[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Thuoc lao

Xe tăng
Chúc mừng năm mới các đại ca.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chúc các cụ mạnh khoẻ, chắc tay búa
:)):)):))

wavelonton

Xe tải
em hỏng cái cái quạt gió của cái hút mùi, có cụ nào sửa lưu đông ko ạ giúp em với

Cống Ngầm

Xe buýt
đội ơn cụ, tiện cụ có sửa điều hoà không cụ
Em có phải thợ đâu.chỉ nghịch ngợm tí thôi
Cụ cần tối em hỏi bà già em cho số đt ông anh thợ đh.ông ý làm cẩn thận,cũng tốt phết

wavelonton

Xe tải
Điều hòa nhà cụ là loại gì? hiện tượng lỗi thế nào?
Nhiều khi lỗi đơn giản có thể tự khắc phục được cụ ợ \m/
nhà em có cái LG ghẻ, mấy hôm ẩm trời em bật tự nhiên cái quạt gió nó không chịu chạy cụ ạ, em chả biết làm thế nào, sắp nóng đến nơi rồi

Ngo Rung

Xe lăn
nhà em có cái LG ghẻ, mấy hôm ẩm trời em bật tự nhiên cái quạt gió nó không chịu chạy cụ ạ, em chả biết làm thế nào, sắp nóng đến nơi rồi
Khả năng đứt dây quạt, chứ loại quạt này ít khi hỏng lắm :|
Cụ mở nắp nhựa ra quan sát xem dây dợ thế nào nhé? nếu không thấy hiện tượng đứt, chập nào hãy gọi thợ.
Nhớ ngắt hẳn điện vào ĐH cho an toàn nhé \m/

nguyenducdung

Xe buýt
chào các cụ,
nhà em có cái sony dòng 804a, nãy em vừa về đến nhà (F1 đag xem) thì thấy chớp lên 1 cái (lúc đó em ko nhìn trực tiếp vào tivi) rồi tắt lịm, từ đó đến giờ cắm điện vào tịt ngóm, em đã tháo ra xem mạch nguồn....ko thấy đen chỗ nào, kiểm tra qua ko thấy tụ nổ....
mong các cụ phán giúp m với, và tiện em hỏi khu Trôi, Hoài Đức có chỗ nào sửa tốt ko?

em cảm ơn các cụ

Ngo Rung

Xe lăn
chào các cụ,
nhà em có cái sony dòng 804a, nãy em vừa về đến nhà (F1 đag xem) thì thấy chớp lên 1 cái (lúc đó em ko nhìn trực tiếp vào tivi) rồi tắt lịm, từ đó đến giờ cắm điện vào tịt ngóm, em đã tháo ra xem mạch nguồn....ko thấy đen chỗ nào, kiểm tra qua ko thấy tụ nổ....
mong các cụ phán giúp m với, và tiện em hỏi khu Trôi, Hoài Đức có chỗ nào sửa tốt ko?

em cảm ơn các cụ
Cụ kiểm tra xem cầu chì có đứt không nhé?
Khả năng hỏng nguồn rồi, nếu cầu chì đứt cụ thử nối lại xem có đứt tiếp không :D

nguyenducdung

Xe buýt
Cụ kiểm tra xem cầu chì có đứt không nhé?
Khả năng hỏng nguồn rồi, nếu cầu chì đứt cụ thử nối lại xem có đứt tiếp không :D

Cảm ơn cụ, tối về em check lại ạ

edit:

em đã check lại, toi cái cầu chì này,
dạng cầu chì này mua ở đâu đc cụ nhỉ? 5A đúng ko cụ?

em cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
các cụ cho em hỏi cái van xả này cơ chế hoạt động của nó thế nào ạ, Độ này cái máy giặt của em bị lúc vắt nó kéo van có vẻ khó mặc dù vẫn giặt xong chu trình, có vẻ như chuẩn bị hỏng. Bệnh thì y như link này:
https://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q12143082557

Em dịch = google: Tức là lúc vắt ở giai đoạn tăng tốc thì nó ko kéo mở ra đc, vắt gần xong thì nó lại kéo đc.

"Since the ticking sound has been heard from the inside of the main body for a while and it gradually became worse, I removed the front panel and observed the source of the sound, I found a sound from the geared motor.
Although it is the cause of the sound, it becomes a process of dehydration, and when the drum starts high speed rotation, even if the geared motor pulls the drain valve, it can not be pulled out or it can not be held there even if it is pulled out It seems that gear inside the motor blows and cracks tightly at that time."
Có cụ này cũng bị và mở ra thì ko thấy lỗi gì chỉ chỉ lắp lại là hết:https://it-studio.jp/洗濯機の修理をする/

Em cảm ơn các cụ nhiều.

Muon_biet

Xe cút kít
Vào hóng học hỏi kinh nghiệm và nếu có thể thì chia sẻ chút...hihihi

Ngo Rung

Xe lăn
Cảm ơn cụ, tối về em check lại ạ

edit:

em đã check lại, toi cái cầu chì này,
dạng cầu chì này mua ở đâu đc cụ nhỉ? 5A đúng ko cụ?

em cảm ơn cụ

Không nhòm được ảnh :(
Tuy nhiên thường nó cũng chỉ 5A thôi, để kiểm tra cụ nối bằng sợi dây đồng nhỏ xíu cũng được \m/

Ngo Rung

Xe lăn
các cụ cho em hỏi cái van xả này cơ chế hoạt động của nó thế nào ạ, Độ này cái máy giặt của em bị lúc vắt nó kéo van có vẻ khó mặc dù vẫn giặt xong chu trình, có vẻ như chuẩn bị hỏng. Bệnh thì y như link này:
https://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q12143082557

Em dịch = google: Tức là lúc vắt ở giai đoạn tăng tốc thì nó ko kéo mở ra đc, vắt gần xong thì nó lại kéo đc.

"Since the ticking sound has been heard from the inside of the main body for a while and it gradually became worse, I removed the front panel and observed the source of the sound, I found a sound from the geared motor.
Although it is the cause of the sound, it becomes a process of dehydration, and when the drum starts high speed rotation, even if the geared motor pulls the drain valve, it can not be pulled out or it can not be held there even if it is pulled out It seems that gear inside the motor blows and cracks tightly at that time."
Có cụ này cũng bị và mở ra thì ko thấy lỗi gì chỉ chỉ lắp lại là hết:https://it-studio.jp/洗濯機の修理をする/

Em cảm ơn các cụ nhiều.
Oài, cái này nó chỉ đơn thuần là cái mô tơ để kéo cái cần ở ngoài. Tuy nhiên nó là cơ cấu "cam" khá lằng nhằng, cụ lắp vào thì chú ý các điểm đánh dấu của nó.
Để thử cụ cứ đấu vào điện 220V vào 2 chân xem nó có chạy hay không thôi \m/

xyzhuyxyz

Xe tăng
Oài, cái này nó chỉ đơn thuần là cái mô tơ để kéo cái cần ở ngoài. Tuy nhiên nó là cơ cấu "cam" khá lằng nhằng, cụ lắp vào thì chú ý các điểm đánh dấu của nó.
Để thử cụ cứ đấu vào điện 220V vào 2 chân xem nó có chạy hay không thôi \m/
Vâng cơ cấu phức tạp ạ, nó có ly hợp để tự cắt truyền động khi van đc kéo đến vị trí thích hợp.
Vấn đề của em là nó vẫn chạy, vẫn kéo tốt khi bắt đầu chu trình xả hoặc vắt, chỉ khi tăng tốc độ vắt thì nó bị hiện tượng ko kéo lên đc, cứ lên lại xuống nhiều lần, đến khi máy gần ngừng vắt thì nó lại kéo được vào đúng vị trí.