[Funland] Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát Wifi - Mọi thắc mắc,xin tư vấn mời các cụ vô đây

Fitters

Xe hơi
Trong nước thì đủ băng thông, ngoài nước thì kém. Một tuần gần đây có vẻ ổn, em down từ mấy site nước ngoài lên đủ băng thông cam kết... Đang có tí ngạc nhiên.
Btw, dù sao vẫn ổn hơn Mega Vnn, cả tháng nay chưa đứt bao giờ, với em thế là ổn :)
Mega Vnn dạo này cứ đến tối mạng đi nươc ngoài chậm kinh khủng, dùng hơi chán! nhưng vtvcab phải đóng combo trước 12 tháng chẳng may về chán lại phải dùng hết 1 năm, nên e cũng hơi phân vân!

TVPL

Xe container
Mega Vnn dạo này cứ đến tối mạng đi nươc ngoài chậm kinh khủng, dùng hơi chán! nhưng vtvcab phải đóng combo trước 12 tháng chẳng may về chán lại phải dùng hết 1 năm, nên e cũng hơi phân vân!
Em chơi đóng trước 6 tháng để nghe ngóng :), được KM một tháng cước.

Jokey_boyhn

Xe hơi
e muốn mua thêm 1 router wi fi để phát cho khỏe, nhà e dùng cáp quang, . Nhờ hỏi các cụ of xem thiết kế như thế nào ? có phải nối Lan từ modem quang sang router rồi setup tiếp cho IP khác dải nhau đúng k nhỉ

fucminh1274

Xe hơi
Kính nhờ các cụ tư vấn! E dùng cáp quang FPT, modem để trên tầng 3! Tầng 2 e có thêm router kích sóng tuy nhiên vẫn rất yếu! iPhone chỉ được 2 vạch mà cũng chập chờn! Smart TV còn tệ hơn! Cơ bản là ko dùng được! Xuống tầng 1 thì mất hẳn luôn! Theo các cụ thì nhà em nên dùng cái gì sẽ hợp lý! Tks các cụ!

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Kính nhờ các cụ tư vấn! E dùng cáp quang FPT, modem để trên tầng 3! Tầng 2 e có thêm router kích sóng tuy nhiên vẫn rất yếu! iPhone chỉ được 2 vạch mà cũng chập chờn! Smart TV còn tệ hơn! Cơ bản là ko dùng được! Xuống tầng 1 thì mất hẳn luôn! Theo các cụ thì nhà em nên dùng cái gì sẽ hợp lý! Tks các cụ!
Cụ dùng cái con này làm modem đúng ko :

Con này sóng chập chờn ko ổn định , khi nóng hay bị treo đơ nên con kick sóng tầng 2 của cụ ngỏm theo.
khuyên cụ nên ra FPT đổi lấy cục converter màu trắng sau đó cắm vào con router wifi cho nó làm modem sau đó tính tiếp phương án 2 .

e muốn mua thêm 1 router wi fi để phát cho khỏe, nhà e dùng cáp quang, . Nhờ hỏi các cụ of xem thiết kế như thế nào ? có phải nối Lan từ modem quang sang router rồi setup tiếp cho IP khác dải nhau đúng k nhỉ
Về cơ bản là đúng thế thưa cụ .

duongtm

Xe tăng
Choén được của chú Sao 1 cái Buffalo làm repeater, chạy phê lòi :))

CheckNx

Xe tải
Cụ chủ rảnh xem giúp cháu cái con TP-link!! . Nó dính cái bệnh là có mạng mà bắt wifi lại ko dùng được cứ phải rs lại nó thì lại oke Lâu lâu lại bị
CHáu bực lm thi thoảng đang lm việc hoặc chơi game onl lại bị disconnect
CỤ xem nó bị tình trạng vậy có sửa đc hay là đập luôn :( . Cảm ơn cụ trc

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Cụ chủ rảnh xem giúp cháu cái con TP-link!! . Nó dính cái bệnh là có mạng mà bắt wifi lại ko dùng được cứ phải rs lại nó thì lại oke Lâu lâu lại bị
CHáu bực lm thi thoảng đang lm việc hoặc chơi game onl lại bị disconnect
CỤ xem nó bị tình trạng vậy có sửa đc hay là đập luôn :( . Cảm ơn cụ trc
Bệnh này là bị giới hạn IP kết nối hoặc dùng 1 thời gian cái chip wifi của nó bị nóng dẫn đến treo đơ. Tắt đi bật lại lại được.

Tình trạng vậy sửa cũng thành tật cụ ạ .
Choén được của chú Sao 1 cái Buffalo làm repeater, chạy phê lòi :))
há há , cụ làm e 2 râu ak . Hết phê thì gọi e bơm thêm thuốc nhé

CheckNx

Xe tải
Bệnh này là bị giới hạn IP kết nối hoặc dùng 1 thời gian cái chip wifi của nó bị nóng dẫn đến treo đơ. Tắt đi bật lại lại được.
Giới hạn ? cháu từng RS nút nhỏ về lại mặc định ban đầu hết rồi mà :(

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Giới hạn ? cháu từng RS nút nhỏ về lại mặc định ban đầu hết rồi mà :(
GIới hạn số lượng kết nối đó , ví dụ con tplink chỉ cấp dc khoảng 5 ip , ng t6 vô sẽ bị treo limited . Cụ đổi tên wifi vs pass thử xem

CheckNx

Xe tải
GIới hạn số lượng kết nối đó , ví dụ con tplink chỉ cấp dc khoảng 5 ip , ng t6 vô sẽ bị treo limited . Cụ đổi tên wifi vs pass thử xem
:D cháu độc chiếm em nó 1 mình vs 2 cái đt + 1 em lap . Nhưng cụ nói vậy để cháu xem lại cài đặt

Bố Già 2606

Đi bộ
Tiện các cụ tư vấn hộ em nhà em có quán càfe bình thường thì không sao nhưng vào giờ cao điểm tầm tầm sáng với trưa số lượng đông là con wifi treo liên tục , cứ phải tắt đi bật lại rất khó chịu . E đã dùng qua tôtolink với con tplink gì gì 3 râu nhưng vẫn không ăn thua . Cụ nào tư vấn e thay dứt điểm cái ạ ko khách khứa kêu hoài mệt lắm. Cám ơn các cụ trước

Tiện các cụ tư vấn hộ em nhà em có quán càfe bình thường thì không sao nhưng vào giờ cao điểm tầm tầm sáng với trưa số lượng đông là con wifi treo liên tục , cứ phải tắt đi bật lại rất khó chịu . E đã dùng qua tôtolink với con tplink gì gì 3 râu nhưng vẫn không ăn thua . Cụ nào tư vấn e thay dứt điểm cái ạ ko khách khứa kêu hoài mệt lắm. Cám ơn các cụ trước
Cụ dùng LinkSys xem sao.

nokia6120

Xe tải
cụ sắm em unifi pro dùng là ok :D

Bố Già 2606

Đi bộ
Cám ơn các cụ đã tư vấn em đã xúc con trâu 1300 của bác ngôi sao giới thiệu tạm thời thì khách ko thấy kêu nữa và mạng chạy ổn định vào lúc cao điểm 40 người đã kiểm tra , để một thời gian sau xem thế nào đã.Em tham khảo thấy mấy mẫu unifi gì gì đó thấy giá cao quá

Muon_biet

Xe cút kít
E chưa biết cách thay đổi pass của wifi mạng VNPT như thế nào, dùng hơn 6 năm vẫn pass cũ, hì hì hì...

nokia6120

Xe tải
E chưa biết cách thay đổi pass của wifi mạng VNPT như thế nào, dùng hơn 6 năm vẫn pass cũ, hì hì hì...
modem cụ trâu thật,, hơn 6 năm rồi mà vẫn chạy tốt
cụ cho em xin cái tên model của modem đó được không cụ :D

Lamnk

Xe máy
Hên xui thôi, với cả cụ hỏi làm gì, có tên cũng ko mua được nữa đâu vì hơn 6 năm rồi.