[Funland] Tuổi thơ dữ dội của thế hệ 7x, 8x cùng các game Nes/Snes/Sega

AnhhoangSu

Xe điện
Game này thì E ko biết rồi, bảo sao cứ bị mông lung nãy giờ

(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Game này nó ăn theo final fantasy 9 thời làm mưa làm gió trên pc đó cụ:D. Thời 2000-2001 thì game này với người hùng pepsi là 1 trong những game đầu bảng của thiếu niên trên ps1>:)

nemesian

Xe buýt
Hồi cấp 2, những năm 96-98
Em thích nhất đấu trường thú - thích nhất Shen Long

diarrhoea81

Xe tăng
Game này nó ăn theo final fantasy 9 thời làm mưa làm gió trên pc đó cụ:D. Thời 2000-2001 thì game này với người hùng pepsi là 1 trong những game đầu bảng của thiếu niên trên ps1>:)
Hồi ấy E ko chơi game trên máy tính nên ko rõ, điện tử với E chỉ có 4 nút, 6 nút thôi ợ :P

AnhhoangSu

Xe điện
Hồi ấy E ko chơi game trên máy tính nên ko rõ, điện tử với E chỉ có 4 nút, 6 nút thôi ợ :P
Ps1 đích đực 4 nút chứ gì nữa cụ>:)>:)

chungvit

Xe hơi
4 nút e oánh Kage 2 thằng chỉ 15 phút là phá đảo. Thằng đánh quạt (em) thằng đánh xích (bạn) như nhập hồn. Ăn cột máu ko cần phải cùng ngồi rồi quạt mà hiểu nhau đến độ nhảy vào đồng thời luôn để 2 thằng cùng đầu máu. Khu game từ Sơn Tây đến Kim mã có mỗi 2 thằng bọn em phá đảo dc ở mức 15 phút, tương đương 200 đồng tiền máy, sáng nào cũng phá đảo xong rồi mới vào học tiết 1. Đam mê vãi.

Trò thứ 2 là Nấm mèo, chơi ko biết chán. Các trò khác ko mê lắm.

6 nút sega thì đương nhiên là MK rồi. 2 thằng đi ôn thi đại học ở BK thì chỉ học 1 tiết hết 3k, 3k còn lại ra chơi MK rồi về là vừa đủ thời gian luyện thi. E còn in ra 16 cách hoá rồng, luyện dc có 12 loại rồng thôi. Đánh đối kháng với bạn mới sướng chứ phá đảo thì đơn giản :) Hồi đó K9 Bách Khoa ít đứa dám nhận độ với em lắm. Còn cả trò 7 viên Ngọc rồng em chuyên cầm Krilin nữa.

Đĩa mềm thì chơi Top Gear, đá bóng Cap com, robot 4 (cái này e chơi còn dc tiền vì gặp các bài có khó, chủ tiệm thường treo thưởng 10k qua bài để lấy code cho các chú chơi gà khác. Nếu lấy dc code thì vừa dc tiền vừa ko phải trả tiền máy). Đua xe Harley e chơi đủ nhân vật nhưng kết nhất vẫn là Vinnie, khoái cái bài 2 nhảy tắt qua mương :P

Lên máy tính thì cày Ninja, Dave, Prince, Sango... sau này đồ hoạ mạnh tý thì chơi Commandos.

Game chiến thuật thì Warcraft 1,2 và Star Craft. Em ghét chơi AOE.

Nhập vai thì Diablo, Tomb Raider 1,2, xây dựng thì Tycoon, bắn nhau thì Quake

Game online thì em chơi mỗi Võ Lâm Truyền Kỳ.

Giờ thì Candy Crush và làm game :D

Hic hic, nhìn mấy ảnh chụp và clip bồi hồi quá. Cảm ơn cụ chủ thớt giúp e về tuổi thơ :)

diarrhoea81

Xe tăng
4 nút e oánh Kage 2 thằng chỉ 15 phút là phá đảo. Thằng đánh quạt (em) thằng đánh xích (bạn) như nhập hồn. Ăn cột máu ko cần phải cùng ngồi rồi quạt mà hiểu nhau đến độ nhảy vào đồng thời luôn để 2 thằng cùng đầu máu. Khu game từ Sơn Tây đến Kim mã có mỗi 2 thằng bọn em phá đảo dc ở mức 15 phút, tương đương 200 đồng tiền máy, sáng nào cũng phá đảo xong rồi mới vào học tiết 1. Đam mê vãi.

Trò thứ 2 là Nấm mèo, chơi ko biết chán. Các trò khác ko mê lắm.

6 nút sega thì đương nhiên là MK rồi. 2 thằng đi ôn thi đại học ở BK thì chỉ học 1 tiết hết 3k, 3k còn lại ra chơi MK rồi về là vừa đủ thời gian luyện thi. E còn in ra 16 cách hoá rồng, luyện dc có 12 loại rồng thôi. Đánh đối kháng với bạn mới sướng chứ phá đảo thì đơn giản :) Hồi đó K9 Bách Khoa ít đứa dám nhận độ với em lắm. Còn cả trò 7 viên Ngọc rồng em chuyên cầm Krilin nữa.

Đĩa mềm thì chơi Top Gear, đá bóng Cap com, robot 4 (cái này e chơi còn dc tiền vì gặp các bài có khó, chủ tiệm thường treo thưởng 10k qua bài để lấy code cho các chú chơi gà khác. Nếu lấy dc code thì vừa dc tiền vừa ko phải trả tiền máy). Đua xe Harley e chơi đủ nhân vật nhưng kết nhất vẫn là Vinnie, khoái cái bài 2 nhảy tắt qua mương :P

Lên máy tính thì cày Ninja, Dave, Prince, Sango... sau này đồ hoạ mạnh tý thì chơi Commandos.

Game chiến thuật thì Warcraft 1,2 và Star Craft. Em ghét chơi AOE.

Nhập vai thì Diablo, Tomb Raider 1,2, xây dựng thì Tycoon, bắn nhau thì Quake

Game online thì em chơi mỗi Võ Lâm Truyền Kỳ.

Giờ thì Candy Crush và làm game :D

Hic hic, nhìn mấy ảnh chụp và clip bồi hồi quá. Cảm ơn cụ chủ thớt giúp e về tuổi thơ :)
Công nhận hồi đó cụ chơi bá cháy thiệt, vừa nhiều trò vừa hợp dơ với đối tác ghê! Nghe cụ tả mà E cũng hơi hốt, E chơi điện tử 4 & 6 nút cũng ko tệ lắm nhưng chắc dưới cụ vài bậc! Riêng khoản cụ và đối tác cùng ăn máu mà ko fải dừng lại để khắc nhập rồi 123 cùng tiến đã là ăn ý hiểu nhau lắm rồi! Chơi MK mà cụ biến tấu được 12 cách hoá rồng thì E phục cụ ghê gớm, E biết mỗi kiểu hoá của Liu Kang: đứng sát đối thủ rồi phập thôi! Cụ còn giữ tờ sớ lưu 16 cách hoá rồng thì share rồi truyền E kinh nghiệm phát! E là E rất mê đua Harley, 2 màn đi đường tắt liền kề nhau như cụ mô tả là nhảy qua mương thì E nhớ rất rõ nhưng có 1 màn cũng có đường tắt, ko biết cụ có để ý ko? Màn này là 1 trong những phần cuối cùng của game, cái mương của nó dài gấp mấy lần mương cụ nhảy cơ, để bữa nào E chơi đến phần đó E nhảy rồi chụp lại màn hình cho cụ koi! Mà E nhảy bằng thằng Java chứ ko fải Vinnie như cụ đâu >:)
PS: cảm ơn cụ vì đã cảm ơn E, 2 ta đều cùng máu mê món này mà =P~

howardroark

Xe hơi
6 nút sega thì đương nhiên là MK rồi. 2 thằng đi ôn thi đại học ở BK thì chỉ học 1 tiết hết 3k, 3k còn lại ra chơi MK rồi về là vừa đủ thời gian luyện thi. E còn in ra 16 cách hoá rồng, luyện dc có 12 loại rồng thôi.
:)
Thời Sega mới du nhập vào nước ta thì có thể nói không ngoa là thanh niên cả Hà Nội luyện rồng đen. Hồi đó em cũng hay cầm Liu Kang để luyện rồng, em cũng tìm đủ mọi sách vở, nghe truyền tai rất nhiều người, đã từng bỏ mấy chục ngàn ra (hồi đó rất to) để được photo tờ giấy chép tay của chủ quán dạy các cách hoá rồng, nhưng em tuyệt nhiên chưa thấy ai luyện được một con nào khác ngoài con rồng xanh. Em nghi ngờ là vụ luyện các thể loại rồng chỉ là truyền thuyết.

howardroark

Xe hơi
Klq nhưng em thấy trên ps1 thì game đi bài hay nhất chắc khó game nào qua đc Tam quốc chí. Đồ họa đc, hành động hấp dẫn, nhiều nv và skill, cốt truyện hay, đồ dài và độ khó đều ổn. Chơi 2 người rất hấp dẫn luôn>:)
Cái này đồng ý với cụ luôn, ngoại trừ việc Quan Công nó làm hình tượng như anh bán thịt lợn thì game này hay miễn bàn. Nguyên cả bộ Ngũ Hổ Tướng bên Thục đều có mặt, Hoàng Trung yếu nhất vì toàn bắn tên nên không linh hoạt, còn lại dùng Triệu Vân và Quan Công em thấy tiện nhất. Hồi đó trò này là điện tử chơi bằng xèng, ở Cung Thiếu Nhi Hà Nội có 1 dãy máy xèng, em lên đó lấy cớ đi họp Đội Đoàn rồi tót vào ngồi thiền trò Tam Quốc này và trò Street Fighter suốt buổi chiều.

rockyvnn

Xe buýt
Thờ gian trôi nhanh quá các cụ nhỉ!

diarrhoea81

Xe tăng
Thờ gian trôi nhanh quá các cụ nhỉ!
Cái này đồng ý với cụ luôn, ngoại trừ việc Quan Công nó làm hình tượng như anh bán thịt lợn thì game này hay miễn bàn. Nguyên cả bộ Ngũ Hổ Tướng bên Thục đều có mặt, Hoàng Trung yếu nhất vì toàn bắn tên nên không linh hoạt, còn lại dùng Triệu Vân và Quan Công em thấy tiện nhất. Hồi đó trò này là điện tử chơi bằng xèng, ở Cung Thiếu Nhi Hà Nội có 1 dãy máy xèng, em lên đó lấy cớ đi họp Đội Đoàn rồi tót vào ngồi thiền trò Tam Quốc này và trò Street Fighter suốt buổi chiều.
Thời gian có biết đợi ai bao giờ đâu cụ? Nhoằng cái đã 2-3 chục năm trôi quá cái vèo! 2 cụ thức khuya hay dậy sớm mà 3-4h sáng đã/vẫn lọ mọ vậy? :D

diarrhoea81

Xe tăng
Em cũng từng đập 2 cái gamepad vì trò này, nát nhừ. Hê hê.
Chắc tại trình cụ chưa cao nên ko cày đến cùng được phải ko? Bạo lực ko giải quyết được mọi vấn đề đâu cụ

Nick đã khoá

Xe tải
Chắc tại trình cụ chưa cao nên ko cày đến cùng được phải ko? Bạo lực ko giải quyết được mọi vấn đề đâu cụ

Hê hê, em toàn chạy bài đảo để húc cho rơi xuống biển. Văng quá tay nên toàn rơi cụ ạ, hí hí.

diarrhoea81

Xe tăng
Hê hê, em toàn chạy bài đảo để húc cho rơi xuống biển. Văng quá tay nên toàn rơi cụ ạ, hí hí.
Game thì cụ cứ đảo, cứ húc, cứ văng tay nhưng thực tế ngoài đời cụ đừng áp dụng nhé, E hơi lo cho khoản bạo hành của cụ

diarrhoea81

Xe tăng
Thời Sega mới du nhập vào nước ta thì có thể nói không ngoa là thanh niên cả Hà Nội luyện rồng đen. Hồi đó em cũng hay cầm Liu Kang để luyện rồng, em cũng tìm đủ mọi sách vở, nghe truyền tai rất nhiều người, đã từng bỏ mấy chục ngàn ra (hồi đó rất to) để được photo tờ giấy chép tay của chủ quán dạy các cách hoá rồng, nhưng em tuyệt nhiên chưa thấy ai luyện được một con nào khác ngoài con rồng xanh. Em nghi ngờ là vụ luyện các thể loại rồng chỉ là truyền thuyết.
Hồi đó chỗ E thì ko thấy tương truyền tờ sớ chép công thức luyện công kia, thấy cao thủ nào biến hoá thì y như rằng ngồi sáp vô nhìn lén, ngó trộm, mắt trừng trừng theo dõi thao tác thôi! Nhiều cao thủ finish đối phương mà tay cứ che che đách cho ngó cụ ạ, mà toàn kiểu chặt chém độc ít người biết! Những lúc như thế bí và mót quá, ko biết làm sao để học lóm

pos

Xe hơi
Hoá rồng của Liu Kang là xuống xuống tiến lùi lùi C thì phải, còn cả hoá rồng khác nữa cơ à?

diarrhoea81

Xe tăng
Hoá rồng của Liu Kang là xuống xuống tiến lùi lùi C thì phải, còn cả hoá rồng khác nữa cơ à?
E cũng đang lăn tăn cái khoản 12 phép biến hoá rồng khác mà cụ kia tiết lộ! Trước giờ E mới thấy chiêu hoá rồng của LiuKang như cụ vừa nói và chiêu hoá hổ của thằng Nông Dân, hình như giữ chặt B đen suốt hiệp 2, sau khi thắng thì giáp lá cà với nó, cách 1 chú xíu rồi nhả là thành ông 30

laifu2

Xe đạp
Cụ này hoài cổ thật:)) Hồi xưa chỗ em người ta không cho chọn con Modo vì nó quá bá.
Còn em thường chơi chiến binh thép, siêu sao 1,3 rất là phê.