[Thảo luận] Tuyến quốc lộ 3 đi qua Đông Anh đang là chỗ béo bở cho các chú xxx cá kiếm.

xmen

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì có cái quy định gì gì ấy nếu rõ "xxx không được xử phạt trong trường hợp thiếu vạch, biển báo hoặc vạch, biển báo bị mờ không nhìn rõ" mà
Đoạn này có nhiều cung có biển cấm vượt các bác ạ, rất khó nhìn nếu không quen đường

tailieu

Xe tăng
QL 3 là cái đường có tần suất biển cấm vượt có lẽ là nhiều nhất quả đất. Lý do là đường hẹp và nhiều đoạn cong, phương tiện đi lại nhiều.
XXX bắt lỗi chủ yếu là xe đè vạch lấn làn và vượt tại những đoạn cấm vượt. Vì nhiều đoạn cấm vượt nên cung đường này là miếng mồi ngon cho xxx.
Nhiều người bị bắt lỗi này do không hiểu luật hoặc không quan sát thấy biển (bị PT khác che mất).

QuangTN

Xe buýt
Khổ thân em là xxx phủ đầu em bằng câu "thanh niên đẹp trai đi máu quá". Cộng với việc đang bị muộn giờ phi cũng hơi nhanh hơn bình thường nên em tặc lưỡi mừng tuổi mỗi chú 1 lít :D. Lần tới ko vội em sẽ cãi giống cụ. Vokka cụ :)
Cụ hiền nhể. Em có lần bị xxx vịn đúng ở đoạn cong cong mà cụ chủ thớt chụp. Lúc đó em không định vượt do tầm nhìn chỗ đó rất hạn chế. Tuy nhiên có đi lệch một chút sang trái để quan sát cho dễ. Em thì vẫn nghĩ là chưa đè phải vạch. Vừa đi hết nửa đường cong là em đã thấy đầu kia có mấy chú xxx đứng lố nhố, cạp nong động đậy chuẩn bị rồi. Xi nhan táp vào lề đường xong, em xách giấy tờ sang làm việc với các chú ấy. Miệng vẫn tươi cười, chẳng cần ghi âm chụp ảnh gì. Các chú xxx chắc tưởng em chủ động làm luật, nên cũng hỏi han xã giao. Đến màn báo lỗi vi phạm, em bắt đầu thôi không cười nữa, chỉ thẳng vào chú xxx trẻ giơ cạp nong bắt em và mắng. "Anh làm tôi mất thời gian. Tôi ở trên xe, anh đứng cách xa vị trí đó 150m. Vậy ai nhìn rõ hơn? Tôi không đè vạch, anh bắt theo cảm tính, lấy gì làm căn cứ?
Chú xxx già chạy lại xồn xồn "Ông chỉ được cái cãi. Đã đi sai còn cãi. Nói nhẹ thì chúng tôi còn xem xét, chứ thế này thì...". Em mắng lại "Anh đang lập biên bản các trường hợp khác, làm sao biết tôi đi sai mà dám bảo tôi vi phạm. Các anh thổi linh tinh, giả giấy tờ để tôi đi tiếp." Trong bụng mình đọc vị các ngài thổi bằng niềm tin rồi, chả có cái chứng cớ gì nên thế nào cũng đuối lý. XXX già mặt bừng bừng, nhưng chả làm thế nào được, vứt đánh toẹt giấy tờ của em ra nắp capo. "Đây, của ông đây". Em cầm giấy tờ, vẫn goodbye đàng hoàng, rồi lên xe giông thẳng.

Kinh nghiệm là những vụ như thế này, các cụ nên yêu cầu xxx cung cấp bằng chứng vi phạm. Ngay cả khi có ảnh, với cái vạch lôm nhôm như thế khi ra ảnh thì bố mấy anh xxx cũng không dám phạt các cụ. Mà không có ảnh thì thôi rồi. Xin lỗi tình yêu nhé.
Nói về tranh luận là thế. Nhưng cái đoạn cong cong đó thì đừng có vượt, các cụ à. Bảo vệ mình cũng là bảo vệ cho người khác. Thế mới lành.

QuangTN

Xe buýt
chính xác, em cũng hay đi đường này, toàn phải bám đuôi và chạy dưới 50km... he he, chả bao giờ bị tóm
Bình thường em cũng giống cụ lượn chậm nối đuôi nhưng vội họp nên phi tận 80. Mọi ngày em toàn đi vòng qua lối cổ loa để né trạm cho lành :D