[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Hhc2020

Xe đạp
50+ vẫn chưa nghỉ hưu mà các cụ, em đặt mục tiêu 50+ vẫn đi làm bình thường. Nếu không may sống độc thân thì mình sẽ sống gần bố mẹ, hỗ trợ tài chính cho con cháu, còn vẫn yêu đương như thường.
Đến ngoài 65+ trở đi em mới nghỉ hưu, sống an nhàn, đi trông cháu mà khéo lúc đấy chúng nó chả cần mình trông, chỉ đến chơi thôi.
Ngoài 70+ sống gần con cháu, bình thản chờ giây phút cuối của đời mình.
Em thì thích, nhưng 0 có ý định sống gần con cháu. Em 0 thích cảm giác ai phải lo lắng cho mình.
Nhưng muốn sống "gần" con cháu thì mình phải sống tử tế với con từ bé. Em bt có những ng kiên quyết 0 ở gần bố/mẹ. Và có trường hợp em thấy cũng đúng.

red_dragon88

Xe buýt
Em thì thích, nhưng 0 có ý định sống gần con cháu. Em 0 thích cảm giác ai phải lo lắng cho mình.
Nhưng muốn sống "gần" con cháu thì mình phải sống tử tế với con từ bé. Em bt có những ng kiên quyết 0 ở gần bố/mẹ. Và có trường hợp em thấy cũng đúng.
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi cụ. Như em đây sau này bố mẹ ẹm yếu thì em tình nguyện sống gần các cụ, gia đình gần nhau lo toan cho nhau vẫn quý hơn mà cụ,em tự thấy trách nhiệm mình phải thế. Hy vọng sau này con cháu em nó cũng có tinh thần như vậy, tuy nhiên nếu nó không muốn thì mình cũng không ép. Về tài chính thì em xác định sẽ tự chủ, không nhờ vả các con chu cấp và hiện nay bố mẹ em cũng vậy, các cụ cũng hoàn toàn độc lập.

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra là tùy, nhưng cũng vì tùy mà nghe người ta nói thế nào thì chỉ biết vậy được thôi.
Đến tuổi xế chiều rồi mà thui thủi thì chẳng ai muốn đâu. Các bà già tây còn phải nuôi con chó để có bầu, có bạn!

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
kế hoạch của E là kiếm tiền khi nghỉ việc sắm 1 con Mobihome rồi đi các vùng miền

Criminal

Xe tải
Một mối quan hệ "trên tình bạn, dưới tình yêu" ở tuổi O50 thì sao nhỉ?
Em nghĩ qua thì thấy cũng có nhiều ưu điểm. Ngoài việc làm bạn - bạn thân - bạn tình (tùy mức độ của từng mối quan hệ) (gặp gỡ, ăn uống, đi du lịch cùng nhau) thì nếu thật lòng quý mến nhau, họ có thể làm cho nhau nhiều việc khác như những người trong gia đình, ví dụ chăm sóc lúc đau ốm.
2 người có thể gặp nhau thường xuyên hàng tuần, thậm chí hàng ngày (nếu muốn), nhưng vẫn sống riêng, người này không phải chịu đựng người kia quá nhiều.
Xin ý kiến các cụ mợ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Một mối quan hệ "trên tình bạn, dưới tình yêu" ở tuổi O50 thì sao nhỉ?
Em nghĩ qua thì thấy cũng có nhiều ưu điểm. Ngoài việc làm bạn - bạn thân - bạn tình (tùy mức độ của từng mối quan hệ) (gặp gỡ, ăn uống, đi du lịch cùng nhau) thì nếu thật lòng quý mến nhau, họ có thể làm cho nhau nhiều việc khác như những người trong gia đình, ví dụ chăm sóc lúc đau ốm.
2 người có thể gặp nhau thường xuyên hàng tuần, thậm chí hàng ngày (nếu muốn), nhưng vẫn sống riêng, người này không phải chịu đựng người kia quá nhiều.
Xin ý kiến các cụ mợ ạ.
Thế hay mà cụ, em chứng kiến nhiều rồi, xa thơm gần thối :D , tuần gặp nhau 2 lần là đủ hoặc khi ốm đau thôi.

Trì hoãn

Xe hơi
20 năm nữa VR metaverse phát triển cực thịnh rồi nên các cụ không lo buồn với nhàm chán đâu. Lúc đó mọi thứ học tập, làm việc, giải trí kỳ ảo nhất sẽ gói gọn ở trong ngôi nhà. Nằm 1 chỗ chơi quanh năm ko chán, hàng ngày đi dạo ra ngoài hít khí trời thôi.

Kiabuoisang

Xe container
50+ vẫn chưa nghỉ hưu mà các cụ, em đặt mục tiêu 50+ vẫn đi làm bình thường. Nếu không may sống độc thân thì mình sẽ sống gần bố mẹ, hỗ trợ tài chính cho con cháu, còn vẫn yêu đương như thường.
Đến ngoài 65+ trở đi em mới nghỉ hưu, sống an nhàn, đi trông cháu mà khéo lúc đấy chúng nó chả cần mình trông, chỉ đến chơi thôi.
Ngoài 70+ sống gần con cháu, bình thản chờ giây phút cuối của đời mình.
Dịch dã nên giảm bớt niên đi cụ ạ; tính hơi dài :D

my.eb

Xe điện
20 năm nữa VR metaverse phát triển cực thịnh rồi nên các cụ không lo buồn với nhàm chán đâu. Lúc đó mọi thứ học tập, làm việc, giải trí kỳ ảo nhất sẽ gói gọn ở trong ngôi nhà. Nằm 1 chỗ chơi quanh năm ko chán, hàng ngày đi dạo ra ngoài hít khí trời thôi.
Em thích cuộc sống thế này quá.

Đúng là em chỉ có nhu cầu ra ngoài tập luyện với hít thở khí trời, còn ko nếu đủ thức ăn, nước uống, internet...và tiền, em có thể ở trong nhà cả tháng ko chán :x

Supercub_90

Xe điện
Em thì không thích sống một mình, thấy nó vô tích sự sao ấy. Đang nịnh anh con thứ 2, sau này lấy vợ sớm sinh con, bố mẹ nghỉ hưu ở nhà trông cháu cho hai vợ chồng yên tâm học tập, làm ăn công tác mà anh ấy vẫn chưa thèm giả lời đây. Mới ngày nào còn ẵm ngửa mà loáng tí đã 9 tuổi rồi. :D :D :D :D :D

tenlua2021

Xe đạp
39 Sư Vạn Hạnh, P12, Q10, TPHCM, Việt Nam
Website
tenlua.com.vn
Nếu e 50t mà 1 mình thì sáng sớm dậy sớm tập thể dục rồi ngồi uống cafe tâm sự với các bạn già cùng lứa tuổi kkk. Rồi bàn tán cafe xong dòi về đi chợ mua đồ ăn về nấu còn không thì đặt hàng trên mạng về ăn. Rồi ngủ trưa, tiếp đó 4h đi tập thể dục với các bạn già ngồi tâm sự bla bla tối về tự nấu cơm ăn rồi ngồi nằm xem tivi,lướt điện thoại dòi 9h đi ngủ. Đó là Tên Lửa nếu như 50t mà chỉ có 1 mình

Húp sụp sụp

Xe điện
Đúng nghĩa đen thế giới ảo luôn, vì mắt kém nên nhìn cái gì cũng mờ mờ

TRINHNX72

Xe tải
Lúc đó có tgian chăm chút cho cái account trên VR metaverse, biến thành young boy, kiến thức uyên thâm, ko màng danh lợi, hút hàng phết đó cc ạ :-bd :-bd

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thích cuộc sống thế này quá.

Đúng là em chỉ có nhu cầu ra ngoài tập luyện với hít thở khí trời, còn ko nếu đủ thức ăn, nước uống, internet...và tiền, em có thể ở trong nhà cả tháng ko chán :x
Cụ giống em quá!
Ah em giống cụ quá, heheee
Em có thể ở nhà cả tháng ko chán luôn :)