[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Ngo Rung

Xe lăn
nếu đế và bầu tháo dc thì có dc k cụ?
Đùa vui cụ thôi, sơn tĩnh điện bột là sơn công nghiệp, mình sơn đơn lẻ người ta không làm được màu như ý mình đâu cụ, hoặc làm với giá thành đắt lắm :D

thjeujasjtjnh

Xe hơi
E đặt viên gạch và like cụ chủ thớt :-bd

Ngo Rung

Xe lăn
Phương án nào hợp lý cho con này nhà em ạ?

Ngo Rung: Cuối tuần này amh qua xưởng không hay em đưa qua Thái Hà gửi anh.
Tuần này anh xuống bất kỳ lúc nào. Em đem qua xưởng gặp chị Cúc hoặc anh Duyên gửi đấy, anh xuống lúc nào anh xử cho lúc đấy.
Đợt này đang nhiều "âm miu" quá nên lịch cũng loạn xạ hết cả lên :D
Hay vứt quạt cổ qua xưởng sơn công nghệ ô tô, chi phí chỉ bằng sơn cái xe máy :P =))

Thuoc lao

Xe tăng
Tuần này anh xuống bất kỳ lúc nào. Em đem qua xưởng gặp chị Cúc hoặc anh Duyên gửi đấy, anh xuống lúc nào anh xử cho lúc đấy.
Đợt này đang nhiều "âm miu" quá nên lịch cũng loạn xạ hết cả lên :D
Hay vứt quạt cổ qua xưởng sơn công nghệ ô tô, chi phí chỉ bằng sơn cái xe máy :P =))
Ok vậy mai em sẽ gửi.
Sơn xe máy thì bằng mấy lần giá trị em này rồi??? :((
Hồi em đi HP thấy người ta vẫn chơi nhiều đồ này phết.

ACDELCO434

Xe điện
Cái này mà làm lại hết khoảng bao nhiêu ạ?
Thường họ tính theo kg. Nhiều khi ít quá họ không muốn nhận đâu. Lấy cao không được, rẻ thì không đủ công làm.
Nếu nhà Cụ có máy nén khí thì mua khẩu súng sơn loại nhỏ tự xử thôi. Chà nhám cho hết gỉ, rồi sơn lót, sau sơn màu, bắn bóng. Ra sản phẩm hoàn thiện.:))

Ngo Rung

Xe lăn
Trước U em vẫn thi thoảng may. Bị đứt day Curoa nên bỏ ngoài ban công 2 năm gì đó. Nghỉ lễ em lấy cái dây giầy làm dây curoa nhưng nó không chạy. Vệ sinh hết con suốt, vành khuyên, bánh rang rồi.
Vặn cái bánh đà 4 nhưng cái trục từ trên kéo xuống nó không chạy.
Tháo mấy con ốc ở trục 1 và trục trên cùng thì lắc tay ở vị trí số 3 nó chuyển động bình thường, và vành khuyên nó quay nhưng trục 1 nó đứng im. :D.
Em nghĩ nó kẹt chỗ nào ở cái thanh truyền động từ bánh 4 dẫn xuống rồi. :D

Ông em kiểm tra rồi tra dầu phía trên thế này nhé

huyetanhtuxd

Xe tăng
Ông em kiểm tra rồi tra dầu phía trên thế này nhé

Tks Anh. Để về tra lại xem có được không. Mà dung dầu máy khâu hay dầu động cơ hay loại gì anh.
Mà em hỏi cái. Kiếm cái day curoa như máy nhà anh ở đâu nhỉ. :D

Ngo Rung

Xe lăn
Tks Anh. Để về tra lại xem có được không. Mà dung dầu máy khâu hay dầu động cơ hay loại gì anh.
Mà em hỏi cái. Kiếm cái day curoa như máy nhà anh ở đâu nhỉ. :D
Tra dầu máy khâu, không dùng dầu máy thường được đâu. bẩn lắm :D. Tốt nhất em xịt RP7 hoặc Bizol trước cho nó trơn chu đã \m/
Dây cu roa anh cũng không để ý lắm, nhưng em bò ra chợ hình như có khu chuyên bán đồ máy khâu....hoặc bò về chỗ Nguyễn Thái Học - Hàng Cháo cũng nhiều nhà bán đồ máy khâu đấy :))

beomap2

Xe container
Cụ Huyệt Anh có quả dây giầy thay dây cu roa máy khâu bất hủ quá, cụ làm thế hội bán máy khâu ở đường Nguyễn Thái Học có mà chết đói.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Tra dầu máy khâu, không dùng dầu máy thường được đâu. bẩn lắm :D. Tốt nhất em xịt RP7 hoặc Bizol trước cho nó trơn chu đã \m/
Dây cu roa anh cũng không để ý lắm, nhưng em bò ra chợ hình như có khu chuyên bán đồ máy khâu....hoặc bò về chỗ Nguyễn Thái Học - Hàng Cháo cũng nhiều nhà bán đồ máy khâu đấy :))
Ok Anh. Hàng cháo tiện đường em về, để hỏi xem sao.
Cụ Huyệt Anh có quả dây giầy thay dây cu roa máy khâu bất hủ quá, cụ làm thế hội bán máy khâu ở đường Nguyễn Thái Học có mà chết đói.
Kaka,...thì chế cháo để thử mà Cụ. Không có đành lieu làm thôi.

sieuviettech

Đi bộ
Cháu có cái quạt Mitsubishi 16-SR bị chết con IC MNK304PN, có cụ nào bán hay biết chỗ nào bán chỉ giúp cháu với ạ. Cám ơn các cụ nhiều