[Funland] Tỷ lệ người trẻ vào viện da liễu nhiều quá

Dr Thanh Bùi

Xe container
KLQ, Nói đâu xa, cái cõi OF này đầy mem có bệnh:
- t.rĩ: Xấu trai_Nhà nghèo Jôn sần hong.viwaco Trần Đoành. juve99 Nov
- táo bón kinh niên: angkorwat DurexSSL :D

Nghiêm túc, mọi ng cứ đổ không khí, nước... cá nhân em thấy cứ sinh hoạt sạch sẽ, nhà cưqr thông thoáng, quần áo sạch đẹp, nc hoa thơm, hạn chế bia rịu, gấy, thức khuya, tăng cường vận động... thì lấy đâu ra bệnh ngoài da mí cả gan thận mật tụy mí cảm tim la. Phỏng anh Đốc Dr Thanh Bùi
Thanh niên giờ nó biết hưởng thụ sớm lại dùng như phá ấy .... Thì chả hỏng 😂

anhquan95

Xe hơi
Tại đi spa điều trị chui, dùng kem trộn corticoid, ô nhiễm môi trường. Chứ dân miền núi miền biển ko quan tâm da, bôi lung tung thì có làm sao đâu.
ôi mấy ông miền núi với mấy a trong bản da khoẻ thôi rồi cụ ah, mịn màng mà nó láng oooo luôn

MuathuHN252

Xe lăn
Em đi khám Nam Khoa, cũng thấy dạo này sao đông thanh niên đi khám Nam Khoa thế.

Hôm trước đi khám Nha khoa, cũng thấy đông, rất nhiều thanh niên đi khám răng. Mà nhiều thanh niên răng vẩu, răng móm lắm. :D

Lạ thật. =))
Trong cái số nhiều ấy có tính cả cụ đấy ạ. Giờ vô viện thì toàn gặp ng bị bệnh, thấy nhiều là phải rồi, bọn trẻ 2x 3x nó quan tâm chăm sóc da rồi nó mới đi khám và dtri, chứ mấy bà u60 u70 mà da mụn da xấu thì ai vô viện đi khám da

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
có nhiều yếu tố cụ nhé,
môi trường ô nhiễm, thay đổi thời tiết, làm da bị dị ứng mẩn đỏ.. ăn uống các chất kỵ nhau gây phản ứng phụ và bài tiết qua da thông qua nổi mụn.
đi triệt lông cho đẹp, đi tẩy nốt ruồi, đi khám bộ phận sinh dục.... mà e thấy đầy trẻ e dưới 10 tuổi ở đó nhé, da kích ứng là dễ bị lắm/

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chúng nó bi h khác ae mình xưa nhìu mà. Riêng vụ hút pod là bỏ mịa rùi anh nhể
E nói vui vậy thôi, mỗi giai đoạn khác nhau thì mô hình bệnh tật cũng khác nhau mà cụ.
Thế hệ trước các bệnh do thuốc và rượu nhiều nhưng thế hệ tới các bệnh này sẽ giảm nhiều thay vào đó là các bệnh về chuyển hóa, tim mạch, tâm thần, ung bướu....

danleduc

Xe điện
Trong cái số nhiều ấy có tính cả cụ đấy ạ. Giờ vô viện thì toàn gặp ng bị bệnh, thấy nhiều là phải rồi, bọn trẻ 2x 3x nó quan tâm chăm sóc da rồi nó mới đi khám và dtri, chứ mấy bà u60 u70 mà da mụn da xấu thì ai vô viện đi khám da
Em lại cứ muốn BV lúc em vào khám thì vắng... hì hì....:))

GiangNH3011

Xe tải
Bệnh về da còn có là trị mụn, tàn nhang, nám nữa mợ ạ. Giờ các em trẻ, nội tiết tố phát triển nên đi khám chữa mụn, thêm phần tự tin thôi. Ngày xưa chưa chú trọng bề ngoài thì không đi khám, chứ giờ mọi người để ý đến ngoại hình, thẩm mỹ nên sẽ đi khám để chữa trị.

Dungha

Xe điện
Thời tiết miền bắc mình khắc nghiệt nên tỉ lệ bị da liễu hay viêm đường hô hấp rất cao. Trời nồm ẩm thì dễ nấm. Hanh khô thì da nứt nẻ.

thanh.nhan90

Xe máy
không khí và nước chăng
dân mình ai " đi tây" về nom khác hẳn. em nghĩ không khí ở hn không ổn cho lắm ?
Chắc hợp nước đấy cụ. Cái năm em công tác trong Nam được cái hợp nước da đẹp hơn hẳn, về lại cái lại như cũ, chả hiểu kiểu gì sống gần 30 năm ở đất Bắc lại hợp nước Nam hơn :D

Mytv

Xe điện
Em bị viêm da cơ địa sống chung với lũ từ 3 năm nay, thử đủ cách mà ko ăn thua.
May mà bị ở chân, chứ lên mặt thì nản lắm
E khốn khổ với cái này luôn. Bị trên đầu mới nhục. Dù sạch sẽ thì đàn bà gọi e bằng cụ. Thử mọi biện pháp rồi nhưng cứ ko ăn thua. Cứ mùa hè nóng ra mồ hôi đầu là bị

teppia

Xe tăng
ôi mấy ông miền núi với mấy a trong bản da khoẻ thôi rồi cụ ah, mịn màng mà nó láng oooo luôn
Công nhận da mấy thanh niên văn phòng nhìn chán, mụn nhiều mà thâm lỗ chỗ, da bợt , hay viêm da dầu nên bị bong tróc vùng khoé mũi, lông mày, trán, đó là vùng mặt, chứ vùng ngực, lưng, cổ, mông thì nhiều nhọt do ngồi nhiều, mồ hôi ra gây viêm , mụn bọc, toàn viêm da tuyến bã, mụn mọc liên tục, cứ tịt lại lên, xong khỏi nó thâm lại nhìn ghê vãi

teppia

Xe tăng
Lính, sinh viên (nội trú) mà chưa mắc bệnh ngoài da như hắc lào, ghẻ thì chưa qua trường lớp!
các vùng da khác ko nói, chứ bị vào vùng cơ quan sd thì mệt cụ nhỉ. Chàm, nấm, ngứa các kiểu

thichlexus

Xe điện
Em thấy bệnh về răng miệng và tai mũi họng mới là phổ biến nhất.
Nhìn quanh người quen không bị sâu răng thì viêm họng hay phế quản mãn tính.
Bệnh răng miệng thì chủ yếu do nhiều người chưa có thói quen chăm sóc răng và định kỳ đi khám răng thường xuyên nên răng sâu vỡ nhiều, còn bệnh liên quan tai mũi họng thì do ô nhiễm không khí là chủ yếu.

nhunnguyen1997

Xe đạp
Trẻ mà còn có tiền nữa thì vào thẩm mỹ cũng đông lắm à nha ;;)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nay em vào viện da liễu TW chỗ Phương Mai, phải nói là khá đông, mà số lượng người trẻ đi khám đông thật, toàn các em 2x-3x
Đúng là ô nhiễm môi trường khiến mắc các bệnh về da khá là nhiều.

Nhân tiện các cụ bn tuổi và đã từng mắc những bệnh gì phải vào viện rồi? ( ko tính những bệnh vặt kiểu viêm họng, sổ mũi chỉ ra cửa hàng thuốc tự mua)
Viện này chém đẹp lắm, e có 4 cái nốt ruồi mà báo e phải phẫu thuật thẩm mỹ giá gần 2tr, e qua 108 đơn giản vèo cái xong, tiết kiệm hơn triệu

teppia

Xe tăng
Em thấy bệnh về răng miệng và tai mũi họng mới là phổ biến nhất.
Nhìn quanh người quen không bị sâu răng thì viêm họng hay phế quản mãn tính.
Bệnh răng miệng thì chủ yếu do nhiều người chưa có thói quen chăm sóc răng và định kỳ đi khám răng thường xuyên nên răng sâu vỡ nhiều, còn bệnh liên quan tai mũi họng thì do ô nhiễm không khí là chủ yếu.
Trĩ cũng nhiều cụ ạ, thằng bạn em đi khám trĩ mà bác sĩ nói câu xanh rờn :" trĩ thì ai chả bị"
Dân Vn chắc phải 50% người từng bị trĩ

teppia

Xe tăng
Viện này chém đẹp lắm, e có 4 cái nốt ruồi mà báo e phải phẫu thuật thẩm mỹ giá gần 2tr, e qua 108 đơn giản vèo cái xong, tiết kiệm hơn triệu
Tiền khám auto 200-300-350k
Tiền xét nghiệm (siêu âm, thử máu) hơn 600k
Tiền tiểu phẫu 500- 1tr ( 1 vết, hoặc 1 nốt)
Tiền thuốc tuỳ thuộc ( ít cũng 500k trở lên)
Loanh quanh 2tr cho 1 bệnh đơn giản rồi