[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

wusnat

Xe tải
Đây (Màu xanh) chính là cơ sở để bác Đông thắng lợi ở hiệp 3!
Hiệp 1 và hiệp 2: "Địch" (ND) đã thua!
Hiệp 3: "Địch" sẽ thắng!

“Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.
-> Hic... đọc đoạn này em phải phì cười. Sao lại có thể loại cãi cùn đến vậy, mà còn lạ hơn nữa là cả đám cầm cân nảy mực cũng ủng hộ cái lí sự cùn này :(

thich tieu tien

Xe buýt
x-(x-(x-(Đọc mà thấy bức xúc quá các cụ ah, tiền thì vãn ăn của dân mà lại còn khốn nạn thế này. Bố mấy con chó

Tribute

Xe container
Các cụ các mợ thông củm cho mấy vị Công chức ở tòa phúc thẩm hôm qua, tháng an toàn giao thông, án điểm nên cấp trên chỉ đạo sao phải làm vậy chứ thâm tâm cũng ngậm cay nuốt đắng lắm chứ. Vì miếng cơm manh áo, vì cái ghế mà phải táng tận lương tâm rồi bị bên nguyên và các Luật sư đấm cho hộc cả máu mồm máu mũi chứ sung sướng gì đâu. Lại còn cái dư luận nó xỉ vả, nó nguyền rủa vận cả vào đời con đời cháu, nhục lắm chứ các cụ ạ.

Boing767

Xe điện
thật là buồn cho công lý tại Việt nam ! Nghĩ mà thấy xót xa cho hàng triệu người đã hy sinh cho đất nước này ! Đứng trên bục giảng biết nói như thế nào với thế hệ mai sau đây ? Chua chát quá các cụ ạ !
Cụ này nói như Phan Bội Châu, Phan Chu Trinh....toàn hòa kiệt anh hùng yêu nước ...e vod cụ 2 nháy kiền

anhdangve

Xe buýt
“Vậy chiều đường ông Đông đi có ngã 3 nào không?”. Đại diện bị đơn lắc đầu. “Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết"
Đọc cái này mà ức quá các cụ ạ, xử án mà như chuyện trẻ con.

Equus

Xe buýt
Ở các nước khác, làm quan tòa là phải có học, trung thực, trọng danh dự...

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Không cắm biển không đc công nhận là ngã 3 à?
Ngõ giao cắt với phố sao khg được gọi là ngã ba - khg lẽ vì khg cắm biển =>>> vậy cái phố Hoàng Ngọc Phách bé tẹo (Láng Hạ X Hoàng Ng Phách) mà mọi con ngõ ra H.Ng.Phách đều cắm đầy đủ biển moi ngõ ra đấy thôi.

Một điều bất hợp lý là:

* Cụ Đông hàng ngày đi trên con đường đo "phải: hiểu về con đường đó
* XXX CG ở nơi khác hay sao mà hỏi cái giao cắt đấy là gì thì không nhất thiết "phải biết", "phải trả lời"nó là gì?

Tribute

Xe container
Xả xì trét đê các cụ ơi.

"
Trên đường đi đòi công lý của cụ Đông ky sốt, thấy ngay hài tết 2012 về giao thông

Chào ông Trương Tuần ạ.

Cậu Phước con ông Lý đầu óc vốn ngu dốt. Ông đã tốn bao nhiêu tiền cho cậu học thêm học nếm, rồi trường chuyên lớp chọn… Vậy mà dạy câu gì, cậu cũng không nhớ, bảo cái gì cậu cũng không nghe. Nói mãi mới biết được “cái ống nhổ”, “cái hỏa lò” và “cái cấp thiêu”, ngoài ra cậu chẳng biết thêm một cái mô tê mù tịt gì nữa. Đấy như hôm rồi, ông Lý mời Trương tuần là chỗ tâm phúc lâu năm đến chơi nhà, thế mà cậu Phước cũng chẳng thèm chào. Bực lắm, ông Lý mắng:
Ông Trương là thuộc hạ thân tin của tao. Sao mày gặp mà dám không chào, hả? Thế là vô phép! Hễ bận sau thấy ông ấy thì mày phải chắp tay lại mà: “Chào ông Trương tuần ạ!” nghe chưa!
Cậu Phước dạ.
Biết tính thằng con ngu ngơ chậm hiểu do thiếu iot bẩm sinh, ông Lý còn dặn thêm kỹ càng: Ông nào có râu quai nón xồm xoàm là ông Trương tuần đấy nhé.
Cậu Phước vâng.
Ông Lý quý Trương tuần lắm lắm, hài lòng nhất là kế hoạch, định mức tiền phạt “vi phạm trật tự, an toàn giao thông” hàng tháng Trương tuần luôn thực hiện vượt chỉ tiêu. Ông Lý nhờ thế cũng thêm thắt được khối. Ngoài ra nó lại là đứa nhanh nhẹn tháo vát, lắm mưu nhiều mẹo đã bao phen cứu ông những “bàn thua trông thấy”. Đang ngồi ăn cơm mà ông Lý cứ miên man nghĩ tới phiên tòa sáng nay:
+ Ông Lý đập tay xuống bàn quát: Thằng con nhà giáo Thứ kia, mày láo đến thế cơ à? Trần đời tao mới thấy có đứa dám đâm đơn kiện lại Trương tuần, mày định đầu têu làm loạn phỏng?
+ Con giáo Thứ nhẹ nhàng: Dạ không dám, nhưng thực tình con bị oan ạ.
+ Tay chỉ mặt con nhà giáo Thứ, ông Lý rít lên: Oan cái nỗi gì. Hành vi “đỗ xe ở lòng đường trái quy định” rành rành ra đấy, bị phạt là đúng rồi còn dám kêu ca hả?
+ Trương Tuần xun xoe hùa theo: Dạ đúng đấy ạ. Trục lộ của thị xã ta nằm trong 56 tuyến đường “văn minh đô thị” đã bị cấm để xe đạp, xe máy, ôtô trên lề đường, hè phố theo quyết định của Tỉnh đường từ 3 năm nay. Mà 2 đầu đường cũng đã được cắm biểm cấm đàng hoàng rồi ạ.
+ Con giáo Thứ vẫn nhẹ nhàng: Bẩm cụ, đúng là 2 đầu đường đã có biển, nhưng đường xã mình dài, có nhiều giao cắt, mà theo Luật của Bộ Lục lộ thì biển báo giao thông chỉ có hiệu lực từ nơi đặt biển đến ngã ba,ngã tư tiếp theo thôi, muốn cấm tiếp phải có biển nhắc lại. Biển cấm cụ cắm ở tít tận đầu phố, nhưng không có ở ngã ba chỗ con đậu xe thì làm sao con biết mà thực thi ạ.
+ Điên tiết, ông Lý quát đến văng cả nước bọt: Mày cư trú tại xã này từ lâu, đi lại thường xuyên trên tuyến phố đó, mà mày đã có bằng lái xe được 4 năm rồi chứ có ít đâu... hả... bảo là không biết sao được... hả. Hay mày cố tình chống đối hả... hả... hả?
+ Con giáo Thứ đĩnh đạc: Bẩm cụ quyết định nào muốn đi vào cuộc sống cũng cần phải được luật hóa và triển khai đúng luật. Khi ban hành cụ nên kịp thời chỉ đạo lắp đặt biển báo phù hợp, rồi Trương tuần căn cứ vào đó để xác định việc có lỗi hay không của người tham gia giao thông. Chứ cứ như hiện nay, bùng binh hết méo lại tròn, lươn – trạch thì hết phá lại xây, đèn tín hiệu thì lúc mờ lúc tỏ, nay bịt ngã tư mai mở ngã ba... Thay đổi như thời tiết như thế thì làm sao chúng con có thể ghi nhớ chính xác các tuyến đường cấm, nếu không có biển báo rõ ràng ạ.
+ Trương tuần hách dịch: Hứ, đây cứ theo lệnh mà làm. Mà Trương tuần cũng không có nhiệm vụ đi cắm biển nhé.
+ Quay sang Trương tuần, con giáo Thứ hiền lành: Dạ, đúng thế. Đây là thiếu sót của cấp quản lý, nhưng ông là người nắm rõ Luật, không thể biết như vậy mà vẫn...
+ Nghe nói đến mấy từ quản lý, ông Lý hộc lên: Các cấp quản lý! Mà dám động đến cả ông nữa phỏng? Láo quá. Ông lại đánh cho tuốt xác ra bây giờ.
+ Con giáo Thứ nhỏ nhẹ: Bẩm cụ con không dám ạ. Nhưng quyết định cụ ban hành suốt từ 3 năm nay, mà có dăm cái biển báo chứ nhiều nhặn gì, sao cụ không cắm nốt cho chúng con đỡ khổ ạ
+ Ông Lý ú ớ: Tao... tao... chắc là tao phải có lý do chính đáng chứ.
+ Trương tuần nịnh nọt: Dạ bẩm, cụ không cắm biển là... đúng. Vì giao cắt giữa 2 con đường chỗ thằng con nhà giáo Thứ đỗ xe không phải là… ngã ba ạ. (*)
+ Con nhà giáo Thứ miệng há hốc ngạc nhiên: Bẩm cụ, đường thôn Đông nối vào giữa trục lộ Thị xã mà không phải ngã 3 thì là cái gì ạ?
+ Trương tuần xun xoe: Thưa cụ, chỗ đó là ngã... “tam” ạ.
+ Ông Lý vung tay khoái trá: Đúng quá, phải quá. Hay! Ha ha ha... Đấy là ngã “tam” nhé. Không phải ngã ba đâu mà bắt tao cắm biển nhé. Ha ha ha...
+ Rồi ông Lý đứng lên trịnh trọng: Tao tuyên bố bác toàn bộ nội dung đơn kiện của con nhà giáo Thứ. Nếu muốn thì mày cứ mang đơn lên huyện, chỗ ông anh tao mà kháng cáo. Bãi đường!
Càng nghĩ ông Lý càng phục Trương tuần. Độc, độc thật, thế mà nó cũng nghĩ ra được. Giỏi, giỏi quá.
+ Ông Lý lẩm bẩm: Điểm giao cắt, chỗ đường thôn Đông nối với trục lộ là ngã “tam” chứ không phải... ngã ba. Tiên sư anh Tào Tháo, mẹ cha thằng Trương Tuần, giỏi, giỏi đến thế là cùng.
Thích chí, ông Lý vỗ đùi đánh đét đến... tung cả bát nước mắm. Chờ mãi chả thấy chồng đụng đũa đụng bát làm cơm canh nguội hết cả, giờ lại thêm nước mắm vung vãi khắp nhà.
+ Lộn ruột bà Lý đứng bật dậy xỉa xói: Đường này nối nhập vào đường khác mà không phải ngã 3 thì là cái gì? Còn cái ngã “tam” của thầy trò nhà ông ấy à... thì thì... Điên tiết bà Lý tốc tung váy lên.
+ Vừa nhác thấy
(ấy)... Cậu Phước liền khoanh tay lễ phép: Cháu chào ông Trương tuần ạ.

Nguồn gốc: Hàng VAC từ Xe & Đời sống 8/2011
Cụ Lelan bên OS đăng tại: http://www.otosaigon.com/forum/tm.as...page=1#3500574
Cụ Tribute khai phá trên OF tại http://www.otofun.net/threads/262152...65#post6124565
Votka các cụ cứ rót vào cụ khai phá Tribute giúp cháu."​

thuysinh.tl

Xe container
Nghĩ mà thấy chán nhỉ. Cái ngã ba to tướng như thế mà các cơ quan xxx và tòa án còn bảo đó k là ngã ba nữa thì nhà cháu cũng đến bó chiếu. Bảo sao người dân ngày càng thiếu niềm tin vào công lý, vào lực lượng hành pháp rồi dẫn đến phản kháng. Cứ như thế này không ai lật thì cũng tự đổ

betraihn

Xe buýt
Ủng hộ cụ Đông kiện nên tòa án tối cao xem mấy vị ấy định nghĩa chỗ Phan Văn Trường giao Xuân Thủy là ngã mấy.
Cháu vào wikipedia search nhưng không thấy định nghĩa ngã ba đường nên đã mạo muội định nghĩa như vầy, mời các cụ đọc xem có đúng không? nếu chưa đúng hoặc còn thiếu thì sửa giúp cháu.
http://vi.wikipedia.org/wiki/Ngã_ba_đường

bimbim.bim

Xe hơi
"Cái này mà không phải ngã 3 thì chả ai dám tin vào công lý ở cái đất này. Mai em thuê mẹ nó cái băng rôn thật to " Đây ko phải ngã ba " treo lên đấy. Tộ sư "

Đây là nơi phố Phan Văn Trường giaohợp với phố Xuân Thủy thôi a.

hieunthn

Xe tải
Chúc mừng chiến thắng của lòng tự trọng ofer...!!!

Davidang

Xe tải
Em đọc được cái này:
Trên báo:
Hôm nay khi ngồi nghe tòa tuyên án thì có câu: "không có bằng chứng nào cho thấy anh Đông rẽ từ đường Phan Văn Trường ra Cầu Giấy ",
Nếu tòa tuyên án có nhắc đến câu trên mà vụ này được xử ở xứ Tây thì em dự kết quả như sau:
"Chỉ xử phạt nếu người giao thông đỗ xe tại đoạn đường có biển cấm đỗ được cắm ở nơi mà người giao thông nhìn thấy được (hoặc phải nhìn thấy được). Vì vậy, nếu đi từ đường Phan Văn Trường ra Cầu Giấy, người giao thông không nhận thấy có cắm biển cắm đỗ thì chấp nhận toàn bộ đơn khởi kiện của anh Đông vì CA không có bằng chứng chứng minh được anh Đông không rẽ từ đường Phan Văn Trường ra Cầu Giấy".

Em nghĩ nguyên tắc này thì quá tâm phục khẩu phục, phải bắt ông công an chứng minh vì ông phạt ngươi ta chứ ai đời lại bắt anh Đông chứng minh mình rẽ từ đường Phan Văn Trường ra Cầu Giấy.

NewPeace

Xe điện
Có bác nào quen biết hoặc có người nhà là ĐBQH thì đề nghị ĐBQH đọc vag mang ra chất vấn ở Hội trường QH cho nó sáng ra nhỉ?

yamaha-x8

Xe tăng
Cứ cái kiểu này sẽ còn nhiều vụ xxx bị đánh, đâm, chém, húc ... chết lắm, họa cũng từ mình mà ra cả thôi.

x108

Xe đạp
Website
www.trungan.com
Sau vụ này các chánh án và thẩm phán bỗng dưng nổi tiếng .

Oldstar

Xe tăng
Vụ cụ Đông khởi kiện 3x kể như chấm dứt vì không có căn cứ đề nghị xem xét Giám đốc thẩm (do vi phạm tố tụng) hoặc Tái thẩm (phát hiện tình tiết mới). Tuy nhiên theo em, cụ Đông và các Luật sư có thể xem xét và khởi kiện Hành chính với sở GTVT vì hành vi không cắm biển cấm tại ngã 3 -> gây thiệt hại cho cụ. Em nghĩ phương án này là rất khả thi.

robotfpt

Xe tải
Vụ cụ Đông khởi kiện 3x kể như chấm dứt vì không có căn cứ đề nghị xem xét Giám đốc thẩm (do vi phạm tố tụng) hoặc Tái thẩm (phát hiện tình tiết mới). Tuy nhiên theo em, cụ Đông và các Luật sư có thể xem xét và khởi kiện Hành chính với sở GTVT vì hành vi không cắm biển cấm tại ngã 3 -> gây thiệt hại cho cụ. Em nghĩ phương án này là rất khả thi.
Đồng ý với cụ, lôi nốt bọn trồng biển ra để lần sau làm việc cho đến nơi đến chốn, ko phải thích cắm thì cắm, thích nhổ thì nhổ; thích rào thì rào, thích dỡ thì dỡ; thích sơn thì sơn, thích xóa thì xóa; thích liền thì liền, thích đứt thành đứt; thích phố thì cắm biển, ko thích phố thì quy nó thành ngõ...

TheBlue

Xe buýt
Đồng ý với cụ, lôi nốt bọn trồng biển ra để lần sau làm việc cho đến nơi đến chốn, ko phải thích cắm thì cắm, thích nhổ thì nhổ; thích rào thì rào, thích dỡ thì dỡ; thích sơn thì sơn, thích xóa thì xóa; thích liền thì liền, thích đứt thành đứt; thích phố thì cắm biển, ko thích phố thì quy nó thành ngõ...
Sao ông Nhà nước không cho 2 ông CSGT và cắm biển vào trong cùng 1 cơ quan nhưng vẫn là 2 bộ phận độc lập nhỉ, có phải dân dễ kiện không, 1 phát được cả 2. Bây giờ mà kiện tiếp thì tinh thần cũng ko còn khí thế nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng