[Funland] Tuyển tập các phim hay

quangsot

Racing Boy
Với cá nhân cháu, Tom Hanks và Leo Dicapio là 2 diễn viên nam xuất sắc nhất hiện nay, số giải Oscar chưa phản ánh đúng vị thế của Leo :). Trước cháu không thích Leo ở Titanic, nhưng càng về sau những vai mà Leo đóng càng ngày càng gaiócc đòi hỏi nhiều khổ luyện như Blood Diamond, Departed (Vô gian đạo version Tây), Django Unchained... trong phim Departed, Leo đè bẹp Matt :)) Cả 2 đều là diên viên em thích :))

Quay trở lại phim The Terminal, trong kiểu quay cũ cũ, nhưng nhìn vào đạo diễn và diễn viên toàn cao thủ :), không hay mới là lạ. Một điều khá thú vị mà các bác có thể đoán ra là rất nhiều hãng nổi tiếng như Hugo Boss, Burger King, Valentino... và các hãng hàng không Mỹ tài trợ và tham gia dàn dựng phim này. Số lượng hơn 40 nhãn hàng tài trợ khiến giang hồ đồn tiền tài trợ còn lớn hơn cả tiền lúc đầu định bỏ ra để xây dựng phim =)). Đúng là lãi ròng :)
Tom Hank đóng ít phim nhưng mà phim nào đã đóng thì đều có chất lượng và doanh thu cao.

wave2001

Xe tải
Phim này là ngoại hạng rồi cụ ạ.
Những ai mê phim, thích xem phim mà chưa xem qua series này thì đừng nói đến phim khác làm gì . Thực sự , nó là tác phẩm kinh điển.
Chuẩn nuôn cụ ạ, e xem lại chắc ko dưới 10 lần

cadan

Xe container
Không hề nhảm cụ ạ, anh Châu Tinh Trì hài hước thâm thuý mà.
kungfu hustle xứng đáng là đỉnh cao của họ Châu và thể loại của anh ta

Thực ra truòng phái hài bựa, bên Táy có MrBean đó

xem Điệp viên OOJony English của Bean thì chả hơn gì Kungfu Hustle mà còn ko thâm thuý bằng

hoangduc.sbr

Xe container
Tom Hank đóng ít phim nhưng mà phim nào đã đóng thì đều có chất lượng và doanh thu cao.
Riêng cái phim "Thuyền trưởng Philips" nói về hải tặc thì xem khá chán cụ ah. Kịch bản nhạt, nội dung nông, tình tiết sơ sài. Quanh đi quẩn lại chỉ có cướp tàu - giam giữ - Seat đến cứu. Xuyên suốt phim toàn hội thoại, giao tiếp, nói đi nói lại lắm mồm y hệt cái phim bom xịt "Trở về trái đất" mà anh Will Smith setup riêng cho con trai.

ỐC BIỂN 2018

Xe tải
Với cá nhân cháu, Tom Hanks và Leo Dicapio là 2 diễn viên nam xuất sắc nhất hiện nay, số giải Oscar chưa phản ánh đúng vị thế của Leo :). Trước cháu không thích Leo ở Titanic, nhưng càng về sau những vai mà Leo đóng càng ngày càng gaiócc đòi hỏi nhiều khổ luyện như Blood Diamond, Departed (Vô gian đạo version Tây), Django Unchained... trong phim Departed, Leo đè bẹp Matt :)) Cả 2 đều là diên viên em thích :))

Quay trở lại phim The Terminal, trong kiểu quay cũ cũ, nhưng nhìn vào đạo diễn và diễn viên toàn cao thủ :), không hay mới là lạ. Một điều khá thú vị mà các bác có thể đoán ra là rất nhiều hãng nổi tiếng như Hugo Boss, Burger King, Valentino... và các hãng hàng không Mỹ tài trợ và tham gia dàn dựng phim này. Số lượng hơn 40 nhãn hàng tài trợ khiến giang hồ đồn tiền tài trợ còn lớn hơn cả tiền lúc đầu định bỏ ra để xây dựng phim =)). Đúng là lãi ròng :)
Cảm ơn cụ vì các thông tin hữu ích.

171282

[Tịch thu bằng lái]
Banshe mới hay cụ ạ, cụ có thể check điểm trên imdb. The punisher thường lắm.
Banshee (hai chữ e) và Prison Break là hai bộ mà em từng xem lại. The Punisher thì dù là fan Marvel nhưng em xem dở tập 2 là dừng.

piston

Xe container
Banshee (hai chữ e) và Prison Break là hai bộ mà em từng xem lại. The Punisher thì dù là fan Marvel nhưng em xem dở tập 2 là dừng.
Banshee (hai chữ e) nó giàu tính giải trí, không đao to búa lớn, nói chung là dễ xem.

quangsot

Racing Boy
Riêng cái phim "Thuyền trưởng Philips" nói về hải tặc thì xem khá chán cụ ah. Kịch bản nhạt, nội dung nông, tình tiết sơ sài. Quanh đi quẩn lại chỉ có cướp tàu - giam giữ - Seat đến cứu. Xuyên suốt phim toàn hội thoại, giao tiếp, nói đi nói lại lắm mồm y hệt cái phim bom xịt "Trở về trái đất" mà anh Will Smith setup riêng cho con trai.
Phim đấy nó thể hiện diễn biến tám lý mà Cụ, mà cái này thì đúng sở trường của Tom Hank

hoangduc.sbr

Xe container
Phim đấy nó thể hiện diễn biến tám lý mà Cụ, mà cái này thì đúng sở trường của Tom Hank
Phim này kiểu, đấu trí, tâm lý nhưng xem nông và nhạt lắm cụ. Sa đà vào thoại quá nhiều, lan man (í câu chốt, đắt) dẫn đến gây nhàm và buồn ngủ bắt đầu từ giữa phim trở đi. Giống kiểu Quentin Tarantino, đôi khi lạm dụng cách dẫn phim độc xen kẽ lời thoại độc đáo. Mà 1 số phim như Kill Bill-2 sa đà quá nhiều vào "chém gió" nên phần cuối phim bị hụt hơi xem cụt hết hứng.

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Racing Boy
Phim này kiểu, đấu trí, tâm lý nhưng xem nông và nhạt lắm cụ. Sa đà vào thoại quá nhiều, lan man (í câu chốt, đắt) dẫn đến gây nhàm và buồn ngủ bắt đầu từ giữa phim trở đi. Giống kiểu Quentin Tarantino, đôi khi lạm dụng cách dẫn phim độc xen kẽ lời thoại độc đáo. Mà 1 số phim như Kill Bill-2 sa đà quá nhiều vào "chém gió" nên phần cuối phim bị hụt hơi xem cụt hết hứng.
Em quên mất tên bộ phim có Nicole Kidman đóng , cả phim có 3 nhân vật lênh đênh trên biển. Hình như là 2 vợ chồng có con chết do tai nạn giao thông nên chán đời rủ nhau đi du lịch bằng thuyền buồm, trên biển cứu cứu 1 ông bị hỏng tầu.

piston

Xe container
Em quên mất tên bộ phim có Nicole Kidman đóng , cả phim có 3 nhân vật lênh đênh trên biển. Hình như là 2 vợ chồng có con chết do tai nạn giao thông nên chán đời rủ nhau đi du lịch bằng thuyền buồm, trên biển cứu cứu 1 ông bị hỏng tầu.

Đây ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Phim đó là dựa trên câu chuyện có thật,dựng lại,mục đích là lên án bọn cướp biển,nó mang tính chất thông điệp chứ k mang tính giải trí!

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là Pontiac LeMans sedan của thập niên 70. Phim này dường như nó giấu logo các loại xe, trừ Renault
Em rất cảm ơn ạ, em thích xe cổ nên cứ mãi tò mò chả biết đấy là con gì.

Nhờ cụ bảo giúp, em tìm thì thấy đúng là loại xe í. Cụ có tâm ạ, em kính chúc cụ vạn an ạ. À em lại kính chúc cụ chơi xe vui vẻ phát tài.

khanhtx8

Xe tăng
em vẫn đang cày mấy bộ này của mỹ:
  • Bull: phim về luật sư và tòa án, rất hay, đáng để xem
  • Black list: xem cho vui chứ mấy phần sau không còn hay ho như phần đầu
  • S.W.A.T: phim về LAPD cũng khá hay
  • Forever: em vừa xem lại xong, tiếc không có phần 2
  • New Pope: xem giết thời gian cũng ổn
  • The Rookie: Tân binh của LAPD
  • The good doctor: khá hay, nhưng tình tiết chậm nên em toàn để hết ss xem 1 mạch
Phim lẻ thì lâu rồi em vẫn chưa thấy phim nào đáng xem lại. Lần gần nhất Shot Caller và The Witch part 1.

Phim đáng xem trong đời với mấy ông đi buôn như em có lẽ là American Gangster. Em học được nhiều cái trong phim và cũng có nhiều cái biết là tốt mà học không nổi :D. Dù nội dung là về mua bán ma túy nhưng triết lý kinh doanh thì lại còn hơn rất nhiều những phim như The Banker mới ra.

Phim để xem cùng con thì em thấy Floating City ( Long đong lận đận ) của Quách Phú Thành, với em đó là 1 hình mẫu về việc lập nghiệp và bản thân em cũng được phần nào như thế.

Còn về diễn viên thì với em, phim nào có Denzel Washington mặc định là hay, gần đây nhiều phim dở, nhưng ít ra xem không phí thời gian

Chỉnh sửa cuối:

piston

Xe container
Em rất cảm ơn ạ, em thích xe cổ nên cứ mãi tò mò chả biết đấy là con gì.

Nhờ cụ bảo giúp, em tìm thì thấy đúng là loại xe í. Cụ có tâm ạ, em kính chúc cụ vạn an ạ. À em lại kính chúc cụ chơi xe vui vẻ phát tài.
Cảm ơn Cụ, em làm gì có xe mà chơi, vào đây hóng hớt thôi ạ :D

kentdju

Xe điện
Cụ và em cùng gu, cứ bắn giết phim Mỹ. Còn các thể loại Trung Quốc nó không thật, xem chán ốm.
Atomic Blonde, trận bóng bạo lực, vệ sĩ bất đắc dĩ, sát thủ thợ máy tái suất, mấy phim chiến tranh ở Irac đấy cụ ah

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Nay em lại vừa luyện xong phim này.

Ớt xanh

Xe điện
Có một phím kể về việc giải cứu một doanh nhân hình như người Pháp tại một quốc gia Nam Mỹ theo sự cầu cuu của người vợ.
Người chỉ huy cuộc giải cứu thầm yêu cô này.
Kết phim anh về nước nàng vẫn ở cùng chồng.
Bác nào biết cho em xin tên hay link càng tốt.
Em cảm ơn nhé.