Tường thuật vụ làm giá của đại lý Piaggio Hoàng Gia 60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An

ChandailaiVespa

Đi bộ
đây là mail em vừa gửi lên địa chỉ customer.service@piaggio.com.vn ah. bực quá các bác ah, em quyết "mần ra ngô ra khoai quả ni".
Kính thưa quý Hãng,tôi là Lê Khánh Hải, sđt: 0944258383 có gửi thư thắc mắc về việc bán sai giá niêm yết tại đại lý Hoàng Gia-60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An, tôi đã được nhân viên bộ phận chăm sóc khách hàng của quý Hãng gọi điện để làm việc. Và bên hãng đã có những tác động để bên đại lý Hoàng Gia thuộc công ty TNHH Thương Mại Hòa Bình-60 Lê Lợi-Vinh Nghệ An để đảm bảo quyền lợi của khách hàng và bên hãng đã yêu cầu đại lý này bán đúng giá niêm yết cho khách hàng, tuy nhiên, khi tôi gọi điện để đặt vấn đề nhận xe với đúng giá của hãng đưa ra thì được trả lời hết xe. Trong khi xe vẫn còn nhiều và sẵn sàng để bán cho khách hàng khác với giá 58 triệu đồng. Tôi có thắc mắc về việc giá bán thì được trả lời là "Xe trong đại lý của tôi, tôi bán giá nào là quyền tôi" tôi rất bất ngờ và có hỏi về việc Piaggio Việt Nam có bộ phận quản lý đại lý và có chính sách phạt đối với các đại lý tự ý làm giá, nhân viên ở đây trả lời tôi "xe về đến đại lý là xe của đại lý và hãng không được quyền can thiệp". Vậy tôi muốn được biết về chính sách xử phạt của hãng đối với trường hợp này như thế nào? tôi đã thu thập các tài liệu chứng minh cho sự sai trái của đại lý. tôi xin gửi kèm link file ghi âm cuộc nói chuyện của tôi với đại lý và hình ảnh tôi chụp ở đại lý này lúc 13h10 chiều nay.
file ghi âm: http://www.mediafire.com/?pddusat984betjf
[FONT=&quot]file ảnh chứng tỏ đang còn xe trong cửa hàng: http://www.mediafire.com/?tlax629r591ingj[/FONT]

Bọn Pi nó bảo : Tao đã lờ đi cho mà làm thì mấy vụ im mồm báo chí là việc của đại lí - cái thằng Vinh này hơi ngu

shark_group

Xe máy
À Pi Việt Nam là 1 trong những nhà máy kinh doanh thành công nhất trên thế giới của tập đoàn Piaggio ! Cái này do Chủ tịch tập đoàn đến việt nam thăm nhà máy phát biểu :-bd:-bd:-bd:-bd
Thấy mấy năm trước Chủ tịch HD cũng sang VN tuyên bố VN là HD VN là 1 trong những nhà máy thành công nhất của toàn tập đoàn. Giờ chắc được Pi thay thế đây...

pm 2008

Xe tải
Các bác về Vĩnh phúc em mà mua PCX ở Phúc Yên có 52 củ thôi, tội gì phải vất vả thế

vxvxvx

Xe đạp
Cụ nào lấy đc XCL thế, đổi cho e con mầu trắng đê, biếu thêm cụ 2 củ>:D<
Hôm nay TopCom về gần chục xe XCL trả hết cho khách. Bác ra Lê Duẩn xem có khi đổi được với cụ nào đó :(. Em chán quá, tũị Xuân Cầu tuyệt nhiên mất hút, ko có cái xe nào về luônnnn :((

Cubi Huy

Xe đạp
Hôm nay TopCom về gần chục xe XCL trả hết cho khách. Bác ra Lê Duẩn xem có khi đổi được với cụ nào đó :(. Em chán quá, tũị Xuân Cầu tuyệt nhiên mất hút, ko có cái xe nào về luônnnn :((
Chắc tụi nó đem về đặt bàn thờ rôi!!!!!!!!!!

kochino

Xe tăng
em thì thấy thớt mở ra bàn về mấy con Li của bọn Pi này mấy hôm nay có mấy bác mới toe vào, như cái bác l.b.e.r.t.y là điển hình , lúc thì rêu rao là 57tr đến 60tr cũng mua , rồi xong lại bảo mọi người liên lạc với mình để bán xuất, đích thị thằng này là cò 100% đề nghị mod band nick, với cả mấy thằng nick mới ( xl nếu e động chạm đến bác nào) mà cứ bảo 58-60tr cũng đi mua... nói thật bọn nó tung hỏa mù hết đấy ạ .. các bác tỉnh táo lên nhé đừng để bọn cò nó vào OF làm giá anh em ta, thích thì qua tết mua cũng được.

pig.uglyz

Xe hơi
em thì thấy thớt mở ra bàn về mấy con Li của bọn Pi này mấy hôm nay có mấy bác mới toe vào, như cái bác l.b.e.r.t.y là điển hình , lúc thì rêu rao là 57tr đến 60tr cũng mua , rồi xong lại bảo mọi người liên lạc với mình để bán xuất, đích thị thằng này là cò 100% đề nghị mod band nick, với cả mấy thằng nick mới ( xl nếu e động chạm đến bác nào) mà cứ bảo 58-60tr cũng đi mua... nói thật bọn nó tung hỏa mù hết đấy ạ .. các bác tỉnh táo lên nhé đừng để bọn cò nó vào OF làm giá anh em ta, thích thì qua tết mua cũng được.
ra Tết giá chuẩn là 63tr,thágg 3 có xe bán sẵn cụ ạ :( hi vọng PIVN thêm tính năng gì mơi mới hay thay đổi tí tay xách,vành,yên chứ tăng giá đột ngột thế này,thiệt thòi cho ng mua sau quá..hic hic :(

to.be

Xe buýt
ra Tết giá chuẩn là 63tr,thágg 3 có xe bán sẵn cụ ạ :( hi vọng PIVN thêm tính năng gì mơi mới hay thay đổi tí tay xách,vành,yên chứ tăng giá đột ngột thế này,thiệt thòi cho ng mua sau quá..hic hic :(
mợ lấy đâu cái thông tin giá chuẩn 63 quả vậy =))

Stent

Xe điện
em alo trực tiếp Topcom hỏi giá sau Tết cụ ạ :|
63 củ + thuế + biển số khoảng gần 70 củ. Nếu là tôi, tôi sẽ mua 3 cái xe Hayat 125cc của Suzuki, mỗi cái một màu, mỗi ngày đi một màu cho nó máu, hê hê

Nói về Hayat độ vọt nó bóp chết Lib, tiết kiệm xăng hơn Lib, hình thức chả kém Lib, cũng cùng đẳng cấp 2 bánh như Lib. Vậy cái nào hơn ạ

lover19

Xe hơi
em alo trực tiếp Topcom hỏi giá sau Tết cụ ạ :|
sao em thấy bạn đi đâu cũng rêu rao là qua tết tăng giá, nhưng cá nhân em thấy thằng pi mà tăng giá thì thật sự là tự sát đấy. đã thất hứa người tiêu dùng, để đại lý làm giá ko chấn chỉnh, bi giờ lại tăng giá thì bán cho mạ. nhưng bạn liên tục rêu rao chuyện chưa xảy ra thì đừng trách anh em nghĩ bạn cò mồi nâng ía xúi anh em mua xe giá cao nhé

pig.uglyz

Xe hơi
sao em thấy bạn đi đâu cũng rêu rao là qua tết tăng giá, nhưng cá nhân em thấy thằng pi mà tăng giá thì thật sự là tự sát đấy. đã thất hứa người tiêu dùng, để đại lý làm giá ko chấn chỉnh, bi giờ lại tăng giá thì bán cho mạ. nhưng bạn liên tục rêu rao chuyện chưa xảy ra thì đừng trách anh em nghĩ bạn cò mồi nâng ía xúi anh em mua xe giá cao nhé
:)) em muốn cò lấy tiền tiêu tết cũng chả có mà cò vs vạc =))

Phamquynhhy

Xe hơi
Nếu bác là gái thì có vấn đề về tele,còn nếu là giai thì có vấn đề về telep!??

ntson_91

Xe hơi
em cũng đang mong chờ, nhưng cứ chờ ra tết rùi xem thế nào nếu bị làm giá thì quay qua mua con khác cho nhanh

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kêu gì mà kêu kụ.. thuận mua vừa bán và mua thì mua, không mua thì đi mua xe khác...
PigioVN thì cũng có khác gì Honda VN đâu.. cũng là vì lợi nhuận mà :-bd. Quan trọng là ai quản lý mà thôi ...

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
ai bảo mua xe máy, cứ đi mua ô tô lại có xe giao ngay mà còn được hỗ trợ 100% trước bạ... e thấy mercedes đang quảng cáo thế =))

tuthang

Xe buýt
Em nghĩ thiểu số đại lý làm ăn bẩn tăng giá ngày Tết thôi, chứ Pi VN cũng nhìn bài học từ HD VN rồi.

kevin93

Xe tải
Em nghĩ thiểu số đại lý làm ăn bẩn tăng giá ngày Tết thôi, chứ Pi VN cũng nhìn bài học từ HD VN rồi.
e nghĩ chả có gì là ''bài học từ honda'' cả
honda nó làm vậy và nó rất thành công là gì, làm giá đc như nó là giỏi đấy, mấy ai làm đc
đầy người ghét nó nhưng cũng lắm người hâm mộ =)))))
Pi chắc dân Châu Âu nên nó kô lèm bèm ăn mấy đồng của dân Việt Nam mình

to.be

Xe buýt
e nghĩ chả có gì là ''bài học từ honda'' cả
honda nó làm vậy và nó rất thành công là gì, làm giá đc như nó là giỏi đấy, mấy ai làm đc
đầy người ghét nó nhưng cũng lắm người hâm mộ =)))))
Pi chắc dân Châu Âu nên nó kô lèm bèm ăn mấy đồng của dân Việt Nam mình
chả trách pivn và honda được

nhìn lại cách quản lý của mỹ và châu âu

xuất khẩu bán phá giá thị trường nó nó cho việt nam nghỉ về cày ruộng

chung quy cũng là do cách quản lý của việt nam mình

quá thối