Tư vấn Xuyên 3/4 Việt với 10 - 15 ngày

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
E

Rót dịu mời bác mà of lại ngăn sợ cụ say
Em kết lịch trình này của cụ rồi đới. Cụ có thêm thông tin hàng quán, ks ở mấy khu vực theo lịch trình này không cụ??
Em không nhớ chi tiết nhưng khuyên cụ vài điều sau:

Đà Nẵng: Ở Mặt bãi biển Mỹ Khê hoặc mặt tiền Sông Hàn. Ăn: Hải sản Bé Mặn (đông vãi); Hải sản Bà Thôi, Thịt heo cuốn hai da Bà Trần (đông vãi và đắt), quán Mỳ Quảng ở đường Hải Phòng.

Hội An: Chủ yếu là ăn vặt, cơm gà bà Buội, bánh mỳ Bà Phượng, các loại hoành thánh, Cao lầu ăn đâu cũng được mà chả thấy ngon mấy.

Quy Nhơn: KS Sài Gòn Qui Nhơn, ngay cạnh nó có cái khách sạn gì đó cũng ở được mà em không nhớ tên. Trên mặt đường đó có dãy quán Hải sản tươi sống bên phải khách sạn giá phải chăng. Buổi sáng cụ nên ăn Bánh hỏi lòng heo ngon ra phết, quán thì cụ hỏi bọn lễ tân, em chịu không nhớ.

Tuy Hòa: Em chưa ngủ ở đây, ăn thì có quán Tuấn ở Đầm Ô Loan cách đây vài năm giá rẻ và ngon, lâu rồi em chưa qua.

Nha Trang: Không ở Vinpearland chỉ mua vé cho trẻ con sang chơi từ trưa đến đêm là hết. Rất nhiều khách sạn ở Trần Phú hoặc các đường nhánh Trần Phú. Ăn thì ra Bờ Kè, các quán giống nhau cả, quán nào sạch thì vào.

Bình Ba: có vài quán ăn và vài chỗ ở không nhiều lựa chọn, cá nhân em thấy không nên ở lại buổi đêm, về Cam Ranh ngủ ngon hơn, mai có thời gian xuất phát sớm không phụ thuộc vào tàu.

Pleiku: KS: Hoàng Anh Gia Lai, chỗ ăn em không nhớ. Chú ý ăn phở khô buổi sáng.

Măng Đen: khí hậu như Đà Lạt, Sapa. Gà nướng ngon, rất nhiều Nhà Nghỉ và rất vắng khách tha hồ chọn.

Quảng Ngãi: Em đi năm 2009 thông tin chắc cũ quá rồi

Lý Sơn: Em chưa ra

Đông Hà: KS Hữu Nghị, chỗ ăn em không biết.

phamhavn

Xe tải
2/6 này em cũng chạy từ Hải Phòng vào tới Quy Nhơn rồi quay lại ĐN và gửi xe về, cả nhà em lượn máy bay.

Tan Nguyen Thi

Đi bộ
Chào các cụ mợ.

Mùa hè đã đến rồi, và sắp đến lúc em thực hiện lời hứa với 2F1 về 1 chuyến du lịch dài ngày (dự kiến 10-15 ngày). Chỉ còn chờ đứa thứ 2 thi xong lớp 6 là lên đường.

Với ước muốn du lịch khám phá nhẹ nhàng bằng 4 bánh (1 mình em lái) Dự kiến cung Hà Nội đến Nha Trang.
Mong các cụ mợ đã trải nghiệm chia sẻ với em các Lịch trình, địa điểm tham quan, vui chơi, ăn nghỉ sao cho phù hợp và thoải mái.

Thời gian chuyến đi có thể sắp xếp từ 10 - 15 ngày.
Thành phần gồm 2VC và 2 F1 (14t và 11t), Budget tiết kiệm 1 chút (tầm ~ 50 củ quay đầu).
Phương tiện Esc 1 cầu.

Cảm ơn CCCM nhiều.

P/s:
1. Em chạy đường đồi núi khá ổn, và từng lái 1 mạch vào Đà Nẵng (mất 12h)
2. Em đang có 2 voucher (Tiếc là không cho tặng được) (mỗi cái 3 ngày 2 đêm) ở Đà nẵng (nhưng 1 cái 30/6 hết hạn khả năng phải bỏ, 1 cái hạn đến 30/8).
Chào bác,
Tầm nào bác đi ạ?
Voucher ở Đà Nẵng là ở khách sạn nào ạ?
Nhóm em 3 gia đình sẽ đi phượt miền Trung từ Hải Phòng từ ngày 2/6 đến 10/6.

ntquantn

Xe buýt

Đà Nẵng: Ở Mặt bãi biển Mỹ Khê hoặc mặt tiền Sông Hàn. Ăn: Hải sản Bé Mặn (đông vãi); Hải sản Bà Thôi, Thịt heo cuốn hai da Bà Trần (đông vãi và đắt), quán Mỳ Quảng ở đường Hải Phòng.

Hội An: Chủ yếu là ăn vặt, cơm gà bà Buội, bánh mỳ Bà Phượng, các loại hoành thánh, Cao lầu ăn đâu cũng được mà chả thấy ngon mấy.

Quy Nhơn: KS Sài Gòn Qui Nhơn, ngay cạnh nó có cái khách sạn gì đó cũng ở được mà em không nhớ tên. Trên mặt đường đó có dãy quán Hải sản tươi sống bên phải khách sạn giá phải chăng. Buổi sáng cụ nên ăn Bánh hỏi lòng heo ngon ra phết, quán thì cụ hỏi bọn lễ tân, em chịu không nhớ.

Tuy Hòa: Em chưa ngủ ở đây, ăn thì có quán Tuấn ở Đầm Ô Loan cách đây vài năm giá rẻ và ngon, lâu rồi em chưa qua.

Nha Trang: Không ở Vinpearland chỉ mua vé cho trẻ con sang chơi từ trưa đến đêm là hết. Rất nhiều khách sạn ở Trần Phú hoặc các đường nhánh Trần Phú. Ăn thì ra Bờ Kè, các quán giống nhau cả, quán nào sạch thì vào.

Bình Ba: có vài quán ăn và vài chỗ ở không nhiều lựa chọn, cá nhân em thấy không nên ở lại buổi đêm, về Cam Ranh ngủ ngon hơn, mai có thời gian xuất phát sớm không phụ thuộc vào tàu.

Măng Đen: khí hậu như Đà Lạt, Sapa. Gà nướng ngon, rất nhiều Nhà Nghỉ và rất vắng khách tha hồ chọn.

Đông Hà: KS Hữu Nghị, chỗ ăn em không Để em note lại sử dụng, cảm ơn cụ.

Đông Hà: KS Hữu Nghị, chỗ ăn em không biết.
Để em note lại sử dụng, cảm ơn cụ nhiều lắm

ntquantn

Xe buýt
Chào bác,
Tầm nào bác đi ạ?
Voucher ở Đà Nẵng là ở khách sạn nào ạ?
Nhóm em 3 gia đình sẽ đi phượt miền Trung từ Hải Phòng từ ngày 2/6 đến 10/6.
Dạ, em chờ đứa thứ 2 nhà em thi xong lớp 6 lúc nào là lên đường lúc ấy nhưng dự cũng phải cuối t6 đầu t7 ah

Cả 2 voucher của e đều ở cocobay ạ

escape2012

Xe buýt
Em gửi hành trình đầu năm 2018 của em để cụ tham khảo, xe sedan, 2 người lớn, 2 trẻ con (<5 tuổi), tổng 3380km.

Ngày 1: hà nội- vinh (đi tối, khởi hành 18h00). Ngủ Mường Thanh.
Ngày 2: vinh - quảng ngãi. Trưa ăn và tắm bãi biển khe hai (dung quất). Tối ngủ ở bãi biển Mỹ khê quảng ngãi.
Ngày 3: quảng ngãi - tuy hoà. Ghé ghềnh đã đĩa ăn trưa.
Ngày 4: tuy hoà -nha trang.
Ngày 5: nha trang - mũi né.
Ngày 6: mũi né - ninh hoà (biển dốc lết).
Ngày 7:ninh hoà - phan rang
Ngày 8-9: phan rang - quy nhơn.
Ngày 10: quy nhơn - đà nẵng.
Ngày 11: đà nẵng - hà nội.

CuTiVoDich

Xe điện
Em gửi hành trình đầu năm 2018 của em để cụ tham khảo, xe sedan, 2 người lớn, 2 trẻ con (<5 tuổi), tổng 3380km.

Ngày 1: hà nội- vinh (đi tối, khởi hành 18h00). Ngủ Mường Thanh.
Ngày 2: vinh - quảng ngãi. Trưa ăn và tắm bãi biển khe hai (dung quất). Tối ngủ ở bãi biển Mỹ khê quảng ngãi.
Ngày 3: quảng ngãi - tuy hoà. Ghé ghềnh đã đĩa ăn trưa.
Ngày 4: tuy hoà -nha trang.
Ngày 5: nha trang - mũi né.
Ngày 6: mũi né - ninh hoà (biển dốc lết).
Ngày 7:ninh hoà - phan rang
Ngày 8-9: phan rang - quy nhơn.
Ngày 10: quy nhơn - đà nẵng.
Ngày 11: đà nẵng - hà nội.
Lịch cụ chạy như này em thấy gắt quá, có chơi được nhiều không cụ?

Viking

Xe điện
Em 2 lần Việt - Lào
1 lần miền Tây - xuyên Việt
1 lần xuyên Việt sang Campuchia
Khuyên cụ 1 câu chân thành: Gửi xe vào HCMC, xuyên Việt ra
Lên chương trình khéo thì miền Tây - xuyên Việt được.

Đời còn dài, chiến 1 vòng nó chán vì Hanoi - Đà Nẵng về căn bản là đi nhiều rồi.

MrMilan

Xe điện
Muốn đi cho nhàn thân lại chơi nhiều lại tự lái, nhà em tư vấn thế này:

- Cụ ra ga Hàng Cỏ, mua vé tàu + gửi ô tô theo tàu.
- Lên tàu 9h00 sáng, 12h00 trưa hôm sau đến Nha Trang.
- Check in KS, túc tắc chơi. Hôm sau ô tô vào đến nơi thì lấy ra đi chơi loanh quanh.
- Lúc về túc tắc chạy ô tô ra Hà Nội, vừa đi vừa chơi là thoải mái

Đường bộ Nha Trang Hà Nội cũng không bị đèo núi gì. Nếu thích thì từ Nha Trang chạy lên Đà Lạt rồi từ Đà Lạt đi Buôn Ma Thuột - Pleiku - KonTum rồi theo đường HCM về Hà Nội cũng hay.

Em cũng định tư vấn như cụ, nhưng cho gửi ô tô tới hẳn TP HCM, bay vào TP HCM rồi lấy xe đi ngược lại, vừa nhàn thân mà đỡ tốn thời gian.

1usd

Xe tải
Em đang kên kế hoạch HN - Nha Trang- Đà Lạt - BMT- HN. Dự kiến nghỉ 4 ngày 3 đêm ở Nha Trang, sau đó lên Đà Lạt rồi trứng vịt lộn về.Tổng là 9 ngày có vẻ gấp nhỉ.

Các cụ đã đi tuyến này rồi chia sẻ chút kinh nghiệm về đường xá , nơi ăn nghỉ.v.v. nên đi ntn..

1usd

Xe tải
Em đang kên kế hoạch HN - Nha Trang- Đà Lạt - BMT- HN. Dự kiến nghỉ 4 ngày 3 đêm ở Nha Trang, sau đó lên Đà Lạt rồi trứng vịt lộn về.Tổng là 9 ngày có vẻ gấp nhỉ.

Các cụ đã đi tuyến này rồi chia sẻ chút kinh nghiệm về đường xá , nơi ăn nghỉ.v.v. nên đi ntn..

The Peace

Xe tăng
15 ngày thì cụ nên đi xuyên Việt rồi gửi xe ra, người bay về sẽ hay hơn là chạy rồi quay lại. Vì lúc chạy về khá chán và mệt do mất sự hào hứng khám phá dù đi kiểu đường số 8 tránh trùng lặp.

Em chạy xuyên Việt cách đây 2 năm như vậy, đi theo tuyến HN - Quảng Bình - Đà Nẵng Hội An - Kontum - PleiCu - Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Nha Trang - Phan Rang - Phan Thiết - Vũng Tàu - TP HCM rồi gửi xe về. Nếu có thêm thời gian chạy nốt về miền Tây mới đã, nhưng em không đủ thời gian nên phải kết thúc chuyến đi ở SG. Tiếc quá.

P/s: Gửi xe ra bằng đường tàu hoả hoặc gửi xe chuyên dụng mất 6-7 củ. Nếu gửi xe chuyên dụng thì lúc ra họ mang đến tận nơi giao lại cho mình (chở bằng xe kiểu cứu hộ, km di chuyển của xe = 0).

1usd

Xe tải
Cảm ơn cụ peace. Mời cụ ly rựu

ntquantn

Xe buýt
em thử lên lịch trình (uodate trang 1) CCCM ngó có phù hợp không giúp em với.