[Funland] Tư vấn Tủ Bếp thông minh

Toi88888

Xe điện
Tầm bao nhiêu đóng đc hệ tủ ntn Cụ?
Tủ bếp nhà bạn nhỏ đóng đồ An cường hay MĐF.... Độ 4÷5tr gì đó. Chớ dại cho Gấu xem mấy cái đồ xịn xò kia sau lại kêu ca lục đục ;).
Tủ bếp xoan đào độ 4.5tr/m dài
Tủ bếp gỗ gõ độ 7tr/m dài
Tủ bếp óc chó độ 12tr/m dài
(Nhà bạn 3m dài nhân lên).

Pk + bếp cộng 20tr nữa (bếp 13tr, hút mùi 4tr + giá + bản lề)
Budget như vậy chắc hợp nhà bạn.
Hệ tủ liên hoàn che tủ lạnh thì 1/2 là tính đơn giá dạng giá sách. Còn lại đóng khung che. Ko chả cần che cũng đc nếu muốn tkiem chi phí.
Nhiều chỗ đóng đồ báo giá tke và gỗ rẻ nhưng đồ phụ kiện đắt. Còn tự mua và đóng thì tính kĩ 1 chút rồi thuê tke + đóng có thể tkiem hơn.

harman_kardon

Xe điện
Dạ bếp này của mợ trong of mình, tổng chưa thiết bị là 375tr ạ
cánh tủ dùng dạng ấn click ra vào. theo cụ nó còn tốt sau 10, 15 năm nữa ko ? . mặt bàn bếp thiếu thẩm mỹ. tủ bếp của em dùng 10 năm rồi, các khay trượt vẫn rất tốt.

Toi88888

Xe điện
cánh tủ dùng dạng ấn click ra vào. theo cụ nó còn tốt sau 10, 15 năm nữa ko ? . mặt bàn bếp thiếu thẩm mỹ. tủ bếp của em dùng 10 năm rồi, các khay trượt vẫn rất tốt.
Tầm ấy tiền ko lo 10 năm hay 15 năm bác. Quan trọng là thích.

tuancaothu

Xe hơi
Website
xn--tichnkhng-e2a5rmc.vn
Em chào các cụ,

Em nhớ cách đây đôi ba năm, em đọc dc 1 thớt rất hay của 1 bác nào đó, tư vấn rất chuyên nghiệp về tủ bếp, chất liệu gỗ. Đặc biệt là các phụ kiện tủ bếp thông minh của Blum, Hafele, v.v.. mà bọn Tây nó hay dùng, làm em rất thích và nhất quyết tự bảo sau này có nhà riêng sẽ làm cho vợ 1 căn bếp xịn sò như thế. Mà em lục lại không thể nào tìm ra được.

Nay, em xin phép mở bài mới, đang vào giai đoạn hoàn thiện nhà, xin các cụ bớt chút thời gian tư vấn cho em bây giờ nên dùng những phụ kiện nào là thực tế và ứng dụng nhất, vd như:

- Nâng hạ giá bát đĩa
- Kệ tủ kho để đồ khô
- Kệ gia vị, các thể loại kệ, bản lề, v.v.. thông minh và gọn gàng khác.

+ Phụ kiện của hãng nào ngon ạ?, và mua ở đâu, đóng tủ bếp ở đâu thì ổn, v.v..

Em xin cám ơn sâu sắc và chân thành !!!
Em thì thấy tụi phụ kiện tủ bếp rohlervietnam cũng được phết.

thanhnam_xda

Xe buýt
Cứ làm cơ bản thôi cụ ah, nói thông minh nếu phụ kiện của tây thì còn đc chứ pk mình dùng 3 bữa là răng rụng lúc đó bỏ đi chả đc ấy ah!

Giang con

Xe hơi
Mình ko phải Kts nhưng mình tự vẽ đồ ở nhà và thuê đóng. Cả tủ âm tường.
Bạn định mua tủ loại j thì xem dài rộng cao& sâu như nào. Cộng với số đo chiều cao cái trần là ra thôi. Mình vẽ phác thảo ý đồ sd xong thợ đóng họ sẽ phải đo cho chuẩn.
Ý mình nên để bên cửa phòng ngủ vì để cái đoạn PK bớt góc cạnh đi. Chứ để bên đoạn tường dài thì nhà quá nhiều góc chết
Bác có mẫu nào ko em tham khảo với. Em đang loay hoay vấn đề này mà chưa tìm đc phương án tối ưu.

Toi88888

Xe điện
Bác có mẫu nào ko em tham khảo với. Em đang loay hoay vấn đề này mà chưa tìm đc phương án tối ưu.
Mình vẽ tay nhé. Có mấy ý comment bạn như này. Nếu có thêm ttin sẽ dễ hơn:
Ko rõ trần nhà bạn bao nhiêu?
Nhà có cần làm giường tầng PN1 ko.
Tủ lạnh sd đồ cũ hay loại j
- Cửa ban công nên thay bằng cửa lùa
- Bếp thì để gần cửa lối ra ban công. Chậu rửa để gần chỗ PK ấy. Tạo tam giác công năng Tủ lạnh - rửa - chế biến bà bếp nấu.
Cửa tủ lạnh mở ra chỗ bàn ăn. Hay bạn cho cái số zalo tớ gửi cho. Mình up ảnh lỗi suốt

Chỉnh sửa cuối:

harman_kardon

Xe điện
Tầm ấy tiền ko lo 10 năm hay 15 năm bác. Quan trọng là thích.
bếp em dài chắc chỉ bằng 1/5 bếp của mợ ý. nhưng giá trị bằng cả bếp của mợ ý, tính cả thiết bị của mợ ý luôn, khoảng hơn 500 củ tý.

trungngothu

Xe tăng
E chưa hiểu ý cụ về cái ấn vào, nó cũng ray bản lề như bình thuờng thôi ạ, sau 10-15 năm nó có hỏng thì cánh bình thường chắc ko?
còn mặt bếp chỉ là đá trắng thôi, thẩm mỹ thì tuỳ ng ạ.
ray tủ này cũng của hãng top thế giới, nó bảo hàng lifetime nên e cũng ko lo lắng lắm ạ.

keeponlylove

Xe điện
Nghe choáng quá :((, e định làm tủ 3m, 30tr tất cả. Kiểu này khó rồi

duytrong

Xe lăn
Em chào các cụ,

Em nhớ cách đây đôi ba năm, em đọc dc 1 thớt rất hay của 1 bác nào đó, tư vấn rất chuyên nghiệp về tủ bếp, chất liệu gỗ. Đặc biệt là các phụ kiện tủ bếp thông minh của Blum, Hafele, v.v.. mà bọn Tây nó hay dùng, làm em rất thích và nhất quyết tự bảo sau này có nhà riêng sẽ làm cho vợ 1 căn bếp xịn sò như thế. Mà em lục lại không thể nào tìm ra được.

Nay, em xin phép mở bài mới, đang vào giai đoạn hoàn thiện nhà, xin các cụ bớt chút thời gian tư vấn cho em bây giờ nên dùng những phụ kiện nào là thực tế và ứng dụng nhất, vd như:

- Nâng hạ giá bát đĩa
- Kệ tủ kho để đồ khô
- Kệ gia vị, các thể loại kệ, bản lề, v.v.. thông minh và gọn gàng khác.

+ Phụ kiện của hãng nào ngon ạ?, và mua ở đâu, đóng tủ bếp ở đâu thì ổn, v.v..

Em xin cám ơn sâu sắc và chân thành !!!
Cụ vào mạng tìm tủ bếp cao cấp nhập khẩu ấy nếu cụ đủ máu, còn không thì cụ gặp mấy bạn chuyên nội thất, cụ nói ý tưởng với họ, họ sẽ tư vấn cho, không thiếu món gì đâu cụ, từ dắt đến rẻ, nội ngoại có hết.

duytrong

Xe lăn
Tủ bếp cả trên và dưới chất liệu acrylic an cường xịn chắc cỡ 8-9 triệu 1 m dài, chứ có phụ kiện.

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
Mợ dùng bản lề tàu à mà lởm thế
E làm phải 50 cái tủ bếp gỗ nhựa + phụ kiện hafele hoặc cariny mà chưa bị bảo hành cái nào
Chắc mợ ấy bị thợ đưa bản lề khuyến mại vào rồi. Em cũng dùng acrylic an cường lõi xanh,và bản lề hafele và caryly, 3 năm nay chưa hỏng cái nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: dpl

duytrong

Xe lăn
Vòi chậu hãng này nó kém ở điểm gì mợ ơi . Em đang định lấy
Vòi chậu thì cứ Toto cụ dùng là ổn rồi,nhưng phải hàng xịn nhá. Nhà em cách dây 3 năm cũng làm nhà, F1 nhà em ở bên Nhật mua về cho gần chục bộ Toto hàng trưng bày, cả sen lẫn vòi chậu, tháo lắp đơn giản mà lắp xong quên luôn, chả phải bấn gì cả.