[Funland] Tuổi 50 về hưu sẽ như thế nào?

Spencie

Xe tăng
Báo cáo các cụ tình hình là nằm nhà mãi do covid nên tự dưng suy nghĩ nhiều đến vấn đề tuổi già sẽ như thế nào các cụ ạ!
Năm nay em cũng 47 mùa lá rụng, con cái thì gần lớn. Cũng chỉ vài ba năm nữa là bọn chúng tốt nghiệp đại học rồi ra khỏi vòng tay của mình. Em về cơ bản thì đã chuẩn bị đủ tài chính nuôi 2 thằng đến hết đại học, bọn chúng học xong xác định cho tự bơi! Tài chính cá nhân cho tuổi già cũng cơ bản đã lo xong, nếu cuộc sống ko có gì đột biến thì cứ túc tắc ngày 3 bữa thì cũng ko phải nhờ con cái vài chục năm nữa. Qua dịch covid này thấy cuộc sống cũng mong manh quá nên em cũng không còn cảm thấy có động cơ kiếm tiền nữa vì đã làm là phải động não, động tay chân và có phần phải cạnh tranh tìm kiếm khách hàng. Giờ chỉ muốn nghỉ hưu nhưng không làm gì thì lại chán! Các cụ tầm tuổi em và trên tuổi em đã có kế hoạch nghỉ hưu chưa và khi nghỉ hưu thì các cụ mợ sẽ làm gì để có tuổi già vui vẻ và lành mạnh?
Em cũng tầm tuổi cụ, rất đồng cảm với dòng bôi đậm trong tâm status của cụ.
Hiện tại em thấy mệt mỏi, vì đã làm thì phải làm tận tâm, mà làm tận tâm-tận lực thì rất ảnh hưởng sức khỏe, mệt mỏi căng thẳng vô cùng....
Ở tầm tuổi 50 không thể làm theo kiểu thụ động, được chăng hay chớ, ngồi chờ việc được....mợi việc mình làm còn có trách nhiệm vì nhiều người khác nữa, nên rất mệt.
Đôi lúc em cũng nghĩ hay là mình nghỉ ...tài sản, tiền bạc tích lũy bấy nhiêu năm đi làm cũng đủ xài rồi.

Húp sụp sụp

Xe điện
50 tủi định nghỉ ngơi để cho con cái tay trắng vào đời, sau này dâu rể nó khinh bỉ!

Camontinhyeu

Xe điện
Nhà to mà vẫn còn nhiều tiền thì cũng chẳng việc gì phải làm nô lệ cho nó cả.
Lau chùi, quét dọn để nhà lúc nào cũng sạch bóng không một hạt bụi, nhà cửa lúc nào cũng khô ráo sạch sẽ có người khác lo hộ!
Bây giờ có có robot rồi dùng tiện lợi lắm , giảm được 70% sức lực lau nhà

cucsat

Xe tải
Em thì kém cụ gần chục niên. Hiện tại cũng đã lo cơ bản đủ về tài chính để có thể nghỉ hưu sớm. Nếu tới 50 tuổi, em dự kiến sẽ làm những việc mình thích thay vì những công việc áp lực về tiền. Có thể đi dạy học, hoặc kiếm cái xe chạy grap cho nó được hưởng cái cảm giác "Làm cho công ty nước ngoài và được đi đây đi đó"

chanthat123

Xe tăng
Chúc mừng cụ
Mong các cháu học xong sớm ổn định để cụ yên tâm nghỉ hưu

Payroll

Xe điện
Đọc các cụ trao đổi mà em giật mình, Nghỉ hưu thì mình làm gì đây, mà thực sự mình có đam mê gì để theo đuổi nhỉ

vumanhduy

Xe tăng
Em năn nay cũng tròn 50 rồi sang năm là 51 cái xuân xanh con cái cũng đã lớn đứa 25 đứa 18 đứa lớn học xong đại học thì covi nhu được cái là nhà em có nghề lên nó làm luôn ở nhà coi như là xong còn đứa thứ 2 thì chờ nó vào ĐH là em thấy nhàn cái thân
Vợ em nó cũng bỏ nhà nước 3 năm rồi ra ngoài bươn chải nhiều lúc 2 vợ chồng ngồi nói chuyện sao mình "ngu thật" đáng lẽ em phải bỏ từ năm 2010 cơ .Ra ngoài mình tự phát triển ý tưởng làm việc không bị sức ép nào nếu có thì cũng chỉ là những gì mình tự tạo ra thôi và rất thỏa mái thu nhập bằng 23 năm làm việc cật lực trong nhà nước xhcn công lại
Còn phần em sang năm tới là 30 năm công tác thu nhập cỡ 20 củ khoai / tháng như sức ép thì lại lớn không hoàn thành thì thằng xếp nó nói mà cái thằng sinh sau đẻ muộn ,nói chung là rất ức chế
So về thu nhập em không bằng cái số lẻ của vợ em hiện tại vừa rồi vợ em nó bẩu là hay anh nghỉ cơ quan đi về nhà đưa em đi giải quyết công việc chứ em đi nhiều em mệt lắm nghĩ cho cùng thì vì gia đình mà vợ em nó sơm hôm phải đi mà sức khỏe của cị ấy cũng không tốt lắm ( Có lương 10tr/th).Nói về cuộc sống gia đình vợ chồng mỗi người một cái bốn bánh tất cả là do thu nhập của vợ em mua chứ 20 củ thu nhập của em thì nuôi nó và đóng học,chi tiêu lằng nhằng nội ngoại cũng hết bay rồi
Về tài chính hiện tại em có một nhà trong phố đủ cho 2 xe bốn bánh nhét vào trong ,vài cái căn trung cư cho thuê lấy tiền hàng tháng,một căn BT cach tt hà nội 10km thì thoảng đến nghỉ như từ khi có đến giờ em mới đến 2 lần kkk,do vợ em làm kinh doanh có vay bank 5 tỏi
Theo các cụ em có lên từ bỏ cái gọi nhà nước hay không

sactimtn

Xe tăng
Báo cáo các cụ tình hình là nằm nhà mãi do covid nên tự dưng suy nghĩ nhiều đến vấn đề tuổi già sẽ như thế nào các cụ ạ!
Năm nay em cũng 47 mùa lá rụng, con cái thì gần lớn. Cũng chỉ vài ba năm nữa là bọn chúng tốt nghiệp đại học rồi ra khỏi vòng tay của mình. Em về cơ bản thì đã chuẩn bị đủ tài chính nuôi 2 thằng đến hết đại học, bọn chúng học xong xác định cho tự bơi! Tài chính cá nhân cho tuổi già cũng cơ bản đã lo xong, nếu cuộc sống ko có gì đột biến thì cứ túc tắc ngày 3 bữa thì cũng ko phải nhờ con cái vài chục năm nữa. Qua dịch covid này thấy cuộc sống cũng mong manh quá nên em cũng không còn cảm thấy có động cơ kiếm tiền nữa vì đã làm là phải động não, động tay chân và có phần phải cạnh tranh tìm kiếm khách hàng. Giờ chỉ muốn nghỉ hưu nhưng không làm gì thì lại chán! Các cụ tầm tuổi em và trên tuổi em đã có kế hoạch nghỉ hưu chưa và khi nghỉ hưu thì các cụ mợ sẽ làm gì để có tuổi già vui vẻ và lành mạnh?
Em với cụ đồng niên. Năm rồi làm mảnh vườn 3ha, cày cuốc chăm bẵm cũng vui ra phết đấy

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E sẽ ko có đ hiu nào mà e chạ lo rì này.
Giờ e mới đang tính mua nhà ở đâu, lấy j nuôi con và lấy j dưỡng già đấy.
Cơ mà e xác định theo nghiệp đầu tư như cụ WB nên 90 e vẫn sẽ mua cái lọ bán cái chai thôi.
Chục năm nữa e sẽ tuyển bạn tâm đầu ý hợp lên motohome đi khắp thế gian. Vk thì e trả về nsx thôi =)).

TRINHNX72

Xe tải
Em năn nay cũng tròn 50 rồi sang năm là 51 cái xuân xanh con cái cũng đã lớn đứa 25 đứa 18 đứa lớn học xong đại học thì covi nhu được cái là nhà em có nghề lên nó làm luôn ở nhà coi như là xong còn đứa thứ 2 thì chờ nó vào ĐH là em thấy nhàn cái thân
Vợ em nó cũng bỏ nhà nước 3 năm rồi ra ngoài bươn chải nhiều lúc 2 vợ chồng ngồi nói chuyện sao mình "ngu thật" đáng lẽ em phải bỏ từ năm 2010 cơ .Ra ngoài mình tự phát triển ý tưởng làm việc không bị sức ép nào nếu có thì cũng chỉ là những gì mình tự tạo ra thôi và rất thỏa mái thu nhập bằng 23 năm làm việc cật lực trong nhà nước xhcn công lại
Còn phần em sang năm tới là 30 năm công tác thu nhập cỡ 20 củ khoai / tháng như sức ép thì lại lớn không hoàn thành thì thằng xếp nó nói mà cái thằng sinh sau đẻ muộn ,nói chung là rất ức chế
So về thu nhập em không bằng cái số lẻ của vợ em hiện tại vừa rồi vợ em nó bẩu là hay anh nghỉ cơ quan đi về nhà đưa em đi giải quyết công việc chứ em đi nhiều em mệt lắm nghĩ cho cùng thì vì gia đình mà vợ em nó sơm hôm phải đi mà sức khỏe của cị ấy cũng không tốt lắm ( Có lương 10tr/th).Nói về cuộc sống gia đình vợ chồng mỗi người một cái bốn bánh tất cả là do thu nhập của vợ em mua chứ 20 củ thu nhập của em thì nuôi nó và đóng học,chi tiêu lằng nhằng nội ngoại cũng hết bay rồi
Về tài chính hiện tại em có một nhà trong phố đủ cho 2 xe bốn bánh nhét vào trong ,vài cái căn trung cư cho thuê lấy tiền hàng tháng,một căn BT cach tt hà nội 10km thì thoảng đến nghỉ như từ khi có đến giờ em mới đến 2 lần kkk,do vợ em làm kinh doanh có vay bank 5 tỏi
Cụ nghỉ thỉnh thoảng lx đưa vợ đi cviec thôi, chứ thành lx fulltime cho vk thì sẽ phát sinh nhiều vde đó >:D< >:D<

kduc

Xe container
Em năn nay cũng tròn 50 rồi sang năm là 51 cái xuân xanh
.......
Cụ đúng bằng tuổi e, hoàn cảnh tương tự e, mỗi tội nhà em chắc ts bằng 1/xx nhà cụ :D. Vấn đề kia e cũng nghĩ nhiều, như cụ mợ nhà phải đi nhiều thì cụ chờ đủ 30 năm chốt sổ hoặc thích thì đóng BH nốt cho đủ 30 năm rồi kệ đó khi nào nghỉ thì lĩnh lương hiu là xong, hoặc giả mợ nhà lập cty thì cụ về làm cùng cũng là một ý.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư và chăm các Bé Đường cụ ah :))