[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em có việc này nhờ các Cụ cao thủ giúp em giải quyết sự khó chịu!
Em dùng song song hai số điện thoại, gọi là simA và simB (A là chính, B là phụ)
Trước em dùng sim A cắm và IP1, SimB cắm vào IP2, cả hai máy dùng chung một tài khoản ID. Sau đó IP2 mất, em dùng sim B bằng máy backup V3 xinh đẹp. Khi đó, lỗi dưới đây ko xảy ra. Khi thay IP1 bằng 1 em IP6+ lock T-Mobile (đã fix lỗi imess, facetime, danh bạ dùng bình thường), sim 2 vẫn cắm vào em V3 thì
- Khi nhận tin nhắn ở sim A trên IP6+ thì nó tự động chuyển tiếp một tin từ sim A vào sim B (hai máy cùng đổ chuông, thậm chí em V3 còn báo nhận sms sớm hơn IP), trên sim B báo nhận đc tin nhắn từ sim A.
- Em đã vào ID xác nhận number chỉ duy nhất số điện thoại (sim A) - vẫn bị.
- Em đã vào Message chỉnh number nhận và gửi chỉ số sim A, không nhận từ bất kỳ thiết bị nào khác - vẫn bị
- Đã thoát Iclound, reset network, active lại face time, imess... - vẫn bị.
Giờ em phải làm sao, nó bị cả imessage và sms mới sốt ruột, nếu mỗi tin nhắn chuyển tiếp tính 0.4USD thì tèo, sim A em trả sau chưa biết thế nào, chưa check. Vả cục kỳ khó chịu khi cứ hai máy đồng loạt đổ chuông, con V3 thì chứa đc ít tin đã đầy, suốt ngày xóa ức chế quá.
Các Cụ cao thủ giúp em vụ này với.
Em xin đa tạ!

ketpo

Xe điện
Các bác cho em hỏi, iphone 6 xách tay Mỹ vẫn còn bảo hành tới tháng 9/2015, giờ bị rơi vỡ màn hình, em thay màn hình xpng bật nguồn thì ko thấy lên chỉ rung rung vài cái. Bây giờ có được bảo hành ko ạ, nếu có thì bảo hành ở đâu ạ.

nguyenthihang86

Xe đạp
Em có con Ip6 của Nhật gold 16 gb. giá 11tr500 nhé, dùng như bản quốc tế. bác nào thích thì alo em

Thanhhaiduong

Xe đạp
Bác cho em hỏi ipad 4 wifi 3g khi gọi face time thì có dùng 3g để đàm thoại đc ko ak?

Thanhhaiduong

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, iphone 6 xách tay Mỹ vẫn còn bảo hành tới tháng 9/2015, giờ bị rơi vỡ màn hình, em thay màn hình xpng bật nguồn thì ko thấy lên chỉ rung rung vài cái. Bây giờ có được bảo hành ko ạ, nếu có thì bảo hành ở đâu ạ.
Bác thay màn ở đâu thì mang đến đó bảo hành!

coldfacekiller

Xe tải
Em có việc này nhờ các Cụ cao thủ giúp em giải quyết sự khó chịu!
Em dùng song song hai số điện thoại, gọi là simA và simB (A là chính, B là phụ)
Trước em dùng sim A cắm và IP1, SimB cắm vào IP2, cả hai máy dùng chung một tài khoản ID. Sau đó IP2 mất, em dùng sim B bằng máy backup V3 xinh đẹp. Khi đó, lỗi dưới đây ko xảy ra. Khi thay IP1 bằng 1 em IP6+ lock T-Mobile (đã fix lỗi imess, facetime, danh bạ dùng bình thường), sim 2 vẫn cắm vào em V3 thì
- Khi nhận tin nhắn ở sim A trên IP6+ thì nó tự động chuyển tiếp một tin từ sim A vào sim B (hai máy cùng đổ chuông, thậm chí em V3 còn báo nhận sms sớm hơn IP), trên sim B báo nhận đc tin nhắn từ sim A.
- Em đã vào ID xác nhận number chỉ duy nhất số điện thoại (sim A) - vẫn bị.
- Em đã vào Message chỉnh number nhận và gửi chỉ số sim A, không nhận từ bất kỳ thiết bị nào khác - vẫn bị
- Đã thoát Iclound, reset network, active lại face time, imess... - vẫn bị.
Giờ em phải làm sao, nó bị cả imessage và sms mới sốt ruột, nếu mỗi tin nhắn chuyển tiếp tính 0.4USD thì tèo, sim A em trả sau chưa biết thế nào, chưa check. Vả cục kỳ khó chịu khi cứ hai máy đồng loạt đổ chuông, con V3 thì chứa đc ít tin đã đầy, suốt ngày xóa ức chế quá.
Các Cụ cao thủ giúp em vụ này với.
Em xin đa tạ!
Cụ thử vào đây https://www.icloud.com/ đăng nhập tài khoản icloud vào rồi vào phần number xem khai bảo mấy số đt nếu có cả số sim B thì xóa sim B đi thử xem có đc ko

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com

DuongTOTO

Xe buýt
nên dùng ipad 4 hay ipad air thì tốt hơn hả cụ?

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em có con IP4s mua lại, dùng được mấy năm rồi đã tự cài icoloud, câu hỏi bảo mật ...hôm qua cài lại máy nhập icloud đủ kiểu vẫn không được, có phải là người dùng trước đã cài rồi không và bây giờ làm gì để khôi phục lại hả các cụ?

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ nào rành về IP Lock cho e hỏi chút
e đang dùng IP5 Lock Softbank, dùng sim Mobi với sim ghép Heicard Overlay vô tư nhưng hnay lắp sim Vina không được, toàn báo No Sim hoặc Sim Failure
e cắm lại sim Mobi thì vẫn bt, sim Vina bt, ko trục trặc j cả. hix
cụ nào chỉ giúp e làm sao để lên sóng Vina với, tks cụ nhiều nhiều

vespaxiteen

Xe máy
Em không biết phần mềm "Find My Iphone"dùng thế nào?Mong các cụ giúp đỡ.

infonano

Xe máy
Theo sự chỉ đạo sáng suốt và tài tình của lãnh đạo em mở cái thớt 3 về tư vấn cho Ipad / iphone nhé.
Có nhiều vấn đề đã được trả lời trong các thread trước. Em rất mong các cụ / mợ trước khi hỏi sẽ tìm trên diễn đàn đã có bài trả lời về vấn đề mình cần hỏi chưa. Tất cả các vấn đề liên quan đến kỹ thuật sẽ được giải đáp ở đây, trẻ em và phụ nữ có thai 6 tiếng sẽ được ưu tiên giải đáp trước. Các cụ chậm tý đừng kêu nhé.

Thớt cũ nằm ở đây nhé : http://www.otofun.net/threads/260251-tu-van-tat-tat-ve-iphone-ipad-ipod-phan-2
Làm thế nào đẻ mở con iphone 6 mới cứng? bác có video hướng dẫn ko cho em xin với. em đang muốn phủ nano cho điện thoại mà ko biết tháo ra

dang1708

Xe tải
Em không biết phần mềm "Find My Iphone"dùng thế nào?Mong các cụ giúp đỡ.
FMI là app dùng để hiển thị vị trí iDevice trên bản đồ. iCloud chỉ có chức năng bật FMI, còn muốn nhìn thấy thì phải cài thêm app FMI cụ à.

dang1708

Xe tải
Làm thế nào đẻ mở con iphone 6 mới cứng? bác có video hướng dẫn ko cho em xin với. em đang muốn phủ nano cho điện thoại mà ko biết tháo ra
Cụ mở ra để phủ nano ạ :))) E khuyên cụ ko nên, và cụ cũng đừng nghĩ phủ nano có tác dụng tốt cho máy. Ko gì bằng dán cường lực + Ốp silicon :)))

dang1708

Xe tải
nên dùng ipad 4 hay ipad air thì tốt hơn hả cụ?
iPad 4 tốt hơn cụ à, cụ có thể tập tạ với e nó mỗi ngày 3h :)) . E fun tí thôi, cụ lấy Air2 mà dùng, còn ko Air1 cũng được. Mỏng hơn, trâu bò hơn, mà màn đẹp hơn.

comdaika

Xe hơi
Em có con IP4s mua lại, dùng được mấy năm rồi đã tự cài icoloud, câu hỏi bảo mật ...hôm qua cài lại máy nhập icloud đủ kiểu vẫn không được, có phải là người dùng trước đã cài rồi không và bây giờ làm gì để khôi phục lại hả các cụ?
Chắc vậy rồi cụ à, lúc cụ cầm máy dùng thì trước đó nó đã được login 1 acc khác, rồi đã được out ẩn, kiểu thoát ngầm ý, mình vào thì k thấy, login acc mới bt, nhưng restore lại thì dính :D

Chi buồn cùng cụ !

Kfc_tomato

Xe hơi
Em đang dùng ipad 4 32gb bản 3g đang định đổi qua ipad mini 2 cầm cho nhẹ, theo các cụ có nên đổi không ạ?