[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

truongga

Xe tải

Năm nay teo tua quá, e nhờ các cụ xem hộ e với

yuh2105

Xe tăng
Gửi các anh em muốn làm lá số nghiêm túc :

Xin nhấn mạnh rằng : Lá số Tử Vi là bản đồ lưu trữ Vận Mệnh cực quan trọng của một con người. Giới trí thức xưa cực kỳ quan tâm đến nó. Cho nên các cụ gia đình trí thức mới đặt tên con nó vận vào nghiệp. Đi mãi đến hết cuộc đời càng ngẫm càng thấy đúng. Như cụ Võ đại tướng nước ta là một dẫn chứng. Còn giới bình dân ít học không nhận thức ra thì chẳng coi nó là cái gì quan trọng. Nên vẫn mãi là giới bình dân thôi…

1- Ở đây có rất nhiều cụ “biết” Tử Vi thế nên nhờ “ các cụ” thì sẽ đồng nghĩa với việc không có cụ nào quan tâm. Hoặc có xem thì xem hời hợt qua loa cho " VUI" thôi .

2- Muốn chuẩn hoá một lá số đúng của mình, về giờ sinh, về tính cách, về nghề nghiệp, về các mốc sự việc lớn trong đời sau đó mới xem Đại Vận, Lưu Niên, Nguyệt vận, Thời vận phải mất rất nhiều thời gian tương tác, xác nhận. Nên tự nhiên up một lá số lên rồi hời hợt một câu” các cụ xem giúp “ thì sẽ nhận được vài câu phán bá láp của một ai đó “ biết “ TV rồi lại chìm trong mơ hồ vĩnh cửu về nó. Vậy nên đã có ' duyên" tìm đến Tử Vi hãy quan tâm đến nó một cách nghiêm túc .

3- Để làm được một lá số TV có phần bình giải nghiêm túc sẽ mất từ 3-6 tiếng với những lá giờ giấc nhập nhằng. Cho nên những cụ “ bán chuyên” sẽ không có thời gian đâu để phục vụ những nhu cầu như thế. Thân thiết qua lại lắm họ mới bỏ thời gian giúp. Bằng không thì lướt qua nói dăm ba câu bâng quơ, thiếu trách nhiệm rồi lượn.

4- Tư tưởng sử dụng chất xám của người khác kiểu nhờ vả sẽ không kích thích được trí thức đào sâu nghiên cứu học thuật. Dẫu có cũng chỉ có những người thật sự đam mê và đã đủ vật chất mới làm nghiêm túc. Tuy nhiên những người này họ rất ít “xem giúp” vì não cần phải thực hiện những việc khác quan trọng hơn trong các dự án nghiên cứu của họ. Hoặc là để nó VÔ VI nghỉ ngơi trước khi làm việc riêng cho đỡ lão hoá.

5- Kết luận : dưới tư duy về kinh tế thị trường thì hàng hoá vật chất hay phi vật chất đều phải bỏ rất nhiều công để sản xuất ra nó. Thế nên phi vật chất hay vật chất đều nên định giá bằng tiền. Để tất cả các thành phần kinh tế trong xã hội đều có giao dịch tạo ra lưu thông. Việc này mới kích thích các nhóm nghiên cứu làm việc để đi đến sản phẩm cuối cùng nghiêm túc nhất. Học thuật là thứ khó nhằn, đọc 1 cuốn sách 1000 trang chưa chắc đã hiểu ra vấn đề. Thường để một nhà nghiên cứu có đầy đủ lý luận phải có ít nhất 10 cuốn 1000 trang mới hình thành một cơ sở vững chắc cho nghiên cứu của mình. Mà có phải khi học đã có được 10 cuốn tài liệu CHÍNH LUẬN ngay đâu, phải gạn đục khơi trong từ hàng chục cuốn tài liệu rác sau đó mới lọc ra được tầm chục đầu tương đối để theo. Vậy thời gian nghiên cứu hàng chục ngàn trang sách đó trong mấy chục năm ròng ai trả lương ? Giới học thuật ở nước ngoài là giới được VINH DANH TINH THẦN và được CHI TRẢ VẬT CHẤT thuộc nhóm cao nhất trong xã hội thì mới kích thích được NHÂN TÀI . Còn ở xứ ta thì ngược lại, hỏi vậy bao giờ phát triển được ???

6- Tôi đã được tiếp xúc với thông tin giới học thuật Đài Loan sau khi có một trường phái nghiên cứu công bố công trình 30 năm của mình về bộ tài liệu kỹ thuật cao cấp chuyên sâu gồm có nhiều môn - Tử Vi Mệnh Lý - Phong Thuỷ Kham Dư- gồm 8 cuốn và báo giá 1050 cây vàng. Một cái giá khủng khiếp nhưng chỉ 1 ngày sau đã có người mua hết vì họ hiểu giá trị của những nghiên cứu này. Sau thời gian ngắn bộ sách đó được người khác trả hơn 2000 cây vàng. Những người còn lại chỉ còn biết chờ đợi bản thương mại được phát hành. Nhưng xin thưa những thứ thuộc hàng tinh hoa học thuật đâu có thể mua được trên kệ sách bình dân ???
Dẫn chứng trên đưa ra để thấy tài sản trí tuệ là những thứ đắt giá hơn nhiều loai hàng hoá khác.

7- Thực trạng “ man thư” Tử Vi lầy lội ở nước ta đã làm cho giới học thuật khổ. Người tiếp thu sản phẩm khổ. Vì tất cả đều rất hời hợt, giấu nghề sau mấy chục năm chả đi đến đâu cả vì ông viết sách thì giấu nghề, ông đi học thì bế tắc, người cần đón nhận sp thì nhận được những câu phán vô trách nhiệm. Sau đó thì coi đám nghiên cứu học thuật như rẻ rách. Sản phầm không đáng để chi trả bằng tiền. Sau đó thì Man sư đọc (viết) man thư lừa man nhân quay cuồng hỗn loạn hết cả trong một cộng đồng.

Thử hỏi không có tư duy kinh tế thị trường thì những người nghiên cứu học thuật tự do cạp đất để sống à các cụ. Thời gian quý báu của các cụ được định giá bằng tiền bằng vàng, còn thời gian của đám học thuật chỉ tính bằng ngô khoai phỏng ?

Trong khi ông nào làm ăn , quan chức cũng đều quan tâm đến Tài Vận, Quan Vận, số mệnh Sinh Tử. Phi vụ bạc TỶ đồng, triệu ĐÔ mà đi NHỜ phân tích lá số Vận Mệnh liệu có an toàn ???
Cụ nói rất đúng ạ. Tiếc là em hết vodka rót cho cụ.

Iambui

Xe đạp
Cụ Medusa99 cho em hỏi sinh vào lúc 23h58 phút thì tính vào giờ tý của ngày kế tiếp phải không cụ

Medusa99

Xe hơi
Cụ Medusa99 cho em hỏi sinh vào lúc 23h58 phút thì tính vào giờ tý của ngày kế tiếp phải không cụ
Thường thì ngày Dương sẽ vẫn tính là hôm đó - Nhưng ngày âm sẽ tính là giờ Tý hôm sau > Lá số làm trên dữ liệu ngày âm cụ ạ .

Layloi

Xe tăng
Cháu lại ngoi lên hỏi nhờ các cụ lần nữa. Tuần trc ông chú (em của bố cháu) có làm lễ thì thầy có bảo gia đình cẩn thận, tháng 11 có thể có tang. Cháu hỏi nhờ các cụ xem có nhìn đc gì từ lá số của cháu không ạ.
Group FB Tử Vi Việt Nam.jpg

Medusa99

Xe hơi
Cháu lại ngoi lên hỏi nhờ các cụ lần nữa. Tuần trc ông chú (em của bố cháu) có làm lễ thì thầy có bảo gia đình cẩn thận, tháng 11 có thể có tang. Cháu hỏi nhờ các cụ xem có nhìn đc gì từ lá số của cháu không ạ.
Nếu lá số chuẩn của cụ thì có thể thấy sang năm mới có sự việc xảy ra với cụ

Chỉnh sửa cuối:

Layloi

Xe tăng
Nếu lá số chuẩn của cụ thì có thể thấy sang năm mới có sự việc xảy ra với cụ
Lá này chuẩn ạ. Cụ có thể cho cháu xin thêm chút gợi ý được không ạ? Có sự cbi biết đâu có thể giảm bớt chút rủi ro.

Medusa99

Xe hơi

Medusa99

Xe hơi
Lá này chuẩn ạ. Cụ có thể cho cháu xin thêm chút gợi ý được không ạ? Có sự cbi biết đâu có thể giảm bớt chút rủi ro.
Cụ sinh tháng nhuận nên phải định vị lại nhiều thông tin thực tế

Layloi

Xe tăng

biba_bibo

Xe tải
Thớt này hay quá mà giờ cháu mới biết, ủn nên cho cụ nào thấy hay.

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Em tha thiết mong cụ nào xem được tử vi có thể hữu duyên xem cho em . Lá số em toàn hãm địa ạ.

Medusa99

Xe hơi
All Chào các anh em yêu Tử Vi . Sáng nay có chút thời gian tôi gửi đến anh em một số thông điệp giải thích về việc xác định lá số chuẩn đúng người là tối quan trọng.

1. Lá số chuẩn lưu tính cách đặc trưng, sở trường, nghề nghiệp
2: Lá số thể hiện thông tin các sự kiện lớn trong đời .
- Cưới hỏi .
- Hạn vui, thi cử, thăng quan tiến chức.
- Hạn buồn, các tai nạn xảy đến ( cái này biết trước để can thiệp điều chỉnh ).
- Vòng vận lên xuống trong từng đại vận 10 năm, 1 năm .
- Hạn chết của đương số - Nếu cái chết đến trước 40 - 50 tuổi thì nên can thiệp. Sau 60 thì thôi .

Về nguyên lý luận đoán của khoa mệnh lý theo nguyên lý triết học Ngũ Hành - Âm Dương - Dịch học :
Nhìn thuận thì có dữ liệu quá khứ - nhìn nghịch để xác định sự việc xảy đến trong tương lai .
" Nghịch đổ tương lai- Thuận tàng dĩ vãng " .

- Về những hạn tốt trong đời đôi khi biết cũng được, không biết cũng được. Nhưng gặp hạn xấu đến sớm quá. Chuyên gia mệnh lý phải tính được nó xảy ra vào ngày nào, tháng nào, năm nào bằng các kỹ thuật cao cấp để tác động cho cung thời gian thực đi chệch hướng 1 đoạn, sau đó mệnh số lại tiếp tục chuỗi đời của mình. Khi làm được điều này là đã giúp được đương số khai sinh thêm một lần - Là việc Phúc đáng làm. Ví dụ như việc chẩn đoán hạn Tử sớm để chẩn đoán Ung Thư sớm từ khi u còn nhỏ để can thiệp. Nếu để hạn xảy ra bình thường thì khối u đã lớn và di căn, không ai có thể cứu đương số được. Hoặc có cứu thì mất rất nhiều công sức.

Những chuyên gia mệnh lý không có đạo đức sẽ nhân việc này để vẽ ra nhiều chi phí lạm dụng vật chất, tinh thần đương số. Như kiếm báu nằm tay tướng tài bảo vệ nhân dân, hoặc kiếm báu nằm trong tay kẻ sát nhân tàn bạo thì hậu quả sẽ khác nhau.

Thực ra khi đã xác định được nguyên nhân gây hạn từ sớm thì chỉ đảo chu trình vận hành của hệ thống sao đi một chút là cung vận đó của đương số sẽ thay đổi bước ngoặt. Việc này trong quá khứ gọi là quý nhân phù trợ. Người nào có tâm thành sẽ gặp được quý nhân thôi. Chính vì điều này các kỹ thuật khán hạn cao cấp ít được chia sẻ rộng rãi ra ngoài bởi nếu nó vào tay kẻ Thất Đức sẽ gây tai hoạ cho nhân dân. Thiên Cơ thường khó đến với kẻ không có Duyên là vậy.

Cụ nào chưa hiểu thì xem chuỗi phim Final Destination sẽ hình dung ra.

Tuy nhiên Nhân Quả không trừ một ai - Chính Pháp luôn thắng Tà Đạo đó là nguyên tắc vận hành của Tâm Linh - Vũ Trụ .

( còn tiếp )

Chỉnh sửa cuối:

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Cảm ơn cụ Medusa99 vì những kiến thức cụ phổ cập cho bọn em.
Cụ có thể xem qua lá số của em được không ạ. Em cứ nghèo mãi, lúc nào cũng không có tiền . Cụ xem cho em chút được không.

Mansion.68

Xe tải
Các cụ Lika, Hp78, Huy Art… toàn đại cao thủ gặp bài tập luận hạn biến đâu hết để đương số cô đơn thế này ? Thế mới biết đọc được 12 cung in mặt trước cũng chỉ là sơ cấp thôi. Đọc được “ mặt sau “ của lá số mới là người biết TV . Không khéo mất 30 năm nữa để cầu thị học hỏi cũng nên 🥶
Không hẳn thế đâu cụ ơi. Các cụ anh HuyArt LiKaShing hp78 Lah ...bọn em lạ quái gì, toàn cao thủ cả. Toàn gương mặt thân quen cõi OF.
Các cụ ấy chém gió cõi OF này trên tinh thần funny chứ có phải đi kiếm đồng tiền bát gạo quái đâu. Hữu duyên thì coi cho vài người, còn không thì là nơi trao đổi kiến thức, lập luận về tử vi phong thủy, còn không nữa thì là nơi chém gió cật lực với bọn em :))
Môn Tử vi, như em được biết có người đọc cả ô tô sách vẫn loanh quanh chân núi, nhưng có người đọc vài cuốn đã lên được đỉnh cao.
Các cụ mợ OF ngửi văn phát là biết ai thế nào ngay. Đúng không nhà giào RosemaryCherry nhể. :>:>

hp78

Xe điện
Cụ sinh ở tháng nhuận thế này đau đầu phết:D Đúng giờ hay không đúng giờ đều khó đoán ạ:D

HungThuy7699

Xe buýt
All Chào các anh em yêu Tử Vi . Sáng nay có chút thời gian tôi gửi đến anh em một số thông điệp giải thích về việc xác định lá số chuẩn đúng người là tối quan trọng.

1. Lá số chuẩn lưu tính cách đặc trưng, sở trường, nghề nghiệp
2: Lá số thể hiện thông tin các sự kiện lớn trong đời .
- Cưới hỏi .
- Hạn vui, thi cử, thăng quan tiến chức.
- Hạn buồn, các tai nạn xảy đến ( cái này biết trước để can thiệp điều chỉnh ).
- Vòng vận lên xuống trong từng đại vận 10 năm, 1 năm .
- Hạn chết của đương số - Nếu cái chết đến trước 40 - 50 tuổi thì nên can thiệp. Sau 60 thì thôi .

Về nguyên lý luận đoán của khoa mệnh lý theo nguyên lý triết học Ngũ Hành - Âm Dương - Dịch học :
Nhìn thuận thì có dữ liệu quá khứ - nhìn nghịch để xác định sự việc xảy đến trong tương lai .
" Nghịch đổ tương lai- Thuận tàng dĩ vãng " .

- Về những hạn tốt trong đời đôi khi biết cũng được, không biết cũng được. Nhưng gặp hạn xấu đến sớm quá. Chuyên gia mệnh lý phải tính được nó xảy ra vào ngày nào, tháng nào, năm nào bằng các kỹ thuật cao cấp để tác động cho cung thời gian thực đi chệch hướng 1 đoạn, sau đó mệnh số lại tiếp tục chuỗi đời của mình. Khi làm được điều này là đã giúp được đương số khai sinh thêm một lần - Là việc Phúc đáng làm. Ví dụ như việc chẩn đoán hạn Tử sớm để chẩn đoán Ung Thư sớm từ khi u còn nhỏ để can thiệp. Nếu để hạn xảy ra bình thường thì khối u đã lớn và di căn, không ai có thể cứu đương số được. Hoặc có cứu thì mất rất nhiều công sức.

Những chuyên gia mệnh lý không có đạo đức sẽ nhân việc này để vẽ ra nhiều chi phí lạm dụng vật chất, tinh thần đương số. Như kiếm báu nằm tay tướng tài bảo vệ nhân dân, hoặc kiếm báu nằm trong tay kẻ sát nhân tàn bạo thì hậu quả sẽ khác nhau.

Thực ra khi đã xác định được nguyên nhân gây hạn từ sớm thì chỉ đảo chu trình vận hành của hệ thống sao đi một chút là cung vận đó của đương số sẽ thay đổi bước ngoặt. Việc này trong quá khứ gọi là quý nhân phù trợ. Người nào có tâm thành sẽ gặp được quý nhân thôi. Chính vì điều này các kỹ thuật khán hạn cao cấp ít được chia sẻ rộng rãi ra ngoài bởi nếu nó vào tay kẻ Thất Đức sẽ gây tai hoạ cho nhân dân. Thiên Cơ thường khó đến với kẻ không có Duyên là vậy.

Cụ nào chưa hiểu thì xem chuỗi phim Final Destination sẽ hình dung ra.

Tuy nhiên Nhân Quả không trừ một ai - Chính Pháp luôn thắng Tà Đạo đó là nguyên tắc vận hành của Tâm Linh - Vũ Trụ .

( còn tiếp )
Sau một thời gian bị dính đinh, xì hơi lốp, em ngoi lên hỏi các cụ về lá số này ạ. Các cụ thử phân tích xem vài nét tổng quan lá số và vận hạn ạ. Cám ơn các cụ mợ 😘