[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

maonguyen

Xe máy
Con ỊP của em tự dưng nghe nhỏ quá, cắm tai nghe vào vẫn bình thường. Nhưng có cuộc gọi đến là nghe nhỏ quá. CỤ nào biết chỉ cách em với

huyennga

Xe hơi
Con ỊP của em tự dưng nghe nhỏ quá, cắm tai nghe vào vẫn bình thường. Nhưng có cuộc gọi đến là nghe nhỏ quá. CỤ nào biết chỉ cách em với
cầm cái bàn chải sạch vệ sinh cái loa trên màn hình thử xem cụ

comdaika

Xe hơi
Cụ xem lúc gọi cái volume nó có giảm không ạ? Thử tăng và bỏ gạt rung xem có thay đổi k? Nếu k thì cụ vệ sinh cái màng loa giống cụ bên trên nói ý, nếu vẫn bị thì mang ra hàng nhờ họ tháo vs cho :D vs không đc nữa thì đến nước thay thôi ạ :D lâu em không buôn bán gì k rõ giá, 4-4S-5-5S tầm 150 đổ lại cụ à !

maonguyen

Xe máy
Thanks cụ đã tư vấn, em sẽ thử nghiệm xem thế nào... chứ tậm tịt mãi chán lắm

DucKa

Xe hơi

DucKa

Xe hơi
Cụ xem lúc gọi cái volume nó có giảm không ạ? Thử tăng và bỏ gạt rung xem có thay đổi k? Nếu k thì cụ vệ sinh cái màng loa giống cụ bên trên nói ý, nếu vẫn bị thì mang ra hàng nhờ họ tháo vs cho :D vs không đc nữa thì đến nước thay thôi ạ :D lâu em không buôn bán gì k rõ giá, 4-4S-5-5S tầm 150 đổ lại cụ à !
tình hình là nó đòi tiền cụ ạ

ngheokhongbeo

Xe buýt
Cả nhà cho em hỏi mua điện thoại 6+ ở Nam Á store thì hàng có đảm bảo chất lượng không ạ?
Chuyện là thế này: E muốn mua 6+, 64G, hàng BH FPT 1 đổi 1 - nhưng ở đó thì có người quen của người quen bạn mua được giá khoảng ~ 19tr5 ( Không lấy thuế ).
Nhưng vừa rồi xem tin tức vs đọc báo thấy có nhiều cửa hàng ... chắc các cụ hiểu ... của e. Xin các cụ cái ý kiến có nên mua ở đó không? ( E mua tặng nên e chọn hàng FPT BH 1 đổi 1 )

comdaika

Xe hơi
tình hình là nó đòi tiền cụ ạ
Chia buồn cùng cụ ạ :D dòng đó vì nó cũng lâu rồi, mấy lỗi đó khó tránh cụ ạ :)

Cả nhà cho em hỏi mua điện thoại 6+ ở Nam Á store thì hàng có đảm bảo chất lượng không ạ?
Chuyện là thế này: E muốn mua 6+, 64G, hàng BH FPT 1 đổi 1 - nhưng ở đó thì có người quen của người quen bạn mua được giá khoảng ~ 19tr5 ( Không lấy thuế ).
Nhưng vừa rồi xem tin tức vs đọc báo thấy có nhiều cửa hàng ... chắc các cụ hiểu ... của e. Xin các cụ cái ý kiến có nên mua ở đó không? ( E mua tặng nên e chọn hàng FPT BH 1 đổi 1 )
Đọc tin với báo xong rồi sao hả cụ? Em chả hiểu cái chấm mút... của cụ là cái gì :)) còn hàng FPT mà có người quen đỡ đc tí thì cứ Triểu Chiêu thôi ạ :D Bên đó thì chẳng may mà xui quá :D máy bị làm sao thì bảo hành nhanh gọn hơn :D không như bên Vina, Viettel cụ ạ :)

ngheokhongbeo

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ ạ :D dòng đó vì nó cũng lâu rồi, mấy lỗi đó khó tránh cụ ạ :)

Đọc tin với báo xong rồi sao hả cụ? Em chả hiểu cái chấm mút... của cụ là cái gì :)) còn hàng FPT mà có người quen đỡ đc tí thì cứ Triểu Chiêu thôi ạ :D Bên đó thì chẳng may mà xui quá :D máy bị làm sao thì bảo hành nhanh gọn hơn :D không như bên Vina, Viettel cụ ạ :)
Ý e là lần đầu tiên em mới biết đến táo khuyết nhưng khi em chọn lựa hàng bảo hành fpt thì lúc khui hộp ra có sợ bị hàng nỡm hay phụ kiện không hịn không thui ạ

comdaika

Xe hơi
Ý e là lần đầu tiên em mới biết đến táo khuyết nhưng khi em chọn lựa hàng bảo hành fpt thì lúc khui hộp ra có sợ bị hàng nỡm hay phụ kiện không hịn không thui ạ
Máy bên FPT thì không sợ cụ ạ, nhưng mà nói chung đâu ai nói trước đc điều gì :D 100 con lỗi 1 - 2 con là may mắn, và xui quá bác dính đúng 1-2 con đó thì cũng chịu thôi ạ :D

Còn phụ kiện thì chắc nó không đổi đâu cụ ạ :D

ngheokhongbeo

Xe buýt
Cụ chỉ thêm em cách xóa toàn bộ trên danh bạ với, e copy danh bạ từ ăn đời roi sang bị lỗi phông nên giờ muốn xóa toàn bộ danh bạ đó đi

jo26

Xe tải
Cụ nào biết phần mềm gọi điện , nhắn tin trên ipad2 như iphone k ạ??
Thank các cụ

bluecheng

Xe hơi
Em có con ipad 3 bị lỗi 09 mong cụ bắt bệnh giúp em

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, em share trên group :)) cơ mà bị del luôn sau đấy :) cụ vẫn nhớ cái mẹt nhà cháu ạ :))
Hihi. E nhớ dai lém cụ ợ :)). Mà cụ cho e hỏi cái ipad 3 của e loa nghe lúc to lúc nhỏ, khi xem trên youtube thì cứ phải rút tai nghe ra cắm lại nó mới to, hoặc đang nghe nhỏ mà có thông báo FB thì tự nhiên lại to cụ ợ.

NikonLover

Xe hơi
Cụ nào biết phần mềm gọi điện , nhắn tin trên ipad2 như iphone k ạ??
Thank các cụ
Trước em dùng Ipad1 thì có đấy. Chứ ipad2 thì em chưa thấy hoặc chưa tìm hiểu được, cơ bản là tại vì em cũng chả có nhu cầu. Gọi đã dùng iphone cho nhanh rồi

ovtrans91

Xe đạp
Cụ nào biết chỗ sửa iphone uy tín, trách nhiệm, làm cẩn thận tỉ mỉ ,giá tốt ko chỉ cho em với. Chả là em tìm mua hộ con bạn em 5s gold máy nguyên bản chưa sửa chữa j. Về dùng hết 1 tuần bao tét thì lăn ra xanh màn. Bữa đầu tháo cáp màn với pin ra lắp lại thì đc. 1 Tuần sau ko đc. Em vội vàng restore ios 8.4 lại, và báo xanh màn khi load đc 1/4 quả táo báo lỗi 9, về sau báo lỗi 14.
Em đã ktra xem có bị đứt mạch ko nhưng ko sao.
Bác thợ quen gần nhà bảo có thể do EEPROM hoặc ổ cứng. Đã thay 3 con eeprom từ con khác rồi mà ko đc.
:(
bạn có thể ra trung tâm bảo hành FPT để bảo hành chính hãng hoặc cụ qua 320 trương đinh cửa hàng Duy Thanh mobile nhé

jo26

Xe tải
Trước em dùng Ipad1 thì có đấy. Chứ ipad2 thì em chưa thấy hoặc chưa tìm hiểu được, cơ bản là tại vì em cũng chả có nhu cầu. Gọi đã dùng iphone cho nhanh rồi
Cụ tìm hiểu hộ em với . Chủ yếu để nhắn tin ktra tài khoản và các DVGTGT . Bọn trẻ nhà em nó cứ đăng ký tùm lum . Bị nhà mạng trừ nhiều tiền quá

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
transonvcc:
Cụ dùng itunes, cắm iphone vào chọn backup. Mua máy mới lại cắm vào itunes, chọn résotre from back up... thế là i xì đúc nhau luôn.