[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

langthangnoidau

Xe buýt
SỐNG BÌNH THƯỜNG chứ sống ntn, trước 50 dư nào thì sau 50 vậy thôi. Đùa thế chứ quan trọng kinh tế có đủ sống ko thôi, có nhà cửa ổn định, có tích lũy hay chưa...
Đặt vào trường hợp em, chắc mỗi thứ có 1 tí nh chỉ bình bình, thì sẽ
- Tiếp tục đi làm, vừa có thêm tiền trang trải c/s, nhỡ may sau sống dai quá mà lúc ấy ko làm đc nữa thì ai lo cho.
- Giảm bớt cường độ cv để giữ sức khỏe và chăm sóc bản thân. Làm như giờ ngày chục tiếng chắc thăng sớm
- Tranh thủ cafe tụ tập, du lịch, bạn bè như hồi 3x 4x...
Nói j thì nói e.thấy tuổi nào cũng nên lao động và hoạt động, ko làm việc thì nên có sở thích riêng, chứ không lại nghĩ SỐNG MỘT MÌNH DƯ NÀO 🤣🤣🤣🤣

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không còn nhiều thời gian, ko còn cơ hội bứt phá nữa, thì đầu tư vào con cái vậy.

otothanglong

Xe điện
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
1- đừng nghĩ đến hưu với trí cho nó trẻ
2- đừng mong và đừng ép con cái sống chung
3- không đi bước nữa và cũng không thích cặp kè, có nghĩa là hết ham muốn rồi đúng không cụ ?. Vậy một là quy y cửa phật lên chùa cho thanh tịnh, 2 vào trại dưỡng lão mà chơi cho vui.

Pvsc

Xe ba gác
Đơn giản, hãy sống như tụi 2x
Thớt này nhiều cụ già quá :))

DidiLe

Xe container
Người OF
Trầm cảm thì không cụ ạ, tuy nhiên buồn hay cô đơn thi thoảng thì có
Bọn em yêu bản thân còn không hết ý chứ, dại gì mà hủy hoại nó :D
là Gái hay Trai ạ?
Là Trai bị gái cắm sừng lấy tiền đá ra đường. Là Gái bụng bầu bị trai quất mã bỏ chạy thì cũng phải mạnh mẽ lắm mới không trầm cảm. Nhưng ta cứ vui vì đời còn nhiều niềm vui. Trong đó có niềm vui đơn chiếc.

comiki

Xe lăn
Mợ cháu và vài mợ em biết ở đây toàn hạng liệt nữ quốc gia. Các cháu bây giờ theo được các mợ còn mướt mồ hôi. Lấy đâu ra mợ dẩm! Em là em bái phục các mợ lắm lắm....
Hic, cụ nói thế em ko dám nhận. Em chỉ chém gió hóng hớt thôi, các mợ ấy mới thực sự giỏi, em cũng hâm mộ lắm lắm ấy.

Thế chuẩn dẩm rồi, ko phải mong nữa nhé...đỗ rồi 🥴
Lý thuyết, lý thuyết thôi, ăn nhau ở hành động cơ.

MaiKN

Xe hơi
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Cuộc sống mơ ước của em đó, 1 căn xép nhỏ, có bạn bè tích lũy nửa đời người để khi bước chân ra ngoài thì vui vẻ, khi về nhà thì tĩnh lặng.
Đến lúc bệnh, thì đủ tài chính để gọi y tá về nhà chăm sóc.
Thực sự nghĩ lớn tuổi rồi mà phải sống chung với con cũng mệt, thức ăn của mình nó khác, giờ sinh hoạt của mình nó khác, chương trình giải trí của mình nó cũng khác, còn đối tác có phải ai cũng chăm sóc mình đâu ( mặc dù họ tốt nhưng ko có kỹ năng chăm sóc) nên thật sự em thích cuộc sống một mình vô cùng.

Doublegreen

Xe tải
Em vào thớt này mấy trang đầu hôm qua đến hôm nay vào lội còm mệt quá. Tóm lại là tuổi 50 sống một mình cần có tri kỷ phải không các cụ ? Tìm tri kỷ cũng khó chứ.
Em vẫn phải chăm f1 tuổi tiều học nên nó là tri kỷ rồi. Còn các cụ con đã trưởng thành, hoặc sắp trưởng thành chắc là cần tìm tri kỷ chứ không thì cũng stress đấy.

Doublegreen

Xe tải
Sắm cái máy ảnh tập chụp rồi nhập hội hiếp ảnh, đi đây đi đó chụp choẹt ăn nhậu giao lưu cho nó vui.
Em làm rồi nhé, mua xong chả có thời gian sờ đến hỏng luôn chưa có thời gian mang đi sửa này cụ :)) Chưa kịp tìm hiểu xem có hội nào để đi :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em vào thớt này mấy trang đầu hôm qua đến hôm nay vào lội còm mệt quá. Tóm lại là tuổi 50 sống một mình cần có tri kỷ phải không các cụ ? Tìm tri kỷ cũng khó chứ.
Em vẫn phải chăm f1 tuổi tiều học nên nó là tri kỷ rồi. Còn các cụ con đã trưởng thành, hoặc sắp trưởng thành chắc là cần tìm tri kỷ chứ không thì cũng stress đấy.
Lên otofun thiếu gì tri kỉ cụ ơi, xukthal xukthal.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Ns
xưa , đàn ông cần đàn bà là vấn đề nội trợ và tình dục. bây chừ food chế biến sẵn everywhere. giặt đồ bằng máy xấy cmn khô phẳng phiu ko cần ủi. vấn đề sinh lý thì quá dễ, miễn sao có tiền
Tóm lại thời đại mới đàn ông u50 hay gì gì đó ko quan trọng. quan trọng nà có tiền hay ko thôi.
Nếu ko có tình, thì tiền là đụ =)))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thua mợ vụ coin, sẽ cố gắng tìm hiểu sau khi chốt đơn 4 năm học phí cho F1. Giờ vẫn mon men đứng ngó chứ chưa dám xuống tiền he he.
tuổi 50+ có tiền là vui.
=))
Em vì có bạn em siêu về coin nó xui em, em chỉ thử 100tr cho vui thôi, vừa rồi btc giảm thảm, cả 2 con của em đều tèo, hihi.
Hôm nay ngó 1 con về bờ, còn 1 con mua nhiều xiền thì đang xa bờ lắm, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng vui vì ông bà ko sống cùng nhau nhưng toàn hẹn 3h ở nhà em để đón cháu vào các ngày trong tuần, phân công nhau rõ ràng xong hết giờ ai về nhà nấy.
Có lúc em nghĩ hay là kiếm ng đưa đón cho ông bà đỡ phải đi lại, nhưng rồi lại thôi vì nhiều khi đi lại thế vừa vui, vừa khoẻ người lại vừa tình cảm với các cháu, vừa cảm thấy mình quan trọng và có ích.
Khi nào bận hay mệt thì chỉ 1 người đến, hoặc báo để bọn em tự lo.
Lúc ông hay bà ốm thì lại đến nhà nhau để chăm nhau, con cái cũng chỉ cần chạy qua hàng nước thôi.
Không biết có phải do ông bà trc cũng học ở nc ngoài nên thích độc lập hay không.
Ông bà thì không giàu nhưng có chút tiền Tk tầm 1 tỷ, lương tháng 7-8tr, bảo hiểm y tế ơ Việt Xô, mỗi người ở một nhà tập thể tầm 60m2 ở khu cũng trung tâm và thuận tiện.
Em tò mò tý, sao ông bà lại ở xa nhau thế, ly thân hay ly hôn? Hay chỉ đơn giản là thích độc lập :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, bạn bè em U50 đi học đàn và học vẽ nhiều, nhưng em chưa thảnh thơi lắm,
Chắc một thời gian nữa em sẽ cân nhắc xem mình thích “chơi” gì để chiều mình, thả lỏng một chút
em chả thích học đàn hay vẽ :P
Mà em cứ thích nằm ườn ra để đọc sách, lười biếng nên lười luôn cả món thể dục, may em vẫn giữ được body :)

xukthal.

Xe lăn