[Funland] Tuổi nghỉ hưu có nên về quê sống?

DidiLe

Xe container
Bây giờ không còn như xưa nữa đâu mà còn cái lề thói nữa cụ. Việc cỗ chạp là chuyện bt, ở đâu thích nghi đấy, nhưng điều chỉnh được. Mình vẫn là mình thôi mà cụ. Cụ cứ giữ suy nghĩ thế thì không cần họ hàng làm gì cả.
Ồ, cụ có lời hay quá.

s-online

Xe hơi
Có lương hưu thì về quê sống sướng hơn

muagiaiphong

Xe hơi
Cụ thử ..... thuê nhà 3 tháng ở thử thấy hợp thì về ở hẳn.
Em rất hay đổi chỗ ở và thường làm vậy mỗi lần định mua bđs ở một khu nào đó. Thuê mới biết được các dịch vụ xung quanh, hàng xóm, an ninh có phù hợp với mình không.
Mua xe em cũng thuê chạy thử 1 tháng trước =))
Cụ quá cẩn thận luôn :D em toàn ngó qua, thấy ok thì mua luôn. Đến giờ đã đổi mấy cái xe rồi, đi một thời gian lại chán.
Còn chỗ ở em cũng chỉ ngó qua xung quanh thấy đi lại có tiện không, có hàng quán không, .v.v.. rồi em chốt luôn. Chứ mà suy ngẫm lâu quá lại mệt mình ra.

TUCSON9389

Xe điện
Cha Mẹ mất, AE sẽ ít gắn kết hơn. Cụ về quê hay đi từng tăng khi về già.
45p chạy cao tốc 5b để về quê thì cũng ko quá xa nên e tính chọn phương án ko sửa chữa gì nữa cả. con cái ở đâu cúng bố mẹ ở đấy thôi. chứ sửa chữa rồi ko ở thì cũng lãng phí.

Hến Bột

Xe buýt
Nhà cháu đang ở quê đây, tuy nhiên ở 3/4 thời gian thôi còn 1/4 là lên nhà ở Hnoi (vợ con vẫn ở Hnoi ạ). Nghỉ hưu 4 năm trước và còn U hơn 90 tuổi ở quê nên nhà cháu quyết định về quê với thời gian như trên (khoảng cách giữa 2 nhà chừng 85km). Về quê sông dần thấy ổn và thích hơn trên Hnoi: tự do, làm những điều mình thích, mình mê. Ko gian yên tĩnh, ko khí trong lành nhà có vài 100m vuông đất vườn để trông cây, hoa, rau...Rời quê khi 18 tuổi sau hơn 40 năm quay lại vẫn thấy ổn hơn ở Thủ Đô, theo cháu Cụ nên về quê!

DidiLe

Xe container
45p chạy cao tốc 5b để về quê thì cũng ko quá xa nên e tính chọn phương án ko sửa chữa gì nữa cả. con cái ở đâu cúng bố mẹ ở đấy thôi. chứ sửa chữa rồi ko ở thì cũng lãng phí.
Vâng.

Vâng ạ. Lựa chọn sáng suốt. Cụ đỡ vất vả.