Từ vụ tai nạn Mercedes, luận bàn chuyện an toàn xe hơi Việt

khanhtung.udic

Đi bộ
Kết luận là khi đâm xe phải tỉnh táo căn góc để các túi khí mở, còn lệch vài độ chết là do bản thân, ko phải do hãng :D

Lâm Gia Trang

Xe hơi
hôm nay e có đọc được một triết lý khá hay về xe Nhật và xe Đức:

- Xe Nhật được phát triển dựa theo triết lý XE ĐÂM NGƯỜI vì nước Nhật chật hẹp, tỷ lệ xảy ra tại nạn do xe đâm vào người là rất nhiều nên cần phải hạn chế tối đa nhất có thể đối với vết thương của người bị đâm.
- Xe Đức được phát triển dựa theo triết lý XE ĐÂM XE (với vận đốc không giới hạn trên Autobahn), thế nên là đừng nói thân xe thép dầy hơn xe Nhật mà ngay cả nhựa xung quanh xe cũng được gia cố rất nhiều.
Cái triết lý này của cụ cũng mới đấy chứ nhỉ? Chắc rút ra sau nhiều vụ ở VN

Hoàng Aguero

Xe hơi
Mercedes Andu Số 11 Phạm Hùng-Từ Liêm-Hà Nội
Nói chung là Khung thân vỏ của Mercedes rất chắc chắn..!!! chỉ những lúc như thế này người ta mới thấy giá trị của xe Mercedes

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là Khung thân vỏ của Mercedes rất chắc chắn..!!! chỉ những lúc như thế này người ta mới thấy giá trị của xe Mercedes
Xe rất tệ. Vì quá êm nên tài ngủ gật, hay ho gì. Mà con camry cũng khổ vì bị tông ngang và ghì xuống nên không văng ra đc ngay

Cafe văn phòng

Xe tải
Cảm giác an toàn và đầm xe khi lái xe đức.

Vie.ABC

Xe điện
Vận tốc tối đa ở việt nhà mềnh là 120 km/h ( hà nội hải phòng ) . Hà nội - thái nguyên là 100 km/h ,còn lại là < 80 km/h . Nhưng cũng chỉ được đoạn một ... Nghĩal là chất lượng ĐỂU NHẤT của một chiếc OTO khi chạy ở Việt Nam! Vẫn OK ... Như vậy HẠ TẦNG GIAO THÔNG Ở Việt Nam! là đề tài TƯƠNG ĐỒNG VỚI CHẤT LƯỢNG XE LD ở Việt Nam . Tức là hãng xe liên doanh nó bảo nước mày chạy tối đa là 120 km/h ,mà chẳng mấy khi chạy được như thế nên tao chỉ lắp giáp và bán ra những chiếc xe chỉ thế thôi là tốt lắm òi . Mặc dù nó ĐỂU NHẤT THẾ GIỚI .... Nhưng vấn đề là chúng ta lại ứ có lựa chọn nào khác mới đau !...

autocars

Xe đạp
Website
mercedes-benzvietnam.com.vn
May m
Em nghĩ chất lượng xe là 1 chuyện nhg cũng 1 phần là nhờ vào may mắn nữa! Chưa đến số thì chưa đi thôi ah!
Các cụ ấy đi Merc S mới có đc sự may mắn và an toàn đó cụ ah!

autocars

Xe đạp
Website
mercedes-benzvietnam.com.vn
Ko có tiền thôi/. Chứ em có chút là vẫn đú ngay xe Đức..
Nghèo thôi....... giàu chơi xe xịn hết phải ko cụ! điều kiện đủ mua đc xe nào ở VN mới là quan trọng! còn những bác thừa tiền chỉ dám đi xe cỏ thì là họ coi thường mạng sống của chính bản thân họ thôi

nguyentiens

Xe buýt
Nghèo thôi....... giàu chơi xe xịn hết phải ko cụ! điều kiện đủ mua đc xe nào ở VN mới là quan trọng! còn những bác thừa tiền chỉ dám đi xe cỏ thì là họ coi thường mạng sống của chính bản thân họ thôi
chả ai coi thường đâu cụ à, khổ cho dân mình có đc cái ô tô thì mất mấy trăm % thuế, phí.

Thevau

Xe hơi
Mercedes về an toàn là nhứt , Toy VN cần xem lại chất lượng SOS

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Dân mình mua xe có nghĩ đến an toàn đầu tiên đâu, 90% mua xe là tính toán sao cho chi phí sd rẻ nhất, chi phí sửa chữa thấp nhất và bán lại đỡ lỗ nhất. Có những ng cũng nghĩ tới an toàn nhưng mà lại ko đủ kinh tế để nuôi xe sang nên đành chấp nhận cụ ạ.
Thôi thế em lại ở số phần trăm ít ỏi còn lại rồi, em không nghĩ nhiều đến chuyện chi phí sử dụng, chi phí sửa chữa và giá bán lại. Khi mua xe, em nghĩ đầu tiên là số tiền mình có đủ mua xe nào, trong số các xe đó, em chọn loại nào đi an toàn, phù hợp nhất với em, sau đó mới nghĩ đến chi phí sử dụng và sửa chữa, cuối cùng mới là giá bán. Nhưng có vẻ bác nói đúng, nhiều người quanh em khi mua xe nghĩ ngay đến khi bán xe nào lỗ ít nhất, cái này em không hiểu tại sao lắm???

mazda033

Đi bộ
Thôi thế em lại ở số phần trăm ít ỏi còn lại rồi, em không nghĩ nhiều đến chuyện chi phí sử dụng, chi phí sửa chữa và giá bán lại. Khi mua xe, em nghĩ đầu tiên là số tiền mình có đủ mua xe nào, trong số các xe đó, em chọn loại nào đi an toàn, phù hợp nhất với em, sau đó mới nghĩ đến chi phí sử dụng và sửa chữa, cuối cùng mới là giá bán. Nhưng có vẻ bác nói đúng, nhiều người quanh em khi mua xe nghĩ ngay đến khi bán xe nào lỗ ít nhất, cái này em không hiểu tại sao lắm???
vì đa số coi đó là 1 tài sản (nên khi cần là chuyển nhượng được nhanh chóng, giá tốt) chứ không phải chỉ là phương tiện phục vụ mình

Mr.luckk

Xe tải
Vì vậy mới có câu. Xem máy honda oto thi toy. Được nước anh toy anh ý muốn làm gì thì làm x-(
vì đa số coi đó là 1 tài sản (nên khi cần là chuyển nhượng được nhanh chóng, giá tốt) chứ không phải chỉ là phương tiện phục vụ mình

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Đồ đạc, phương tiện là để nó phục vụ mình, mất một số tiền lớn mà không được phục vụ hết mình để cũng buồn các cụ nhỉ, nhưng suy nghĩ này nó ăn sâu vào tiềm thức của nhiều người Việt mình rồi, khó có thể thay đổi!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Dạ các cụ cứ lấy đống tiền ra mua Toy Altis, em mua Focus, 6 túi khí, phanh tự động, cân bằng điện tử, lái sướng ....mà vẫn bị chê là sao không mua Toy :)).
Đi xe không thắt dây an toàn, xe nó kêu inh ỏi thì chửi xe ...đểu vì không tắt được tiếng kêu cảnh báo.
Còn lâu mới thay đổi được quan điểm coi thường an toàn của người Việt.

Taxulo

Xe buýt
Túm cái váy lại là chúng ta phải tự lo cho mình trước chứ trông chờ NN thì còn khướt. Cứ chăm chỉ cày tiền mua xe an toàn cho bản thân mình đi trước đã thiên hạ đổ xô đi mua xe j thì kệ người ta.

Thevau

Xe hơi
Túm cái váy lại là chúng ta phải tự lo cho mình trước chứ trông chờ NN thì còn khướt. Cứ chăm chỉ cày tiền mua xe an toàn cho bản thân mình đi trước đã thiên hạ đổ xô đi mua xe j thì kệ người ta.
Cái xe Đức này bt thì sao so với TOY được , chỉ khi sảy ra tai nạn mới biết được giá trị thôi .Cứ coi như mua bảo hiểm , lại được đi sướng ,hihi.

haivinhvungtau

Xe buýt
Đa số ai cũng thích đi xe Đức nhưng theo em có nhiều vấn đề người mua không chọn như nhiều người cố lắm lo vài trăm triệu mua xe vừa túi tiền là ổn, sao họ nghĩ đến xe Đức được. Nhiều người dư tiền nhưng họ lo mất giá, lo chi phí bảo dưỡng cao, họ không có thông tin tư vấn vd như trên OF này, họ ở các tỉnh lo ngại di chuyển đến gara uỷ quyền của hãng cho nhưng lần bảo dưỡng, thiếu các chỗ sửa có nhiều hiểu biết về xe Đức....Vì em cũng vào OF nghiên cứu trước nên em quyết làm em xe Đức, trước đó em định mua xe châu Á. Em mua xe second hand thôi nhưng thấy quá ổn. Mong cụ nào có điều kiện mà còn lăn tăn thì múc đi thôi

dung_banmai

Xe hơi
Vuốt cho xe Đức.

leminh3811

Xe đạp
Xe Mercedes E250 va chạm với tàu hoả 4 người bị thương

Chiếc Mercedes E250 này mới bị tàu hỏa đâm phải. Rất may, cả bốn người trên xe đều chỉ bị thương nhẹ. Bởi vậy, giá xe Mercedes cao cấp nhưng bỏ tiền mua Mer cũng đáng chứ các bạn? Đây chính là lý do để các bạn nên mua xe Đức.

Gần đây trên mặt báo xuất hiện rất nhiều các tai nạn thương tâm của ô tô. Đối với những chiếc xe thông thường khi bị tàu hoả đâm thường để lại hậu quả rất nặng. Đối với chiếc E250 này thì thật sự phải nể khả năng an toàn bảo vệ hành khách của nó. Lúc này đây mới thấy giá trị mà chiếc xe đắt tiền mang lại.