[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhờ cụ LiKaShing hữu duyên xem giúp cho F1 nhà em, cháu hơi chậm, học trung bình, giờ chỉ thích đọc truyện tranh. Các cụ xem giúp cháu thế nào, chọn ngành nghề gì cho phù hợp. Em cảm ơn cụ.
Nguyễn Thanh Phong.jpg
Học thì bình bình thôi. Có cố cũng ko chăm đc mà cũng ko giỏi được. Nhưng sau này ra đời thì lại có tài lộc. Nhà cửa ngon lành. Rất dễ được người khác quý mến nâng đỡ

em cảm ơn cụ, cụ xem cháu có khả năng học lên được nữa không hay làm thợ thôi, em cũng không nặng nề việc học lắm nhưng gấu cứ muốn cháu cố gắng học.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
dạ em cảm ơn cụ ạ, nhờ cụ xem hộ em xem cháu nó làm ngành gì thì phù hợp ạ? Đang học lớp 10 cũng chưa có định hướng rõ ràng về nghề nghiệp, cu cậu thích học IT nhưng vẫn thấy chưa chắc chắn lắm.
Nghề nghiệp là phạm trù rộng lớn. Có vài trăm nghề, vài nghìn nghề. Vậy nên mọi người hỏi chi tiết đến mức học IT hay học điện tử thì tử vi ko thể sâu sát đc. Nhất lại liên quan đến sinh kế cuộc đời chaú sau này. Chỉ những lá số mà có nguy cơ thì e mới khuyên còn cứ bình bình thì cứ để tự nhiên các cụ các mợ nhé.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
em cảm ơn cụ, cụ xem cháu có khả năng học lên được nữa không hay làm thợ thôi, em cũng không nặng nề việc học lắm nhưng gấu cứ muốn cháu cố gắng học.
Gấu nhà cụ quyết thế là đúng rồi. Chứ ai lại dám khuyên cháu dừng học.

Gấu nhà cụ quyết thế là đúng rồi. Chứ ai lại dám khuyên cháu dừng học.
ý em là chuyển học nghề cụ ạ, chứ không nhất thiết phải cố học lên đại học, nhà em cũng cho cháu học thêm nhiều, nhưng cháu chỉ học kiểu cho có, chứ không cố gắng.

lực học như cháu nhà em hiện tại theo đánh giá thì vào được cấp 3 chính quy là khó, em hiện phân vân hai hướng là sẽ cố gắng để cho cháu vào một trường cấp 3 chính quy (phải dùng quan hệ, chạy vòng vòng..) hai là cho cháu học cấp 3 kèm học nghề (cái này chỉ cần nộp hồ sơ).

Quan điểm của e là chỉ để tham khảo và tự điều chỉnh bản thân mình!

anphuong

Xe hơi
Kính nhờ các cụ LiKaShing , hp78 , Lah … cùng các cụ khác xem giúp cháu lá số ạ. Cháu cảm ơn!!!

Hoàng Trang

Xe ngựa
lực học như cháu nhà em hiện tại theo đánh giá thì vào được cấp 3 chính quy là khó, em hiện phân vân hai hướng là sẽ cố gắng để cho cháu vào một trường cấp 3 chính quy (phải dùng quan hệ, chạy vòng vòng..) hai là cho cháu học cấp 3 kèm học nghề (cái này chỉ cần nộp hồ sơ).
Em góp ý chân thành với cụ: hãy để con ngồi đúng lớp. Lực học đến đâu thi đến đó. Cụ chạy chọt được nhưng lực học của con không tới, không theo được thì khổ con ra.

Em góp ý chân thành với cụ: hãy để con ngồi đúng lớp. Lực học đến đâu thi đến đó. Cụ chạy chọt được nhưng lực học của con không tới, không theo được thì khổ con ra.
Cảm ơn mợ nhé, mợ thức khuya thế. Em sẽ động viên cháu cố gắng.

ganghiadan

Xe buýt
Nghề nghiệp là phạm trù rộng lớn. Có vài trăm nghề, vài nghìn nghề. Vậy nên mọi người hỏi chi tiết đến mức học IT hay học điện tử thì tử vi ko thể sâu sát đc. Nhất lại liên quan đến sinh kế cuộc đời chaú sau này. Chỉ những lá số mà có nguy cơ thì e mới khuyên còn cứ bình bình thì cứ để tự nhiên các cụ các mợ nhé.
Dạ vâng em cảm ơn cụ nhiều ạ; Em cũng hiểu là nghề nghiệp rất đa dạng, nhất là với việc công nghệ thay đổi hàng ngày thì sẽ có những nghề mới sinh ra và nghề cũ mất đi. Ý em ở đây là liệu có thể có một định hướng cho nhóm nghề được ko cụ? Ví dụ ku con em thiên về học hành, như vậy có thể cho nó đi theo hướng dạy học hoặc nghiên cứu chẳng hạn; hoặc bạn nào lanh lợi, máu làm ăn... thì có thể cho học các ngành kinh tế. Nếu có định hướng như vậy thì các con sẽ tận dụng được điểm mạnh của bản thân và đỡ mất thời gian trong việc chọn/thay đổi nghề nghiệp sau này.

Daimon

Xe tải
Tối qua e ngủ mơ rụng 1 cái răng hàm, răng bị sâu. K chảy máu. Ai cũng bảo điềm xấu. Cccm có kinh nghiệm gì k? Có lần e ngủ mơ tai nạn nhìn thấy máu- thì ngay ngày hôm sau e bị tai nạn (do trời mưa đường trơn trượt bánh đâm vào xe ngc chiều chứ k phải do e k chú ý đi đường)

ototroll

Xe hơi
Tối qua e ngủ mơ rụng 1 cái răng hàm, răng bị sâu. K chảy máu. Ai cũng bảo điềm xấu. Cccm có kinh nghiệm gì k? Có lần e ngủ mơ tai nạn nhìn thấy máu- thì ngay ngày hôm sau e bị tai nạn (do trời mưa đường trơn trượt bánh đâm vào xe ngc chiều chứ k phải do e k chú ý đi đường)
Em thi thoảng mơ rụng răng mà sau cũng chả thấy gì cả

Daimon

Xe tải
Em thi thoảng mơ rụng răng mà sau cũng chả thấy gì cả
Cảm ơn cụ. Vậy cũng yên tâm. Và e cũng vẫn cẩn thận mọi việc hơn. Mà sao e thấy nhiều ng mơ rụng răng thật.(cá nhân e thì đang bị ốm suy nghĩ nhiều- có lẽ ảnh hưởng đến giấc mơ)