Tuần dập mật của em: Phú Quốc - Cà Mau - Cần Thơ

FUJITSU

Xe buýt
Cố thêm lần nữa

Cầm xem tí rồi em thả lại nó xuống biển

Chán câu với kéo, em xuống bếp ngó nghiêng đã thấy cầu gai đang nướng thơm phức

Còn đây là phần ăn sống của em, con này có tí gạch bên trong thôi. Tưởng dư lào :))

Có 1 loại nước chấm đặc biệt ăn với con nướng, ăn cũng hay các cụ ạ, hay nữa là nó có công dụng tốt cho "mật" để tránh bị dập =))

Cháo mực miễn phí của tầu thì ngon và ngọt dã man

Xem tới đoạn này đã thấy đầu gối như kim châm, thế này mà tụ được khoảng ~10 ae ngồi trên biển nhậu 3 thứ đặc sản biển PQ với can rượu Gò Đen thì chắc Vua Chúa ngày xưa cũng chỉ sướng đến thế các kụ nhỉ (b)

FUJITSU

Xe buýt
Tầu này lại dừng tại 1 bè cá để cho khách mua, chế biến miễn phí :))

Cá mú và ghẹ

Cầu gai

Em thấy con tôm mũ ni là lạ, loại này thuộc lại mầm non thôi nhưng cũng cứ phải thử. 500k/kg. Làm 1kg ăn chơi

Mô hình mua đồ trên biển nhưng lại được chủ tầu chế biến miễn phí là hơn đứt Cát Bà với Hạ Long roài, e ưng lắm rồi đấy \m/

FUJITSU

Xe buýt
No cơm, về nhận phòng khách sạn ngủ sáng hôm sau vợ chồng em mượn con xe máy đi miệt vườn chơi. Mua dừa lạnh uống giải khát có 6k/quả

Do có họ hàng đằng vợ trong này, được 1 bà thím dẫn vào ấp chơi. Đường của họ nhỏ tí, ven sông. Nhà nào cũng bám mặt sông để sinh sống. Thi thoảng lại đi qua 1 cái cầu nho nhỏ

Chuẩn luôn, quá ngưỡng mộ v/c kụ \m/, đi về miền Tây là phải có dân thổ dắt đi, xục vào trong ấp, buổi trưa - chiều mặc quẩn đùi ngồi bờ kênh nhậu lai rai thì khỏi đỡ, mấy a Hai phê phê ngồi ngả ngốn ca vọng cổ thì mới hết cái thú tang bống.,
Haizzzzzzzzzzz......... xem thread của kụ thấy sốt hết cả sột lên rồi (b)

FUJITSU

Xe buýt
Từ ngày biết chơi diễn đàn chưa bao giờ e ngồi đọc liền mạch ~40 trang, quá đã - không biết đêm nay ngủ được không :P
E hỏi kụ chủ hơi ngoài lề chút - nếu kụ biết: đi DV bụi PQ và miền Tây hợp lý nhất là vào khoảng tháng nào trong năm nhỉ :-?, hay kụ PM số dép của kụ cho e, hôm nào tụi e họp chiến thuật cho vụ này, mời kụ ra giao lưu (b)(b)(b) ae tham khảo thông tin tí nhỉ ;)

Evolution

Xe điện
Từ ngày biết chơi diễn đàn chưa bao giờ e ngồi đọc liền mạch ~40 trang, quá đã - không biết đêm nay ngủ được không :P
E hỏi kụ chủ hơi ngoài lề chút - nếu kụ biết: đi DV bụi PQ và miền Tây hợp lý nhất là vào khoảng tháng nào trong năm nhỉ :-?, hay kụ PM số dép của kụ cho e, hôm nào tụi e họp chiến thuật cho vụ này, mời kụ ra giao lưu (b)(b)(b) ae tham khảo thông tin tí nhỉ ;)
Cảm ơn cụ đã quan tâm đến cái thớt của em. Ở Phú Quốc thì em đặt phòng qua phuquocbook, còn dịch vụ tua đi câu mực, ngắm san hô thì cụ có rất nhiều lựa chọn và giá cả cũng như nhau cả thôi, từ 200k đến 350k/người tùy sử dụng tua nào. Các công ty du lịch gom khách rồi bán lại cho nhau cho đủ số lượng 1 chuyến đi. Chất lượng thì cũng tạm ổn không có gì đáng phàn nàn. Em chỉ còn nhớ tên các khách sạn nhà nghỉ thôi, cụ cứ google là ra số điện thoại thôi. Giá cả cũng phải chăng. Chúc cụ có 1 chuyến đi vui :D

cerato08

Xe điện
dập mật như thế đã có baby chưa hả cụ?

Mo Hai SG

Xe tải
Cụ muốn đi tour như của cụ chủ thớt thì nên đi vào mùa này (từ tháng 1 đến tháng 5 dương lịch) vì thời gian này đang là mùa khô. Sau thời gian này là bắt đầu có mưa & cũng là mùa cao điểm du lịch nên thường đông đúc khó book được khách sạn tốt lắm. Nếu đi Phú Quốc thì cụ chọn SG - Phú Quốc Resort mà ở, giá tuy hơi cao 1 tí (thấp nhất là $150.00/1 night) nhưng có đầy đủ các dịch vụ như lặn biển ngắm san hô, câu mực đêm, buffet BBQ vào mỗi tối thứ 7 bên bờ biển...
Mùa này đi miền Tây cũng đang rộ trái cây, tha hồ mà thưởng thức đặc sản cụ ợ.

FUJITSU

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã quan tâm đến cái thớt của em. Ở Phú Quốc thì em đặt phòng qua phuquocbook, còn dịch vụ tua đi câu mực, ngắm san hô thì cụ có rất nhiều lựa chọn và giá cả cũng như nhau cả thôi, từ 200k đến 350k/người tùy sử dụng tua nào. Các công ty du lịch gom khách rồi bán lại cho nhau cho đủ số lượng 1 chuyến đi. Chất lượng thì cũng tạm ổn không có gì đáng phàn nàn. Em chỉ còn nhớ tên các khách sạn nhà nghỉ thôi, cụ cứ google là ra số điện thoại thôi. Giá cả cũng phải chăng. Chúc cụ có 1 chuyến đi vui :D
OK, cám ơn kụ, tụi e sẽ tìm hiểu dần dần (b)

Cụ muốn đi tour như của cụ chủ thớt thì nên đi vào mùa này (từ tháng 1 đến tháng 5 dương lịch) vì thời gian này đang là mùa khô. Sau thời gian này là bắt đầu có mưa & cũng là mùa cao điểm du lịch nên thường đông đúc khó book được khách sạn tốt lắm. Nếu đi Phú Quốc thì cụ chọn SG - Phú Quốc Resort mà ở, giá tuy hơi cao 1 tí (thấp nhất là $150.00/1 night) nhưng có đầy đủ các dịch vụ như lặn biển ngắm san hô, câu mực đêm, buffet BBQ vào mỗi tối thứ 7 bên bờ biển...
Mùa này đi miền Tây cũng đang rộ trái cây, tha hồ mà thưởng thức đặc sản cụ ợ.
Ở trong rì dọt >3 chai/đêm thì còn j phải bàn nữa kụ, chính là muốn đi sao cho ngon - bổ - rẻ mới phải tìm hiểu ah :(
Cám ơn kụ đã chia sẻ, tụi e đang tính khoảng giữa T7 xem xong EURO sẽ lên đường ;)

củ chuối

Xe hơi
hay quá, vote cho cụ một chén, em đang quay cuồng để nuôi F1, mong mọt ngày nào đó được như cụ~o)

ngheolam

Xe đạp
ae đang bị ttcp nó quay báo cáo mà 9am kụ vẫn vô chém đc à,phục kụ lăn

shuttle bus

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ dã có một tuần "dập mật" thật thú vị và lãng mạn. (b)
PS : Ảnh của cụ đẹp quá !

dau_ngang_v16

Xe tải
em trai bắc đang làm việc tại tây ninh ,chắc cuối tuần không bân việc cung đi camau một chuyến............................

theboylove

Đi bộ

mấy cái này là lò than đấy cụ........người ta khai thác cây đước rồi đưa vào lò, cái lò cái cái miệng để đốt (mà đốt cây khác có giá trị kinh tế thấp hơn), để lấy hơi nóng làm chín cây đước, gọi là than đước.....Than đước vùng miền tây người ta làm nhiều ở Hậu Giang, miền đông thì có Bình Phước

duke22

Xe buýt
Đánh dấu cái này để tham khảo,sao oF ít thread về phú quốc nhỉ

namtruongtt

Xe đạp
Dạo này thấy nhiều cụ chọn địa điểm này đi dập mật nhể :D làm em cũng muốn quay lại thời oanh liệt hehe. Lời khuyên cho các cụ là đến mấy nơi này nên chọn các khu biệt thự nghỉ dưỡng đẳng cấp như Vipearl thì miễn chê luôn ạ, mọi thứ từ phục vụ đến đồ ăn, rồi spa cho các mợ... đi là không muốn về luôn :D

vuhuan87

Xe máy
Dạo này thấy nhiều cụ chọn địa điểm này đi dập mật nhể :D làm em cũng muốn quay lại thời oanh liệt hehe. Lời khuyên cho các cụ là đến mấy nơi này nên chọn các khu biệt thự nghỉ dưỡng đẳng cấp như Vipearl thì miễn chê luôn ạ, mọi thứ từ phục vụ đến đồ ăn, rồi spa cho các mợ... đi là không muốn về luôn :D
Haha cụ muốn quay lại thì cưới vợ hai thôi không thì tổ chức hôm mời bà cả đi ôn lại kỷ niệm xưa, Vinpearl bây giờ có nhiều dịch vụ cao cấp lắm hi vọng cụ quay lại mà không bị choáng :D