháu nghĩ bóng cao áp hỏng cụ Bụp ạ, nhà cháu cũng chỉ biết kiểm tra đến đây thôi ạ. Cảm ơn cụ, để nhà cháu mang ra thợ vậy

Website
www.facebook.com
Cháu nghĩ bóng cao áp hỏng cụ Bụp ạ, nhà cháu cũng chỉ biết kiểm tra đến đây thôi ạ. Cảm ơn cụ, để nhà cháu mang ra thợ vậy
Đấy gọi là Đèn phát sóng cao tần, nó đây ợ.

Chỉnh sửa cuối:

anhmt

Xe buýt
Các cụ biết ở đâu bán loa Bose hàng bãi ngon ko ạ. Nghe nói loa này fake nhiều lắm

Website
www.facebook.com

phuongan

Xe điện
Dạ, nhờ các cụ giúp em vụ này nữa: Em có 01 đường line điện thoại, hiện nay đang dùng cho mạng internet. Giờ em muốn dùng chung đường line đó cho cả mạng internet và máy fax thì có được không ạ? Nhờ các cụ bảo giúp em cách đấu nối với?

Em xin cảm ơn.