[Funland] Tuyển tập các phim hay

Ớt xanh

Xe điện
Ai cũng bần thần!
Thế nên khi các cụ chê các bà vợ chán và tẻ nhạt, thì chính là do các cụ kỹ năng kém :D
Cuộc sống là như thế mà ...
Cụ xem phim những chiếc cầu ở quận madison chưa? Nếu ko tội anh chồng thì lại tội chị vợ thôi cụ :P
Những cây cầu... em xem từ ngày hơn 20 tuổi băng VHS, ngày ấy xem thấy bình thường.
Nay hơn 40 xem mới thấy hiểu nv hơn.

anhem1102

Đi bộ
Em thì thích xem thể loại hình sự, hành động của hàn xẻng, xem họ làm phim chân thực, lôi cuốn kinh khủng

goldsunhn

Xe buýt
Trang này load về mà xem bác ạ, đêm cũng nhanh thôi, chọn HD. Nhưng nhiều phim bị lỗi ko load đc. Bọn này nó có mấy phim bộ hay mà chỗ khác ko có.
E chưa download thử, ko biết có tốn dung lượng ko nữa. Tks cụ nhé.

piston

Xe container
E chưa download thử, ko biết có tốn dung lượng ko nữa. Tks cụ nhé.
Ko tốn dung lượng đg truyền đâu bác ạ, giờ cao điểm anh em xem đông thì chậm lắm. đêm hoặc mờ sáng thì tít hơn :D

happyhn

Xe container
Cụ đừng định kiến nặng thế. Nhiều phim của Tàu thực sự rất hay, nghệ thuật, chả thua gì tư bản cả. Có 2 phim em xem đi xem lại vẫn thấy hay:
- Bá vương biệt Cơ
- Đèn lồng đỏ treo cao.
Em cũng ghét ch ó tà u cơ mà 0 đến nỗi ghét cả phin. Xưa cho gì xem nấy thì phải xem chứ sau này em quan niệm đã là giải trí thì nó phải sướn. Xem xong tinh thần thoải mái : vui vẻ, phấn chấn, chén bát các kiểu. Phin tàu nó cũng đan xen hỉ nọ ái ố phản ánh XH khốn nạn nên mệt mỏi. Chẳng hạn như ngày xưa ĐTH VN cho dân tình xem Thu Cúc Đi Kiện. Thực ra vắn tắt cốt chuyện thì hài hước : cô Thu Cúc có chồng bị tay trưởng thôn đá phát vào trym. Thế là cô đi kiện từ ban nọ đến nghành kia ... mờ xem xong nó bơ cmn phờ cả người cùng với cô Cúc. Cứ tư bản xem xong bên mình thắng bên nó. Cậu í giỏi vl chúng mày nhỉ. Bọn con gái thì anh í đẹp dai vb, tao thích anh í... (Công nhận bọn đàn bà xem phin xong đọng lại trong đầu mỗi cái ấn tượng diễn viên này nọ đẹp dai) ... Nhạc và lời của thế mới sướng. Thế mới là dải chí. Em xin hết ạ

Cuong TTX

Xe buýt
Mỗi lần có cơ hội là em lại mua vài DVD phim nổi tiếng, toàn đĩa gốc xịn. Dịp tết Covid lại lôi ra xem.

baotm

Xe tải
Em góp. 1 phim
Milion dollar baby.
Lâu rồi xem phim thấy lòng nặng triểu. 1 cô gái nghị lực. Xem và suy ngẫm.
Đánh giá 10/10. Phim ăn 56 giải lớn nhỏ.4 giải oscar.
Nếu có gì để chê em chỉ chê cái kết buồn cho sự nỗ lực. Vậy có đáng hay không.

baotm

Xe tải
Sẵn đây có cụ nào muốn xem phim chất lượng cao thì em post 1 bài hướng dẫn dựng 1 media server hd nhỏ gọn.

Reth

Xe hơi
Cụ làm em có động lực tràn trề :D
Để em sắp xếp xem cuối tuần, để câu 2 con vịt xem cùng mới được :D
Mợ Trà xem 3 idiots chưa? Nên xem cùng con (cấp 2 là đủ hiểu rồi), phim hay, hài hước mà lại có tính giáo dục cao. Sau khi xem phim này em xem search xem thêm mấy phim của Amir Khan nữa.

chạy cảnh sát

Xe điện
Tiện e cũng nhờ cccm cho em một số trang xem phim hd hay trên điện thoại mà không phải đăng ký tk. THANKS...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Trà xem 3 idiots chưa? Nên xem cùng con (cấp 2 là đủ hiểu rồi), phim hay, hài hước mà lại có tính giáo dục cao. Sau khi xem phim này em xem search xem thêm mấy phim của Amir Khan nữa.
Cảm ơn cụ!
Em vẫn chưa thu xếp xem được, hixxx
Để em xem tối nay xem sao, hihi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Những cây cầu... em xem từ ngày hơn 20 tuổi băng VHS, ngày ấy xem thấy bình thường.
Nay hơn 40 xem mới thấy hiểu nv hơn.
Đúng rồi, khi có tuổi :D xem thấm hơn :P
Hiểu biết, sẽ dễ thông cảm, tha thứ hơn, ... Nên em ko ghen với sói em là vậy, hihii

Ớt xanh

Xe điện
Đúng rồi, khi có tuổi :D xem thấm hơn :P
Hiểu biết, sẽ dễ thông cảm, tha thứ hơn, ... Nên em ko ghen với sói em là vậy, hihii
Vâng, em sẽ đề nghị Hollywood thêm nhiều phim để thanh minh cho liền ông chúng em ợ.

Hieumos

Xe container
Với cá nhân cháu, Tom Hanks và Leo Dicapio là 2 diễn viên nam xuất sắc nhất hiện nay, số giải Oscar chưa phản ánh đúng vị thế của Leo :). Trước cháu không thích Leo ở Titanic, nhưng càng về sau những vai mà Leo đóng càng ngày càng gaiócc đòi hỏi nhiều khổ luyện như Blood Diamond, Departed (Vô gian đạo version Tây), Django Unchained... trong phim Departed, Leo đè bẹp Matt :)) Cả 2 đều là diên viên em thích :))
Quay trở lại phim The Terminal, trong kiểu quay cũ cũ, nhưng nhìn vào đạo diễn và diễn viên toàn cao thủ :), không hay mới là lạ. Một điều khá thú vị mà các bác có thể đoán ra là rất nhiều hãng nổi tiếng như Hugo Boss, Burger King, Valentino... và các hãng hàng không Mỹ tài trợ và tham gia dàn dựng phim này. Số lượng hơn 40 nhãn hàng tài trợ khiến giang hồ đồn tiền tài trợ còn lớn hơn cả tiền lúc đầu định bỏ ra để xây dựng phim =)). Đúng là lãi ròng :)
Cháu cũng thích xem phim do Tom Hanks và Leo đóng.
Tom Hanks thì gần như đóng phim nào cũng hay. Mà Tom Hanks kết hợp với đạo diễn Steven Spielberg thì là công thức dẫn đến thành công và tượng vàng Oscar rồi.
Mấy hôm vừa rồi cháu vừa xem lại một loạt phim của Leo, thấy rất tiếc cho anh chàng bảnh trai nhưng vô duyên với giải Oscar này. Phim Inception, The Departed và dặc biệt là The Revenant Leo đóng rất hay, xem đi xem lại vẫn thấy thích.
Tom Hanks và Leo Dicaprio có đặc điểm là thường chọn các phim có đất diễn cho việc thể hiện diễn biến tâm lý nhân vật, không muốn so sánh nhưng cháu thấy xem sướng hơn các phim của Brat Pitt, Tom Cruise ... và các diễn viên hành động sau này.
Phim hành động cháu cũng rất thích Harrison Ford, chuỗi phim Indiana Jones làm cháu thần tượng ông này từ hồi nhỏ.