[Thảo luận] Tuyên Quang - Hà Nội 4 tiếng. Nhanh hay chậm hay vừa?

TÔN

Xe container
đi tầm đấy là vừa
đường này giờ bắn tốc độ với biển báo hạn chế cũng nhiều

HaiViSaoLac

Xe đạp
Từ TP Tuyên Quang về đến Đoan Hùng đường đẹp hơn từ Yên Bái đến Đoan Hùng bác ah. Không ngoằn nghèo như Yên Bái.
E chạy đường bên sông nên cũng đỡ chứ chạy bên này thì kể cả là đêm cũng không thế chạy 2h20 được, chỉ tội đường hơi xấu nhưng thoáng hơn bên này nhiều mà ít xxx hơn.

HaiViSaoLac

Xe đạp
lại chém.2h30' thôi :))
Không chém tý nào vì hôm đấy có 1 huyện người ngồi trên xe bấm giờ luôn, đợt đấy vớ được con Zace cực ngon nên đóng cũng khá tự tin mới lại có mấy đệ tử ngồi sau học lái nên thầy hơi bác sỹ tý. :))

Tribute

Xe container
Em thì chả tin các bác võ mồm, nhanh hay chậmchủ yếu phụ thuộc vào mật độ xe cộ trên đường, ý thức tuân thủ an toàn đến đâu. Em chạy có khi cùng 1 tuyến chỉ mất 3h nhưng cũng có khi mất đến 5h. Cũng cung đường ấy, thông thường em thấy cực ít xe vượt em, mà chủ yếu em vượt xe khác thế mà nhiều cụ vẫn chém như bão là tôi chỉ đi hết có bằng ấy time, nhanh hơn em tới cả h đồng hồ^:)^.

Pet_HUT

Xe container
Em thì chả tin các bác võ mồm, nhanh hay chậmchủ yếu phụ thuộc vào mật độ xe cộ trên đường, ý thức tuân thủ an toàn đến đâu. Em chạy có khi cùng 1 tuyến chỉ mất 3h nhưng cũng có khi mất đến 5h. Cũng cung đường ấy, thông thường em thấy cực ít xe vượt em, mà chủ yếu em vượt xe khác thế mà nhiều cụ vẫn chém như bão là tôi chỉ đi hết có bằng ấy time, nhanh hơn em tới cả h đồng hồ^:)^.
Chém là nghề của ofer rồi mà cụ! :))
Em đi sedan nhưng cung đường đó cũng hiếm xe vượt được, kể cả xe khách tuyến. Thế mà nhanh lắm cũng 3h30p (nếu nghỉ lâu có thể đến 4h). Đếm sơ sơ ra không dưới 15 đoạn hạn chế tốc độ <50km/h, vị chi cũng khoảng vài chục km roài.

santafe_9999

Xe tải
Khắc đi khắc đến.... Lái không quen đường thì ban ngày thì tầm 3-4 tiếng cho TQ- HN (hoặc ngược lại). còn đêm thì chỉ 2,5h thôi.
Em toàn đi đêm cho lành chẳng bố con xxx nào hỏi cá, (chỉ ghét mấy anh contenor đi hơi chậm thôi). như đêm qua em từ Km31 Hàm Yên- TQ về HN, xuất phát lúc 12h30 về đến nhà là 3h. sau đó làm giấc ngon lành- sáng lại đi làm.
"Nếu đi đêm mà không quen đường thì tốt nhất các cụ nên đi ban ngày nhé"

linhht707

Xe đạp
Nói thật với bác, nhanh chậm không thành vấn đề. Bác cũng đừng băn khoăn về việc đó, cơ bản là đi an toàn và không nộp tiền bia cho XX là được

ngvbang

Xe buýt
4 tiếng cho chặng Tuyên Quang, Hà nội là bác chạy nhanh rồi đấy. Chạy 3h thì trừ những ông có 1/2 chai vodka vào và phải quen đường mới chạy như thế được

tienart

Xe hơi
Nhà em là lái mới, cũng không hay đi xa, hôm rồi có việc lên Tuyên Quang. Khi đi không tính vì còn la cà chỗ này chỗ kia, nhưng khi về em chạy 1 lèo. Xuất phát từ Yên Sơn - Tuyên Quang lúc 14h đúng, về tới Lê Trọng Tấn - Hà Đông lúc 18h, có dừng lại đoạn gần sân bay mua ngô mất khoảng 20-30'. Vị chi là khoảng 4 tiếng đồng hồ.
Có 1 điều em muốn hỏi các bác là với tuyến đường đó, chạy từng đó thời gian là nhanh hay chậm ạ? (em chạy theo đường QL2) và tuân thủ biển báo rất tự giác. Cái đoạn đường Hùng Vương - Phú Thọ cứ phải chạy <50 cũng khó chịu nhưng mà nhà em thấy cũng khoảng 3-4 bác bị vịn ở đó nên càng làm người ngoan. >:)
Sở dĩ nhà em phải đưa ra vấn đề này hỏi các bác, vì mấy ông hàng xóm nhà em (không thấy ông nào dán logo OF ở xxxx cả) cứ khăng khăng là chỉ mất tối đa 3 tiếng cho hành trình ấy. Nhà em hỏi để còn biết, lần sau điều chỉnh để đỡ bị mắng là... không biết đi xe ợ. :-?? Quên mất, hôm đó nhà em chạy Santafe ợ, vậy nên có thể loại trừ các yếu tố liên quan tới chất lượng. :-|
Nhà cháu hay về Tuyên Quang cũng lái mới lấy bằng tháng 2 / 2011. Xe cỏ Lada Niva 1600 đi từ Cổng Lấp, Thành Nhà Mạc về Long Biên theo hướng Phù Lỗ, Đông Anh cũng mất đúng từng ấy thời gian 8-} Tuân thủ luật nghiêm chỉnh, đúng tốc độ biển báo.Tự nghĩ mình chạy ngang bọn xe khách đớ \:D/ nên em nghĩ cũng bình thường Cụ ợ .Còn các Cụ chạy 3 - 3h 30 thì tít roài vượt em vèo vèo, bởi xe các Cụ ngon, lái Cứng, vào Cua oách xà lách, đánh cứ xoành xoạch 70 > 80 làm gì chả mất 3 tiếng :-|

Chỉnh sửa cuối:

k66473

Xe tăng
bác xem đoạn đường đi dài bao nhiêu km, chia cho thời gian ra tốc độ trung bình, kết quả đem tra bảng sau:

40km/h: lái cẩn thận
50km/h: tiêu chuẩn việt nam
60km/h: thổ địa của tuyến
70km/h: nỗi kinh hoàng của bà con đi đường
80km/h: đêm mùng 1 tết âm lịch

Pet_HUT

Xe container
Hum qua iem lên TQ và chiều nay lại về HN đơi! Xuất phát từ HN 10h, đến Đoan hùng 12h30, măm mất 20p, tới TP TQ đúng 1h20. Chiều qua lượn vào suối khoáng bị xxx thịt mất 1 vé tắm buồng đôi vì tội chém vạch các cụ ợ!

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đã có rất nhiều cụ dính phạt lỗi chém vạch ở đường tránh Tuyên Quang, chia buồn với cụ ! Thế là cụ phải tắm buồng đơn à ? Hơi chật chội nhể ... =))

Ti_Teo

Xe buýt
Xe khách Tuyên Quang - Hà Nội chuyến 4h sáng đầu tuần nào em chả đi, từ 3 năm nay rồi, xe County nhà Hồng Thịnh thường chạy hết 2h30' đến Mỹ Đình ( có hôm 2h15' ), xe Space 45 chỗ nhà Quyết Hương chạy hết 2h45' đến M Đ, em chưa từng đi chuyến nào 2h cả, thế mà đã 8-x lắm rồi ! Cụ bảo chạy 1h45'/165km thì đúng là ^:)^ cụ, như thế thì kim của counter metre xe cụ lúc nào cũng phải chỉ 100 - 110
Với tình hình hiện nay thì ko đi đc 1h45' đâu ạ, trc' đây khi đường Sơn nam còn ngon thì 1h45' là hoàn toàn có thể. Đợi đường SN sửa xong có khi lại có hội đua nhau lập kỉ lục ấy chứ.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Với tình hình hiện nay thì ko đi đc 1h45' đâu ạ, trc' đây khi đường Sơn nam còn ngon thì 1h45' là hoàn toàn có thể. Đợi đường SN sửa xong có khi lại có hội đua nhau lập kỉ lục ấy chứ.
Kỷ lục này thì cũng không nên lập đâu ạ !

Pet_HUT

Xe container
Đã có rất nhiều cụ dính phạt lỗi chém vạch ở đường tránh Tuyên Quang, chia buồn với cụ ! Thế là cụ phải tắm buồng đơn à ? Hơi chật chội nhể ... =))
Iem cãi được lỗi đó cụ ợ! dưng mờ khi dừng xe, xxx lại thêm cho 1 lỗi nữa là người ngồi bên phụ không thắt dây an toàn. Thía nên nộp 200k đi cho nhanh. :D

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy. Trước QL 2 đang sửa bọn xe khách nó đi đường Sơn nam toàn chơi trên 100km/giờ thôi. Đường Sơn Nam trước kia ngon lành + với việc e quen đường và xuất phát lúc 4h sáng thì con GLK của e toàn chơi 100-120 Km/giờ. Đến nội bài là 5h30 sáng. Đi tầm đó chẳng có ma nào bắn tốc độ + vắng tanh thì e bảo đảm là dc 1h45'. Chẳng qua bây giờ QL2 xong nên xe khách đi đường đó cho ngon + vói việc nó phải đi bắt khách nên mới có 2h 30 với 3h như cụ nào nói đi TQ-HN suốt mấy năm ( nó đi QL2 + bắt khách mà vẫn dc 3h đến Mỹ đình thì các cụ thử xem trên đường nó phóng có toàn trên 100 ko? Nhà e cùng tổ với nhà xe Quyết Hương, lúc trước nhà xe đó chưa mua xe 45 chỗ nên vẫn chạy xe 30 chỗ và e đi chuyến 4h đúng từ 4h sáng đến 6h sáng đến bến Mỹ Đình ( Chênh lêch giờ từng hôm là 15' )

Chỉnh sửa cuối:

HaiViSaoLac

Xe đạp
E nghĩ là ae nói thật đấy cụ ạ, cụ không làm được thì không có nghĩa là người khác không làm được. Người ta đi đêm hoặc sáng sớm thì làm gì có ma nào mà phải phụ thuộc vào mật độ.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ đi nhanh thật đấy. Em đi HN _ TQ theo đường Sơn Nam, tính từ ngã tư sở đến đúng TQ 0km đầu đường quang trung là 136km theo công tờ mét Matiz, nhà em đi mất đúng 2 ngày.

Taihoatu

Xe lăn
Cũng vừa phải. Em đi cũng mấy khoảng 4 tiếng đấy cụ. em đi về ninh bình 100 km cũng thường phải 2,5 tiếng mới về đến nơi