[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

hp78

Xe điện
Cụ càng nói em lại càng không dặn mình được :))
Cụ tự cho mình quyền thêm thắt ý riêng của mình vào xem số tử vi cho người khác, tử vi viết 1 phải hiểu 2 (đa số người khác cũng phải làm như cụ, để phù hợp với thực tế là chẳng bao giờ có 2 người cùng lá số tử vi mà hình dáng tính cách và số phận lại giống nhau)
Việc tự ý nói theo hiểu biết riêng đó chính là mê tín dị đoan đó cụ !
Cụ đã lười đọc sách lại hay chém chữ nghĩa:)) Tử vi giờ có nhiều hệ phái như Trung Châu, Tử Vân ... nó được viết thêm vào rất nhiều so với thời cụ Đoàn ạ:D Phàm đọc sách phải trên tinh thần gạn đục khơi trong, nếu chỉ có màu trắng thì khác gì đậu phụ, phải có nếp nhăn mới biết tư duy phỏng ạ:))

Politeboy

Xe buýt
Cụ đã lười đọc sách lại hay chém chữ nghĩa:)) Tử vi giờ có nhiều hệ phái như Trung Châu, Tử Vân ... nó được viết thêm vào rất nhiều so với thời cụ Đoàn ạ:D Phàm đọc sách phải trên tinh thần gạn đục khơi trong, nếu chỉ có màu trắng thì khác gì đậu phụ, phải có nếp nhăn mới biết tư duy phỏng ạ:))
Cụ có cần em nhắc lại câu hỏi của em không ạ?
Nếu cụ thấy chưa hiểu rõ câu hỏi thì em sẽ tóm tắt lại cho ngắn gọn nhé.

dong_fun

Xe hơi
Em đang cố hình dung một ông Thụy Điển có giờ sinh và lá số này sẽ lùn, da ngăm đen, ít nói, mặt vuông, lưng gù, đi chậm... ra sao
;)) :)) =))
Thì cụ tưởng tượng thế nào thì nó ra thế thôi. Trí óc cụ đủ phong phú để tưởng tượng ra thế nào.

Politeboy

Xe buýt
Thì cụ tưởng tượng thế nào thì nó ra thế thôi. Trí óc cụ đủ phong phú để tưởng tượng ra thế nào.
Nhờ trí tưởng tượng đó mà em biết được Tử Vi chỉ đúng với người Trung Quốc đó.
Qua đó số người giống nhau theo Tử Vi giảm từ 30.000 người xuống còn 7000 người
Em đang cố nhờ các cao thủ Tử Vi tìm được 2 người có cùng giờ sinh mà có hình dáng tính cách và số phận giống nhau vẫn chưa được
Cụ có giúp hem?

hp78

Xe điện
Cụ có cần em nhắc lại câu hỏi của em không ạ?
Nếu cụ thấy chưa hiểu rõ câu hỏi thì em sẽ tóm tắt lại cho ngắn gọn nhé.
Em trả lời cụ rất rõ ràng rồi mà ạ:D Hay cụ còn câu hỏi khác ạ:))

Vongai

Xe buýt
Điền trạch có văn xương văn khúc thì không thể có nhà cửa to đẹp được. Không phải kiểu biệt thự uốn lượn kì vĩ. Tuy nhiên lại có tam thai bát toạ thiên việt thì bé nhưng đẹp đẽ. Sẽ phải suy nghĩ nhiều về đất cát đó. Suy nghĩ và nhọc công. Cứ định làm thì lại rụt vào. Của cụ được hưởng lộc, làm tốt nhé. Cứ làm đi. Bố mẹ cụ là người có của ăn của để
Kể có hơi lạ đó cụ cụ giải thích loogic vấn đề này giúp em được ko ạ?

Năm 2005, em tự làm nhà để cưới vợ, tự thiết kế - thuê thợ làm.
Tuy ko phải quá đẹp đẽ, nhg hồi đó nhiều người cũng đến thăm quan - xin thiết kế,
Cá nhân em đánh giá hồi đó tạm ổn. Tất nhiên là giờ thì ko hạp lắm, chủ yếu hồi đó xây hơi nhỏ phòng ốc hơi bé, có khoảng hơn 70m2/sàn 3 tầng.
Em lá số cũng có văn xương, văn khúc ở cung Điền Trạch
Nhg đúng là Xương Khúc đóng cung Điền hơi vô dụng

P/S: Có tip nhỏ, chủ yếu do tự em quan sát là những người có Văn Xương, văn khúc đắc địa thường học hành rất khá, đạt kết quả cao. Cụ thử nghiệm xem có đúng ko với nhé???

Politeboy

Xe buýt
Em trả lời cụ rất rõ ràng rồi mà ạ:D Hay cụ còn câu hỏi khác ạ:))
Câu hỏi của em vẫn thế thôi, nhưng có vẻ cụ chưa hiểu nên em tóm gọn lại :
"Căn bản của Tử Vi là 30.000 người có cùng giờ sinh thì hình dáng tính cách và số phận giống nhau. Tại sao trên thực tế không tìm được nổi 2 người như vậy"
Để em nói trước kẻo lại mất thì giờ của nhau:
Cụ đừng bảo Tử Vi còn phụ thuộc linh tinh kiểu giờ sinh của cha mẹ, địa chỉ , dân tộc, ăn uống, sự nỗ lực cá nhân...
Tử vi không nói vậy và không nên bịa đặt như vậy.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Tuy ko phải quá đẹp đẽ, nhg hồi đó nhiều người cũng đến thăm quan - xin thiết kế,
Cá nhân em đánh giá hồi đó tạm ổn. Tất nhiên là giờ thì ko hạp lắm, chủ yếu hồi đó xây hơi nhỏ phòng ốc hơi bé, có khoảng hơn 70m2/sàn 3 tầng.

P/S: Có tip nhỏ, chủ yếu do tự em quan sát là những người có Văn Xương, văn khúc đắc địa thường học hành rất khá, đạt kết quả cao. Cụ thử nghiệm xem có đúng ko với nhé???
Một sao trong tử vi tuỳ thuộc vào sự am hiểu của người xem mà có thể dịch ra vài chục ngữ nghĩa khác nhau. Ví dụ văn xương văn khúc đóng tại điền sẽ dịch một kiểu, đóng tại mệnh sẽ dịch một kiểu. Ví dụ đóng tại mệnh mà có hồng loan đào hoa bổ xung thì dịch là người phụ nữ đẹp ra đường thu hút ánh nhìn có nhiều đàn ông theo đuổi. Lúc đó ko phải là năng lực học tập. Xương khúc có lúc dịch là văn bằng thứ hai, sau khi học một bằng ròii. Có lúc lại hiểu là học về ngôn ngữ thứ hai. Xương khúc tượng trưng cho bằng sắc chứ ko hẳn là năng lực học tập. Để nói về học giỏi thì có những sao khác mô tả tốt hơn. Xương khúc đóng điền nếu ở thành phố có thể đoán là số nhà bao nhiêu. …. Rất nhiều

hp78

Xe điện
Câu hỏi của em vẫn thế thôi, nhưng có vẻ cụ chưa hiểu nên em tóm gọn lại :
"Căn bản của Tử Vi là 30.000 người có cùng giờ sinh thì hình dáng tính cách và số phận giống nhau. Tại sao trên thực tế không tìm được nổi 2 người như vậy"
Để em nói trước kẻo lại mất thì giờ của nhau:
Cụ đừng bảo Tử Vi còn phụ thuộc linh tinh kiểu giờ sinh của cha mẹ, địa chỉ , dân tộc, ăn uống, sự nỗ lực cá nhân...
Tử vi không nói vậy và không nên bịa đặt như vậy.
Cụ đọc hiểu có vấn đề đấy chứ, em giải thích rất rõ ràng về ứng dụng của tử vi, cái mà cụ bảo chỉ đơn giản thế thôi đấy ạ:D Chính bởi vì tử vi ôm đồm nhiều thứ nên có nhiều mâu thuẫn khi dự đoán, do đó trong 1 thời gian dài không phát triển, mới được quan tâm lại vào thập kỷ 60 - 70 thế kỷ trước ở Đài Cảng. Thường mọi người thích đọc sách về tử vì nó dễ đọc, vừa đọc vừa tự xem cho mình được, nhưng càng đọc lại thấy càng sai:D Thế nên đọc sách cần gạn đục khơi trong phỏng ạ:))

Politeboy

Xe buýt
Cụ đọc hiểu có vấn đề đấy chứ, em giải thích rất rõ ràng về ứng dụng của tử vi, cái mà cụ bảo chỉ đơn giản thế thôi đấy ạ:D Chính bởi vì tử vi ôm đồm nhiều thứ nên có nhiều mâu thuẫn khi dự đoán, do đó trong 1 thời gian dài không phát triển, mới được quan tâm lại vào thập kỷ 60 - 70 thế kỷ trước ở Đài Cảng. Thường mọi người thích đọc sách về tử vì nó dễ đọc, vừa đọc vừa tự xem cho mình được, nhưng càng đọc lại thấy càng sai:D Thế nên đọc sách cần gạn đục khơi trong phỏng ạ:))
Cụ lại không trả lời thẳng vào câu hỏi của em
Lần này em dừng hẳn thảo luận với cụ ạ

hp78

Xe điện
Cụ lại không trả lời thẳng vào câu hỏi của em
Lần này em dừng hẳn thảo luận với cụ ạ
Câu trả lời của em là làm gì có ai cùng giống hình dáng và số phận, rõ thế cụ còn muốn gì nữa ạ:))

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Xương Khúc ở cung Điền vào đại tiểu vận là có tác phẩm dạng in ấn để lại trong thời kỳ đó đấy :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em đang cố hình dung một ông Thụy Điển có giờ sinh và lá số này sẽ lùn, da ngăm đen, ít nói, mặt vuông, lưng gù, đi chậm... ra sao
Lý thuyết tử vi cho toàn cầu và giống nòi khác cơ à. Tử vi Trung Quốc đã khác tv Việt Nam rồi, chắc tử vi Bắc Âu sẽ rất khác :D

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuyện nó trẻ con lắm. Học 1 phải biết hiểu 2, chứ sách nói thế nào xong nói lại như vậy thì cái đầu để làm gì. Sách viết thế người ta nói thế nhưng tôi ko nói thế. Nếu sách viêtw mà đúng thì chỉ cần lập trình viên nó soạn sẵn xong nhập thông tin là ra lá số rồi luận giải là xong. Sách khôn bằng con người à, máy tinh khôn bằng người ko. Tôi cho là còn lâu nhé.
Máy tính khôn bằng ngươi hay không thì chưa biết, chỉ nói đơn giản thực hiện 1 phép tính bảo đảm con người đã thua máy tính vì máy tính nó có thể tính hàng triệu thuật toán trong 1 giây. Đủ hiểu con người đã thua nó rồi ( tuy nó do con người tạo ra)

Politeboy

Xe buýt
Lý thuyết tử vi cho toàn cầu và giống nòi khác cơ à. Tử vi Trung Quốc đã khác tv Việt Nam rồi, chắc tử vi Bắc Âu sẽ rất khác :D
Cụ trên bảo Tử Vi là chỉ đúng với người Trung Quốc cụ ạ ;))
Thế mà ở đây xem cho người Việt Nam như đúng rồi.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lười đọc nhỉ:)) Cụ nghĩ không có tử vi Việt Nam à:))
Tử vi Việt Nam do ai sáng phân bổ khuyết chế cháo ra vậy;) hay cũng chỉ là ăn cắp của Trần Đoàn rồi đề tên mình lên sách:))

Politeboy

Xe buýt
Tử vi Việt Nam do ai sáng phân bổ khuyết chế cháo ra vậy;) hay cũng chỉ là ăn cắp của Trần Đoàn rồi đề tên mình lên sách:))
Đằng nào cũng mất 1 công kiếm tiền
Cụ chế Tử Vi Thụy Điển, Mỹ, Anh Pháp, Nga... để bán
Các sao thì cụ đặt lại tên theo tiếng địa phương của họ
Những cái gì đặc trưng Trung Quốc quá thì cụ bỏ đi (à mà như thế thì lại không ra được lá số nhỉ)
Thôi kệ đi, cụ cứ để nguyên mắt ti hí, râu 3 chỏm, ruộng đất quan trường y như cũ đi
Cụ hp87 bảo thực ra chỉ có tuổi thọ và hôn nhân là 30.000 người cùng giờ sinh trên thế giới sẽ giống nhau thôi, các cái khác tuy được các sao Tử Vi chiếu rọi nhưng đều tào lao hết, người Tây cũng không để ý đâu.

hp78

Xe điện
Thanh niên biết truyện Kiều viết bằng chữ gì không:)) Người ta gọi là giao thoa văn hoá chứ không gọi là ăn cắp thanh niên nhé:)) Cố gắng học thêm tiếng Việt thanh niên:))

hp78

Xe điện
Đằng nào cũng mất 1 công kiếm tiền
Cụ chế Tử Vi Thụy Điển, Mỹ, Anh Pháp, Nga... để bán
Các sao thì cụ đặt lại tên theo tiếng địa phương của họ
Những cái gì đặc trưng Trung Quốc quá thì cụ bỏ đi (à mà như thế thì lại không ra được lá số nhỉ)
Thôi kệ đi, cụ cứ để nguyên mắt ti hí, râu 3 chỏm, ruộng đất quan trường y như cũ đi
Cụ hp87 bảo thực ra chỉ có tuổi thọ và hôn nhân là 30.000 người cùng giờ sinh trên thế giới sẽ giống nhau thôi, các cái khác tuy được các sao Tử Vi chiếu rọi nhưng đều tào lao hết, người Tây cũng không để ý đâu.
Cụ đã thiếu hiểu biết lại còn hay ní nuận, chỗ nào em bảo giống nhau:)) Cụ lẩn như trạch, người đàng hoàng ai lại thế:))