[Funland] Tuấn vũ giọng ca để đời

FRA

Xe tải
Tuấn Vũ là giọng ca Trương Chi. Bằng Kiều còn phải thần tượng.
Xưa rồi, mình giới thiệu các cụ một hậu duệ của Tuấn Vũ quê Bắc Ninh . cậu này có giọng ca ấm và truyền cảm nhưng hơn đàn anh ở chỗ âm vực tròn, ca rõ chữ không bị ngọng và cảm tưởng hát nhàn hơn Tuấn vũ.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Thế hệ 7x tụi em vẫn thích nghe nhạc vàng do các ca sỹ Sì gòn xưa hát. Kể cả nổi tiếng như Lệ quyên em vẫn thấy ko đúng chuẩn âm điệu nhạc vàng.
Nghe lệ Quyên hát nhạc vàng mệt não lắm a ơi.khác gì đàm Vĩnh Hưng đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng khá giống cụ, em nghe Giao Linh 1 vài bài chứ không nghe liên tục cả ngày như Hoàng Oanh được. Bài mà em phải next khi nghe đến của cô Giao Linh là bài Nhật thực, không phải vì nó không hay mà là vì quá buồn, và buồn hơn khi biết câu chuyện thật đằng sau bài ấy.

Giao Linh được mệnh danh là nữ hoàng sầu muộn mà cụ.
Chuyện tình hoa pense cũng rất buồn.

lanhpham

Xe điện
Xưa rồi, mình giới thiệu các cụ một hậu duệ của Tuấn Vũ quê Bắc Ninh . cậu này có giọng ca ấm và truyền cảm nhưng hơn đàn anh ở chỗ âm vực tròn, ca rõ chữ không bị ngọng và cảm tưởng hát nhàn hơn Tuấn vũ.

Hát nhái thế mà cụ bảo nhàn hơn Tuấn vũ

tieulyphidao

Xe tăng
Dạo này covid em thấy Thuý Nga có ra chương trình Music Box thấy cũng rất hay. Hình như hát live thì phải. Cụ nào confirm giúp.

FRA

Xe tải
Hát nhái thế mà cụ bảo nhàn hơn Tuấn vũ
Thì mình nói là hậu duệ mà, Nếu bạn để ý sẽ thấy Tuấn vũ ca không rõ chữ , đôi lúc ngọng ví dụ những từ như " ngừi về thay vì người, lối hẹn thay vì lỗi hay đá thay vì đã....

Em cũng khá giống cụ, em nghe Giao Linh 1 vài bài chứ không nghe liên tục cả ngày như Hoàng Oanh được. Bài mà em phải next khi nghe đến của cô Giao Linh là bài Nhật thực, không phải vì nó không hay mà là vì quá buồn, và buồn hơn khi biết câu chuyện thật đằng sau bài ấy.

Cô HO hát tiết tấu chậm e thấy tự nhiên còn cô GL thì thấy gượng ép thế nào đó nhất là giai đoạn gần đây e nghe thấy mệt cảm thấy k muốn nghe nữa.

lanhpham

Xe điện
Thì mình nói là hậu duệ mà, Nếu bạn để ý sẽ thấy Tuấn vũ ca không rõ chữ , đôi lúc ngọng ví dụ những từ như " ngừi về thay vì người, lối hẹn thay vì lỗi hay đá thay vì đã....
Cụ Tuấn vũ thì cũng có 1 số từ hát ngọng e công nhận

tqtuan

Xe tăng
Đấy không phải nà ngọng. Nuyến náy ló phải thế.

• Vodka
Reactions: FRA

rubytran2

Xe buýt
Ông này có chất giọng rất đặc trưng và có lẽ một vài từ luôn hát ngọng cũng là đặc sản của Tuấn Vũ.

FRA

Xe tải
Với TV. Mình thừa nhận bài Hai vì sao lạc rất hay và phù hợp với cách hát của anh, mình cũng thích nhưng từ chỗ thích ca khúc nên tìm hiểu và thấy Anh Thư ca cũng rất ấn tượng và nhất lại là bóng hồng ..!

Huthasa

Xe container
Chắc cụ chưa đến tuổi,e nge nhạc vàng lời viết nó hay ý nghĩa,còn nhạc trẻ lời chẳng có ý nghĩa gì cả
Em U60 cụ nhé. Chắc do gu âm nhạc. Còn nhạc trẻ những năm 2000 trở lại đây công nhận cũng khó trôi lời.

Chỉnh sửa cuối: