Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Rickyman

Xe điện
Bọn cata thì nhớ đun mức nhỏ nhất trước khi xuống tiền
Từ 1 tới 9 em vẫn quật ầm ầm mấy năm, nồi đểu fivestar và chảo 200K thôi :D. Tuy nhiên ở mức nhỏ vẫn nghe thấy tiếng từ trường đóng cắt theo chu kỳ, chưa được dùng bếp Đức nên ko biết nó hoạt động ở mức nhỏ ra sao?

Website
www.facebook.com
Cata IB772 (made in Spain). Hàng nội địa Nhật ổn nhưng ghét cái phần thoát nhiệt nó làm ngay trên mặt bếp khó lau chùi, kèm theo cái lò nướng cồng kềnh nhưng công dụng ko được như ý.
Nhà em dùng lò nướng hơi bị thường xuyên. Nhất là nướng cá thì vô cmn đối.

ichien1113

Xe đạp
Chào các cụ ở cơ quan em có cái máy soi hàng hoá di động, bên cạnh nó có một ổ để cắm điện lưới đề phòng khi hết xăng và cũng để tiết kiệm khi nơi nào có điện lưới.
Nhưng cái ổ nó khù khằm quá em tìm mãi ko tìm dc đầu cái của nó, cụ nào biết giúp em vụ này dc ko ah.

Em xin cám ơn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Chào các cụ ở cơ quan em có cái máy soi hàng hoá di động, bên cạnh nó có một ổ để cắm điện lưới đề phòng khi hết xăng và cũng để tiết kiệm khi nơi nào có điện lưới.
Nhưng cái ổ nó khù khằm quá em tìm mãi ko tìm dc đầu cái của nó, cụ nào biết giúp em vụ này dc ko ah.

Em xin cám ơn.
Đây là ổ cắm Locking .
Cụ sai nhân viên thay sang ổ cắm công nghiệp thường là được thôi.

Website
www.facebook.com

Em xin cám ơn.
Cụ ra chợ giời bảo bán cho tao cái ổ cắm máy phát điện. XOng

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhầm rồi cưng .

Con này nó thụt sâu vào trong và là jack đực . Bọn chợ giời chưa chắc có đâu .

Mà ổ phát điện cái vấu cực PE nó nằm hướng ra phía ngoài .

Website
www.facebook.com
Nhầm rồi cưng .

Con này nó thụt sâu vào trong và là jack đực . Bọn chợ giời chưa chắc có đâu .

Mà ổ phát điện cái vấu cực PE nó nằm hướng ra phía ngoài .
Ơ kìa, em bảo là mua cái ổ cắm chứ có phải phích cắm đâu. he he

Kitty_Loppy

Xe hơi
Các Cụ cho em hỏi con máy giặt Elecrtrolux nhà em đang dùng bị ngưng với thông báo lỗi : "No drain, check drain hose/filter" thì phải làm gì để sửa ạ? Em đã vặn cái lỗ thoát nước ở chân máy và lấy ra được tờ 5K VND, nhưng cho lập trình giặt lại vẫn bị ngưng giữa chừng với lỗi trên ạ.

hacide

Xe tăng
Các cụ cho E hỏi: phòng của nhà E khoảng 10-12m2, trần cao khoảng 3,3m thì nên dùng loại điều hòa nào mà Hợp lý-Tốt-Bền ah? Với lại E định để cục nóng của điều hòa ngay ban công, cách phòng khoảng 3-5m chiều dài, chiều cao khoảng3-3,5m có được k ah?? Thanks

xLSx

Xe tải
Các cụ cho hỏi việc thay đổi vị trí ổ điện với nhà chung cư có khả thi không ạ? Làm có tốn kém nhiều không ạ?

phuc.nd

Xe máy
Các cụ cho E hỏi: phòng của nhà E khoảng 10-12m2, trần cao khoảng 3,3m thì nên dùng loại điều hòa nào mà Hợp lý-Tốt-Bền ah? Với lại E định để cục nóng của điều hòa ngay ban công, cách phòng khoảng 3-5m chiều dài, chiều cao khoảng3-3,5m có được k ah?? Thanks
Hỏi khó thế, đã tốt bền lại còn rẻ :)) Phòng đấy cứ làm con 12000 là được, bền thì cứ Daikin, Mitsu, Toshiba inverter mà chơi
Còn cục nóng để đâu chả được, miễn không để trong phòng

Euro2CityStar

Xe lăn
Thay thì phải sơn bả lại .
Còn tốn kem thì chỉ tầm 350k công điện và 400k công sơn bả .
Chưa tính vật tư .
Các cụ cho hỏi việc thay đổi vị trí ổ điện với nhà chung cư có khả thi không ạ? Làm có tốn kém nhiều không ạ?
Tuỳ vào khối lượng nữa . Đấy là tối thiểu nhất .

lamthanha

Xe đạp
Bơm Ebara có tốt hơn Wilo nhập ko các cụ? Em thấy giá ko chênh nhau mấy.
Cái nữa là phớt bơm em tự thay có đc ko ạ? Dụng cụ thì em có đủ, nhưng ko rõ là chỉ cần tháo ra thay rồi lắp lại là đc, hay cần chú ý gì nữa. Nếu phải ra thợ thì ra đâu chuẩn ạ?

Website
www.facebook.com
Bơm Ebara có tốt hơn Wilo nhập ko các cụ? Em thấy giá ko chênh nhau mấy.
Cái nữa là phớt bơm em tự thay có đc ko ạ? Dụng cụ thì em có đủ, nhưng ko rõ là chỉ cần tháo ra thay rồi lắp lại là đc, hay cần chú ý gì nữa. Nếu phải ra thợ thì ra đâu chuẩn ạ?
Tự thay được cụ êi. Miễn là đủ đồ.

cuongdiv

Xe container
Hôm trc e định múc quả bếp từ nội địa Nhật nhưng sau khi nghe cụ bán hàng nói là đã đã khoét sẵn như nhà e (vì đang dùng bếp gas) thì một bên phải vá thêm, một bên phải cắt bớt đi làm e nản quá, lại quay sang tìm bếp Châu Âu cho phù hợp, e định múc Cata 772, các CCCM thông thái cho e hỏi có nên mua e này ko hay mua e khác (giá 15 củ quay đầu, kích thước đá đã khoét là 73x42cm), nếu mua thì cửa hàng nào uy tín ạ