[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

Kitcat

Xe container
Đúng vại, chỉ là con số hư vô thoai, cho nên a ko cán đích, gần đến đích là dừng. Mý lỵ đặt còm, chém hàng ngày roài, bi dờ ko còm ko chém nữa bùn lém :)
Vậy đi ngang dọc chém ngoài này nè. A bóp thích chuyện độ gì a? ;))
Thế là tan quả sờ ta ắp bún tộm mắm đâu à :))
Vỡ rồi cụ ơi, giờ là top tán gẫu ạ

Miền Trung 38.43

Xe điện
Thế là tan quả sờ ta ắp bún tộm mắm đâu à :))
Em chờ mãi lưỡng lự tư véo vài dòng, vì non dạ nên để các cụ anh mợ chị buông lời khuyên trước. Em ngồi hóng trật tự.
Ai ngờ tập đoàn RTC cùng XL kéo vào, thế là tan luôn Tương Tư và chị Tàn lại quay về với chị Tàn ;))
Rất quá lắm!

thngaylangthang

Xe ngựa
Mợ ý có share ảnh móng trong chi hội đấy ạ :)
A thảm nào có 1 hôm e nhảy dù vào thấy mấy mợ khoe tay vẽ.

Mới ngày nào top 30, nay top 16 rồi đó... Có phải lần này hạ đỉnh thấp hơn xưa k ạ?
Lão ấy sợ bất lực ko đều ấy mà ;;)

Lady in red

Xe buýt
Khổ cho Cụ nào lội còm tìm kiếm bún đậu. Ha ha

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em chờ mãi lưỡng lự tư véo vài dòng, vì non dạ nên để các cụ anh mợ chị buông lời khuyên trước. Em ngồi hóng trật tự.
Ai ngờ tập đoàn RTC cùng XL kéo vào, thế là tan luôn Tương Tư và chị Tàn lại quay về với chị Tàn ;))
Rất quá lắm!
Trẻ xông pha, chú lại ngồi rình :))

.Chuối.

Xe tăng
Dạo này chán HN quá nên em về quê ở ẩn, ngồi ngẩn ngơ ngắm trời nắng e lại bị tuơng tư mới chết chứ, gỡ mãi chẳng hết rối nên em lập tớt để chia sẻ cùng các cụ các mợ cho đỡ căng :P
Đợt này em cứ ấp ủ muốn mở một cái quán ăn bé bé, sau khi cân nhắc thì em định làm bún đậu mắm tôm, em chọn nó vì ko yêu cầu quá nhiều về kỹ thuâth, vốn ban đầu cũng ko nhiều, cả tiền thuê nhà, đầu tư đồ dùng khoảng 50tr em nghĩ là cũng tương đối, chứ đi vay để kinh doanh thì e ko muốn vì sẽ áp lực lắm. Sau đấy thì bán những gì, decor quán ra sao... em cũng có tìm hiểu và cũng có sẵn ý tưởng rồi, nhưng điều mà em đang tâm tư nhất là: vấn đề nguời làm. Tất nhiên nếu làm thì em sẽ thuê người Chứ em ko trực tiếp rán đậu rồi :D.
Điều khiến em băn khoăn là em có nên nghỉ làm hay vẫn đi làm. Nếu em vẫn đi làm thì việc quản lý quán, tiền nong sẽ như thế nào, nhẽ nào cái quán bún đậu bé tý mà lại thuê quản lý nữa thì chắc e uống nước lọc :))
Nói qua về cv hiện tại của e một tẹo, em làm mảng truyền thông sự kiện, cv thì lúc rảnh lúc bận, lương trừ bh thì cũng còn hơn chục tý. Em thì ko muốn nghỉ làm để lao vào bán bún đậu, chẳng may kd ko như ý thì vẫn còn đường lui :P
Em từ trưóc đến giờ thì lười lắm, chẳng bao giờ có khao khát kiếm tiền cả, lúc nào cũng chỉ ngĩ làm cv văn phòng tằng tằng đủ sống qua ngày là ok :)). Thế mà chả hiểu sao đợt này cứ thích làm gì đấy, ngĩ là nếu cứ ngồi ì mãi thế này thì chẳng bao giờ khá lên được.
CCCM cho em xin lời khuyên là có nên mở ở thời điểm này ko, nếu mở thì em nên ngỉ làm và tập trung vào nó ko, nếu em vẫn // muốn vừa đi làm vừa mở quán thì nên làm thế nào sẽ hợp lý?

Chọn gốc nào có quả chín chứ Tàn, gốc này ăn vội táo bón bỏ mẹ;)).

GamCaoMayLanh

Xe container
Tóm lại mợ Tàn không làm thì em sẽ làm. Em ủ miu lâu rầu. Chỉ chờ gió Đông thoai.