[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Vansulanh68

Xe tải
Bác nói rõ hơn Quang, Phúc được ko ạ??? Và đưa thêm vài ví dụ kèm cách giải nữa được ko bác???
Mợ hỏi cụ Huy hay cụ Trâu Xanh chứ 😁 . Quang , Quý an theo Xương , Khúc là 2 sao cứu giải mạnh nhất khi đồng cung ở 2 cung Sửu , Mùi có thể khắc chế được tính hung của lục sát tinh ( tất nhiên chỉ 1 hay 2 sao sát tinh thôi ) ....
Quan Phúc ( Thiên Quan , Thiên Phúc ) thì sức cứu giải yếu hơn . Khi xem lá số khi thấy Quang , Quý , Quan , Phúc ở đâu thì nơi đó báo hiệu cung đó có rủi ro , đương số cần xem xét cách hành xử của mình để sao có thể tận dụng được sự cứu giải của các bộ sao ấy . Ngoài các sao trên còn bộ Thiên Tài , Thiên Thọ và Hóa Khoa có thể mang ý nghĩa cứu giải .....
Topic này của cụ Huy , chủ yếu là mạn đàm mà mợ chứ ko phải xem số , giải số . Coi như 1 bộ môn sắc xuất thống kê để tự mình tìm ra cái " vô thủy vô chung " ấy mợ 😁🍷 ....

RosemaryCherry

Xe container
Mợ hỏi cụ Huy hay cụ Trâu Xanh chứ 😁 . Quang , Quý an theo Xương , Khúc là 2 sao cứu giải mạnh nhất khi đồng cung ở 2 cung Sửu , Mùi có thể khắc chế được tính hung của lục sát tinh ( tất nhiên chỉ 1 hay 2 sao sát tinh thôi ) ....
Quan Phúc ( Thiên Quan , Thiên Phúc ) thì sức cứu giải yếu hơn . Khi xem lá số khi thấy Quang , Quý , Quan , Phúc ở đâu thì nơi đó báo hiệu cung đó có rủi ro , đương số cần xem xét cách hành xử của mình để sao có thể tận dụng được sự cứu giải của các bộ sao ấy . Ngoài các sao trên còn bộ Thiên Tài , Thiên Thọ và Hóa Khoa có thể mang ý nghĩa cứu giải .....
Topic này của cụ Huy , chủ yếu là mạn đàm mà mợ chứ ko phải xem số , giải số . Coi như 1 bộ môn sắc xuất thống kê để tự mình tìm ra cái " vô thủy vô chung " ấy mợ 😁🍷 ....
Dạ bác! Mạn đàm và luận thêm lí thuyết TV cùng với sự áp dụng của nó vào cuộc sống cho thêm ý nghĩa dc hem bác :P :P :P

trauxanh

Xe lăn
À, vụ này em ko chém về tử vi, chỉ nêu 1 vụ để soi xem có cải mệnh thật ko. Vì nếu đúng thì đã vượt qua khỏi vấn đề của Tv rồi.
Em nghĩ ông bộ đội này tích phúc đủ lâu, nên khi gặp tình huống nghi con nghiện cắt tay tự tử, không ai dám cứu, thì ổng vẫn sẵn sàng xông vàocứu, lại còn thanh toán mấy củ tiền viện phí. Nói chung cũng của hiếm trên đời.
Em nghĩ, muốn làm việc thiện để tích phúc, thì người ta đã có sẵn thiện tính rồi, cái này có khi lại nằm sẵn trong lá số ấy bác nhỉ?
Thực ra bộ sao cứu giải trong bản tử vi thì ai cũng có nhưng có " dám " hay ko nó lại là 1 phạm trù rất khác . Bởi thế e nghĩ cái thụ hưởng các sao giải cứu của mỗi người nó vẫn khác nhau .
Cụ nghiên cứu tử vi thì cũng hiểu ở đâu có Quan , Phúc , Quang , Quý là nơi ấy có vấn đề . Người bình thường khi ko có chuyện gì xảy ra thì coi nhẹ . Tuy nhiên khi hạn xấu đến thì mới hiểu được Quang , Quý là phúc .....
Xét 1 chiều thì có thể không đủ.
Biết đâu cô bé kia lại chính là Thiên Y của ông bộ đội này? (Hoặc là vài thứ khác ngoài Tử vi nữa) :D

prado2012

Xe điện
Không biết có phải do phong thủy không mà dãy nhà mình ở toàn thanh niên cứng. Đối diện nhà mình(cách 2m) là một liệt sỹ CAND, sinh năm 1989, hy sinh khi truy quét bọn đua xe ngay gần cầu Chương Dương, Hy sinh cách đây gần chục năm. Bên trái cách 10m là ông anh cầm dao ngồi rình trong xe mấy đêm để bắt sống 2 đứa bẻ trộm gương, chém cho tơi bời. Bên phải cách 6m là em Minh khi bị đâm trọng thương vẫn cương quyết đuổi theo bắt sống thằng cướp có lệnh truy nã đặc biệt vì giết người.

Đất nhà cụ toàn hảo Hán thế.

Hữu Ước

Xe tải
Em cũng chỉ tin món này thôi.
Trước có đi xem ở Đào Duy Anh, ông thầy cũng khá tài giỏi vì hồi em xem thầy luận chuẩn lắm, nhưng hồi đó e chưa lấy vợ và đang đứng trước nhiều thay đổi nên th ầy bảo phải sau 30T quay lại xem mới chuẩn dc.
Thầy chia sẻ là:
K dc ra khỏi ngành trước năm 30t nếu ko sẽ ...
K nên lấy vk trước năm 35t nếu k kết quả hôn nhân và cs cũng k tốt,
Số vỡ nợ trước năm 30T
Nhiều thứ khác nữa mà e k nhớ
Đến giờ 32T em đã lấy vk và có 1 cháu gái, đọc bài của cụ mới nhớ lại
Hiện tại em bị vỡ nợ năm 2019 khi chuẩn bị sang tuổi 30 đến giờ còn chưa vực lại đươc
02.09.2019 em ra ngoài làm kinh tế phần vì thòi thế ép buộc
Về phương diện sức khỏe trước đây nhậu nhẹt tốt, sk bình thường như bao thanh ninê khác thế mà nửa năm tr ở lại đây phát sinh lén thứ bệnh huyết áp cao vô căn, vài tháng lại đi cấp cứu 1 lần, thêm tim loạn nhịp, lại vừa mới mấy htrc phát hiện thêm bệnh tiền đình.
31T đang ở tuổi sung mãn nhất thì giờ phải sống chế độ của người 60 ,70T, k thể đi làm cty dc nữa mà chỉ quanh quẩn ở nhà giữ sức kh.
E thấy cs của mình mất đi 70% ý nghĩa rồi 😪.
K biết có phải do làm trái với tử vi theo như thầy nói ko?
Phiền CCCM cao nhân chỉ giáo giúp em với ah.

RosemaryCherry

Xe container
Em cũng chỉ tin món này thôi.
Trước có đi xem ở Đào Duy Anh, ông thầy cũng khá tài giỏi vì hồi em xem thầy luận chuẩn lắm, nhưng hồi đó e chưa lấy vợ và đang đứng trước nhiều thay đổi nên th ầy bảo phải sau 30T quay lại xem mới chuẩn dc.
Thầy chia sẻ là:
K dc ra khỏi ngành trước năm 30t nếu ko sẽ ...
K nên lấy vk trước năm 35t nếu k kết quả hôn nhân và cs cũng k tốt,
Số vỡ nợ trước năm 30T
Nhiều thứ khác nữa mà e k nhớ
Đến giờ 32T em đã lấy vk và có 1 cháu gái, đọc bài của cụ mới nhớ lại
Hiện tại em bị vỡ nợ năm 2019 khi chuẩn bị sang tuổi 30 đến giờ còn chưa vực lại đươc
02.09.2019 em ra ngoài làm kinh tế phần vì thòi thế ép buộc
Về phương diện sức khỏe trước đây nhậu nhẹt tốt, sk bình thường như bao thanh ninê khác thế mà nửa năm tr ở lại đây phát sinh lén thứ bệnh huyết áp cao vô căn, vài tháng lại đi cấp cứu 1 lần, thêm tim loạn nhịp, lại vừa mới mấy htrc phát hiện thêm bệnh tiền đình.
31T đang ở tuổi sung mãn nhất thì giờ phải sống chế độ của người 60 ,70T, k thể đi làm cty dc nữa mà chỉ quanh quẩn ở nhà giữ sức kh.
E thấy cs của mình mất đi 70% ý nghĩa rồi 😪.
Phiền CCCM cao nhân chỉ giáo giúp em với ah.
Cuộc sống có lúc thăng lúc trầm bác ạ. May tuổi còn trẻ nên vượt qua giai đoạn này hi vọng bác sẽ có sức bật để hậu vận tốt hơn.
Bây giờ bác cố gắng thể thao, tăng cường sức khoẻ, rồi mọi việc dần dần tính.
Everything will be fine thôi! Cố lên bác! >:D<>:D<>:D<

trauxanh

Xe lăn
Đó không phải là “do làm trái với tử vi” cụ à, mà chỉ là may mắn cụ gặp ông thầy Tử vi đọc ra được các yếu tố nguy hiểm trong giai đoạn trước 30 của cụ.
Tức là ở đây thì Tử vi là 1 công cụ đo lường, chỉ ra các khả năng của giai đoạn. Đoạn đó nó thế là nó thế, chứ không phải vì Tử vi thì nó sẽ thế.
Cụ nên hiểu Tử vi chỉ là 1 “dụng cụ đo lường” chứ không phải là “nguyên nhân gây ra”!
Và...dù có chính xác như vậy, thì nó vẫn đúng là “bệnh án trên giấy mang về cất tủ”. :D

taplaioto

Xe điện
Đó không phải là “do làm trái với tử vi” cụ à, mà chỉ là may mắn cụ gặp ông thầy Tử vi đọc ra được các yếu tố nguy hiểm trong giai đoạn trước 30 của cụ.
Tức là ở đây thì Tử vi là 1 công cụ đo lường, chỉ ra các khả năng của giai đoạn. Đoạn đó nó thế là nó thế, chứ không phải vì Tử vi thì nó sẽ thế.
Cụ nên hiểu Tử vi chỉ là 1 “dụng cụ đo lường” chứ không phải là “nguyên nhân gây ra”!
Và...dù có chính xác như vậy, thì nó vẫn đúng là “bệnh án trên giấy mang về cất tủ”. :D
Nếu đủ lá số các thành viên trong gia đình, việc "đo lường" sẽ thêm nhiều thông tin phải không Cụ ? :)

trauxanh

Xe lăn
Nếu đủ lá số các thành viên trong gia đình, việc "đo lường" sẽ thêm nhiều thông tin phải không Cụ ? :)
Không hề!
Xét trong phạm vi Tử vi thì chỉ gồm 5 thông số đầu vào thôi, làm gì có yếu tố tham số nào khác!

taplaioto

Xe điện
Không hề!
Xét trong phạm vi Tử vi thì chỉ gồm 5 thông số đầu vào thôi, làm gì có yếu tố tham số nào khác!
Cho em hỏi, chẳng hạn ls các thành viên trong gia đình đều "dự báo" về 1 việc lớn vào 1 thời điểm nào đó thì sao ạ ?

taplaioto

Xe điện
Cụ dùng phông chữ bình dân được không ạ:D
Xin lỗi vì làm phiền Cụ, e lướt đt hay gõ nhầm nên chọn đậm để gõ chính xác hơn ạ ! Và dễ nhìn thấy đoạn mình gõ khi vuốt màn hình ! :D

trauxanh

Xe lăn
Vâng, e vẫn đang nghiễn ngẫm đây ạ ! :D
Thế giới Hậu thiên biến đổi vô cùng.
Trong Tiên thiên có thể đến hạn Khắc là nguy, nhưng vận dụng Hậu thiên trong các học thuật lớn có câu “Chiêu khắc sinh Tài” cơ mà. Chứ xét theo hạn Khắc của Tiên thiên thì có mà chết cứng! :D

taplaioto

Xe điện
Thế giới Hậu thiên biến đổi vô cùng.
Trong Tiên thiên có thể đến hạn Khắc là nguy, nhưng vận dụng Hậu thiên trong các học thuật lớn có câu “Chiêu khắc sinh Tài” cơ mà. Chứ xét theo hạn Khắc của Tiên thiên thì có mà chết cứng! :D
Vâng, tks Cụ ! Tí em kính Cụ ly rượu ảo ạ ! :D

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhân ngày nằm nghỉ cho đỡ mệt sau mấy hôm xuống Đồ Sơn khảo sát vài ba thứ, vừa mới về... thấy thớt hay hay của chú Huyart, em ấm ớ vài câu ủng hộ phong trào.
Tử vi hay mà, không hay thì nó đã không còn tồn tại!
Nhưng nếu chỉ thấy nó như phần lớn các thầy hiểu và hành, cũng như tuyệt đại đa số dân tình cầu muốn...thì (nếu xét chính xác cao), nó cũng chỉ là một dạng dự báo. Tức là bệnh án mang về cất, thấy đúng thì khen thấy sai thì chê, dĩ nhiên như vậy rồi.
Thế nhưng (lại “nhưng”), liệu như vậy ta có đánh giá nó (như những khái quát bên trên) một các hời hợt hoặc là chưa thấu đến các tầng vi diệu của nó không?
Điều đó ít ai đặt thành vấn đề mang tính lý luận và lý trí, mà thường là chấp nhận nó như vậy, với các kết quả tiếp cận phổ thông như phần trên đầu đã nói tới.
Tử vi là một môn Nhân mệnh, cùng với một số môn khác như Bát tự Tử Bình v.v..., trên nó là Tam thức với diện đối tượng có phạm vi và tính chất khác nhau, trên nữa...và trên nữa...
Nhưng biết đâu nó tàng ẩn các nguyên lý của các học thuật lớn hơn (chắc chắn rằng các môn phương Đông này dù phạm vi lớn hay nhỏ đều đồng nhất lý, không thể khác được); và biết đâu nó cũng tàng ẩn phạm vi công năng rất lớn mà thông thường như ngày nay ta ít thấy nên chỉ coi nó (nếu luận chính xác) chỉ là biểu đồ theo trục hoành thời gian limited của 1 cuộc đời???
Các môn học thuật phương Đông, thậm chí cả phương Tây phương Nam phương Bắc phương gì gì...đều có 2 phần rõ ràng, là phần Thể và phần Dụng.
Phần Thể là phần lý thuyết, ai chịu học đều có thể nắm tương đối, hoặc có thể thuộc làu.
Nhưng Dụng (tức là khả năng Dùng lý thuyết đó) thì sao?
Đó là vấn đề dẫn đến nhận thức và thực hành với kết quả rất thấp so với nội lực tàng chứa của Tử vi hiện nay (cũng như với nhiều môn học thuật phương Đông khác)!
Ví dụ về 1 sao trong Tứ Hoá, là Hoá Khoa. Ai ai cũng dễ dàng hiểu đại khái nó biểu thôi cho văn tư khoa cử...
Mấy câu thơ về nó thế này:
“Hoá Khoa chủ văn chương thi cử
Hợi Dần Thân Tỵ thủ miếu cung
Văn chương khoa bảng hanh thông
Khoa tinh vị tướng giải hung cứu người”
Thì cái câu cuối, nó còn Giải hung cứu người” nữa mà!
Thế thì khi con người ta gặp hung hoạ, thậm chí chuẩn bị quan hình lao ngục, thằng Hoá Khoa này sẽ giải được!
Vẫn là đang nói về phần Dụng đấy ạ, thì ờ biết thế, nhưng làm thế nào phát động công năng của thằng Hoá Khoa này đây, để cứu em với?
Sự vi diệu luôn nằm ở phần Dụng, chứ chỉ có phần Thể là xong thì khác gì bệnh án của ngài đây, ngài ung thư rồi, về nhà cất bệnh án này vào tủ rồi thấy gì ngon ăn cố đi, thấy gì đẹp mặc nốt vào nhé...:D
Dưới Đồ Sơn, em chém sơ kiểu vậy, mà lạ thay mấy đối tác ngã ngửa luôn. :D
Trâu đại nhân lâu lắm em mới lại thấy lên diễn đàn.
Dụng được Hóa Khoa khó lắm, vô cùng khó.
Trong một tương quan lực lượng hội tụ vào 1 cung mà có 2 thế lực một chính có đủ bộ Ân Quang Thiên Quý, Hóa Lộc Hóa Khoa, Riêu, Y, phe tà chỉ cần một cặp Không Kiếp đắc địa ở Tỵ mà đống sao cứu giải không làm gì được.
Với Ân Quang Thiên Quý thì cũng cầu khấn khắp nơi, xem lại phong thủy các kiểu.
Với Hóa Khoa, Hóa Lộc, Riêu, Y cũng chạy khắp các viện đến Bạch Mai thì ra nguyên nhân mà cả khoa phải hội chẩn, mời cả trưởng khoa về hưu cùng tham gia mới ra được bệnh nhưng cũng chả có thuốc chữa
Dùng đến phương pháp Tế bào gốc thì công nghệ chưa phổ biến và phải tiền tấn cộng với cơ may phù hợp mới thành công.
Đủ các thể loại thầy, phương pháp dân gian, rồi đưa bản vẽ cơ khí, mua phụ kiện từ Nhật gửi vào Nam nhờ một ông cơ khí làm cho cái xe để bênh nhân tập đi nhưng tất cả đều vô vọng.
Cuối cùng đạo cao một thước, ma cao một trượng. Sau 7 năm, bệnh nhân ra đi, gia đình khánh kiệt, chưa có dấu hiệu hồi phục.
Vậy thì có thật Khoa cứu giải được không, hay phải rủi ro may mắn đặt vào đúng hoàn cảnh, thời thế. Mong cụ Trâu cho thêm vài lời.

hp78

Xe điện
Trâu đại nhân lâu lắm em mới lại thấy lên diễn đàn.
Dụng được Hóa Khoa khó lắm, vô cùng khó.
Trong một tương quan lực lượng hội tụ vào 1 cung mà có 2 thế lực một chính có đủ bộ Ân Quang Thiên Quý, Hóa Lộc Hóa Khoa, Riêu, Y, phe tà chỉ cần một cặp Không Kiếp đắc địa ở Tỵ mà đống sao cứu giải không làm gì được.
Với Ân Quang Thiên Quý thì cũng cầu khấn khắp nơi, xem lại phong thủy các kiểu.
Với Hóa Khoa, Hóa Lộc, Riêu, Y cũng chạy khắp các viện đến Bạch Mai thì ra nguyên nhân mà cả khoa phải hội chẩn, mời cả trưởng khoa về hưu cùng tham gia mới ra được bệnh nhưng cũng chả có thuốc chữa
Dùng đến phương pháp Tế bào gốc thì công nghệ chưa phổ biến và phải tiền tấn cộng với cơ may phù hợp mới thành công.
Đủ các thể loại thầy, phương pháp dân gian, rồi đưa bản vẽ cơ khí, mua phụ kiện từ Nhật gửi vào Nam nhờ một ông cơ khí làm cho cái xe để bênh nhân tập đi nhưng tất cả đều vô vọng.
Cuối cùng đạo cao một thước, ma cao một trượng. Sau 7 năm, bệnh nhân ra đi, gia đình khánh kiệt, chưa có dấu hiệu hồi phục.
Vậy thì có thật Khoa cứu giải được không, hay phải rủi ro may mắn đặt vào đúng hoàn cảnh, thời thế. Mong cụ Trâu cho thêm vài lời.
Cụ có thông tin lá số không ạ.