Tường thuật vụ làm giá của đại lý Piaggio Hoàng Gia 60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An

Lakvip

Xe máy
Tóm tắt vụ con Li vn này sau vài ngày kè kè với e nó mấy ngày tết:
- đi đến 600km rồi mà độ lì vẫn thấy cao, không vọt lẹ như AB, kể cả LEAD. thua xa độ vọt so với em FLY
- tốc độ 30-40 êm máy, 50 máy gằn gằn, 60 lại êm, 70-80 đầu bay bay (không đầm như e Dylan hay Fly)
- đi 600km rồi mà sao giờ vít hết ga một quãng đường dài mà tốc độ chỉ lên được 80-85 là hết(không thể lên quá được- vụ này không hiểu thế nào???)
- ĐÃ TEST NHIỀU LẦN - cứ 80k xăng thì đi được 150km. (xăng A95 = 16900 đ/lít => 80k/16900=4,733lit/150km = 3,155 lít/100km)
- yên cứng => ngồi lâu cực kỳ ê mông, giảm sóc sau quá cứng kể cả đèo 2. (không biết zin là ở chế độ ngồi mấy người nữa?!), tư thế ngồi không đc thoải mái lắm.
vài test chuẩn đó, các cụ tham khảo.

kevin93

Xe tải
chả trách pivn và honda được

nhìn lại cách quản lý của mỹ và châu âu

xuất khẩu bán phá giá thị trường nó nó cho việt nam nghỉ về cày ruộng

chung quy cũng là do cách quản lý của việt nam mình

quá thối
anh nói quá ổn:-bd
like this

HOANGDO92

Xe đạp
Tóm tắt vụ con Li vn này sau vài ngày kè kè với e nó mấy ngày tết:
- đi đến 600km rồi mà độ lì vẫn thấy cao, không vọt lẹ như AB, kể cả LEAD. thua xa độ vọt so với em FLY
- tốc độ 30-40 êm máy, 50 máy gằn gằn, 60 lại êm, 70-80 đầu bay bay (không đầm như e Dylan hay Fly)
- đi 600km rồi mà sao giờ vít hết ga một quãng đường dài mà tốc độ chỉ lên được 80-85 là hết(không thể lên quá được- vụ này không hiểu thế nào???)
- ĐÃ TEST NHIỀU LẦN - cứ 80k xăng thì đi được 150km. (xăng A95 = 16900 đ/lít => 80k/16900=4,733lit/150km = 3,155 lít/100km)
- yên cứng => ngồi lâu cực kỳ ê mông, giảm sóc sau quá cứng kể cả đèo 2. (không biết zin là ở chế độ ngồi mấy người nữa?!), tư thế ngồi không đc thoải mái lắm.
vài test chuẩn đó, các cụ tham khảo.
cái kon mẹ lakvip spam kinh quá thấy thớt nào nó cũng zô kêu bai bải về lib,bắt đầu thấy nghi ngờ độ xác thực cái bài ktra của nó rui`.các mem nên tỉnh táo nha'HÃY LÀ NGƯỜI THÔNG MINH' nhe' các cụ

HOANGDO92

Xe đạp
em thì thấy thớt mở ra bàn về mấy con Li của bọn Pi này mấy hôm nay có mấy bác mới toe vào, như cái bác l.b.e.r.t.y là điển hình , lúc thì rêu rao là 57tr đến 60tr cũng mua , rồi xong lại bảo mọi người liên lạc với mình để bán xuất, đích thị thằng này là cò 100% đề nghị mod band nick, với cả mấy thằng nick mới ( xl nếu e động chạm đến bác nào) mà cứ bảo 58-60tr cũng đi mua... nói thật bọn nó tung hỏa mù hết đấy ạ .. các bác tỉnh táo lên nhé đừng để bọn cò nó vào OF làm giá anh em ta, thích thì qua tết mua cũng được.
e cũng bất bình y như mợ đây, mấy cái nick pig.uglyz và lakvip đích thị là cò vô đây phá thối định tung hỏa mù hòng kiếm chác.các mem nên TỈNH TÁO

achille2k

Xe tải
Hôm nay qua 2 đại lý của TOPCOM một ở Thái Hà và một ở Lê Duẩn.
Cả 2 em đều nói về vấn đề tăng giá dọa ma khách.
Nội dung cuộc nói chuyện của em ở Lê Duẩn.
Mình: Bao giờ có xe hả em?
Nhân viên: "Chưa biết bao giờ có xe anh ạ. Có khi cuối tháng và còn có tăng giá..."
Mình: Thế tăng giá bao nhiêu hả em?
Nhân viên: Em không dám phỏng đoán ạ.
Mình: Thế sao em phỏng đoán là tăng giá.
Nhân viên: Dạ em nghe nói thế. (Vãi lá em!!!)
Mình: Thế xe có thay đổi gì sao mà tăng giá?
Nhân viên: Không chắc vẫn nguyên như thế này thôi.
Mình: Chán chẳng buồn hỏi. Toàn trả lời phỏng đoán
Em thấy kiểu rung cây dọa khỉ cho các bạn lo sợ mua sau mua đắt chạy ra phố Huế mua nhanh số xe đang "dao găm" kia lắm.
CÓ LIÊN QUAN GÌ VỚI NHAU KHÔNG THẾ???

to.be

Xe buýt
e cũng bất bình y như mợ đây, mấy cái nick pig.uglyz và lakvip đích thị là cò vô đây phá thối định tung hỏa mù hòng kiếm chác.các mem nên TỈNH TÁO
Hạ nhiệt đi bác

chỉ là cái xe thoy

ko có forum nào cấm bàn luận

bác ko thích cứ ignore hết

bác làm vậy là mất quan điểm tự do ngôn luận của người việt ( biểu tình là đi tù =]] )

pig.uglyz

Xe hơi
xl cụ :| từ đầu thớt đến h em chưa hề đả động gì vs cụ..cụ nhìn lại nick cụ xem nick nào mới hơn mà kêu là cò này,vạc nọ?????????
Em đọc thấy cụ Lakvip test xe,có gì mà cụ phán là cò,ng thường thì k có khả năng test xe kỹ bằng CÒ à? :|
Em nói thật,các cụ ở OF này hầu hết tham gia đều là những ng có học hành,chỉ từ khi em thấy cụ Pi lập thớt Lib VN để thảo luận thì từ lúc ấy,cái mục Hai bánh xe quay này bắt đầu bát nháo như 1 cái chợ...toàn nick mới (đèo xíu này nọ),nào thì đổi xe,bán xuất 2tr-4tr-5tr..bla..bla
nhưng dù gì em cũng cảm ơn cụ vì những lời cảnh tỉnh của cụ :-bd Vk cụ :)

winnie_kool

Xe tăng
các cụ các mợ hạ hoả đi cái nào. chuyện cũng đâu có gì đâu :)
cụ HOANG92 khi chưa tìm hiểu thật chính xác thì đừng có kết luận liều nhé :)

fuah

Xe tải
Hạ nhiệt đi bác

chỉ là cái xe thoy

ko có forum nào cấm bàn luận

bác ko thích cứ ignore hết

bác làm vậy là mất quan điểm tự do ngôn luận của người việt ( biểu tình là đi tù =]] )
Cháu cực thích câu trong ngoặc của cụ =)) =)) =))

fuah

Xe tải
các cụ các mợ hạ hoả đi cái nào. chuyện cũng đâu có gì đâu :)
cụ HOANG92 khi chưa tìm hiểu thật chính xác thì đừng có kết luận liều nhé :)
Cụ ý có khi sinh năm 92 thật đấy :P

Keineem

Xe buýt
Về giá : Không có chuyện Piaggio tăng giá thành 63 triệu , chiếc xe không có gì thay đổi , mới xuất hiện chừng 1 tháng tăng 10 triệu có mà tự tay bóp ... à , ngay cả thằng HONDA Việt Nam nó còn không làm như thế , chỉ có các HEAD là làm thịt người tiêu dùng thôi. Nói chung là từ trước đến nay Piaggio VN cũng chưa có tiền lệ bán quá giá so với giá niêm yết nên vụ này có thể là do đại lý , nhân viên , cò ... định kiếm ăn , ôm xe nên tung tin tăng giá để bán được xe. Nói chung là bác nào thừa tiền thì cứ ra Phố Huế quất ngay , còn ai chờ được thì nên chờ , xem đại lý , nhân viên , cò ôm được bao nhiêu cái xe , và ôm được đến bao giờ.Thật ra cũng có cách để hạn chế cơn sốt này không hiểu Piaggio VN và các đại lý có làm được không đó là : Khi bán xe thì xuất luôn Hóa đơn đỏ trong vòng 1 tuần , còn vẫn cái kiểu không vào tên hóa đơn đỏ thì còn lâu xe mới đến được người cần mua thực sự.
Về xe :Chắc chắn là cũng chưa có thay đổi gì về thiết kế , mới ra 1 tháng mà lại ra thông tin thay đổi thiết kế thì có mà chửi vào mặt khách hàng vừa mua xe xong à , nhanh thì cũng phải tầm 6 tháng đến 1 năm , về số lượng thì khi thấy nhu cầu tăng thì kiểu gì nhà máy nó chắc là cũng có phương án tăng sản lượng bằng cách này hay cách khác , cứ chờ thôi.

achille2k

Xe tải
Về giá : Không có chuyện Piaggio tăng giá thành 63 triệu , chiếc xe không có gì thay đổi , mới xuất hiện chừng 1 tháng tăng 10 triệu có mà tự tay bóp ... à , ngay cả thằng HONDA Việt Nam nó còn không làm như thế , chỉ có các HEAD là làm thịt người tiêu dùng thôi. Nói chung là từ trước đến nay Piaggio VN cũng chưa có tiền lệ bán quá giá so với giá niêm yết nên vụ này có thể là do đại lý , nhân viên , cò ... định kiếm ăn , ôm xe nên tung tin tăng giá để bán được xe. Nói chung là bác nào thừa tiền thì cứ ra Phố Huế quất ngay , còn ai chờ được thì nên chờ , xem đại lý , nhân viên , cò ôm được bao nhiêu cái xe , và ôm được đến bao giờ.Thật ra cũng có cách để hạn chế cơn sốt này không hiểu Piaggio VN và các đại lý có làm được không đó là : Khi bán xe thì xuất luôn Hóa đơn đỏ trong vòng 1 tuần , còn vẫn cái kiểu không vào tên hóa đơn đỏ thì còn lâu xe mới đến được người cần mua thực sự.
Về xe :Chắc chắn là cũng chưa có thay đổi gì về thiết kế , mới ra 1 tháng mà lại ra thông tin thay đổi thiết kế thì có mà chửi vào mặt khách hàng vừa mua xe xong à , nhanh thì cũng phải tầm 6 tháng đến 1 năm , về số lượng thì khi thấy nhu cầu tăng thì kiểu gì nhà máy nó chắc là cũng có phương án tăng sản lượng bằng cách này hay cách khác , cứ chờ thôi.
Em thấy bác nói quá chuẩn!

Chỉnh sửa cuối:

to.be

Xe buýt
đã vodka cụ...

hailan

Xe đạp
hôm nay đã hết nghỉ tết và đi làm trở lại, em có làm quen được cô bé bên Pi (cái cô bé hôm có gọi cho em ấy). em ấy bảo ngày 10/1 âm lịch bọn Pi nó mới làm. trong time qua em cũng đã chuẩn bị một số tư liệu về sự việc này. em biết sự thể nó đã thế này rồi thì chắc mình không đủ sức làm đến nơi đến chốn được. Vậy em muốn hỏi ý các cụ là có nên tiếp tục cuộc đấu tranh chính nghĩa này hay không và có bao nhiêu cụ ủng hộ trong vụ này?

to.be

Xe buýt
hôm nay đã hết nghỉ tết và đi làm trở lại, em có làm quen được cô bé bên Pi (cái cô bé hôm có gọi cho em ấy). em ấy bảo ngày 10/1 âm lịch bọn Pi nó mới làm. trong time qua em cũng đã chuẩn bị một số tư liệu về sự việc này. em biết sự thể nó đã thế này rồi thì chắc mình không đủ sức làm đến nơi đến chốn được. Vậy em muốn hỏi ý các cụ là có nên tiếp tục cuộc đấu tranh chính nghĩa này hay không và có bao nhiêu cụ ủng hộ trong vụ này?
quy ẩn cáo lão về quê mà hưởng thụ

bỏ đi cụ à

chả làm gì đâu mình như hạt cát sa mạc thoy

raptor

Xe đạp
ôi xời, em mua cho bà xã xe LXVN đi được 2 tháng, bán khẩn trương lỗ 15tr (mua 64 đăng ký hết gần 70, bán 55) làm con Wave Alpha mới màu vàng đi quá hợp lý, trên đường mang xe đi lắp giỏ và về nhà có 3 người hỏi anh mua xe này ở đâu ? bao nhiêu xiền ? Nói chung ngoài em ra chắc còn nhiều nhiều bác phải trả giá bằng tiền mặt với Piaggio. Tinh thần chiến đấu của bác chủ thớt rất đáng hoan nghênh nhưng em khuyên bác ko nên mua xe Pi Việt Nam, với số tiền ấy mua con Little Cup đi cho phong cách :-bd

lover19

Xe hơi
ôi xời, em mua cho bà xã xe LXVN đi được 2 tháng, bán khẩn trương lỗ 15tr (mua 64 đăng ký hết gần 70, bán 55) làm con Wave Alpha mới màu vàng đi quá hợp lý, trên đường mang xe đi lắp giỏ và về nhà có 3 người hỏi anh mua xe này ở đâu ? bao nhiêu xiền ? Nói chung ngoài em ra chắc còn nhiều nhiều bác phải trả giá bằng tiền mặt với Piaggio. Tinh thần chiến đấu của bác chủ thớt rất đáng hoan nghênh nhưng em khuyên bác ko nên mua xe Pi Việt Nam, với số tiền ấy mua con Little Cup đi cho phong cách :-bd
nck moi reg vao đây dim hàng hả bác. bác mua con lx chứng tỏ ko nghiên cứu còn mua con wave càng buồn cười - lại đi khen con wave càng buồn cười hơn

achille2k

Xe tải
Làm đi kụ! Xem bọn nó thế nào? Em ủng hộ %%-