Tướng Giáp có được Quốc tang không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

maitrang1972

Xe điện
Em tin là các vị ấy đủ tỉnh táo và khôn ngoan để quyết định như vậy. Ai dám đi ngược lại ý chí và nguyện vọng của nhân dân đều sẽ có kết cục thảm hại.
Em dự không những tổ chức quốc tang, mà có thể còn là quốc tế tang, với nhiều đoàn đại biểu quốc tế đến viếng Đại tướng.
Bởi đến thời đểm hiện tại, Cụ là nhân vật duy nhất của Việt nam còn được cộng đồng quốc tế kính phục.
Sinh thời Cụ chính là niềm cảm hứng cho phong trào giải phóng dân tộc của các nước Á, Phi, Mỹ la tinh.

Nếu không làm cho đàng hoàng cho xứng tầm thì trong nước dân sẽ không phục, quốc tế sẽ khinh.

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Hiện nay có rất nhiều các nước trên TG đã chuẩn bị lên đường sang VN để viếng cụ rồi...Quốc tang là chắc chắn có

ThienAnh

Xe điện
Em dự không những tổ chức quốc tang, mà có thể còn là quốc tế tang, với nhiều đoàn đại biểu quốc tế đến viếng Đại tướng.
Bởi đến thời đểm hiện tại, Cụ là nhân vật duy nhất của Việt nam còn được cộng đồng quốc tế kính phục.
Sinh thời Cụ chính là niềm cảm hứng cho phong trào giải phóng dân tộc của các nước Á, Phi, Mỹ la tinh.
Cụ dự gần đúng hết rồi đấy.
Chính thức là BCT, Đ và Nhà nước đang chuẩn bị một lễ Quốc tế tang mà sẽ có rất rất nhiều nguyên thủ và Tướng lĩnh các nước tham dự (Đặc biệt là Nga, Cu Ba, Lào, Triều Tiên và đc láng tỏi), do vậy k thể vội vàng đc ạ
Thêm nữa e nghe gió nói (k biết thế nào) là Trường Sĩ quan Lục Quân 1 sẽ mang tên Bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cubeanvietnam

Xe tải
Thằng này mặt người mà óc ko bằng con ch ó.
Sao cụ lại xỉ nhục con chó vậy? Oan cho con chó quá, cái thằng awu05 này chỉ xứng sánh với loài gì lúc nhúc trong đống phân thôi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Trek 4500

Xe hơi
Em xem vtv1 mà xúc động không kìm nén nổi , mắt đã ướt khi xem đoạn mọi người nửa đêm chạy qua HD để ngóng tin
Gửi link các cụ ở xa ko theo dõi được http://vtv.vn/video-clip/131.vtv

moonlight

Xe tăng
Chưa chắc các cụ nhé, dù lòng dân ai cũng muốn.
Đồng ý với cụ, ”ý đ...ảng“ trước rồi mới đến “Lòng Dân” ạ!
Có lẽ Cụ là tượng đài cuối cùng cuả CN cọng sản trên toàn TG, nên chưa chắc người ta đã muốn làm rầm rộ kiểu dựng bia tưởng niệm chính mình, kết thúc một “triều đại”. Nếu có làm to thì chắc cũng phải khấn “trộm vía” 83 lần :(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dự gần đúng hết rồi đấy.
Chính thức là BCT, Đ và Nhà nước đang chuẩn bị một lễ Quốc tế tang mà sẽ có rất rất nhiều nguyên thủ và Tướng lĩnh các nước tham dự (Đặc biệt là Nga, Cu Ba, Lào, Triều Tiên và đc láng tỏi), do vậy k thể vội vàng đc ạ
Thêm nữa e nghe gió nói (k biết thế nào) là Trường Sĩ quan Lục Quân 1 sẽ mang tên Bác
Đại tướng được PHONG THÁNH từ bao giờ đấy ah cụ???
Về người trần mắt thịt, cả xứ Việt ta kể từ thời lập quốc mới có nhõn cụ TRẦN QUỐC TUẤN được phong THÁNH nha.

RAVA

Xe ba gác
Trưa nay xem thời sự con PTV còn khoe các hãng thông tấn lớn đều đã đưa tin, thật không biết xấu hổ
-Em thấy là cũng có đổi mới đấy, VTV1 đưa tin sớm vào bản tin buổi trưa, đến tối sẽ có PTV mặc tang phục đọc tin chính thức cùng với kế hoạch cử hành nghi lễ Quốc tang. Ngày trước đâu có nhanh như vậy, cứ phải chờ đến khi có thông tin chính thức thì mới được đưa lên Đài hay báo chí.

Thietkein

Xe hơi
Website
www.thietkeinhanoi.net
Đọc lại lịch sử thấy cụ Giáp nhà mình 37 tuổi đã mang hàm Đại tướng hoành tráng quá, e tranh thủ hỏi các cụ phát - Việt nam mình bây giờ bao nhiêu Đại tướng nhỉ - hình như chỉ có bác Thanh với bác Quang là đại tướng??

ThienAnh

Xe điện
Đại tướng được PHONG THÁNH từ bao giờ đấy ah cụ???
Về người trần mắt thịt, cả xứ Việt ta kể từ thời lập quốc mới có nhõn cụ TRẦN QUỐC TUẤN được phong THÁNH nha.
Cụ làm sao thế? Lễ tang long trọng nhất cho Bác là phải đạo đất nước rồi.
Thằng Đài Loan nó có trường gì hả bác? Việc khác e k bàn ở đây

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc lại lịch sử thấy cụ Giáp nhà mình 37 tuổi đã mang hàm Đại tướng hoành tráng quá, e tranh thủ hỏi các cụ phát - Việt nam mình bây giờ bao nhiêu Đại tướng nhỉ - hình như chỉ có bác Thanh với bác Quang là đại tướng??
Ui dào.
Thời mới lập quốc nó phải thế. Lấy quái đâu ra người :D
Chẳng bù cho cái ông Mouama el Gaddafi ở xứ Lybie, tới lúc chết vưỡn chỉ là đại tá dù rằng ông í làm Tổng thống đến cả mấy mươi năm :D

Vodanhnd

Xe máy
Đã có quyết định chính thức các cụ nhé. Tướng giáp sẽ được tổ chức lễ Quốc tang đặc biệt các cụ nhé.

Picnic

Xe tải
Khi sống và còn làm việc thì chơi ko đẹp. Khi ốm đau, nằm 1 chỗ thì thăm nom nhiệt tình. Khi ra đi thì bàn lễ linh đình. Hỏi làm thế để làm gì ?
Chúng nó cũng định chẳng bàn lêj gì đâu, hôm qua khi mà cả thê giới đăng tin Đại tướng mất kèm một bài phóng sư ca ngợi thì chúng nó vẫn đang bàn xem có định làm gì hay kô. Nhưng chắc với sức ép nhân dân và cộng đồng thê giới thì chắc phải làm thôi.
Một vị anh hùng cuối cùng làm nên Đất nước Việt nam thê kỷ 20 đã ra đi. Năm nay là 2013, hy vọng Đất Việt sẽ sinh ra những hào kiệt khác cho thê kỷ 21.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm sao thế? Lễ tang long trọng nhất cho Bác là phải đạo đất nước rồi.
Thằng Đài Loan nó có trường gì hả bác? Việc khác e k bàn ở đây
Về cái này thời em không bao giờ phản đối. Song việc đặt tên lại khác. Không hề đơn giản.

ThienAnh

Xe điện
Về cái này thời em không bao giờ phản đối. Song việc đặt tên lại khác. Không hề đơn giản.
Thế đã đặt gì và ở đâu chưa???
Cụ đi học đã nghe thầy cô nói tới ngũ bất từ và người thứ 5 là Bác Hồ chưa???

Khonghieu

Xe container
Ui dào.
Thời mới lập quốc nó phải thế. Lấy quái đâu ra người :D
Chẳng bù cho cái ông Mouama el Gaddafi ở xứ Lybie, tới lúc chết vưỡn chỉ là đại tá dù rằng ông í làm Tổng thống đến cả mấy mươi năm :D
Gaddafi đã từng gặp và cũng vô cùng ngưỡng mộ Đại tướng. Ông ấy đeo hàm Đại tá ý muốn nói đất nước sẽ hòa bình và tất nhiên là chẳng cần đến Tướng làm gì :P

Trạng thái
Thớt đang đóng