[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

Kfc_tomato

Xe hơi
Nếu để cho nhẹ thì nên cụ ạ :))
ặc vậy e cần tư vấn làm chi :D, khoản nhẹ thì ok rồi nhưng em thấy phần cứng 2 cái cũng không chênh lệch lắm nên kh biết có nên đổi không :) giá 2 con giờ không biết đổi ngang nhau được không.

cadilac30

Xe tăng
Căn bản VN mình chưa có Apple store cụ à. iPhone bán ra theo nhiều kênh, kênh nhà mạng hoặc kênh đại lý thì nơi đó BH, còn Apple store bán thì Apple store BH. Cụ mua hàng tại Apple Store thì có thể qua Sing, HongKong, Trung Quốc ... để BH ( nhưng phải chắc chắn nơi đó có Apple store và nơi mình mua máy là Apple store :D )
Cứ còn bảo hành và chưa bị mở là apple stores bảo hành tuốt bất kể mua ở đâu. Không phân biệt gì cả cụ nhé

rfs

Xe điện
cụ nào có key của Sygic ko chia sẻ cho e với, tks

transonvcc

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí là em mới đổi Iphone cho Gấu nhưng không biết chuyển dữ liệu từ Iphone cũ sang Iphone mới thế nào. Em tìm hiểu thì thấy có cách sao lưu từ máy cũ lên icloud sau đó vào máy mới tải về. Tuy nhiên cách này sao lưu được danh bạ, ảnh, video, còn app và tin nhắn có sao lưu được không các cụ nhỉ ? Thanks các cụ.

bboymonkey

Xe hơi
Cụ nào biết chỗ sửa iphone uy tín, trách nhiệm, làm cẩn thận tỉ mỉ ,giá tốt ko chỉ cho em với. Chả là em tìm mua hộ con bạn em 5s gold máy nguyên bản chưa sửa chữa j. Về dùng hết 1 tuần bao tét thì lăn ra xanh màn. Bữa đầu tháo cáp màn với pin ra lắp lại thì đc. 1 Tuần sau ko đc. Em vội vàng restore ios 8.4 lại, và báo xanh màn khi load đc 1/4 quả táo báo lỗi 9, về sau báo lỗi 14.
Em đã ktra xem có bị đứt mạch ko nhưng ko sao.
Bác thợ quen gần nhà bảo có thể do EEPROM hoặc ổ cứng. Đã thay 3 con eeprom từ con khác rồi mà ko đc.
:(

dang1708

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí là em mới đổi Iphone cho Gấu nhưng không biết chuyển dữ liệu từ Iphone cũ sang Iphone mới thế nào. Em tìm hiểu thì thấy có cách sao lưu từ máy cũ lên icloud sau đó vào máy mới tải về. Tuy nhiên cách này sao lưu được danh bạ, ảnh, video, còn app và tin nhắn có sao lưu được không các cụ nhỉ ? Thanks các cụ.
Cụ dùng tool của Apple là iTunes để BACKUP dữ liễu từ iP cũ sang iP mới cụ nhé ( 2 phiên bản iOS trên 2 máy tương đồng nhau cụ ạ )

dang1708

Xe tải
Cụ nào biết chỗ sửa iphone uy tín, trách nhiệm, làm cẩn thận tỉ mỉ ,giá tốt ko chỉ cho em với. Chả là em tìm mua hộ con bạn em 5s gold máy nguyên bản chưa sửa chữa j. Về dùng hết 1 tuần bao tét thì lăn ra xanh màn. Bữa đầu tháo cáp màn với pin ra lắp lại thì đc. 1 Tuần sau ko đc. Em vội vàng restore ios 8.4 lại, và báo xanh màn khi load đc 1/4 quả táo báo lỗi 9, về sau báo lỗi 14.
Bác thợ quen gần nhà bảo có thể do EEPROM hoặc ổ cứng. Đã thay 3 con eeprom từ con khác rồi mà ko đc.
Bỏ đi cụ ạ. Cụ càng làm nó càng hỏng. Mà Main iPhone đã đụng vào rồi thì tỉ lệ fix chỉ còn 0.1% cụ ạ. Chia buồn với cụ !

bboymonkey

Xe hơi
Ko CÓ CỤ NÀO GIÚP ĐC EM AH :(

FreshWind

Xe máy
con 5s của e dạo này tình trạng bị pin ảo, thỉnh thoảng tụt một phát từ 40% về 20% luôn xong nháy phát lại còn có 10% :-s
có phải tại pin ko các cụ :-s e có nên kiếm cục pin khác thay không :-ss

Chỉnh sửa cuối:

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vậy rồi cụ à, lúc cụ cầm máy dùng thì trước đó nó đã được login 1 acc khác, rồi đã được out ẩn, kiểu thoát ngầm ý, mình vào thì k thấy, login acc mới bt, nhưng restore lại thì dính :D

Chi buồn cùng cụ !
Ơ cụ này hôm share cho cả nhà OF app Sygic đúng k nhỉ :)) E mời cụ 1 ly nhá.

anhtuana5a

Xe hơi
Con ip6 của em giờ đang là 8.3, em ko dùng đc itools nữa, các bác có cách nào cop ảnh ọt vào ko ah??

comdaika

Xe hơi
Con ip6 của em giờ đang là 8.3, em ko dùng đc itools nữa, các bác có cách nào cop ảnh ọt vào ko ah??
Số lượng ảnh nhiều không cụ? Tới vài GB không :D em thì ít dùng mấy tools đó, ảnh ọt thì cụ dùng app Photo Transfer App trên App Store ý, app free cũng có, app có phí cũng có :D về đẩy tẹo là oke, vào hết phần Camera Roll nhé cụ :)

P/s: Nếu k có acc tải app cứ inbox em ném qua cho nhá :D

anhtuana5a

Xe hơi
Em định cop tử máy tính sang ip dùng cái đó đc ko cụ :)