[Funland] Tượng Quan Công

Sazi

Xe điện
Nực cười là rất nhiều người e biết thờ Quan Vũ trong khi VN đâu thiếu danh tướng. Phải nói bọn Khựa nó quá giỏi trong chiến lược vĩ mô lẫn vi mô, dắt mũi dân Việt từ nhận thức, ý thức qua rất nhiều phương thức. Một điều e thấy tích cực nhất trên OF này là số lượng cụ/mợ dùng sai từ “Hán gian” đã giảm đáng kể so với 6-7 năm trước ;)
Cậu phức tạp, có nhiều nơi thờ cái kặc, chẳng nhẽ so sánh cái kặc à!

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng bọn hội trời đất phong thánh
Haha.Thấy phim thì bọn giang hồ hay thờ theng này.Nghe bảo do vua nhà Thanh nâng cha này lên.Chứ VN tuong giỏi hơn ông này có ngàn.Nhất là thời nhà Trần.Lấy Hưng Đạo Đại Vương so thì e hạ thấp ngày chứ Quân Vu còn thua gia tướng của ngài

Testcake

Xe đạp
Quan công này ko chỉ là tướng mà người hoa thờ để cầu tài aka xin tiền thần thánh . Mà người hoa ở sài gòn rất nhiều , nguời vn thấy vậy nên học đòi bắt chiếc thờ để cầu tài . Chả liên quan gì đánh nhau , binh tướng gì gì đâu . Người trung quốc thoải mái về bịa mấy chuyện chém gió các nhân vật có thật hơn việt nam nên người khác dễ dàng bàn luận về mấy nv này . Ở vn mà thử bàn luận về mấy nv có thật cẩn thận bị chửi lồng lộn cả tông ti họ hàng lên , này là phản quốc , báng bổ , ko biết kính trọng , n cái mũ chụp vào đầu . Người ta ko dám nói thì tự dưng các nv của việt nam bị quên lãng thôi . Sự thật là các cụ quốc bảo vn cứ cất kín giấu kỹ cho yên cửa yên nhà , động vào sợ lắm

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cậu phức tạp, có nhiều nơi thờ cái kặc, chẳng nhẽ so sánh cái kặc à!
Thờ c.ặ.c là 1 loại văn hoá chuẩn của người việt cụ nhé. Sản giật lên ngôi phá hết phong tục chùa chiền. 3 đời bần nông éo hiểu văn hoá ntn bỏ sạch chứ cái đấy là chuẩn văn hoá đấy. Trong dân gian gọi là cái nõn nường chứ ko gọi là c.ặ.c. Văn hoá này gọi là văn hoá phồn thực.

fromantoan

Xe tăng
Thờ c.ặ.c là 1 loại văn hoá chuẩn của người việt cụ nhé. Sản giật lên ngôi phá hết phong tục chùa chiền. 3 đời bần nông éo hiểu văn hoá ntn bỏ sạch chứ cái đấy là chuẩn văn hoá đấy. Trong dân gian gọi là cái nõn nường chứ ko gọi là c.ặ.c. Văn hoá này gọi là văn hoá phồn thực.
Nõn mới là c.a.c còn nường mới là l.o.n, nõn nường là 2 linh vật nam nữ trong miếu Đụ Đị ở Phú Thọ diễn tại lê hội Linh tinh tình phộc hay còn gọi là văn hoá phồn thực cụ ơi.

Mon men

Xe tăng
E ko thấy ai để tượng Hưng đạo đại vương hoặc tượng Người anh hùng áo vải nhỉ? Ông Quan công này là ông nào nhỉ? Ông ý có công đánh đuổi giặc ngoại xâm hay sao mà lắm người để tượng thế?

09092019

[Tịch thu bằng lái]
Đầu buổi sáng có cậu em tặng cho bức tượng này. Bức tượng do chính tay cậu em làm bằng gỗ hương đá. Tôi thấy đẹp nên khoe cùng các bác. Các bác có thích ông Quan Công này không vậy. Tuy ông ngạo mạn nhưng cũng trung nghĩa

Không phác thảo được hồn bức tượng, vì hiện nay đa số chạy bằng máy CNC nên không có đường nét sắc như làm bằng tay ( thủ công).

SƠN CƯỚC

Xe điện
Lúc nào gọi là Quan Vân Trường , lúc nào gọi là Quan Công ?

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Nực cười là rất nhiều người e biết thờ Quan Vũ trong khi VN đâu thiếu danh tướng. Phải nói bọn Khựa nó quá giỏi trong chiến lược vĩ mô lẫn vi mô, dắt mũi dân Việt từ nhận thức, ý thức qua rất nhiều phương thức. Một điều e thấy tích cực nhất trên OF này là số lượng cụ/mợ dùng sai từ “Hán gian” đã giảm đáng kể so với 6-7 năm trước ;)
Cụ cứ tim hiểu sao sử việt kiêu hùng vậy mà không dám làm Đại Chiến Bạch Đằng,Đại Chiến Nguyên Mông.....

Vichoney

Xe hơi
Bụng chẳng to thì sao các bác

bluebird123

Xe buýt
E ko thấy ai để tượng Hưng đạo đại vương hoặc tượng Người anh hùng áo vải nhỉ? Ông Quan công này là ông nào nhỉ? Ông ý có công đánh đuổi giặc ngoại xâm hay sao mà lắm
người để tượng thế?
Ở tp San Jose có tượng Đức Thánh Trần đó bác.

zonda82

Xe container
Em thấy đẹp và zữ tướng.