[Funland] Tượng Quan Công

vieteuro

Xe container
Anh công này mặt hơi bị đăm chiêu
Chắc tiền thưởng tết hơi ít :))_

Aids

Xe điện
Em thấy cụ chủ dại dần rồi, tự dưng mang lên đây cho các cụ chê. :))
Hi hi vui thôi mà bác. Tranh, tượng nổi tiéng thé giới lên Of các ông ấy còn chê cơ mà. Cái bức tượng này lại về ông Quan Công bên Tàu các ông ấy chê đâu phải lạ ;) ;) ;)

Pumzen

Xe ba gác
1 món đồ trang trí thôi,tượng đồng 2 chất liệu:

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Tại sao lại trưng tượng Quan Công bên Tàu là nhân vật bảy thực ba hư trong khi Việt Nam mình có võ tướng hiển hách và trung nghĩa hơn nhiều là Trần Hưng Đạo, vẫn được tôn xưng là Đức Thánh Trần các cụ nhỉ.
Nước ta, xa thì có Ngô Quyền, Lý Thường Kiệt, Trần Hưng đạo, Quang Trung...gần thì Võ Đại tướng. Chúng ta nên tôn thờ các vị đó. Ông Quan Vũ chúng ta cũng tôn trọng, nhưng không nên tôn thờ. Nếu không, sẽ bị nói là:
"Mồ cha không khóc, khóc đống mối".
Dân tộc Hán họ rất có ý thức xâm lược các dân tộc khác, xâm lược cả về văn hóa và đất đai.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Vấn đề là không biết mặt mũi, hình ảnh cố định của các cụ nhà ta truyền lại nó như thế nào mà làm, chứ anh Công chỉ cần nhìn qua là biết, đặc điểm cơ bản nhất: râu dài, mặt dữ, cầm thanh long... chứ cụ Trần nhà ta có đặc điểm gì dễ nhận đâu ạ
Càng dễ, cứ tạc 1 cụ có râu, đầu đội mũ tước vương (vì cụ có t]cs Vương), đeo 1 thanh gươm, tay cầm cuốn sách. Cuối cùng, khắc 3 chữ Trần Hưng Đạo vào ngang đai áo, thế là ra Đức Thánh Trần.

sudichat2002

Xe container
Càng dễ, cứ tạc 1 cụ có râu, đầu đội mũ tước vương (vì cụ có t]cs Vương), đeo 1 thanh gươm, tay cầm cuốn sách. Cuối cùng, khắc 3 chữ Trần Hưng Đạo vào ngang đai áo, thế là ra Đức Thánh Trần.
Úi giời, giờ vẫn nhan nhản kiểu thế mà cụ, đâm ra lại thành loạn, không biết tiêu chuẩn chung và nhận diện thương hiệu như thế nào...

Crusaderland

Xe điện
Công nhận là sử mình khoản mô tả nhân diện yếu quá, chỉ nói chung chung là diện mạo khôi ngô, hình dong tuấn tú thì biết tạc tượng vẽ tranh thế nào các cụ nhỉ.

Aids

Xe điện
Công nhận là sử mình khoản mô tả nhân diện yếu quá, chỉ nói chung chung là diện mạo khôi ngô, hình dong tuấn tú thì biết tạc tượng vẽ tranh thế nào các cụ nhỉ.
Thế mới có chuyện vua Lý Thái Tổ trên Hồ Gươm có ông nói giống Tần Thuỷ Hoàng

humxam75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ông Công này có thật ko ạ

TamAn7810

Xe tăng
Tại sao lại trưng tượng Quan Công bên Tàu là nhân vật bảy thực ba hư trong khi Việt Nam mình có võ tướng hiển hách và trung nghĩa hơn nhiều là Trần Hưng Đạo, vẫn được tôn xưng là Đức Thánh Trần các cụ nhỉ.
Đơn giản mình k làm film bằng nó cụ ạ :))

Xemohinh

Xe máy
Đầu buổi sáng có cậu em tặng cho bức tượng này. Bức tượng do chính tay cậu em làm bằng gỗ hương đá. Tôi thấy đẹp nên khoe cùng các bác. Các bác có thích ông Quan Công này không vậy. Tuy ông ngạo mạn nhưng cũng trung nghĩa

Tượng này bếu quá

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Ông này lam tướng thì cũng đâu hay lam.K lẽ nói là tệ.Nhờ La Quán Trung mà được lên làm thần.Tốt số

PPPPP

Xe hơi
Hay. Trần hưng đạo và các cụ nhà mình thì ko. Tôn vinh quan công. Chán chán là. Ngoại quốc...

enhat4ever

Xe tăng
Nực cười là rất nhiều người e biết thờ Quan Vũ trong khi VN đâu thiếu danh tướng. Phải nói bọn Khựa nó quá giỏi trong chiến lược vĩ mô lẫn vi mô, dắt mũi dân Việt từ nhận thức, ý thức qua rất nhiều phương thức. Một điều e thấy tích cực nhất trên OF này là số lượng cụ/mợ dùng sai từ “Hán gian” đã giảm đáng kể so với 6-7 năm trước ;)

Sazi

Xe điện
Đầu buổi sáng có cậu em tặng cho bức tượng này. Bức tượng do chính tay cậu em làm bằng gỗ hương đá. Tôi thấy đẹp nên khoe cùng các bác. Các bác có thích ông Quan Công này không vậy. Tuy ông ngạo mạn nhưng cũng trung nghĩa

10 củ để cho mình nhé.

xegiacmo

Xe container
Nực cười là rất nhiều người e biết thờ Quan Vũ trong khi VN đâu thiếu danh tướng. Phải nói bọn Khựa nó quá giỏi trong chiến lược vĩ mô lẫn vi mô, dắt mũi dân Việt từ nhận thức, ý thức qua rất nhiều phương thức. Một điều e thấy tích cực nhất trên OF này là số lượng cụ/mợ dùng sai từ “Hán gian” đã giảm đáng kể so với 6-7 năm trước ;)
Dân mình nhiều cái học theo nhau thành phong trào mà không tìm hiểu kỹ . Có mấy người đi đền ông Hoàng Mười cũng có biết gốc tích như nào đâu .
Đợt này lại rộ mốt đeo vòng phong thuỷ ...