[VHGT] Tường thuật buổi làm việc với xxx đây ạ cảm ơn các kụ đã quan tâm

HaJolie

Xe buýt
X1: Anh thắc mắc điều gì và cần chúng tối giải thích điều gì? (rất chuyên nghiệp)
Em: bật máy gi âm lên để trên bàn (tạo áp lực)
Cụ phọt cái đoạn ghi âm lên cho ae thưởng lãm cái di

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cụ công nhận với em Luật xử lý VPHC đã thay thế Pháp lệnh xử lý VPHC rồi đúng ko?
Nghị định 128: Qui định chi tiết thi hành 1 số điều của Pháp lệnh.... trong khi PL hết hiệu lực thì hứong dẫn gì nữa? Luật và Pháp lệnh có còn giống nhau đâu mà có thể dùng cái hướng dẫn cũ cho 1 cái mới.
Cụ đúng là giỏi cãi thật đấy.
Trong thời gian chưa ra văn bản hướng dẫn mới thì nó vẫn áp dụng cái cũ. Nếu lý luận như cụ thì nguy hiểm quá, chẳng hóa ra thời điểm áp dụng luật xử phạt hành chính 1/7 thì mọi hành vi vi phạm hành chính ko bị phạt à :P. Thế này mà thay đổi hiến pháp thì quá nguy hiểm vì sẽ có thời điểm chẳng còn luật nào có giá trị cả :)).
Các văn bản luật pháp chỉ hết hiệu lực khi: hết thời hạn ghi trong bản thân văn bản đó/ có quyết định hủy của cơ quan thẩm quyền / có văn bản thay thế.

Trong luật ko có chỗ nào quy định khi luật mới ra đời thì các văn bản hướng dẫn của luật trc đó tự động hết hiệu lực cả (nếu muốn hủy bỏ văn bản nào đó nó sẽ ghi thêm rất rõ ràng luôn). Về logic thì ai cũng suy luận như cụ thôi, nhưng thực tế các văn bản hướng dẫn thường ko ra kịp theo luật, nên các cụ nhà mình mới bỏ lửng chỗ đó và áp dụng kế thừa các văn bản cũ cho tới khi có cái mới thay thế.

Túm lại là nếu cơ quan làm luật chưa thông báo một văn bản hết hiệu lực thì nó sẽ vẫn còn áp dụng

yeecoo

Xe buýt
E vừa đọc cái topic đơn kiến nghị của cụ xong thì sang đọc cái này luôn. Mừng cho cụ quá.
Kính cụ 1 li. Lần sau cụ có đi đêm thì cũng nhè nhẹ chân ga thôi nhé.

nguyentuannghia

Xe hơi
Cụ công nhận với em Luật xử lý VPHC đã thay thế Pháp lệnh xử lý VPHC rồi đúng ko?
Nghị định 128: Qui định chi tiết thi hành 1 số điều của Pháp lệnh.... trong khi PL hết hiệu lực thì hứong dẫn gì nữa? Luật và Pháp lệnh có còn giống nhau đâu mà có thể dùng cái hướng dẫn cũ cho 1 cái mới.
Cụ đúng là giỏi cãi thật đấy.
heheheheh thế các xxx bây giờ ngồi chơi chờ văn bản hả kụ

nguyentuannghia

Xe hơi
Em thích nhất đoạn này của cụ chủ. Sai đến đâu thì phạt đến đấy chứ sao lại có thể loại chọn 1 trong 2 hình thức phạt? Không hiểu ông XXX này căn cứ theo luật nào nghị định nào điều nào để đề xuất ra như thế. Đoạn này cụ chủ nói rất hợp lý hợp tình, phạt thì chấp nhật thi hành và sẽ khiếu nại tiếp.

Em học thêm một kinh nghiệm nữa là bắn tốc độ ban đêm thì không nhìn rõ địa điểm cảnh vật xung quanh, vậy lấy căn cứ nào, cột mốc nào để lập biên bản vi phạm lỗi tốc độ tại điểm bị bắn đó khi không xác định được địa điểm.
nhìn đen như tờ giấy than kụ ạ chẳng biết đâu với đâu cả

nguyentuannghia

Xe hơi
Trong thời gian chưa ra văn bản hướng dẫn mới thì nó vẫn áp dụng cái cũ. Nếu lý luận như cụ thì nguy hiểm quá, chẳng hóa ra thời điểm áp dụng luật xử phạt hành chính 1/7 thì mọi hành vi vi phạm hành chính ko bị phạt à :P. Thế này mà thay đổi hiến pháp thì quá nguy hiểm vì sẽ có thời điểm chẳng còn luật nào có giá trị cả :)).
Các văn bản luật pháp chỉ hết hiệu lực khi: hết thời hạn ghi trong bản thân văn bản đó/ có quyết định hủy của cơ quan thẩm quyền / có văn bản thay thế.

Trong luật ko có chỗ nào quy định khi luật mới ra đời thì các văn bản hướng dẫn của luật trc đó tự động hết hiệu lực cả (nếu muốn hủy bỏ văn bản nào đó nó sẽ ghi thêm rất rõ ràng luôn). Về logic thì ai cũng suy luận như cụ thôi, nhưng thực tế các văn bản hướng dẫn thường ko ra kịp theo luật, nên các cụ nhà mình mới bỏ lửng chỗ đó và áp dụng kế thừa các văn bản cũ cho tới khi có cái mới thay thế.

Túm lại là nếu cơ quan làm luật chưa thông báo một văn bản hết hiệu lực thì nó sẽ vẫn còn áp dụng
cám ơn kụ nói rất chính xác đấy ạ, kính kụ 1 ly

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ chưa mời em ly rượu đâu nhé, em dự rồi mà, bọn xxx bắn tốc độ lúc nửa đêm chưa đủ trình đâu ạ, toàn bắn bằng mồm thui

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ cứ thử quá tốc độ đêm ở Phủ Lý xem có sợ o?
Cũng tùy thôi cụ ạ, súng tốt nhưng trình ko tốt vẫn bắn trượt như thường, ko phải xxx nào và địa phương nào cũng có khả năng bắn tốc độ ban đêm đâu cụ ơi, nhất là những nơi ko có đèn đường.

vodka_cute

Xe buýt
Từ 1/7 cháu tưởng áp dụng Luật Xử phạt vi phạm hành chính rồi chứ. Nó khác nhiều so với cái Pháp lệnh 55 của cụ chủ. Dù sao cũng chúc mừng Cụ :-bd

Phú Cửng

Xe tăng
Chúc cụ tai qua nạn khỏi, ở quê em cụ được phong danh hiệu "cãi bay cối đá" :))(b)

King247

Xe buýt
Em học thuộc phóng sự này rồi ạ

dongkijote

Xe điện

Lại đc cụ này, cụ nói ko sai nhưng thiếu toàn phần cơ bản.
Em hỏi cụ thế này thôi: Trong nghị định 128 có qui định với gái mại dâm phải đưa vào cơ sở chữa bệnh.., Luật ko qui định thế nũa, còn cụ vẫn áp dụng? Về cơ bản các Luật ko cứ phải có Nghị định mới thực hiện đc cụ nhé.
Để rõ hơn em trích bài phỏng vấn của bà vụ trưởng Nguyễn Thị Kim Thoa với báo điện tử CP:" Dự kiến đến tháng 9/2013 các nghị định quy định chi tiết thi hành Luật XLVPHC (có tới 53 nghị định) mới được ban hành đầy đủ và có hiệu lực thi hành.Như vậy, trong khoảng thời gian từ ngày 1/7/2013 (thời điểm Luật XLVPHC có hiệu lực) đến khi các nghị định mới có hiệu lực sẽ có “khoảng trống” pháp lý về xử phạt vi phạm hành chính, việc áp dụng pháp luật để xử phạt sẽ gặp khó khăn, vướng mắc. Do đó, về cơ bản, kể từ ngày 1/7/2013, các quy định của Luật XLVPHC đều được thực hiện, chỉ riêng các hành vi vi phạm và mức phạt cụ thể tương ứng với hành vi là đang được quy định trong các nghị định hiện hành".

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Từ 1/7 cháu tưởng áp dụng Luật Xử phạt vi phạm hành chính rồi chứ. Nó khác nhiều so với cái Pháp lệnh 55 của cụ chủ. Dù sao cũng chúc mừng Cụ :-bd
Luật này nó chỉ đưa ra các nguyên tắc chung, các nhóm hành vi cần xử phạt, mức pha tối đa ... nói chung là chung chung. Nghị định/ Thông tư sau đó mới quy định phạt các hành vi vi phạm cụ thể như thế nào. Hiện giờ trong ngành giao thông chưa có văn bản hướng dẫn nên vẫn dùng cái 71 cũ. Đang có cái dự thảo, trong đó định ko phạt lỗi ko chính chủ và mũ BH rởm ầm ĩ mấy hôm nay đấy.

nguyentuannghia

Xe hơi
Cụ chưa mời em ly rượu đâu nhé, em dự rồi mà, bọn xxx bắn tốc độ lúc nửa đêm chưa đủ trình đâu ạ, toàn bắn bằng mồm thui
em kính kuj 1 chai ạ, mà em thấy trình cũng như nhau du trời tối hay trời sang, dù ở nhà hay ra đường thổi còi ạ

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng vẫn phải phê bình cụ chủ làm việc mất nhiều thời gian quá. Sành điệu nữa là phải yêu cầu xxx bồi thường thiệt hại do phải nghỉ làm một ngày.

nguyentuannghia

Xe hơi
Lại đc cụ này, cụ nói ko sai nhưng thiếu toàn phần cơ bản.
Em hỏi cụ thế này thôi: Trong nghị định 128 có qui định với gái mại dâm phải đưa vào cơ sở chữa bệnh.., Luật ko qui định thế nũa, còn cụ vẫn áp dụng? Về cơ bản các Luật ko cứ phải có Nghị định mới thực hiện đc cụ nhé.
Để rõ hơn em trích bài phỏng vấn của bà vụ trưởng Nguyễn Thị Kim Thoa với báo điện tử CP:" Dự kiến đến tháng 9/2013 các nghị định quy định chi tiết thi hành Luật XLVPHC (có tới 53 nghị định) mới được ban hành đầy đủ và có hiệu lực thi hành.Như vậy, trong khoảng thời gian từ ngày 1/7/2013 (thời điểm Luật XLVPHC có hiệu lực) đến khi các nghị định mới có hiệu lực sẽ có “khoảng trống” pháp lý về xử phạt vi phạm hành chính, việc áp dụng pháp luật để xử phạt sẽ gặp khó khăn, vướng mắc. Do đó, về cơ bản, kể từ ngày 1/7/2013, các quy định của Luật XLVPHC đều được thực hiện, chỉ riêng các hành vi vi phạm và mức phạt cụ thể tương ứng với hành vi là đang được quy định trong các nghị định hiện hành".
heheheh vậy xxx lấy cải gì để xử phạt bây giờ hả kụ, ai bi lập biên bản đi khiếu nại hết đi hihihihihihihi

nguyentuannghia

Xe hơi
Nhưng vẫn phải phê bình cụ chủ làm việc mất nhiều thời gian quá. Sành điệu nữa là phải yêu cầu xxx bồi thường thiệt hại do phải nghỉ làm một ngày.
hihihi em mà làm tới nữa thì vài xxx bị kỷ luật, có x thì về ngồi xử phạt, có x lại ra thổi còi, nhưng giống nhau cả thôi, nhân đạo chút ạ

haphan

Xe tải
Đây là đơn vị nào, ở đâu thế cụ chủ?