[Thảo luận] Tuyến quốc lộ 3 đi qua Đông Anh đang là chỗ béo bở cho các chú xxx cá kiếm.

mrbgam

Xe máy
Vạch liền và bị mờ. Thế mà bắt thì lý ở đâu? Em là em cãi đến cùng, làm đ gì có cái kiểu như quân ăn cướp thế nhỉ?

Duong_Anh

Xe buýt
em đi đường này lên Nội bài toàn fải bám đuôi thôi, không vượt được đâu các cụ ạ. Còn vạch thì chẳng biết là liền hay đứt, hay là không có vạch nữa. May là chưa bị hỏi lần nào, hehe, vì có lỗi đâu mà hỏi

Loong Phoong

Xe điện
e đi qua đây 2 lần đều thấy xxx đứng, biết ngay bắt lỗi lấn vạch, e tỉnh táo tàu ngay, đi cứ cẩn thận để ý cho đỡ phải nộp tô

Dungha

Xe điện
em cũng hay đi qua đoạn này, nhưng nhà ko ở đây, em ứ nhìn thấy vạch nhưng chỗ nào có biển cấm vượt là em ứ vượt. nửa năm nay ko thấy bị bắt.

DuongNV

Xe buýt
Cụ chủ cảnh báo rất chi tiết. Cảm ơn cụ!

QuangTN

Xe buýt
Em vừa bị vịn chiều nay mất toi 3 lít. Cũng đọc bài của cụ chủ rồi và cảnh giác cao nhưng bị xxx ăn bẩn. Đoạn em vượt đã hết cấm vượt và vạch đứt nhưng vì muộn họp nên đành gọi bác hồ ra giải quyết. Ức chế về quát nv loạn xạ :))

stork

Xe đạp
ơ.vạch mờ mà chúng nó cũng dám làm tiền hở cụ :-?? phang lại ngay chứ

xetaybac

Xe tăng
Sao hôm nay nhà cháu mới đọc được cái thớt này chứ.:(
Hồi cuối năm ngoái cháu với bố cháu chạy qua thị trấn ĐA đi tìm mối Gà giống về nuôi,dính đúng TH 2,lúc xuống còn tranh luận đúng tinh thần OF,nhưng sau khi được 3x giải thích mới biết là vi phạm thật,thế là mất toi mấy chục con gà giống cho 3x.;))

Micar

Xe tải
Em vừa bị vịn chiều nay mất toi 3 lít. Cũng đọc bài của cụ chủ rồi và cảnh giác cao nhưng bị xxx ăn bẩn. Đoạn em vượt đã hết cấm vượt và vạch đứt nhưng vì muộn họp nên đành gọi bác hồ ra giải quyết. Ức chế về quát nv loạn xạ :))
Cụ hiền nhể. Em có lần bị xxx vịn đúng ở đoạn cong cong mà cụ chủ thớt chụp. Lúc đó em không định vượt do tầm nhìn chỗ đó rất hạn chế. Tuy nhiên có đi lệch một chút sang trái để quan sát cho dễ. Em thì vẫn nghĩ là chưa đè phải vạch. Vừa đi hết nửa đường cong là em đã thấy đầu kia có mấy chú xxx đứng lố nhố, cạp nong động đậy chuẩn bị rồi. Xi nhan táp vào lề đường xong, em xách giấy tờ sang làm việc với các chú ấy. Miệng vẫn tươi cười, chẳng cần ghi âm chụp ảnh gì. Các chú xxx chắc tưởng em chủ động làm luật, nên cũng hỏi han xã giao. Đến màn báo lỗi vi phạm, em bắt đầu thôi không cười nữa, chỉ thẳng vào chú xxx trẻ giơ cạp nong bắt em và mắng. "Anh làm tôi mất thời gian. Tôi ở trên xe, anh đứng cách xa vị trí đó 150m. Vậy ai nhìn rõ hơn? Tôi không đè vạch, anh bắt theo cảm tính, lấy gì làm căn cứ?
Chú xxx già chạy lại xồn xồn "Ông chỉ được cái cãi. Đã đi sai còn cãi. Nói nhẹ thì chúng tôi còn xem xét, chứ thế này thì...". Em mắng lại "Anh đang lập biên bản các trường hợp khác, làm sao biết tôi đi sai mà dám bảo tôi vi phạm. Các anh thổi linh tinh, giả giấy tờ để tôi đi tiếp." Trong bụng mình đọc vị các ngài thổi bằng niềm tin rồi, chả có cái chứng cớ gì nên thế nào cũng đuối lý. XXX già mặt bừng bừng, nhưng chả làm thế nào được, vứt đánh toẹt giấy tờ của em ra nắp capo. "Đây, của ông đây". Em cầm giấy tờ, vẫn goodbye đàng hoàng, rồi lên xe giông thẳng.

Kinh nghiệm là những vụ như thế này, các cụ nên yêu cầu xxx cung cấp bằng chứng vi phạm. Ngay cả khi có ảnh, với cái vạch lôm nhôm như thế khi ra ảnh thì bố mấy anh xxx cũng không dám phạt các cụ. Mà không có ảnh thì thôi rồi. Xin lỗi tình yêu nhé.
Nói về tranh luận là thế. Nhưng cái đoạn cong cong đó thì đừng có vượt, các cụ à. Bảo vệ mình cũng là bảo vệ cho người khác. Thế mới lành.

daquydailoc

Xe buýt
em cũng hay đi qua đoạn này, nhưng nhà ko ở đây, em ứ nhìn thấy vạch nhưng chỗ nào có biển cấm vượt là em ứ vượt. nửa năm nay ko thấy bị bắt.
chính xác, em cũng hay đi đường này, toàn phải bám đuôi và chạy dưới 50km... he he, chả bao giờ bị tóm

azzA

Xe tải
Bài của cụ chụ công phu và hữu ích, mời cụ chụ một ly

toanthangcs

Xe điện
Đường này phải lưu ý các đoạn cấm vượt và lỗi chèn vạch liền.

vang_kim70

Xe buýt
nếu bị thì bao nhiêu xiền hả kụ (em hỏi trước,khi bị đỡ mất thời gian)

puppu

Xe tải
cảm ơn cụ chủ
em hay về Thái Nguyên nên phải chứ ý hơn mới được.

xmen

Xe buýt
Còn một cung nữa gần chỗ ngã 4 đường đi vào Đầm Bắc Hồng về phía Phù Lỗ các bác ạ

Tribute

Xe container
Nhìn cả loạt ảnh của cụ chủ em chả thấy cái vạch nào liền sất. Kể cả trước đây khi mới kẻ nó liền nhưng tại thời điểm em đi mà nó không liền thì có mà xxx ăn cám với em. Nhìn những đoạn đường cong và hẹp như thế là biết cấm vượt rồi, chắc chủ yếu bắt xe vượt ẩu.

gia doi

Xe điện
Nhưng em thấy TPCSGT HN bảo vạch mờ chỉ nhắc nhở thui mà có phạt đâu nếu có phạt thì phạt SGTCC mà.

ngocanhpdc

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì có cái quy định gì gì ấy nếu rõ "xxx không được xử phạt trong trường hợp thiếu vạch, biển báo hoặc vạch, biển báo bị mờ không nhìn rõ" mà

Duong_Anh

Xe buýt
phạt vạch liền thế nào được trong những trường hợp thế này. Những lần em đi Nội bài toàn qua cung đường này, cứ bon bon mà đi, chẳng vượt làm gì cho phiền phức vì đường nó hẹp. Em còn nhớ lần đầu tiên qua đoạn này, đi qua đoạn xxx chặn các xe em cứ coi inh lên vì các xe nó dừng chầm chậm cản đường. Tiến sát thì mới biết toàn các anh áo vàng đang tác nghiệp, đi qua các anh ý cứ nhìn nhìn :D. Cũng hú vía phết, vì biêt chỗ đó có xxx thì em đã chả còi, nhỡ các anh ý bắt phạt mình tội TO CÒI thì...

10kg

Xe tải
Cụ chủ cho e hỏi là cụ đang dung x-dr loại gì vậy, rổ giá thế nào???