[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dodge Ram

Xe điện
Nhìn mấy cái tượng đài đc xây dựng thì quả thật là quá khốn nạn, hoặc là thần kinh. Những đồng tiền thuế xương máu mồ hôi của nhân dân, đáng lẽ ra để dành vào trường , trạm , cầu đường.... hoặc dùng vào những lúc cấp bách như thiên tai... Thì người dân vui mừng biết bao.
GS Ngô Bảo Châu nói ntn bị bỏn húc cho tơi bời đấy Cụ! :))
Tầm PA chưa đến tuổi để phát ngôn.;))

ngu ngơ

Xe điện

coquay

Xe container
Tôi tưởng chỉ cái đám "ăn của dân không từ cái gì" mới ăn.
Hóa ra, họ làm xấu lây ra cả dân à?
Dân cũng tham thấy e ý đến cho toàn tiền triệu ko, nhiều người thấy ngon ăn cũng nổi lòng tham.

landaumuaxe

Xe điện
Từ 1 MC làng nhàng, đứng ra làm mấy clip hãy lên tiếng, hãy hành động (trước thực phẩm bẩn)
Kêu gọi từ thiện, nạp 500tr vào tài khoản và dân tình khen nức nở, gửi tiền tới tấp
Thống kê được đâu 18 tỉ (đợt đầu), nhưng mãi ko thấy giải ngân nên lác đác có vài người thắc mắc thì bị đám đông chửi rủa chụp mũ là làm được người ta chưa mà chê, ko phải ai cũng hèn hạ tham lam như các ông đâu. IQ cao VN mà được như anh thì nước VN có phúc, biệt danh TTT cũng từ đây mà ra :feel_good:
- Từ thiện đợt đầu nhỏ giọt đâu 1-2 tỉ lúc dân đang oằn mình giữa lũ, cần thức ăn và nước sạch nhất > bị chửi, nhiều người nghi ngờ ăn bẩn, cdm chia làm 2 phe chửi nhau ỏm tỏi
PA lên bài nói sẽ up sao kê, ai muốn đòi lại tiền PA sẽ trả. Có vài người thử đòi (có lệnh ck) thì PA... cò quay là tiền bạn đóng tôi đã mang đi từ thiện rồi. Trả vào mắt nhé, tin người VKL

Méo hiểu sao mới giải ngân có 1/10 mà biết tiền đứa đang đòi nằm trong khoản đã chi chứ ko phải trong khoản còn lại:sexy_girl:
Vội vàng thông báo từ thiện đợt 2, văn vở sở dĩ chưa giải ngân là chờ lũ rút và bà con xây sửa lại nhà cửa, tái thiết cuộc sống sẽ cần tiền hơn chứ đồ ăn nước sạch có cơ quan chức năng và nhiều đoàn khác lo rồi.
Đợt 2 ko nhớ bao nhiêu, 3 hay 5 tỉ thì phải, nhưng update chậm và ko mấy thông tin nên dân tình lại nghi ngờ và chửi. Mãi mớ có ít ảnh chụp chà bông, con bò giống gầy còm ốm yếu... PA hứa sẽ show hoá đơn trên web (từ thiện làm gì, để gió cuốn đi :LOL:), dư luận dịu xuống
Hoá đơn show lên thì toàn mấy hoá đơn viết tay tự chế được, ngoài giá thành bị kê lên (mặc dù mua sỉ số lượng lớn) thì đến bò giống anh cũng mua theo... cân. Dân tình lại gạch đá tiếp, đến lúc này fan cũng bảo vệ ko nổi

PA có lên giải thích do mua hàng đảm bảo chất lượng, vsattp nên giá đắt hơn thị trường, vụ mua bò giống theo cân thì anh ko bình luận được gì
- Chưa giải ngân hết thì đã xong moẹ lũ, thế là anh cũng im luôn dù còn đâu 20 tỉ nữa (do các đợt ủng hộ sau dồn vào).
Trong thời gian này, PA đi chạy show, bú trend metoo bằng câu chuyện bản thân bị lạm dụng td & từng đi lạm dụng, lên báo dạy phụ nữ về kinh nguyệt, ko chỗ nào mà ko la liếm nên có biệt danh PA lưỡi dài
- Dân tình thắc mắc tiền còn lại thì anh kêu sẽ giúp những trường hợp khó khăn hoặc thiên tai khác.
Mọi người ko đồng tình, bảo đóng góp là để cứu trợ miền trung chứ ko phải nơi khác. Dùng thế là sai mục đích, ect xyz
PA kệ
- PA lên báo khoe sắm xe sang tiền tỉ, ít lâu sau lại khoe mua biệt thự nghỉ dưỡng ở Đà Nẵng/Nha Trang gì đó cho gia đình
Từ 1 MC hạng 2, sau này dính vào rận nên cũng ko ai mời chạy show thì lấy đâu ra hơn chục tỉ để xài sang vậy. Dân tình lại chửi và móc lại quỹ 20 tỏi kia lên
- PA lên thông báo đã chuyển tiền sang tk 1 người bạn để đồng quản lý
Sau đó thế nào thì ko theo dõi nữa. Chuyện cũng đã lâu nên 1 số mốc có thể nhầm, ae đính chính hộ
Copy
Nếu đúng như thế này thì cho phép e chửi đcm thằng chó PA, loại ăn tiền xương máu đồng loại, sẽ nghiệp báo sớm thôi. Mà e k hiểu, thà nghèo mà m thấy thoải mái,còn hơn giàu bằng tiền như vậy. Em sẽ xem cuộc đời thằng này với 3 đứa con nó. Có điều lạ là thằng này trùng ngày tháng năm sinh với e nữa. Thằng chó.

Rong Ruổi

Xe container
Đời người được như Thủy Tiên có mấy ai. Vì chỉ ko khéo léo là bị lũ thú vật vào hội đồng . Ku P.A là VD lớn nhất. Nó mà nuốt 1 đồng thì nó đi cmnl tù rồi.
Làm người tử tế thời nay sao mà khó quá.
Tâm có , nhưng lực không đủ. Tầm thì thiếu . Cung cách xử lý ko chuẩn là mang tiếng cả đời. Thằng ku P.A chắc nó tởm tới già vì điều này.
Chỉ mong em Thủy Tiên vững bước, người nghèo cần em lúc này. Chứ chờ đợi ai đó .....thì có mà đến tết công gô. Chúng chỉ lo bú đớp hít xương máu người dân thôi.
E nhớ năm ngoái hay năm kia. Bão chưa kịp vào tới Thanh Hoá mà đã có ngay bảng thống kê thiệt hại cơ sở vật chất rồi. Nhục 1 cái là bão tan ko vào như dự báo. Vậy mà lòi ra cái công văn này. Nhục ko để đâu cho hết

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đời người được như Thủy Tiên có mấy ai. Vì chỉ ko khéo léo là bị lũ thú vật vào hội đồng . Ku P.A là VD lớn nhất. Nó mà nuốt 1 đồng thì nó đi cmnl tù rồi.
Làm người tử tế thời nay sao mà khó quá.
Tâm có , nhưng lực không đủ. Tầm thì thiếu . Cung cách xử lý ko chuẩn là mang tiếng cả đời. Thằng ku P.A chắc nó tởm tới già vì điều này.
Chỉ mong em Thủy Tiên vững bước, người nghèo cần em lúc này. Chứ chờ đợi ai đó .....thì có mà đến tết công gô. Chúng chỉ lo bú đớp hít xương máu người dân thôi.
Em cũng thắc mắc vậy. PA mà nó ăn thì đã ôm gông rồi

harman_kardon

Xe điện
Em cũng thắc mắc vậy. PA mà nó ăn thì đã ôm gông rồi
Cụ ạ, theo em thì nuốt tiền từ thiện đâu có dễ trôi. 1 tổ chức còn có bao che, chứ 1 cá nhân quèn như thằng ku P.A này có cái vẹo gì đâu. Nuốt là mắc họng đi lao lý liền. Cứ cho nó nuốt 1,2 trăm củ thì may ra. Chứ nuốt tiền tỷ thì xác định 5..10 năm nhà đá bóc lịch ngay. Nó dở là thiếu rõ ràng, ứng xử truyền thông kém, chậm chạp giải ngân . Ko có đủ tầm quản lý như Nàng Tiên của những nạn dân hiện nay.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ạ, theo em thì nuốt tiền từ thiện đâu có dễ trôi. 1 tổ chức còn có bao che, chứ 1 cá nhân quèn như thằng ku P.A này có cái vẹo gì đâu. Nuốt là mắc họng đi lao lý liền. Cứ cho nó nuốt 1,2 trăm củ thì may ra. Chứ nuốt tiền tỷ thì xác định 5..10 năm nhà đá bóc lịch ngay. Nó dở là thiếu rõ ràng, ứng xử truyền thông kém, chậm chạp giải ngân . Ko có đủ tầm quản lý như Nàng Tiên của những nạn dân hiện nay.
Em thấy nói 24 tỏi + hình chụp face . Nhưng vấn đề là ko có chứng minh cụ thể số tiền đó bị PA nuốt. Nếu nuốt thì số tiền đó lớn đến rách cmn họng ngay. Ôm gông ăn chắc.
PA nó ko giải ngân hết chứ nó ko nuốt. Khác hẳn bản chất nuốt chứ nhỉ.
Tiên là dân showbiz lại có chồng cũng cực tinh khôn lão luyện về cách thức đối mặt truyền thông và dư luận. Nên xử lý giỏi mà.
Lại nói sang Chạn Vương thì chán hẳn.
Kể cả anh già Jimmy Nguyễn cũng phát biểu tầm phơ mất điểm quá.

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Sau vụ từ thiện đó, em thắc mắc Mc Phan Anh làm gì ra tiền để mua nhà, thay xe và đưa vợ con sang Úc định cư. Công ty hoặc cá nhân nào xác định trả tiền cho anh này vậy vì em biết mấy nhãn hàng đều cắt hết hợp đồng với anh này ngay khi có lùm xùm ăn chặn.
Trên mạng năm nay bắt đầu có những phát ngôn bênh anh này, có mấy tờ lá cải viết về việc anh đi cứu lũ miền Trung nữa. Năm đó nếu như anh không show cái hóa đơn mua bò giống theo cân, nếu như anh thách người ta show giấy chuyển tiền từ thiện anh sẽ trả lại tiền rồi anh lại liếm bãi nước bọt anh nhổ ra, trước khi giãy chết anh còn làm trò lố là chạy mấy mét làm màu chụp ảnh trong cuộc thi việt dã để dân cư nó bóc cho bẽ mặt.
Ai tin một kẻ lươn lẹo như vậy làm từ thiện vì người khác mà không vì lợi ích cá nhân thì xứng đáng nộp tiền ngu cho nó

ngu ngơ

Xe điện
Sau vụ từ thiện đó, em thắc mắc Mc Phan Anh làm gì ra tiền để mua nhà, thay xe và đưa vợ con sang Úc định cư. Công ty hoặc cá nhân nào xác định trả tiền cho anh này vậy vì em biết mấy nhãn hàng đều cắt hết hợp đồng với anh này ngay khi có lùm xùm ăn chặn.
Trên mạng năm nay bắt đầu có những phát ngôn bênh anh này, có mấy tờ lá cải viết về việc anh đi cứu lũ miền Trung nữa. Năm đó nếu như anh không show cái hóa đơn mua bò giống theo cân, nếu như anh thách người ta show giấy chuyển tiền từ thiện anh sẽ trả lại tiền rồi anh lại liếm bãi nước bọt anh nhổ ra, trước khi giãy chết anh còn làm trò lố là chạy mấy mét làm màu chụp ảnh trong cuộc thi việt dã để dân cư nó bóc cho bẽ mặt.
Ai tin một kẻ lươn lẹo như vậy làm từ thiện vì người khác mà không vì lợi ích cá nhân thì xứng đáng nộp tiền ngu cho nó
PA đang đi từ thiện vùng lũ đấy cụ. Một phần sự thật không phải là sự thật, nên nhìn vào việc anh ta đã và đang làm để đánh giá.

Vo_thuong

Xe điện
Tuyệt vời, cứ làm thế này cho đỡ bị ăn chặn:

Xem Clip mà thấy khâm phục Thủy Tiên, cố lên em.

7usd

Xe điện
PA đang đi từ thiện vùng lũ đấy cụ. Một phần sự thật không phải là sự thật, nên nhìn vào việc anh ta đã và đang làm để đánh giá.
Thấy bảo lùm xùm vụ chạy 🏃 gì ở ecopark. Dân chạy bức xúc lắm.

Tuệ Chi

Xe máy

Em ấy giỏi quá, đã kêu gọi được hơn 60 tỉ rồi.

provtc

Xe container
Nguồn từ thiện mà Thủy tiên nhận từ đâu ? Ai, tổ chức nào đưa tiền cho Tiên ? Người dân tiền đâu ra mà nhiều thế ? Tại sao lại ko d0u7a tiền cho Mặt trận tố quốc mà đưa cho Tiên ???
Tiền của người ta , người ta cảm thấy uy tín tin tưởng người ta đưa, nói như ô sao ko đưa cho mặt trận tổ quốc mà đưa cho off làm gì, off năm nào cũng có các chương trình từ thiện đó.

Patriots

Xe lăn
Nguồn từ thiện mà Thủy tiên nhận từ đâu ? Ai, tổ chức nào đưa tiền cho Tiên ? Người dân tiền đâu ra mà nhiều thế ? Tại sao lại ko d0u7a tiền cho Mặt trận tố quốc mà đưa cho Tiên ???
Từ các nhà hảo tâm, từ các cá nhân như cụ thôi, họ không chuyển qua các đơn vị cụ nói có lẽ do thiếu lòng tin.
Em thấy nói 24 tỏi + hình chụp face . Nhưng vấn đề là ko có chứng minh cụ thể số tiền đó bị PA nuốt. Nếu nuốt thì số tiền đó lớn đến rách cmn họng ngay. Ôm gông ăn chắc.
PA nó ko giải ngân hết chứ nó ko nuốt. Khác hẳn bản chất nuốt chứ nhỉ.
Tiên là dân showbiz lại có chồng cũng cực tinh khôn lão luyện về cách thức đối mặt truyền thông và dư luận. Nên xử lý giỏi mà.
Lại nói sang Chạn Vương thì chán hẳn.
Kể cả anh già Jimmy Nguyễn cũng phát biểu tầm phơ mất điểm quá.
Vấn đề là PA 20 tỷ cuổi cùng nó chuyển cho một quỹ khác và từ đó bặt tin luôn. Kể cả cụ giải ngân hết mà sai mục đích thì người ta trách cũng không sai đâu cụ, ví dụ hô hào ủng hộ đồng bào miền trung mà sau này mua bò cho đồng bào tây bắc là cũng sai lè, đây 20 tỷ chuyển cho một quỹ khác rồi phủi tay. Ăn hay không thì PA biết thôi, tin hay không là việc của các nhà hảo tâm, bằng chứng là họ không chuyển tiền cho nữa. Làm từ thiện có hai mục đích, tiền phải đến đúng nơi nhận và quyên góp càng nhiều càng tốt, cả hai mục đích đó giờ PA sẽ không làm được nữa. Muốn làm được thì làm sao phải cho người ta tin, chứ không phải là người ta phải tin mình cho dù mình thích làm theo cách của mình. Có những cháu bé nhịn ăn để gửi cho các bạn 10 hay 20k tiền ăn sáng, cầm những đồng tiền đó phải có trách nhiệm, không làm được thì đừng cầm

trancannam

Xe điện
Chả dân nào nhiều tiền mà đưa cho Tiên làm từ thiện như thế. Mấy bác buôn đất HN, Hải Phóng, quảng Ninh cũng ko dám từ thiện như thế. Cần phải điều tra các nguồn tiền này từ đâu, đi đâu, có khuất tất gì không ????

Trạng thái
Thớt đang đóng