[Funland] Tuổi 50 về hưu sẽ như thế nào?

Yeuphunu

Xe điện
Em cám ơn bác nhé! Bác luôn nhắc nhở kịp thời 😀.
Cuối tháng 4 vừa rồi em vừa ở An Bàng thấy đông vui phết rồi bác ạ! Với lại thấy xung quanh xây dựng ầm ầm làm em cũng có tý sốt ruột ạ.
Cuối tháng 4 đến cuối tháng 5 em vào ĐN, HA là 3 lần. Thấy ĐN, HA còn “ốm” lắm.
Trừ khi có nghề + thâm niên, tài chính cực mạnh, hoặc mới vào nghề thì tài chính mạnh và cực xuất sắc mới “trụ” được đấy.
Còn chỉ làm nhà kết hợp vài phòng thì có thể, vì làm như vậy lấy niềm vui, không hạch toán.
Giá phòng khách sạn 3* cũ mặt Phạm Văn Đồng ban em ban 230k co an sang :((

phuongmit

Xe cút kít
Trừ khi có nghề + thâm niên, tài chính cực mạnh, hoặc mới vào nghề thì tài chính mạnh và cực xuất sắc mới “trụ” được đấy.
Còn chỉ làm nhà kết hợp vài phòng thì có thể, vì làm như vậy lấy niềm vui, không hạch toán.
Nghe quả giá phòng như này chắc phải tự làm tự ăn chứ thuê người làm chắc lỗ ngược :))

Yeuphunu

Xe điện
Nghe quả giá phòng như này chắc phải tự làm tự ăn chứ thuê người làm chắc lỗ ngược :))
Tất nhiên giá rẻ nhất trên OTA và khách sạn của họ, chồng quản vợ bán phòng.
Quy mô 67 hay 87 phòng đó, xây dựng 2012 hay 2014 đó, gđ cụ ấy mua lại 2018 trước chuyên khách tour, nay theo chính sách bán rẻ gom nhiều khách.

Cụ search “Adina Hotel” và nếu có dịp ở thử.
Nếu không khó tính em nghĩ cụ ưng.
Chủ khách sạn là OFer luôn.

phuongmit

Xe cút kít
Tất nhiên giá rẻ nhất trên OTA và khách sạn của họ, chồng quản vợ bán phòng.
Cụ search “Adina Hotel” và nếu có dịp ở thử.
Nếu không khó tính em nghĩ cụ ưng.
Chủ khách sạn là OFer luôn.
E biết ĐN bão hoà và thừa thãi ks từ lâu rồi cụ ạ, nhưng k nghĩ là giá sát ván đến tầm đấy. Phòng 1 đêm k bằng giá nồi lẩu còi, dã man thật

Nhimtiu

Xe container
Chính xác ạ! Mảnh của em 300m2 cách biển 3 phút đi bộ giờ khoảng 15-16 tỷ.
Thì em cứ phỏng đoán là 15tỏi cho mảnh như tầm đó đấy mợ. Sát dưới biển Tân Thành thì rẻ hơn chút.

Rô-Ron

Xe điện
E biết ĐN bão hoà và thừa thãi ks từ lâu rồi cụ ạ, nhưng k nghĩ là giá sát ván đến tầm đấy. Phòng 1 đêm k bằng giá nồi lẩu còi, dã man thật
An Bàng phòng ko có giá này đâu ạ nhất là khu homestay sát biển. Khu sát biển như nhà em loại rẻ nhất khoảng 750k 1 phòng, phòng xấu như ma. Phòng tầm trung cũng phải 1,2tr và phòng đẹp khoảng usd100.
An Bàng nhỏ và nhiều khách nước ngoài nên công suất phòng khá ổn.
Cuối tháng 4 vừa rồi cháy phòng trong khi Tân Thành cũng đẹp, cách có chưa đến 1km thì còn đầy phòng.

Nhimtiu

Xe container
Em ở ngay trung tâm An Bàng chỗ bãi tắm chính đây, homestay tầm 500k/đêm nhé:

keyon

Xe tăng
An Bàng làm gì có giá 5tỉ nếu mảnh đủ to và đẹp để làm homestay hả cụ? Cụ thêm số 1 đằng trc rồi điều chỉnh chút tuỳ vị trí nhé.
Vâng vâng em đã hiểu, đất cát em không am hiểu nhất là xa nhà. Cũng chỉ định làm mảnh tầm 150m2 để có tí sân và cái nhà tầm 60m2 thôi cụ. Cảm ơn cụ để em chuẩn bị thêm hoặc phải đi xa hơn nhưng mục tiêu chỉ cách sân bay tầm 30km đổ lại để còn đi lại.

buicongchuc

Tháo bánh
An Bàng phòng ko có giá này đâu ạ nhất là khu homestay sát biển. Khu sát biển như nhà em loại rẻ nhất khoảng 750k 1 phòng, phòng xấu như ma. Phòng tầm trung cũng phải 1,2tr và phòng đẹp khoảng usd100.
An Bàng nhỏ và nhiều khách nước ngoài nên công suất phòng khá ổn.
Cuối tháng 4 vừa rồi cháy phòng trong khi Tân Thành cũng đẹp, cách có chưa đến 1km thì còn đầy phòng.
Hôm nào tổ chức bữa off ngồi bóng bàn mcx nhỉ?

keyon

Xe tăng
5 tỷ giờ cụ mua xa xa An Bàng 1 chút thì được mảnh to. Gần An Bàng cụ có thể tìm được lô 100m2 bên Tân Thành ( khá khó thời điểm này)
Em cũng không thích sát biển quá, cứ tầm 500m đỡ sóng gió cũng chỉ cần đủ xây cái nhà nho nhỏ để ở cho vui vẻ và khoẻ.

tunglam2806

Xe buýt
Tôi vừa search khách sạn bạn cụ. Tôi không hiểu với giá phòng như thế này thì lời lãi thế nào nữa.

tunglam2806

Xe buýt
Làm thế nào để có giá này thế cụ?
Tôi lên agoda search tên khách sạn bạn của cụ Yeuphunu cụ ạ. Bất ngờ thật sự với cái giá nó hiện ra.

Còn đây là giá phòng tôi thử đặt ngày 24/5. Vẫn quá rẻ mạt cho 1 khách sạn 3* cụ ạ.

Nghe nói cụ chủ khách sạn cũng là offer. Với giá này không hiểu đủ tiền vận hành không nữa.

Chỉnh sửa cuối:

zom8x

Xe tải
Hội An các cụ tìm tái định cư chỗ Cẩm An giá cũng hợp ví tầm 3-4 tỉ 1 lô 150m2 mt tầm 7m.
Em thì đi lang thang xem từ Đà Nẵng đến Quảng Nam- Quảng Ngãi cuối cùng làm căn lk mặt phố Vũ Quỳnh cách biển 100m ở Thanh Khê-Đà Nẵng . thích biển nhưng vẫn muốn gần phố gần sân bay và các tiện tích ..
Thôi em kiếm xèng làm cái nhà 3 tầng 1 tum viu biển dịp hè vào chơi 1 2 tháng cùng các con là ổn so với khả năng nhu cầu của mình.

Vi sân thượng của e

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Em cám ơn bác nhé! Bác luôn nhắc nhở kịp thời 😀.
Cuối tháng 4 vừa rồi em vừa ở An Bàng thấy đông vui phết rồi bác ạ! Với lại thấy xung quanh xây dựng ầm ầm làm em cũng có tý sốt ruột ạ.
Em mới nhớ ra Đà Nẵng du lịch có mùa, mấy tháng mùa lạnh có khách du lịch không chị nhỉ. Em cũng nghĩ giống giống chị, muốn mua 1 căn làm homestay nhỏ nhỏ mà chưa biết nên mua ở đâu. Em nghĩ tạm thế thôi chứ còn lâu mới đủ tiền dành cho việc này. Với 2 năm trước em đi ĐN tháng 7 nắng như đổ lửa nên cũng hơi ngán.

Rô-Ron

Xe điện
Tôi lên agoda search tên khách sạn bạn của cụ Yeuphunu cụ ạ. Bất ngờ thật sự với cái giá nó hiện ra.

Còn đây là giá phòng tôi thử đặt ngày 24/5. Vẫn quá rẻ mạt cho 1 khách sạn 3* cụ ạ.

Nghe nói cụ chủ khách sạn cũng là offer. Với giá này không hiểu đủ tiền vận hành không nữa.
Ơ hình như Agoda rẻ hơn Boôking hay sao ý nhỉ? Em search Booking May.20-May.24 3 đêm là usd47.

Rô-Ron

Xe điện
Em mới nhớ ra Đà Nẵng du lịch có mùa, mấy tháng mùa lạnh có khách du lịch không chị nhỉ. Em cũng nghĩ giống giống chị, muốn mua 1 căn làm homestay nhỏ nhỏ mà chưa biết nên mua ở đâu. Em nghĩ tạm thế thôi chứ còn lâu mới đủ tiền dành cho việc này. Với 2 năm trước em đi ĐN tháng 7 nắng như đổ lửa nên cũng hơi ngán.
Du lịch Hôi An thu hút khách nước ngoài nên có khách quanh năm trong khi Đà Nẵng lại phục vụ chủ yếu du khách trong nước nên chỉ đông dịp hè mợ ah.