[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

April_

Xe điện
Hic, em đọc cái tiêu đề nghe đã buồn quá, 50+ thì ko nên sống 1 mình, kiếm ng sống cùng hoặc về đâu đó ở với họ hàng xung quanh là tốt nhất í :(

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hic, em đọc cái tiêu đề nghe đã buồn quá, 50+ thì ko nên sống 1 mình, kiếm ng sống cùng hoặc về đâu đó ở với họ hàng xung quanh là tốt nhất í :(
Sao lại buồn hả cụ? :)
Giờ xu hướng sống một mình khá phổ biến, cùng tầng em, có 1/2 tầng phía bên em, có 4/6 nhà là đơn thân :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Theo em đừng chọn cách sống cô độc, rất dễ trầm cảm dẫn đến hủy hoại bản thân.
Cần phải có niềm vui từ xung quanh,đặc biệt là từ bạn Vk Ck hay bạn đời.
Cũng tuỳ đôi cụ ạ, lúc đó nhìn thấy nhau lại gắt như mắm tôm, chỉ mong đi trước cho khuất mắt ấy :P

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ah nhưng giờ hàng ngày ko ghét nhau mà vẫn vui vẻ gặp nhau, thì có vẻ là lạ nhỉ :)
Đúng là mỗi nhà mỗi kiểu thật!
Haha về già khó nói lắm mợ chè ạ, lúc đó ra vào nhìn mặt nhau suốt lại thấy chán, rất ít đôi được tình cảm mặn nồng như trên phim hay tiểu thuyết đâu =)) =))

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Đúng là em cũng đã từng nghĩ như thế này, cụ xúc ạ,
Ví dụ như em thích đi du lịch, em có thể đi một mỉnh ( đã từng) ko vấn dề gì, nên thi thoảng em muốn có một người chia sẻ những trải nghiệm đó, xong rồi ai về nhà nấy :D
Nhưng, lại là chữ nhưng, đốt đuốc cả trăm cụ chưa chắc đã tìm được một cụ thích kiểu bia không kèm lạc kia, hi
Nữa là tri kỷ, khó như lên giởi cụ Xúc ôiiii
Ôi,cái này thì em làm được mợ nhé 😊

hondahanoi.net

Xe hơi
Website
hondahanoi.net
e chưa đến tuổi - nên hóng dép vậy

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Theo em nên phải tìm 1 nhóm bạn tốt. Tuổi 50 rồi , thì CCCM đã nhìn rõ đời , biết nên chơi với ai. Con người ai cũng cần có bạn bè, Nhất lại 1 mình nữa, bên cạnh đấy thì có thể tham gia các hoạt động người cùng tuổi : thể dục , thể thao , đánh cờ... Hay hơn nữa thì có thể tìm 1 CV phù hợp năng lực , kinh nghiệm của mình. Như em thấy nước ngoài người có tuổi vẫn đi làm như lái Taxi ... Miễn sao có việc để làm , có bạn để chơi, có thú vui để giải trí. Thì 1 mình có làm sao đâu ạ :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Sống 1 mình cũng đc mà nếu cụ cảm thấy nó phù hợp, e có mấy thằng bạn đã ly hôn nhưng vui vẻ lắm vì tài chính đã ổn, cv đều đều xèng. Thích ăn nhậu ko ai cấm hoặc abcxyz:)
E thì ko sống đc kiểu í, tự kỷ mà chết toi:)

Doublegreen

Xe tải
Đúng là em cũng đã từng nghĩ như thế này, cụ xúc ạ,
Ví dụ như em thích đi du lịch, em có thể đi một mỉnh ( đã từng) ko vấn dề gì, nên thi thoảng em muốn có một người chia sẻ những trải nghiệm đó, xong rồi ai về nhà nấy :D
Nhưng, lại là chữ nhưng, đốt đuốc cả trăm cụ chưa chắc đã tìm được một cụ thích kiểu bia không kèm lạc kia, hi
Nữa là tri kỷ, khó như lên giởi cụ Xúc ôiiii
Ý cụ là tìm một người chia sẽ là male đúng không ?

Chỉnh sửa cuối:

Doublegreen

Xe tải
Sống 1 mình cũng đc mà nếu cụ cảm thấy nó phù hợp, e có mấy thằng bạn đã ly hôn nhưng vui vẻ lắm vì tài chính đã ổn, cv đều đều xèng. Thích ăn nhậu ko ai cấm hoặc abcxyz:)
E thì ko sống đc kiểu í, tự kỷ mà chết toi:)
:)):)):))Đây là cái số phải sống một mình, kiểu không mong muốn. Cụ đang 2 mình không hiểu được đâu, chết toi thế nào được :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
:)):)):))Đây là cái số phải sống một mình, kiểu không mong muốn. Cụ đang 2 mình không hiểu được đâu, chết toi thế nào được :D
Dạ vâng! H phương tiện giải trí cũng khá đa dạng, bạn bè khắp nơi trên tg mà. À số bắt thì chịu rồi. Chúc cụ ngày nghỉ vui vẻ. E đi tập tí rồi rtc đây! Mưa gió chán chán là:)):)):))

Doublegreen

Xe tải
Dạ vâng! H phương tiện giải trí cũng khá đa dạng, bạn bè khắp nơi trên tg mà. À số bắt thì chịu rồi. Chúc cụ ngày nghỉ vui vẻ. E đi tập tí rồi rtc đây! Mưa gió chán chán là:)):)):))
Vầng, Chúc cụ ngày nghỉ vui vẻ. Chờ mãi chưa có thớt mini Game VN - TQ chán chán là :)) :)) :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Haha về già khó nói lắm mợ chè ạ, lúc đó ra vào nhìn mặt nhau suốt lại thấy chán, rất ít đôi được tình cảm mặn nồng như trên phim hay tiểu thuyết đâu =)) =))
=))
có người cùng nhà để cãi cọ vặt vãnh cũng vui mà...