Thảo luận Tư vấn tìm xe cho con đi học

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Cụ nghiên cứu cũng kĩ rồi: không mua xe tàu nhái, không mua xe không giấy tờ. Kymco thì cái côn của nó chán lắm, với nó siêu ít đại lý, lại gần như không có phụ tùng thay thế, đặc biệt là đồ nhựa, mua xong mà có vấn đề gì thì không sửa chữa thay thế được đâu. Cháu chỉ học có 3 năm cấp 3, cụ cho đi côn tay làm gì. Cứ làm mấy con 50cc của SYM cả đăng kí chỉ dưới 20tr, đi vừa lành vừa rẻ. Hết 3 năm cấp 3 bán thì bán mà để cho mẹ cháu chạy đi chợ loanh quanh nhẹ nhàng cũng được.

formen

Xe lăn
Thị trg ngách này rất ngon mà k hãng nào làm. HơiLạ.

yeugau

Xe tải
Cụ nghiên cứu cũng kĩ rồi: không mua xe tàu nhái, không mua xe không giấy tờ. Kymco thì cái côn của nó chán lắm, với nó siêu ít đại lý, lại gần như không có phụ tùng thay thế, đặc biệt là đồ nhựa, mua xong mà có vấn đề gì thì không sửa chữa thay thế được đâu. Cháu chỉ học có 3 năm cấp 3, cụ cho đi côn tay làm gì. Cứ làm mấy con 50cc của SYM cả đăng kí chỉ dưới 20tr, đi vừa lành vừa rẻ. Hết 3 năm cấp 3 bán thì bán mà để cho mẹ cháu chạy đi chợ loanh quanh nhẹ nhàng cũng được.
Vâng, trong thời gian dịch chưa cần ngay thì em vẫn cố tìm cho thỏa ý thích, đến khi cháu cần nếu không có cái nào chắc em cũng theo hướng của cụ.

formen

Xe lăn
Vâng, trong thời gian dịch chưa cần ngay thì em vẫn cố tìm cho thỏa ý thích, đến khi cháu cần nếu không có cái nào chắc em cũng theo hướng của cụ.
đứa khác nhà em thì học gần nhà cuối cùng chọn đi buýt với lại xe đạp. cũng rất tiện. xác định đủ 18 tuổi học a2 với b1 luôn

uchiha_itachi_13

[Tịch thu bằng lái]
Chưa 18 thì cứ xe đạp 2 bánh cho khỏe. Vừa tốt cho sk vừa bảo vệ môi trường

uchiha_itachi_13

[Tịch thu bằng lái]
Nó học cuối cấp, học thêm nếm đạp đứt hơi đấy cụ.
Chả có gì đứt hơi. E ngàu xưa đi học, 1 ngày đạp 50-60km là bình thường. Tốt cho s3
Xưa Em đi bộ đi học. K so thế đc cụ ơi.
Có gì mà ko so dc cụ. Bây giờ vẫn nhiều cháu học sinh đạp xe ngày 60km bình thường. Tất cả chỉ là ngụy biện. Lười thì nói thẳng là lười đi. Nhưng như vậy với thanh niên mới lớn là ko tốt. Chiều con vô tình là hại con đấy

formen

Xe lăn

Cụ thớt k mua đc xe côn 50. Thì quay về con này. Rẻ đc khối

uchiha_itachi_13

[Tịch thu bằng lái]

formen

Xe lăn
Xe cub đài loan ah cụ
Vâng cụ, HS chạy như lợn con, cũng nguy hỉm phết như cuj nói vì tụi nó chưa học luật, k bằng lái.
Lẽ ra nn nên học NC ngoài là cho phép HS lái xe có phụ huynh ngồi sau kèm từ 16 tuổi. 18 thì bằng lái đã có 2 năm kinh nghiệm

yeugau

Xe tải
Nó học cuối cấp, học thêm nếm đạp đứt hơi đấy cụ.
Vâng, cháu nhà em sang năm cũng là cuối cấp rồi, cháu nó cũng chịu khó đi xe đạp từ cuối cấp 2 đến giờ, nhưng quả thật thấy lịch học của bọn trẻ bây giờ mà thương. Có cụ nào bên trên so sánh với ngày xưa, em tự đánh giá mình là loại cổ hủ nhưng cũng thấy sự so sánh là khập khiễng lắm. Mà em thấy luật của mình cứ kiểu chạy sau kiểu gì ấy, tầm tuổi này của chúng nó theo em thấy hoàn toàn có thể cho học và thi bằng lái xe được rồi, hình như nước ngoài như vậy lâu rồi mà; thực tế đi cái xe 50 nó cũng không khác biệt nhiều lắm về phương diện an toàn cho bản thân và xã hội khi tham gia giao thông trên đường, chủ yếu phụ thuộc vào ý thức thôi; trong khi để lách luật, bọn trẻ sử dụng mấy cái xe lởm khởm rồi cả xe máy điện trang bị không đảm bảo an toàn phóng vù vù.

uchiha_itachi_13

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cháu nhà em sang năm cũng là cuối cấp rồi, cháu nó cũng chịu khó đi xe đạp từ cuối cấp 2 đến giờ, nhưng quả thật thấy lịch học của bọn trẻ bây giờ mà thương. Có cụ nào bên trên so sánh với ngày xưa, em tự đánh giá mình là loại cổ hủ nhưng cũng thấy sự so sánh là khập khiễng lắm. Mà em thấy luật của mình cứ kiểu chạy sau kiểu gì ấy, tầm tuổi này của chúng nó theo em thấy hoàn toàn có thể cho học và thi bằng lái xe được rồi, hình như nước ngoài như vậy lâu rồi mà; thực tế đi cái xe 50 nó cũng không khác biệt nhiều lắm về phương diện an toàn cho bản thân và xã hội khi tham gia giao thông trên đường, chủ yếu phụ thuộc vào ý thức thôi; trong khi để lách luật, bọn trẻ sử dụng mấy cái xe lởm khởm rồi cả xe máy điện trang bị không đảm bảo an toàn phóng vù vù.
Cụ đề nghị lên thủ tướng đi. Thay đổi luật cho các cháu nó đỡ khổ. 16 tuổi bắt đầu cho đi xe máy phân khối dưới 150cc

RAVA

Xe ba gác
-Bác mua cho nó con xe số auto 50cc hoặc xe máy điện chứ mua xe côn tay làm gì? Xe loại này vừa hiếm lại vừa đắt, ko phù hợp với đk giao thông hay tắc đg ở tp, ngoài ra chạy xe côn tay là phải rất thành thạo chứ ko lơ mơ đc! Chạy tạm 3 năm THPT, bao giờ lên đh nếu còn thích xe côn thì mua Ex hay Winner cũng chưa muộn?

formen

Xe lăn
Xe loại này vừa hiếm lại vừa đắt
xe nội địa bỏ hẳn một thị trường ngách này, em thây phí quá.
vì tính ra năm nào cũng có hơn 1 triệu học sinh tốt nghiệp cấp 3. 3 năm cấp 3 là 3 triệu học sinh một năm. một nửa là nữ - có hẳn thị trường xe ga 50 + xe cub 50 nữ nốt. xe điện nữa.
1.500.000 nam còn lại cũng đi ké xe ga, cub 50, xe điện.

1/3 (500000) thanh niên này mà đi con xe côn tay thôi thì kiếm cũng khẳm.
thí dụ tính con xe đó đắt hơn con cub50 2 tr: là 17tr (con số phụ huynh chấp nhận chi trả) : thì doanh số thị trường hàng năm là:

500 000 * 17 000 000 = 8 500 000 000 000 em tính sai gì mà số to thế. đúng là đếm cua trong lỗ.:D

Chỉnh sửa cuối:

yeugau

Xe tải
-Bác mua cho nó con xe số auto 50cc hoặc xe máy điện chứ mua xe côn tay làm gì? Xe loại này vừa hiếm lại vừa đắt, ko phù hợp với đk giao thông hay tắc đg ở tp, ngoài ra chạy xe côn tay là phải rất thành thạo chứ ko lơ mơ đc! Chạy tạm 3 năm THPT, bao giờ lên đh nếu còn thích xe côn thì mua Ex hay Winner cũng chưa muộn?
Dạ, thực ra do nghỉ dịch rảnh rỗi nên em mới có ý định giải bài toán khó thôi, cũng muốn góp phần đào tạo cho F1 thêm chút nam tính và đam mê thứ gì đó giống các cụ trên này, chứ nhìn lại em thấy xu hướng chung của xã hội các yếu tố này ngày càng ít đi, cá nhân em không muốn điều đó, ít nhất là đối với con mình

yeugau

Xe tải
formen : em muốn rót thêm cho cụ nhưng hết rượu mất rồi, cụ là khách quý nhất trong thớt của em đấy ạ. Qua tìm hiểu em thấy có cửa hàng gì đấy có nhập kha khá các thể loại ntn về đáp ứng cho đối tượng học sinh không cần bằng và cả nhưng người đam mê hoài cổ; nhưng em không tin tưởng lắm về chất lượng và các vấn đề liên quan khác nên không quan tâm thôi ạ